Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

A cikin yanayin injiniyoyin SRE / DevOps, ba zai yi mamakin kowa ba cewa wata rana abokin ciniki (ko tsarin kulawa) ya bayyana kuma ya ba da rahoton cewa "duk abin da aka rasa": shafin ba ya aiki, biyan kuɗi ba ya shiga, rayuwa ta lalace. ... Komai nawa kuke so ku taimaka a cikin irin wannan yanayin , zai iya zama da wuya a yi wannan ba tare da kayan aiki mai sauƙi da fahimta ba. Yawancin lokaci matsalar tana ɓoye a cikin lambar aikace-aikacen kanta; kawai kuna buƙatar gano ta.

Kuma cikin bakin ciki da farin ciki…

Ya faru da cewa mun daɗe da zurfin soyayya da Sabon Relic. Ya kasance kuma ya kasance kyakkyawan kayan aiki don sa ido kan ayyukan aikace-aikacen, kuma yana ba ku damar yin amfani da gine-ginen microservice (ta amfani da wakilinsa) da ƙari, da ƙari. Kuma komai zai iya zama mai kyau idan ba don canje-canje a cikin manufofin farashin sabis ba: shi cost daga 2013 shekara girma 3+ sau. Bugu da ƙari, tun a bara, samun asusun gwaji yana buƙatar sadarwa tare da mai sarrafa kansa, wanda ya sa ya zama da wuya a gabatar da samfurin ga abokin ciniki mai yiwuwa.

Halin da aka saba: Sabon Relic ba a buƙata akan "diddigar tushe"; suna tunawa da shi kawai a lokacin da matsaloli suka fara. Amma har yanzu kuna buƙatar biyan kuɗi akai-akai (US $ 140 kowace sabar kowane wata), kuma a cikin kayan aikin girgije mai ƙima ta atomatik jimlar ta ƙara girma. Ko da yake akwai zaɓin Pay-As-You-Go, kunna Sabon Relic zai buƙaci ka sake kunna aikace-aikacen, wanda zai iya haifar da asarar matsala ta yanayin da aka fara. Ba da dadewa ba, New Relic ya gabatar da sabon tsarin jadawalin kuɗin fito - Ainihin kawai, - wanda da farko kallo yayi kama da m madadin zuwa Professional ... amma a kusa da binciken ya nuna cewa wasu muhimman ayyuka sun ɓace (musamman, ba shi da. Maɓallin Ma'amaloli, Binciken Aikace-aikacen Ketare, Binciken Rarrabawa).

Sakamakon haka, mun fara tunanin neman madadin mai rahusa, kuma zaɓinmu ya faɗi akan ayyuka biyu: Datadog da Atatus. Me yasa akan su?

Game da masu fafatawa

Bari in ce nan da nan cewa akwai sauran mafita a kasuwa. Har ma mun yi la'akari da zaɓuɓɓukan Buɗewa, amma ba kowane abokin ciniki ba yana da damar kyauta don ɗaukar bakuncin mafita mai sarrafa kansa ... - ƙari, za su buƙaci ƙarin kulawa. Ma'auratan da muka zaɓa sun zama mafi kusa da su bukatun mu:

  • ginannen ciki da haɓaka tallafi don aikace-aikacen PHP (tarin abokan cinikinmu sun bambanta sosai, amma wannan jagora ne bayyananne a cikin mahallin neman madadin Sabon Relic);
  • farashi mai araha (kasa da USD 100 a kowane wata a kowane mai masaukin baki);
  • kayan aiki na atomatik;
  • haɗin kai tare da Kubernetes;
  • Kamanceceniya da Sabon Relic dubawa abin lura ne da ƙari (saboda injiniyoyinmu suna amfani da shi).

Sabili da haka, a matakin zaɓi na farko, mun kawar da wasu shahararrun mafita, kuma musamman:

  • Tideways, AppDynamics da Dynatrace - don farashi;
  • An katange Stackify a cikin Tarayyar Rasha kuma yana nuna ƙananan bayanai.

Sauran labarin an tsara shi ta hanyar da za a fara gabatar da mafita da ake tambaya a takaice, bayan haka zan yi magana game da hulɗar mu ta yau da kullum tare da Sabon Relic da kwarewa / ra'ayi daga yin irin wannan ayyuka a wasu ayyuka.

