Don masu fara kasuwancin jari: tattaunawa ta gaskiya game da ciniki

Rubutun RUVDS akan Habré ya ga komai: yaɗawar JavaScript da kayan fassarar sanyi, jirgin ruwa, batutuwan ilimi da haɓaka ƙwararru, burgers, cuku, giya da kalanda tare da 'yan matan yanar gizo. Manufar yin magana game da mahimmancin kasuwanci da aiki a cikin kasuwar jari ya kasance tare da mu na dogon lokaci, kuma a nan ne dalilin da ya sa. Yawancin kamfanoni da ke rubuce-rubuce game da musayar hannun jari suna da maƙasudi bayyananne: don samun abokan ciniki don kayan aikinsu da asusun dillalai, wanda ke nufin cewa a cikin labaransu saka hannun jari abu ne mai ban sha'awa wanda ya kamata ya zama abin sha'awa ga kowane geek. Abinda kawai za mu iya ba da sababbin 'yan kasuwa shine VPS tare da dandamali na kasuwanci, kuma ba mu da wani abin ƙarfafawa don gabatar da kasuwancin kasuwancin jari a matsayin hanyar samun wadata. 

Mun yanke shawarar yin jerin labaran game da mahimmancin ciniki da mafi kyawun kadarorin masu farawa. Gaskiya, ba tare da roko ba, ɗauki kuɗi zuwa dillali ko buɗe asusun ku a cikin takamaiman banki. To, ya rage naku don yanke shawara ko wannan shine hanyarku ko a'a. Wani lokaci yana da fa'ida sosai har ma da sauri don ƙware sabon tarin ci gaba da haɓaka albashin ku da kwanciyar hankali zuwa matakin da kuke buƙata.

Don masu fara kasuwancin jari: tattaunawa ta gaskiya game da ciniki

Nawa ne mai saka hannun jari ya kamata ya samu kuma a ina zai samu?

Babu saita adadin. Daga cikin dillalai za ku iya jin adadin da suka fara daga 100 rubles, amma a bayyane yake cewa wannan labari ne don halin da ake ciki na mai saka hannun jari da kansa (wato, idan kun ba da amanar babban kamfani ga dillali kuma kada ku yanke shawara kan ma'amaloli da kanku). . Idan kun yanke shawarar ƙoƙarin samun kuɗi da kanku, to kuna iya ɗaukar mafi ƙarancin ƙima masu zuwa a matsayin tushe:

  • "misali" m - 10 rubles
  • IIS (asusun zuba jari na mutum) - har zuwa 400 rubles. a shekara 
  • don siyan kwakwalwan shuɗi na gida - 10 rubles.
  • don siyan samfuran ƙasashen waje - ya dogara sosai akan dukiyar da aka zaɓa 

Amma, na sake maimaitawa, waɗannan ƙididdigewa ne: za ku iya zaɓar naku, wani lokacin mafi ƙarancin adadin kuɗi a cikin asusun ana tsara shi ta dillali wanda za a yi muku hidima tare da ku. 

Babban abu shine ƙayyade mahimman sigogi na kudaden da kuke son saka hannun jari.

  • A farkon aikin saka hannun jari, kada ku saka hannun jari na ƙarshe; yakamata ku sami ajiyar kuɗi. Ɗaya daga cikin mafi kyawun ayyuka na shine adana kashi 10 na kowane kuɗin shiga (hagu, dama, kyaututtuka da kari - wannan ke nan, har da kyaututtuka). Idan babu makasudin adanawa don wani abu mai mahimmanci, zaku iya gwada wani ɓangare na wannan kuɗin a cikin ciniki akan kasuwar jari.
  • Kada ku karɓi lamuni don saka hannun jari (ban da haɓaka, haɓaka na musamman daga dillali) - kuna iya rasa kuɗin aro maimakon ƙarawa. