NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Har yanzu kuna amfani da Putty + WinSCP/FileZilla?

Sannan muna ba da shawarar kula da software kamar xShell.

  • Yana goyan bayan ka'idar SSH kawai, har ma da wasu. Misali, rlogin ko telnet.
  • Kuna iya haɗawa zuwa sabar da yawa a lokaci guda (ma'aunin tab).
  • Babu buƙatar shigar da bayanai kowane lokaci, zaku iya tunawa.
  • An fara daga sigar 6, wata hanyar sadarwa ta Rasha ta bayyana wacce ke fahimtar duk rukunonin Rashanci, gami da UTF-8.
  • Yana goyan bayan haɗin kalmar sirri da haɗin maɓalli.

  • Haka kuma, don sarrafa fayiloli ta hanyar ftp/sftp ba kwa buƙatar kunna WinSCP ko FileZilla daban.
  • Masu haɓaka xShell sun ɗauki bukatun ku kuma sun yi xFtp, wanda ke goyan bayan FTP da SFTP na yau da kullun.
  • Kuma mafi mahimmanci shine cewa xFtp za a iya ƙaddamar da shi kai tsaye daga zaman ssh mai aiki kuma zai haɗa kai tsaye zuwa wannan takamaiman uwar garken a cikin yanayin canja wurin fayil (ta amfani da ka'idar sFtp). Amma zaka iya buɗe xFtp da kanka kuma ka haɗa zuwa kowane sabar.

Hakanan an haɗa shi da janareta na jama'a/na zaman kansa da kuma manajan sarrafa su.

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Cikakken kyauta don amfanin kai, na kasuwanci ko na ilimi.

www.netsarang.com/ru/free-for-home-school

Cika filaye, tabbatar da imel, wanda kuke da damar shiga, za a aika hanyar haɗin yanar gizo a can.

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Zazzage kuma shigar da aikace-aikacen biyu. Mu kaddamar.

Bayan ƙaddamarwa, muna ganin taga mai jerin abubuwan da aka adana, yayin da babu komai. Danna "sabo"

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Cika bayanan haɗin kai, adireshin tashar jiragen ruwa/host/ip, da sunan zaman da ake so.
Na gaba, je zuwa tantancewa kuma cika login da kalmar wucewa.

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Na gaba Ok kuma haɗa zuwa uwar garken.

Don xFTP komai iri ɗaya ne. Abinda kawai kuke buƙatar zaɓar shine yarjejeniya, tsoho zai zama sFTP, zaku iya zaɓar FTP na yau da kullun.

Abu mafi dacewa shine cewa zaɓaɓɓen rubutun ana kwafi ta atomatik zuwa allon allo
(Kayan aiki - Zaɓuɓɓuka - Allon madannai da linzamin kwamfuta - Kwafi rubutu mai alama zuwa allo).

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Kuna iya haɗawa ba kawai tare da kalmar sirri ba, har ma ta amfani da maɓalli, wanda ya fi aminci kuma mafi dacewa.

Ya zama dole don samar da maɓallin mu, ko fiye da haka, maɓalli - na jama'a/na sirri.

Kaddamar da Xagent (shigar da aka haɗa).

Muna ganin jerin maɓallan yayin da babu kowa. Danna Sarrafa Maɓallai, sannan Ƙirƙira
Nau'in RSA
Length 4096 mafi ƙarancin bits.

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Danna Gaba kuma jira. Sai kuma Gaba

Mun sanya ma maɓalli suna kamar yadda ya dace a gare mu; idan ana so, zaku iya kare maɓallin ta hanyar saita ƙarin kalmar sirri (za a buƙaci shi lokacin haɗawa ko shigo da maɓallin akan wata na'ura)

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Na gaba muna ganin maɓallan JAMA'A da kanta. Muna amfani da shi don haɗi zuwa uwar garken. Ana iya amfani da maɓalli ɗaya akan sabar da yawa, wanda ya dace.

Wannan ya cika tsararraki, amma wannan ba duka ba ne.
Kuna buƙatar ƙara maɓalli akan uwar garken.
Haɗa zuwa uwar garken ta ssh kuma je zuwa /root/.ssh

root@alexhost# cd /root/.ssh

wanda a cikin 90% na lokuta muna samun kuskure -bash: cd: / tushen / .ssh: Babu irin wannan fayil ko shugabanci.
wannan al'ada ce, wannan babban fayil ɗin yana ɓacewa idan ba a ƙirƙira maɓallan akan uwar garken a baya ba.

Wajibi ne don samar da maɓalli na uwar garken kanta a irin wannan hanya.

root@alexhost# ssh-keygen -t rsa -b 4096

Zai ba mu hanyar da za mu adana babban fayil ɗin.
Mun yarda da tsoho /root/.ssh/id_rsa ta latsa Shigar.
Na gaba shine kalmar sirri don fayil ɗin maɓalli da tabbaci, ko bar shi babu komai kuma Shigar.

Je zuwa /tushen/.ssh kuma:

root@alexhost# cd /root/.ssh

Kuna buƙatar ƙirƙirar fayil ɗin maɓalli mai izini:

root@alexhost# nano authorized_keys

Mun liƙa maɓallan mu a cikinsa ta hanyar rubutun da aka samu a sama:

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Ajiye ku fita.
Ctrl + O
Ctrl + X

Je zuwa xShell, kira jerin wuraren da aka adana (Alt+O)

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Mun sami zaman mu, danna kaddarorin, je zuwa tantancewa.

A cikin filin hanya, zaɓi maɓallin jama'a.
A cikin filin maɓallin mai amfani, zaɓi maɓallin mu da aka ƙirƙira a baya, ajiye kuma haɗi.

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

Abokin ciniki yana amfani da maɓallin PRIVATE, kuma an yi rajistar maɓalli na JAMA'A akan sabar.

Ana iya canja wurin maɓallin keɓaɓɓen maɓalli zuwa PC ɗin ku idan kuna son haɗi daga gare ta.

A cikin Xagent - sarrafa maɓallan, zaɓi maɓallin - Fitarwa, adanawa.

A kan wani PC Xagent - sarrafa maɓallai - Shigo, zaɓi, ƙara. Idan maɓalli an kiyaye kalmar sirri, za a nemi kalmar sirri a wannan lokacin.

Ana iya sanya maɓalli ga kowane mai amfani, ba kawai tushen ba.

Daidaitaccen hanya /user_home_folder/.ssh/authorized_keys
Ga mai amfani alexhost, alal misali, ta tsohuwa wannan zai zama /home/alexhost/.ssh/authorized_keys

NetSarang xShell abokin ciniki ne mai ƙarfi na SSH

source: www.habr.com