Gabatar da zaɓaɓɓun masu fafatawa

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus
a kan New Relic, tabbas kowa ya ji? Wannan sabis ɗin ya fara haɓakawa fiye da shekaru 10 da suka gabata, a cikin 2008. Muna amfani da shi sosai tun daga 2012 kuma ba mu da matsala wajen haɗa aikace-aikacen da yawa a cikin PHP, Ruby da Python, kuma mun sami gogewa tare da C # da Go. Marubutan sabis ɗin suna da mafita don aikace-aikacen sa ido, abubuwan more rayuwa, gano kayan aikin microservice, ƙirƙirar aikace-aikace masu dacewa don na'urorin masu amfani, da ƙari mai yawa.

Koyaya, sabon wakilin Relic yana aiki akan ka'idojin mallakar mallaka kuma baya goyan bayan OpenTracing. Babban kayan aikin yana buƙatar gyara musamman don Sabon Relic. A ƙarshe, tallafin Kubernetes har yanzu gwaji ne.

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus
Ya fara ci gaba a cikin 2010 datadog yayi kama da ban sha'awa fiye da Sabon Relic daidai dangane da amfani a cikin mahallin Kubernetes. Musamman, yana goyan bayan haɗin kai tare da NGINX Ingress, tarin log, statsd da ka'idojin OpenTracing, wanda ke ba ku damar bin buƙatun mai amfani daga lokacin da aka haɗa shi zuwa ƙarshe, da kuma nemo rajistan ayyukan wannan buƙatun (duka biyu a gefen sabar yanar gizo. kuma a kan mabukaci).

Lokacin amfani da Datadog, mun ci karo da cewa wani lokaci yana gina taswirar microservice ba daidai ba, da wasu gazawar fasaha. Misali, ya bata nau'in sabis ɗin (kuskure Django don sabis ɗin caching) kuma ya haifar da kurakurai 500 a cikin aikace-aikacen PHP ta amfani da mashahurin ɗakin karatu na Predis.

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus
Atatus - ƙaramin kayan aiki; An ƙaddamar da sabis ɗin a cikin 2014. Kasafin kuɗin tallan sa a fili ya yi ƙasa da waɗanda aka lissafa, ambaton ba su da yawa. Duk da haka, kayan aikin da kansa yana kama da Sabon Relic, ba kawai a cikin iyawar sa (APM, Browser monitoring, da dai sauransu), amma kuma a cikin bayyanar.

Babban koma baya shine cewa kawai yana goyan bayan Node.js da PHP. A gefe guda, ana aiwatar da shi da kyau fiye da Datadog. Ba kamar na ƙarshe ba, Atatus baya buƙatar aikace-aikace don yin gyare-gyare ko ƙara ƙarin lakabi zuwa lambar.

Yadda muke aiki tare da New Relic

Yanzu bari mu gano yadda gabaɗaya muke amfani da Sabon Relic. A ce muna da matsalar da ke bukatar mafita:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Yana da sauƙin gani akan jadawali fantsama - Bari mu bincika shi. A cikin Sabon Relic, ana zaɓar ma'amalar yanar gizo nan da nan don aikace-aikacen gidan yanar gizo, duk abubuwan da aka haɗa ana nuna su a cikin jadawali na aiki, akwai ƙimar-kuskure, fa'idodin ƙimar buƙatun... Abin da ya fi mahimmanci shine kai tsaye daga waɗannan bangarorin zaku iya matsawa tsakanin daban-daban. sassan aikace-aikacen (misali, danna kan MySQL zai kai ga sashin bayanai).

Tun da a cikin misalin da aka yi la'akari muna ganin karuwa a cikin aiki PHP, danna kan wannan ginshiƙi kuma je zuwa ta atomatik ma'amaloli:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Jerin ma'amaloli, waɗanda ainihin masu sarrafawa ne daga samfurin MVC, an riga an tsara su ta hanyar Mafi yawan cin lokaci, wanda ya dace sosai: nan da nan mun ga abin da aikace-aikacen ya yi. Anan akwai misalan dogayen tambayoyin da Sabon Relic ke tattarawa ta atomatik. Ta hanyar sauya rarrabuwa, yana da sauƙi a samu:

  • mai kula da aikace-aikacen da ya fi lodi;
  • mai sarrafawa da ake buƙata akai-akai;
  • mafi hankali daga cikin masu sarrafawa.

