Yadda ƙungiyoyin ci gaban kasuwanci ke amfani da GitLab da Mattermost ChatOps don haɓaka haɓakawa

Sannu kuma! OTUS ta ƙaddamar da sabon kwas a cikin Fabrairu "CI/CD akan AWS, Azure da Gitlab". A cikin tsammanin farkon karatun, mun shirya fassarar abu mai amfani.

Cikakken saitin kayan aikin DevOps, buɗaɗɗen manzo da ChatOps - ta yaya ba za ku iya soyayya ba?

Ba a taɓa samun ƙarin matsin lamba akan ƙungiyoyin ci gaba fiye da yadda ake yanzu, tare da wannan sha'awar ƙirƙirar samfuran sauri da inganci. Haɓaka shaharar DevOps ya samo asali ne sakamakon tsammanin da aka sanya a kai don haɓaka hawan ci gaba, haɓaka ƙarfin aiki, da taimakawa ƙungiyoyi don magance matsaloli cikin sauri. Duk da yake samuwa da cikakkun kayan aikin DevOps sun inganta sosai a cikin ƴan shekarun da suka gabata, zaɓin sabbin kayan aiki mafi girma ba ya ba da garantin ci gaba mai sauƙi, yanayin rayuwa mara wahala.

Me yasa GitLab

A cikin yanayin yanayi na zaɓi mai girma da rikitarwa, GitLab yana ba da cikakkiyar tushen dandamali na DevOps wanda zai iya hanzarta hawan ci gaba, rage farashin ci gaba, da haɓaka haɓakar haɓakawa. Daga tsarawa da ƙididdigewa zuwa turawa da saka idanu (da kuma sake dawowa), GitLab yana haɗa kayan aiki daban-daban zuwa saiti ɗaya buɗe.

Me yasa Mattermost ChatOps

A Mattermost mu manyan magoya bayan GitLab ne, wanda shine dalilin da yasa Mattermost ke jigilar kaya tare da GitLab Omnibus kuma muna aiki don tabbatar da cewa Mattermost yana gudana cikin sauƙi tare da GitLab.

Bude dandamali Mattermost ChatOps yana ba ku damar samar da bayanai masu dacewa ga ƙungiyar ku kuma ku yanke shawara daidai inda tattaunawar ke faruwa. Lokacin da matsala ta faru, aikin ChatOps na iya faɗakar da membobin ƙungiyar da suka dace waɗanda ke aiki tare don warware matsalar kai tsaye cikin Mattermost.

ChatOps yana ba da hanyar yin hulɗa tare da ayyukan CI/CD ta hanyar saƙo. A yau, a cikin ƙungiyoyi, yawancin tattaunawa, haɗin gwiwa da warware matsalolin an kawo su cikin manzanni, kuma samun ikon gudanar da ayyukan CI / CD tare da fitarwa da aka dawo da shi a cikin tashar zai iya hanzarta tafiyar da aikin tawagar.

Mattermost + GitLab

Cikakken saitin kayan aikin DevOps, buɗaɗɗen manzo da ChatOps - ta yaya ba za ku iya soyayya ba? Tare da GitLab da Mattermost, masu haɓakawa ba za su iya sauƙaƙe tsarin DevOps ɗin su kawai ba, har ma su motsa shi cikin mahaɗin taɗi iri ɗaya inda membobin ƙungiyar ke tattauna batutuwa, haɗin kai, da yanke shawara.

Anan akwai wasu misalan yadda ƙungiyoyin ci gaba ke amfani da Mattermost da GitLab tare don haɓaka yawan aiki ta amfani da ChatOps.

Itk yana amfani da GitLab da Mattermost don sadar da lamba akan lokaci kuma yana haɓaka adadin abubuwan samarwa a kowace shekara sau shida.
Itk wanda ke Montpellier, Faransa, yana haɓaka kayan aiki da aikace-aikace waɗanda ke taimaka wa manoma haɓaka hanyoyin girbi, haɓaka ingancin girbi da ingantaccen sarrafa haɗari.

Sun fara amfani da GitLab a kusa da 2014 kuma da farko sun yi amfani da kayan aikin taɗi na gado don aikin yau da kullun, saƙon, da kiran bidiyo. Duk da haka, yayin da kamfanin ya girma, kayan aiki ba su da girma tare da su; babu saƙon da aka adana na dindindin, cikin sauƙin samun saƙon, kuma aikin haɗin gwiwa ya ƙara wahala. Don haka suka fara neman madadin.

Ba da daɗewa ba, sun gano cewa kunshin GitLab Omnibus ya zo tare da buɗaɗɗen dandalin saƙo: Mattermost. Nan da nan suka ƙaunaci aikin raba lambar mai sauƙi, gami da nuna alamar syntax ta atomatik da cikakken tallafin Markdown, da kuma sauƙin raba ilimi, binciken saƙo, da duk ƙungiyar haɗin gwiwa kan ra'ayoyi don haɓaka sabbin hanyoyin haɗin gwiwa tare da GitLab.

Kafin ƙaura zuwa Mattermost, membobin ƙungiyar ba za su iya samun sauƙin samun sanarwa game da ci gaban ci gaba ba. Amma sun so su sami damar duba ayyukan gani, haɗa buƙatun, da yin wasu ayyuka a GitLab.

