Hijira daga Zimbra OSE 8.8.15 zuwa Zimbra 9 Buɗe tushen daga Zextras

Bayan Zextras aka buga nasu gina Zimbra Haɗin gwiwar Buɗe-Source Edition 9, yawancin masu gudanarwa sun yanke shawarar haɓaka sabar saƙon su zuwa sabon sigar kuma sun tuntuɓi tallafin fasaha na Zextras tare da tambayar yadda za a iya yin hakan ba tare da lalata ayyukan ɗayan manyan tsarin kasuwancin ba. .

Akwai hanyoyi guda biyu don haɓakawa zuwa Zimbra OSE 9 daga Zextras. Na farko, wanda kuma shine mafi sauƙi kuma mafi sauri, yana ɗaukaka Zimbra 8.8.15 OSE akan sabar zuwa sabon sigar. Akwai ainihin rashin amfani ga wannan hanyar. Na farko shi ne cewa za ku buƙaci ɗan gajeren hutu na fasaha don aiwatar da sabuntawa, na biyu shine cewa idan wani abu bai tafi daidai da tsari ba, kuna haɗarin barin ku ba tare da tsarin aiki ba kuma kuna iya ɗaukar lokaci mai yawa don yin aiki. sake. Hanya ta biyu don ƙaura zuwa Zimbra OSE 9 ita ce ƙaura daga uwar garken da ke aiki da Zimbra OSE 8.8.15 zuwa uwar garken da ke aiki da Zimbra OSE 9. Wannan hanya ta ɗan fi rikitarwa don aiwatarwa, amma baya buƙatar dogon katsewar fasaha, kuma a cikin idan akwai matsaloli akan sabar ɗaya, koyaushe zaka sami wata uwar garken tare da cikakken aikin Zimbra OSE a hannu.

Hijira daga Zimbra OSE 8.8.15 zuwa Zimbra 9 Buɗe tushen daga Zextras

Domin sabuntawa, kuna buƙatar zazzage rarrabawar Zimbra 9 OSE daga gidan yanar gizon Zextras kuma gudanar da mai sakawa, wanda zai gano Zimbra OSE 8.8.15 da aka shigar ta atomatik kuma yayi tayin sabunta sabar saƙon zuwa sabon sigar. Tsarin sabuntawa yayi kama da tsarin shigarwa na Zimbra OSE 9, wanda aka bayyana dalla-dalla. aka bayyana a labarinmu da ya gabata.

Za mu dubi tsarin ƙaura ta amfani da misali na yankin company.ru. Zimbra OSE 8.8.15 yana gudana akan kumburin mail.company.ru, kuma Zimbra OSE 9 za a girka akan kumburin zimbra9.company.ru. A wannan yanayin, rikodin MX a cikin abubuwan DNS musamman zuwa mail.company.ru node. Ayyukanmu zai kasance don canja wurin asusun ma'aikatan kasuwanci daga tsarin wasiku akan mail.company.ru node zuwa tsarin da aka tura a kan node zimbra9.company.ru.

Hijira daga Zimbra OSE 8.8.15 zuwa Zimbra 9 Buɗe tushen daga Zextras

Mataki na farko don aiwatar da shi shine ƙirƙirar kwafin madadin akan sabar ɗaya da tura shi zuwa wani. Ana yin wannan aikin ta amfani da tsawo na Ajiyayyen Zextras, wanda wani yanki ne na Zextras Suite Pro. Lura cewa don samun nasarar canja wurin wariyar ajiya, dole ne a shigar da sigar Zextras Suite Pro iri ɗaya akan sabobin biyu. Muna kuma ja hankalin ku ga gaskiyar cewa mafi ƙarancin sigar da ta dace da Zimbra OSE 9 ita ce Zextras Suite Pro 3.1, don haka bai kamata ku yi ƙoƙarin yin ƙaura ba tare da sigar ƙasa da wacce aka nuna.

