Hijira daga Check Point daga R77.30 zuwa R80.10

Hijira daga Check Point daga R77.30 zuwa R80.10

Sannu abokan aiki, barka da zuwa darasi kan ƙaura Check Point R77.30 zuwa R80.10 database.

Lokacin amfani da samfuran Check Point, ba dade ko ba dade aikin ƙaura da ƙa'idodin da ke akwai da bayanan bayanai sun taso saboda dalilai masu zuwa:

  1. Lokacin siyan sabuwar na'ura, kuna buƙatar yin ƙaura daga tsohuwar na'urar zuwa sabuwar na'urar (zuwa sigar GAIA OS na yanzu ko mafi girma).
  2. Kuna buƙatar haɓaka na'urar ku daga sigar GAIA OS ɗaya zuwa mafi girma a injin ku na gida.

Don magance matsalar farko, kawai amfani da kayan aiki mai suna Management Server Migration Tool ko kawai Migration Tool ya dace. Don magance matsala No. 2, za a iya amfani da maganin CPUSE ko Migration Tool bayani.
Na gaba, za mu yi la'akari da hanyoyin biyu dalla-dalla.

Sabunta zuwa sabuwar na'ura

Hijira na Database ya haɗa da shigar da sabon sigar Gudanarwa akan sabon na'ura sannan ƙaura bayanan daga uwar garken sarrafa tsaro zuwa sabuwar ta amfani da Kayan Hijira. Wannan hanyar tana rage haɗarin sabunta tsarin da ke akwai.

Domin ƙaura rumbun adana bayanai ta amfani da Kayan Hijira, kuna buƙatar saduwa bukatun:

  1. Wurin faifan kyauta dole ne ya zama mafi girma sau 5 fiye da girman rumbun adana bayanai da aka fitar.
  2. Saitunan cibiyar sadarwa a kan uwar garken manufa dole ne su dace da waɗanda ke kan uwar garken tushe.
  3. Ƙirƙirar madadin. Dole ne a fitar da bayanan bayanai zuwa uwar garken nesa.
    Tsarin aiki na GAIA ya riga ya ƙunshi kayan ƙaura; ana iya amfani da shi lokacin shigo da bayanai ko don ƙaura zuwa nau'in tsarin aiki mai kama da na farko. Domin yin ƙaura zuwa babban sigar tsarin aiki, dole ne ka zazzage kayan ƙaura na sigar da ta dace daga sashin “Kayan aiki” akan rukunin tallafi na Check Point R80.10:
  4. Ajiyayyen da ƙaura na SmartEvent / SmartReporter Server. Abubuwan 'ajiyayyen' da '' ƙaura zuwa fitarwa' ba su haɗa da bayanai daga bayanan SmartEvent / SmartReporter database ba.
    Don wariyar ajiya da ƙaura, kuna buƙatar amfani da abubuwan 'eva_db_backup' ko 'evs_backup' abubuwan amfani.
    Note: CheckPoint Ilimi Tushen labarin sk110173.

Bari mu kalli abubuwan da wannan kayan aikin ya kunsa:

Hijira daga Check Point daga R77.30 zuwa R80.10

Kafin ci gaba kai tsaye zuwa ƙaura na bayanai, dole ne ka fara buɗe kayan aikin ƙaura da aka zazzage cikin babban fayil “/opt/CPsuite-R77/fw1/bin/upgrade_tools/ ”, fitar da bayanan ya kamata a yi ta amfani da umarni daga kundin adireshi inda kuka cire kayan aikin.

Kafin aiwatar da umarni don fitarwa ko shigo da kaya, rufe duk abokan cinikin SmartConsole ko gudanar da cpstop akan Sabar Gudanar da Tsaro.

cewa ƙirƙirar fayil ɗin fitarwa bayanan gudanarwa akan uwar garken tushe:

  1. Shigar da yanayin gwani.
  2. Gudanar da mai tabbatar da haɓakawa: pre_upgrade_verifier -p $FWDIR -c R77 -t R80.10. Idan akwai kurakurai, gyara su kafin ci gaba.
  3. Gudu: ./migrate fitarwa filename.tgz. Umurnin yana fitar da abubuwan da ke cikin bayanan Sabar Gudanar da Tsaro zuwa fayil na TGZ.
  4. Bi umarnin. Ana fitar da bayanan bayanai zuwa fayil ɗin da kuka sanya suna a cikin umarnin. Tabbatar kun ayyana shi azaman TGZ.
  5. Idan SmartEvent an shigar akan uwar garken tushe, fitar da bayanan taron.

Bayan haka, muna shigo da bayanan uwar garken tsaro da muka fitar. Kafin ka fara: Sanya Sabar Gudanar da Tsaro na R80. Bari in tunatar da ku cewa saitin hanyar sadarwa na sabuwar uwar garken Gudanarwa R80.10 dole ne ya dace da saitunan tsohuwar uwar garken.

cewa shigo da sanyi uwar garken gudanarwa:

  1. Shigar da yanayin gwani.
  2. Canja wurin (ta hanyar FTP, SCP ko makamancin haka) fayil ɗin sanyi da aka fitar zuwa uwar garken nesa, wanda aka tattara daga tushen zuwa sabuwar uwar garken.
  3. Cire haɗin uwar garken tushe daga cibiyar sadarwa.
  4. Canja wurin fayil ɗin sanyi daga uwar garken nesa zuwa sabuwar uwar garken.
  5. Yi ƙididdige MD5 don fayil ɗin da aka canjawa wuri kuma kwatanta da MD5 wanda aka ƙididdige kan asalin sabar: # md5sum filename.tgz
  6. Shigo bayanan bayanai: ./migrate import filename.tgz
  7. Ana dubawa don sabuntawa.

