Kulawa a cibiyar bayanai: yadda muka canza tsohuwar BMS zuwa sabuwar. Kashi na 1

Kulawa a cibiyar bayanai: yadda muka canza tsohuwar BMS zuwa sabuwar. Kashi na 1

Menene BMS

Tsarin sa ido don tsarin aikin injiniya a cikin cibiyar bayanai shine muhimmin abu na kayan aikin, kai tsaye yana shafar irin wannan muhimmiyar alama ga cibiyar bayanai kamar saurin amsawar ma'aikata ga yanayin gaggawa kuma, sabili da haka, tsawon lokacin aiki ba tare da katsewa ba. 

BMS (Tsarin Kulawa na Gina) ana ba da tsarin sa ido ta yawancin dillalai na duniya na kayan aiki don cibiyoyin bayanai. A lokacin aikin Linxdatacenter a Rasha, mun sami damar sanin tsarin daban-daban kuma mun haɗu da diametrically adawa da hanyoyin masu siyar da aikin waɗannan tsarin. 

Muna gaya muku yadda muka sabunta tsarin mu gaba ɗaya na BMS a cikin shekarar da ta gabata kuma me yasa.  

Tushen matsalar

An fara ne shekaru 10 da suka gabata tare da ƙaddamar da cibiyar bayanai na Lindxdatacenter a St. Petersburg. Tsarin BMS, bisa ga ka'idodin masana'antu na waɗannan shekarun, sabar ta jiki ce tare da shigar software, samun dama ta hanyar shirin abokin ciniki (wanda ake kira abokin ciniki "kauri"). 

Akwai ƙananan kamfanoni da ke ba da irin waɗannan mafita a kasuwa a lokacin. Samfuran su sune ma'auni, amsar kawai ga buƙatun data kasance. Kuma dole ne mu ba su hakkinsu: a lokacin da kuma a yau, shugabannin kasuwa gabaɗaya suna jure wa ainihin aikinsu - isar da mafita mai aiki don cibiyoyin bayanai. 

Zaɓin ma'ana a gare mu shine maganin BMS daga ɗayan manyan masana'antun duniya. Tsarin da aka zaɓa a wancan lokacin ya cika dukkan buƙatun don sa ido kan kayan aikin injiniya mai rikitarwa, kamar cibiyar bayanai. 

Koyaya, bayan lokaci, buƙatu da tsammanin masu amfani (wato, mu, masu sarrafa cibiyar bayanai) daga hanyoyin IT sun canza. Kuma manyan dillalai, kamar yadda aka nuna ta hanyar nazarin kasuwa don hanyoyin da aka tsara, ba su shirya don wannan ba.

Kasuwancin IT na kamfani ya sami babban tasiri daga ɓangaren B2C. Hanyoyin dijital a yau dole ne su samar da kwarewa mai dadi ga mai amfani na ƙarshe - wannan shine burin da masu haɓakawa suka kafa wa kansu. Wannan yana bayyana a cikin haɓakawa a cikin mu'amalar mai amfani (UI) da ƙwarewar mai amfani (UX) na aikace-aikacen kasuwanci da yawa. 

Mutum ya saba da jin daɗin duk abin da ke da alaƙa da kayan aikin dijital a rayuwar yau da kullun, kuma yana sanya buƙatu iri ɗaya akan kayan aikin da yake amfani da su don ayyukan aiki. Mutane suna tsammanin daga aikace-aikacen kasuwanci iri ɗaya ganuwa, fahimta, sauƙi da bayyana gaskiya waɗanda ke samuwa gare su a cikin ayyukan kuɗi, kiran tasi ko siyayya ta kan layi. Kwararrun IT waɗanda ke aiwatar da mafita a cikin mahallin kamfani kuma suna ƙoƙarin karɓar duk “abubuwan da ke da kyau” na zamani: sauƙin turawa da ƙima, haƙuri da kuskure da yuwuwar gyare-gyare marasa iyaka. 

Manyan dillalai na kasa da kasa sukan yi watsi da wadannan abubuwan. Dogaro da ikon su na dadewa a cikin masana'antar, kamfanoni galibi suna jujjuya su azaman nau'i ne kuma marasa sassauci yayin aiki tare da abokan ciniki. Ƙaunar rashin buƙatun nasu ba ya ƙyale su su ga yadda kamfanonin fasaha na matasa suka bayyana a zahiri a ƙarƙashin hancinsu, suna ba da madadin hanyoyin da aka keɓance ga takamaiman abokin ciniki, kuma ba tare da biyan kuɗi na alamar ba.