Bugu da kari, zaku iya fadada kowace ma'amala kuma ku ga abin da aikace-aikacen ke yi a lokacin da aka aiwatar da lambar:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

A ƙarshe, aikace-aikacen yana adana misalan alamun dogon buƙatun (wadanda ke ɗaukar sama da daƙiƙa 2). Anan ga kwamitin don doguwar ciniki:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Ana iya ganin cewa hanyoyi biyu suna ɗaukar lokaci mai yawa, kuma a lokaci guda lokacin da aka aiwatar da buƙatar, ana nuna URI da yankinsa. Sau da yawa wannan yana taimakawa wajen nemo buƙatun a cikin rajistan ayyukan. Zuwa Gano cikakkun bayanai, zaku iya ganin inda aka kira waɗannan hanyoyin daga:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Kuma a cikin Tambayoyin Database - kimanta tambayoyin zuwa bayanan bayanan da aka aiwatar yayin da aikace-aikacen ke gudana:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Tare da wannan ilimin, zamu iya kimanta dalilin da yasa aikace-aikacen ke raguwa kuma muyi aiki tare da mai haɓaka don samar da dabarun magance matsalar. A zahiri, Sabon Relic ba koyaushe yana ba da hoto bayyananne ba, amma yana taimakawa zaɓar vector na bincike:

  • tsayi PDO::Construct ya kai mu ga bakon aiki na pgpoll;
  • rashin zaman lafiya a kan lokaci Memcache::Get an ba da shawarar cewa an saita na'urar kama-da-wane ba daidai ba;
  • ƙarin lokacin da ake tuhuma don sarrafa samfuri ya haifar da madaidaicin madauki yana duba kasancewar avatars 500 a cikin ma'ajin abu;
  • da sauransu…

Hakanan yana faruwa cewa maimakon aiwatar da lambar, wani abu da ke da alaƙa da ajiyar bayanan waje yana girma akan babban allon - kuma ba komai zai kasance: Redis ko PostgreSQL - duk suna ɓoye a cikin shafin. Databases.

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Kuna iya zaɓar takamaiman tushe don bincike da warware tambayoyin - kama da yadda ake yinsa a cikin Ma'amaloli. Kuma ta hanyar zuwa shafin buƙatar, zaku iya ganin sau nawa wannan buƙatar ta faru a cikin kowane mai sarrafa aikace-aikacen, da kuma ƙididdige yawan kiran ta. Yana da dadi sosai:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Shafin ya ƙunshi bayanai iri ɗaya Sabis na Waje, wanda ke ɓoye buƙatun zuwa sabis na HTTP na waje, kamar samun dama ga ma'ajin abu, aika abubuwan da suka faru zuwa ma'aikaci, ko makamancin haka. Abubuwan da ke cikin shafin sun yi kama da Databases:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Masu fafatawa: dama da ra'ayoyi

Yanzu abu mafi ban sha'awa shine kwatanta ƙarfin Sabon Relic tare da abin da masu fafatawa ke bayarwa. Abin takaici, ba mu sami damar gwada duk kayan aikin guda uku akan sigar ɗaya ta aikace-aikacen da ke gudana a samarwa ba. Duk da haka, mun yi ƙoƙarin kwatanta yanayi/daidaitawar da suka kasance iri ɗaya kamar yadda zai yiwu.

1.Datadog

Datadog yana gaishe mu da panel mai bangon sabis:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Yana ƙoƙari ya karya aikace-aikace zuwa sassa / microservices, don haka a cikin misalin aikace-aikacen Django za mu ga haɗin 2 zuwa PostgreSQL (defaultdb и postgres), da kuma Celery, Redis. Yin aiki tare da Datadog yana buƙatar ku sami ƙaramin ilimin ƙa'idodin MVC: kuna buƙatar fahimtar inda buƙatun mai amfani gabaɗaya ke fitowa. Wannan yawanci yana taimakawa taswirar ayyuka:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Af, akwai wani abu makamancin haka a cikin Sabon Relic:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

... kuma taswirar su, a ganina, an sanya su cikin sauƙi da bayyanawa: baya nuna sassan aikace-aikacen ɗaya (wanda zai sa shi dalla-dalla, kamar yadda yake a cikin Datadog), amma kawai takamaiman ayyuka ko microservices.