Bayan kammala batu na 7, za mu taƙaita cewa ƙaurawar bayanai ta yi nasara ta amfani da Kayan Hijira, idan ba a yi nasara ba, koyaushe kuna iya kunna uwar garken tushen, wanda sakamakon haka aikin ba zai shafi kowace hanya ba.

Yana da kyau a lura cewa ƙaura daga uwar garken tsaye ba a tallafawa.

Sabunta gida

CPUSE(Injin Sabis na Haɓakawa) Yana ba da damar sabuntawa ta atomatik na samfuran Check Point don Gaia OS. Fakitin sabunta software sun kasu kashi-kashi, wato manyan sakewa, ƙananan sakewa da Hotfixes. Gaia ta atomatik yana ganowa da nuna fakitin sabunta software da hotuna waɗanda ke da alaƙa da sigar tsarin aiki na Gaia waɗanda zaku iya haɓakawa zuwa. Amfani da CPUSE, zaku iya aiwatar da tsaftataccen shigarwa na sabon sigar GAIA OS, ko aiwatar da sabunta tsarin tare da ƙaura na bayanai.

Don haɓakawa zuwa siga mafi girma ko aiwatar da shigarwa mai tsabta ta amfani da CPUSE, injin dole ne ya sami isasshen sarari (wanda ba a keɓe) ba - aƙalla girman ɓangaren tushen.

Ana yin haɓakawa zuwa sabon sigar akan sabon ɓangaren rumbun kwamfyuta, kuma ɓangaren “tsohuwar” an canza shi zuwa Gaia Snapshot (an ɗauki sabon sarari na ɓangaren daga wurin da ba a keɓe akan rumbun kwamfutarka ba). Har ila yau, kafin sabunta tsarin, zai zama daidai don ɗaukar hoto da loda shi zuwa uwar garken nesa.

Sabunta tsari:

  1. Tabbatar da fakitin sabuntawa (idan ba ku riga kuka yi haka ba) - duba idan za'a iya shigar da wannan kunshin ba tare da rikice-rikice ba: danna-dama akan kunshin - danna "Verifier".

    Sakamakon yakamata ya kasance kamar haka:

    • An ba da izinin shigarwa
    • An yarda da haɓakawa
  2. Shigar kunshin: Danna-dama kan kunshin kuma danna "Haɓaka":
    CPUSE yana nuna faɗakarwa mai zuwa a Gaia Portal: Bayan wannan haɓakawa, za a sami sake yi ta atomatik (Ana adana saitunan OS da ke da Database Point).
  3. Za ku ga ci gaban ƙaura data daidai bayan haɓaka zuwa R80.10:
    • Haɓaka Kayayyakin
    • Ana shigo da Database
    • Saita Samfura
    • Ƙirƙirar bayanan SIC
    • Tsayawa Tsaida
    • Hanyoyin farawa
    • An shigar, gwajin kai ya wuce
  4. Tsarin zai sake kunnawa ta atomatik
  5. Shigar da manufa a cikin SmartConsole

Kamar yadda kuke gani, komai yana da sauqi sosai; idan matsala ta faru, zaku iya komawa zuwa tsoffin saitunan ta amfani da hoton da kuka ɗauka.

Yi aiki

Darasi na bidiyo da aka gabatar yana ƙunshe da sashi na ka'ida da aiki. Rabin farko na bidiyon ya kwafi ɓangaren ka'idar da aka kwatanta, kuma misali mai amfani yana nuna ƙauran bayanai ta amfani da hanyoyin biyu.

ƙarshe

A cikin wannan darasi, mun duba hanyoyin magance matsalar Check Point don aikin sabuntawa da ƙaura bayanan bayanai da bayanai. Game da sabuwar na'ura, babu wasu hanyoyin warwarewa banda amfani da Kayan Hijira. Idan kuna son sabunta GAIA OS kuma kuna da sha'awa da ikon sake tura na'urar, kamfaninmu yana ba da shawara, dangane da ƙwarewar da ake da ita, don ƙaura zuwa bayanan ta amfani da Kayan Hijira. Wannan hanyar tana rage haɗarin haɓakawa zuwa tsarin da ke akwai idan aka kwatanta da CPUSE. Hakanan, lokacin sabuntawa ta hanyar CPUSE, yawancin tsoffin fayilolin da ba dole ba ana adana su akan faifai, kuma don cire su, ana buƙatar ƙarin kayan aiki, wanda ya ƙunshi ƙarin matakai da sabbin haɗari.

Idan baku so ku rasa darasi na gaba, to kuyi subscribing din group din mu VK, Youtube и sakon waya. Idan saboda kowane dalili ba ku sami ikon nemo takaddun da ake buƙata ko warware matsalarku tare da Check Point ba, to kuna iya tuntuɓar aminci garemu.

source: www.habr.com

Add a comment