A lokacin ne Romain Maneski, mai haɓakawa daga itk, ya fara rubuta GitLab plugin don Mattermost, wanda daga baya ya ba ƙungiyarsa damar yin rajista ga sanarwar GitLab a cikin Mattermost kuma ta karɓi sanarwa game da sabbin batutuwa da sake duba buƙatun wuri guda.

Na zamani, plugin yana goyan bayan:

  • Tunatarwa Kullumdon karɓar bayani game da abin da batun da buƙatun haɗuwa ke buƙatar kulawar ku;
  • Sanarwa - don karɓar sanarwa daga Mattermost lokacin da wani ya ambace ku, ya aiko muku da buƙatar bita, ko tura muku wani batu akan GitLab.
  • Maɓallan labarun gefe - Yi la'akari da yawan sake dubawa, saƙonnin da ba a karanta ba, ayyuka da buƙatun haɗakarwa da kuke amfani da su a halin yanzu ta amfani da maɓallan akan Mattermost labarun gefe.
  • Biyan kuɗi zuwa ayyuka - Yi amfani da umarnin slash don biyan kuɗi zuwa mahimman tashoshi don karɓar sanarwa game da sabbin buƙatun haɗin kai ko batutuwa a GitLab.

Yanzu duk kamfaninsa yana amfani da duka GitLab da Mattermost don haɓaka ayyukan aiki ta amfani da ChatOps. A sakamakon haka, sun sami damar isar da sabuntawa cikin sauri, wanda ya haifar da karuwa sau uku a cikin adadin ayyukan da ƙananan ayyukan da ƙungiyar ke aiki a kai da kuma karuwa sau shida a cikin adadin abubuwan da aka samar a cikin shekara, duk yayin da ake ci gaba da haɓakawa da kuma ci gaba. kungiyoyin agronomist da sau 5.

Yadda ƙungiyoyin ci gaban kasuwanci ke amfani da GitLab da Mattermost ChatOps don haɓaka haɓakawa

Kamfanin haɓaka software yana haɓaka yawan aiki tare da mafi girman fahimi da ganuwa cikin lambobi da canje-canjen sanyi

Kamfanin software na tushen Maryland da kamfanin sabis na bayanai kuma ya aiwatar da Mattermost hadedde tare da GitLab don inganta yawan aiki da haɗin gwiwa mara kyau. Suna yin nazari, sarrafa bayanai, da haɓaka software don ƙungiyoyin ilimin halitta a duniya.

GitLab yana amfani da ƙungiyar su sosai kuma suna ganin amfani da shi azaman babbar fa'ida a cikin ayyukan su na DevOps.

Sun kuma haɗu da GitLab da Mattermost, suna tattara ayyukan daga GitLab zuwa abinci ɗaya zuwa cikin Mattermost ta hanyar yanar gizo, yana ba da damar gudanarwa don samun kallon idon tsuntsu akan abin da ke faruwa a cikin kamfani a ranar da aka bayar. Hakanan an ƙara sarrafa tsarin aiki da sabuntawar sarrafa sigar, wanda ya ba da hotunan sauye-sauye daban-daban da aka yi ga ababen more rayuwa na ciki da tsarin cikin yini.

Ƙungiyar ta kuma kafa tashoshi daban-daban na "Heartbeat" don aika sanarwa game da abubuwan da suka faru na app. Ta hanyar aika waɗannan saƙonni zuwa takamaiman tashoshi na Heartbeat, za ku iya guje wa raba hankalin membobin ƙungiyar daga tattaunawar aiki a cikin tashoshi na yau da kullun, ba da damar membobin ƙungiyar su canza daban zuwa tambayoyin da aka buga a tashoshin Heartbeat.

Ɗaya daga cikin mahimman fa'idodin wannan haɗin kai shine ganuwa zuwa canje-canje a cikin juzu'i da sarrafa tsarin daidaitawa na ainihin lokaci. Da zarar an aiwatar da canje-canje da turawa, ana aika sanarwa zuwa tashar Heartbeat a ainihin lokacin. Kowa na iya yin subscribing zuwa irin wannan tashar. Babu ƙarin sauyawa tsakanin aikace-aikace, tambayar membobin ƙungiyar, ko bin diddigin aikatawa - duk yana cikin Mattermost, yayin da ake gudanar da tsarin sarrafawa da haɓaka aikace-aikacen a GitLab.

GitLab da Mattermost ChatOps suna Haɓaka Ganuwa da Haɓakawa zuwa Ci gaban Sauri

Mattermost ya zo da Kunshin GitLab Omnibus, Ba da tallafi na waje na GitLab SSO, GitLab da aka riga aka shirya da kuma goyon bayan PostgreSQL, da kuma haɗin kai na Prometheus wanda ke ba da damar kulawa da tsarin da kuma gudanar da aiki. martanin da ya faru. A ƙarshe, ana iya tura Mattermost ta amfani da shi GitLab Cloud Native.

Ƙungiyoyin DevOps ba su taɓa samun ingantaccen kayan aiki tare da fa'idodin da ChatOps ke da shi ba har yanzu. Shigar GitLab Omnibus tare da Mattermost kuma gwada shi da kanku!

Wannan duka. Kamar yadda muka saba, muna gayyatar kowa da kowa zuwa webinar kyauta, inda za mu yi nazarin siffofin hulɗar tsakanin Jenkins da Kubernetes, yi la'akari da misalai na yin amfani da wannan hanya, da kuma nazarin bayanin aikin plugin da mai aiki.

source: www.habr.com

Add a comment