Mu koma Datadog: daga taswirar sabis za mu iya ganin cewa buƙatun mai amfani sun zo Django. Bari mu je sabis ɗin Django kuma a ƙarshe mu ga abin da muke tsammani:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Abin takaici, babu jadawali anan ta tsohuwa Lokacin mu'amalar yanar gizo, kama da abin da muke gani akan babban sabon Relic panel. Duk da haka, ana iya saita shi a madadin jadawalin % na lokacin da aka kashe. Ya isa a canza shi zuwa Matsakaicin lokaci akan buƙata ta Nau'in... kuma yanzu sanannun jadawali yana kallon mu!

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Dalilin da ya sa Datadog ya zaɓi wani ginshiƙi na daban ya zama asiri a gare mu. Wani abin takaici shine tsarin ba ya tunawa da zabin mai amfani (ba kamar duka masu fafatawa ba), sabili da haka kawai mafita shine ƙirƙirar bangarori na al'ada.

Amma na ji daɗin iyawa a cikin Datadog don canzawa daga waɗannan jadawali zuwa ma'auni na sabobin da ke da alaƙa, karanta rajistan ayyukan da kimanta nauyin da ke kan masu sarrafa sabar yanar gizo (Gunicorn). Komai kusan iri ɗaya ne da a cikin Sabon Relic ... har ma da ɗan ƙara (gijiyoyin)!

A ƙasa jadawalan akwai ma'amaloli kama da Sabon Relic:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

A cikin Datadog, ana kiran ma'amaloli albarkatun. Kuna iya warware masu sarrafawa ta adadin buƙatun, ta matsakaicin lokacin amsawa, da matsakaicin lokacin da aka kashe na zaɓin lokaci.

Kuna iya faɗaɗa albarkatun kuma ku ga duk abin da muka riga muka lura a cikin Sabon Relic:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Akwai kididdiga akan albarkatun, jerin kira na cikin gida gabaɗaya, da misalan buƙatun da za'a iya jerawa ta hanyar lambar amsawa... Af, injiniyoyinmu sun fi son wannan rarrabuwa.

Ana iya buɗewa da karanta duk wani kayan misali a cikin Datadog:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

An gabatar da sigogi na buƙatun, taƙaitaccen ginshiƙi na lokacin da aka kashe akan kowane bangare, da ginshiƙi na ruwa mai nuna jerin kira. Hakanan zaka iya canzawa zuwa kallon bishiya na ginshiƙi na ruwa:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Kuma abu mafi ban sha'awa shine kallon nauyin mai masaukin da aka aiwatar da buƙatar da kuma duba rajistan ayyukan buƙatun.

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Babban haɗin kai!

Kuna iya mamakin inda shafuka suke Databases и Sabis na Waje, kamar yadda yake cikin Sabon Relic. Babu ko ɗaya a nan: tun da Datadog ya lalata aikace-aikacen zuwa abubuwan da aka gyara, za a yi la'akari da PostgreSQL sabis na daban, kuma maimakon Sabis na waje yana da daraja nema aws.storage (zai yi kama da kowane sabis na waje wanda aikace-aikacen zai iya shiga).

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Ga misali da postgres:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Ainihin akwai duk abin da muke so:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Kuna iya ganin wane "sabis" buƙatun ya fito.

Ba zai zama kuskure ba don tunatar da ku cewa Datadog yana haɗawa daidai tare da NGINX Ingress kuma yana ba ku damar yin bincike daga ƙarshen zuwa-ƙarshe daga lokacin da buƙatun ya zo a cikin gungu, kuma yana ba ku damar karɓar ma'aunin ƙididdiga, tattara rajistan ayyukan da ma'auni masu masaukin baki. .

Babban ƙari na Datadog shine farashin sa tasowa daga lura da ababen more rayuwa, APM, Log Management and Synthetics test, i.e. Kuna iya zaɓar shirin ku a sassauƙa.

2.Atatus

Ƙungiyar Atatus ta yi iƙirarin cewa sabis ɗin su " iri ɗaya ne da Sabon Relic, amma mafi kyau." Bari mu ga ko da gaske haka ne.

Babban kwamitin yayi kama da kamanni, amma ba zai yiwu a tantance Redis da memcached da aka yi amfani da su a cikin aikace-aikacen ba.