Lalacewar tsohon tsarin BMS 

Babban rashin lahani na tsohuwar hanyar BMS a gare mu shine jinkirin aikinsa. Binciken al'amura da dama inda ma'aikatan da ke bakin aiki ba su amsa da sauri ba ya sa mu fahimci cewa wani lokaci ana samun babban jinkiri a abubuwan da ake nunawa a cikin BMS. A lokaci guda kuma, tsarin bai yi nauyi ko kuskure ba, kawai cewa nau'ikan abubuwan da ke cikinsa (misali, JAVA) sun tsufa kuma ba za su iya aiki daidai da sabbin nau'ikan tsarin aiki ba tare da sabuntawa ba. Yana yiwuwa a sabunta su kawai tare da tsarin BMS, kuma mai siyar bai samar da ci gaba da juzu'ai ta atomatik ba, wato, a gare mu tsarin zai zama kusan mai ƙarfi kamar canzawa zuwa sabon tsarin, kuma sabon bayani yana riƙe. wasu daga cikin gazawar tsohon.  

Bari mu ƙara wasu “kananan abubuwa” marasa daɗi anan:

  1. Biyan kuɗi don haɗa sabbin na'urori akan ka'idar "adireshin IP ɗaya - lasisi ɗaya da aka biya"; 
  2. Rashin iya sabunta software ba tare da siyan fakitin tallafi ba (wannan yana nufin sabunta abubuwan da aka gyara kyauta da kuma kawar da kurakurai a cikin shirin BMS kanta);
  3. Babban kudin tallafi; 
  4. Wuri a kan uwar garken "ƙarfe", wanda zai iya kasawa kuma yana da ƙayyadaddun albarkatun lissafi;
  5. "Redundancy" ta hanyar shigar da uwar garken hardware na biyu tare da fakitin lasisi kwafi. A lokaci guda kuma, babu aiki tare da bayanan bayanai tsakanin manyan sabobin da ma'ajin ajiya - wanda ke nufin canja wurin bayanai ta hannu da kuma dogon lokacin canzawa zuwa madadin;
  6. Abokin ciniki na "Kauri" mai amfani, wanda ba zai iya shiga daga waje ba, ba tare da tsawo don na'urar hannu ba da zaɓin samun dama mai nisa;
  7. Gidan yanar gizon da aka cire ba tare da katunan hoto da sanarwar sauti ba, ana iya samun dama daga waje, amma a zahiri ma'aikata ba sa amfani da su saboda ƙarancinsa;
  8. Rashin motsin rai a cikin mu'amala - duk zane-zane sun ƙunshi hoto "bayan" kawai da gumaka masu tsayi. Sakamakon shine gaba ɗaya ƙananan matakin gani;

    Komai yayi kama da haka:

    Kulawa a cibiyar bayanai: yadda muka canza tsohuwar BMS zuwa sabuwar. Kashi na 1

    Kulawa a cibiyar bayanai: yadda muka canza tsohuwar BMS zuwa sabuwar. Kashi na 1

  9. Ƙayyadaddun ƙirƙira na'urori masu auna firikwensin shine kawai aikin haɓakawa yana samuwa, yayin da samfurin na'urori masu auna firikwensin gaske suna buƙatar ikon yin saiti na ayyukan lissafi don daidaitattun ƙididdiga waɗanda ke nuna gaskiyar aiki; 
  10. Rashin iya samun bayanai a ainihin lokacin ko daga ma'ajiyar bayanai don kowane dalili (misali, don nunawa a cikin keɓaɓɓen asusun abokin ciniki);
  11. Cikakken rashin sassauci da ikon canza wani abu a cikin BMS don dacewa da hanyoyin cibiyar bayanai. 

Abubuwan bukatu don sabon tsarin BMS

Idan muka yi la’akari da abubuwan da ke sama, manyan buƙatunmu sun kasance kamar haka:

  1. Na'urori masu zaman kansu guda biyu masu zaman kansu tare da aiki tare ta atomatik, suna gudana akan dandamali daban-daban na girgije a cikin cibiyoyin bayanai daban-daban (a cikin yanayinmu, Linxdatacenter St. Petersburg da cibiyoyin bayanan Moscow);
  2. Ƙarin kyauta na sababbin na'urori;
  3. Sabunta software na kyauta da kayan aikinta (ban da haɓaka aiki);
  4. Bude lambar tushe, yana ba mu damar tallafawa tsarin da kansa idan akwai matsaloli a gefen mai haɓakawa;
  5. Ikon karɓa da amfani da bayanai daga BMS, alal misali, akan gidan yanar gizo ko a cikin asusun ku;
  6. Samun dama ta hanyar burauzar WEB ba tare da kauri abokin ciniki ba;
  7. Amfani da asusun ma'aikatan yanki don samun damar BMS;
  8. Samuwar rayarwa da sauran ƙanana kuma ba ƙananan buri ba waɗanda suka zama cikakkun ƙayyadaddun fasaha.