Hijira daga Zimbra OSE 8.8.15 zuwa Zimbra 9 Buɗe tushen daga Zextras

Don yin ƙaura, ana ba da shawarar yin amfani da rumbun kwamfutarka ta waje ko na'urar ajiyar cibiyar sadarwa da aka ɗora a cikin /opt/zimbra/ajiyayyen/zextras/ babban fayil, inda aka ajiye ajiyar sabar sabar ta tsohuwa. Anyi wannan ne don ƙirƙirar madadin baya haifar da ƙarin kaya akan tsarin aiki.

Hijira daga Zimbra OSE 8.8.15 zuwa Zimbra 9 Buɗe tushen daga Zextras

Bari mu fara ƙaura ta hanyar kashe fasalin binciken ainihin lokaci akan sabobin biyu ta amfani da umarnin zxsuite madadin saitinProperty ZxBackup_RealTimeScanner karya. Sannan kunna SmartScan akan uwar garken tushe ta amfani da umarnin zxsuite madadin doSmartScan. Godiya ga wannan, ana fitar da duk bayanan mu zuwa / opt / zimbra / madadin / zextras / babban fayil, wato, zai ƙare akan kafofin watsa labarai na waje. Bayan an gama aikin, saka kafofin watsa labarai a kan uwar garken manufa. Hakanan, idan saurin hanyar sadarwa na ciki ya ba da izini, zaku iya amfani da kayan aikin rsync don canja wurin wariyar ajiya.

Bayan wannan, za ku iya fara tura kwafin madadin zuwa abubuwan da aka yi niyya. Ana yin wannan ta amfani da umarnin zxsuite madadin doExternalRestore/opt/zimbra/backup/zextras/. Bayan kammala aikin, za ku sami kwafin aiki na tsohuwar uwar garken da za a iya sawa aiki. Don yin wannan, kuna buƙatar yin canje-canje nan da nan zuwa rikodin MX na uwar garken DNS kuma ku canza kwararar haruffa zuwa abubuwan da aka yi niyya. Bugu da ƙari, kuna buƙatar yin canje-canje ga sunan mai watsa shiri da rikodin DNS na node zimbra9.company.ru ta yadda lokacin da masu amfani suka shiga cikin abokin ciniki na yanar gizo, sun ƙare a Zimbra OSE 9. 

Hijira daga Zimbra OSE 8.8.15 zuwa Zimbra 9 Buɗe tushen daga Zextras

Duk da haka, aikin bai gama ba tukuna. Gaskiyar ita ce, haruffan da suka zo bayan ƙarshen madadin kuma kafin canza canjin haruffa zuwa sabon uwar garken har yanzu ana adana su a cikin Zimbra OSE 8.8.15, don haka nan da nan bayan haruffa daina zuwa uwar garken tare da Zimbra OSE 8.8.15, kana buƙatar sake yin kwafin sa. Godiya ga Smart Scan, bayanan da suka ɓace a madadin baya kawai za a haɗa su a ciki. Saboda haka, tsarin canja wurin sabobin bayanai ba zai daɗe ba. 

Hijira daga Zimbra OSE 8.8.15 zuwa Zimbra 9 Buɗe tushen daga Zextras

Ana iya yin ayyuka iri ɗaya a cikin na'ura mai sarrafa hoto. Hotunan hotunan da aka bayar a cikin labarin jere-jere suna nuna tsarin ƙirƙira da shigo da kwafin madadin. 

Sakamakon bayyanannen sakamakon wannan hanyar sabunta uwar garken shine cewa masu amfani da Zimbra ba za su sami damar yin amfani da wasu imel ɗin da aka karɓa da kuma aika su na ɗan lokaci ba, amma har yanzu za su sami damar karɓa da aika imel kullum. Bugu da ƙari, yayin dawo da abubuwan da ke cikin akwatin saƙon kai tsaye, ana iya samun faɗuwa a cikin aiki da amsawar uwar garke, amma duk waɗannan nuances sun fi tsayin tsangwama na fasaha da kuma rashin kasancewar sabis na ɗan lokaci.

Don duk tambayoyin da suka shafi Zextras Suite, zaku iya tuntuɓar Wakilin Zextras Ekaterina Triandafilidi ta imel [email kariya]

source: www.habr.com

Add a comment