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

APM yana zaɓar duk ma'amaloli ta tsohuwa, kodayake galibi ana buƙatar mu'amalar Yanar Gizo kawai. Kamar Datadog, babu wata hanya ta kewaya zuwa sabis ɗin da ake so daga babban kwamiti. Bugu da ƙari, an jera ma'amaloli bayan kurakurai, wanda ba ya da ma'ana sosai ga APM.

A cikin ma'amalar Atatus, komai yayi kama da New Relic kamar yadda zai yiwu. Ƙarƙashin ƙasa shine cewa ba a iya ganin abubuwan da ke faruwa ga kowane mai sarrafawa nan da nan. Dole ne ku neme shi a cikin tebur mai sarrafawa, rarraba ta Mafi Yawan Lokacin Cinyewa:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Jerin masu sarrafawa na yau da kullun yana samuwa a cikin shafin bincika:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

A wasu hanyoyi, wannan tebur yana tunawa da Datadog kuma ina son shi fiye da irin wannan a cikin Sabon Relic.

Kuna iya fadada kowace ciniki kuma ku ga abin da aikace-aikacen yake yi:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Hakanan kwamitin ya fi tunawa da Datadog: akwai buƙatu da yawa, babban hoton kira. Babban panel yana ba da shafin kuskure Rashin gazawar HTTP da misalan tambayoyin a hankali Alamomin Zama:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Idan ka je ma'amala, za ka iya ganin misalin alama, za ka iya samun jerin buƙatun zuwa rumbun adana bayanai kuma ka dubi kan buƙatun buƙatun. Komai yayi kama da Sabon Relic:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Gabaɗaya, Atatus ya gamsu da cikakkun bayanai - ba tare da sabawar Sabuwar Relic ɗin kira a cikin toshe mai tuni ba:

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus
Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Koyaya, ba ta da tacewa wanda (kamar Sabon Relic) zai yanke buƙatun gaggawa (<5ms). A gefe guda, Ina son nunin amsawar ma'amala ta ƙarshe (nasara ko kuskure).

Kwamitin Databases zai taimake ka ka yi nazarin buƙatun zuwa bayanan bayanan waje waɗanda aikace-aikacen ke yi. Bari in tunatar da ku cewa Atatus ya samo PostgreSQL da MySQL kawai, kodayake Redis da memcached suma suna cikin aikin.

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Ana jera buƙatun bisa ga ka'idodin da aka saba: mitar amsawa, matsakaicin lokacin amsawa, da sauransu. Ina kuma so in ambaci shafin tare da mafi ƙarancin tambayoyi - ya dace sosai. Bugu da ƙari, bayanan da ke cikin wannan shafin na PostgreSQL sun zo daidai da bayanan daga tsawo pg_stat_bayani - kyakkyawan sakamako!

Ba Sabon Relic Kadai: Duba Datadog da Atatus

Tab Bukatun Waje gaba daya kama da Databases.

binciken

Dukansu sun gabatar da kayan aikin da kyau a cikin rawar APM. Kowannensu na iya bayar da mafi ƙarancin da ake buƙata. Za a iya taƙaita ra'ayoyinmu kamar haka:

datadog

Sakamakon:

  • dace jadawalin jadawalin kuɗin fito (APM farashin 31 USD kowace mai masaukin baki);
  • yayi aiki da kyau tare da Python;
  • Yiwuwar haɗin kai tare da OpenTracing
  • haɗin kai tare da Kubernetes;
  • haɗin kai tare da NGINX Ingress.

Fursunoni:

  • APM kawai wanda ya sa aikace-aikacen ya zama babu samuwa saboda kuskuren module (predis);
  • raunin kayan aikin atomatik na PHP;
  • wani bangare m ma'anar ayyuka da manufarsu.

Atatus

Sakamakon:

  • zurfin kayan aikin PHP;
  • mai amfani mai kama da Sabon Relic.

Fursunoni:

  • baya aiki akan tsofaffin tsarin aiki (Ubuntu 12.05, CentOS 5);
  • raunin kayan aikin atomatik;
  • goyon baya ga harsuna biyu kawai (Node.js da PHP);
  • Slow interface.

Idan aka yi la'akari da farashin Atatus na 69 USD kowane wata a kowane uwar garken, za mu gwammace mu yi amfani da Datadog, wanda ke haɗawa da kyau tare da bukatunmu (ka'idodin yanar gizo a cikin K8s) kuma yana da fasali masu amfani da yawa.

PS

Karanta kuma a kan shafinmu:

source: www.habr.com

Add a comment