Bambaro na ƙarshe

Kulawa a cibiyar bayanai: yadda muka canza tsohuwar BMS zuwa sabuwar. Kashi na 1

A lokacin da muka fahimci cewa cibiyar bayanai ta zarce BMS, mafi kyawun bayani ya zama kamar mu sabunta tsarin da ke akwai. "Ba sa canza dawakai a tsakiyar hanya," daidai? 

Koyaya, manyan kamfanoni, a matsayin mai mulkin, ba sa ba da gyare-gyaren al'ada ga tsoffin hanyoyin “ goge” da aka sayar a ƙasashe da dama. Yayin da matasa kamfanoni ke gwada wani ra'ayi ko samfurin samfur na gaba a kan masu amfani da masu amfani da kuma dogara ga ra'ayoyin masu amfani don haɓaka samfurin, kamfanoni suna ci gaba da sayar da lasisi don samfurin da ya dace da gaske, amma, kash, a yau ya tsufa kuma ba shi da sassauci.

Kuma mun ji bambanci wajen tunkarar kanmu. A lokacin wasiƙa tare da masana'anta na tsohuwar BMS, da sauri ya bayyana a fili cewa sabunta tsarin da ke akwai wanda mai siyar ya gabatar zai haifar da siyan sabon tsarin a gare mu tare da canja wurin bayanai na atomatik na atomatik, tsada mai tsada da kuma matsaloli a lokacin canja wuri, wanda ko masana'anta da kansa ba zai iya hango ko hasashen ba. Tabbas, a wannan yanayin, farashin tallafin fasaha don sabunta bayani ya karu, kuma buƙatar siyan lasisi yayin haɓaka ya kasance.

Kuma abu mafi ban sha'awa shine sabon tsarin ba zai iya cika bukatun mu na ajiyar ba. Za a iya aiwatar da tsarin BMS da aka sabunta, kamar yadda muke so, a kan dandalin girgije, wanda zai ba mu damar barin kayan aiki, amma zaɓin sakewa ba a haɗa shi cikin farashi ba. Don adana bayanan, dole ne mu sayi sabar sabar BMS ta biyu da ƙarin saitin lasisi. Tare da farashin lasisi ɗaya kusan $76 da adadin adiresoshin IP kasancewa raka'a 1000, wanda ya ƙara har zuwa $76 a ƙarin kashe kuɗi kawai don lasisi don na'urar ajiya. 

"Cherry" a cikin sabon sigar BMS shine buƙatar siyan ƙarin lasisi "don duk na'urori" - har ma da babban uwar garken. Anan ya zama dole a fayyace cewa akwai na'urorin da aka haɗa da BMS ta hanyar ƙofofin. Ƙofar tana da adireshin IP ɗaya, amma tana sarrafa na'urori da yawa (10 akan matsakaita). A cikin tsohuwar BMS, wannan yana buƙatar lasisi ɗaya kowane adireshin IP na ƙofa, ƙididdiga ta yi kama da wannan: "Adreshin IP/lasisi 1000, na'urori 1200." BMS da aka sabunta sunyi aiki akan wata ka'ida ta daban kuma ƙididdiga za su yi kama da wannan: "adiresoshin IP 1000, na'urori / lasisi 1200." Wato, mai siyarwa a cikin sabon sigar ya canza ƙa'idar ba da lasisi, kuma dole ne mu sayi ƙarin lasisi kusan 200. 

Kasafin kudin “sabuntawa” a karshe ya kunshi maki hudu: 

  • farashin sigar girgije da ayyukan ƙaura zuwa gare shi; 
  • ƙarin lasisi zuwa kunshin da ke akwai don na'urorin da aka haɗa ta ƙofofin;
  • farashin madadin girgije version;  
  • saitin lasisi don na'urar madadin. 

Jimlar kuɗin aikin ya haura dala 100! Kuma wannan baya ma maganar buƙatar siyan lasisi don sabbin na'urori a nan gaba.

A sakamakon haka, mun gane cewa zai kasance mafi sauƙi a gare mu - kuma watakila ma mai rahusa - don yin odar tsarin da aka ƙirƙira daga karce, la'akari da duk abubuwan da muke bukata da kuma samar da yiwuwar zamani a nan gaba. Amma waɗanda suke so su haɓaka irin wannan tsarin mai rikitarwa har yanzu dole ne a samo su, idan aka kwatanta da shawarwari, zaɓaɓɓu kuma tare da na ƙarshe sun bi hanya daga ƙayyadaddun fasaha don aiwatarwa ... Karanta game da wannan a cikin kashi na biyu na kayan nan da nan. 

source: www.habr.com

Add a comment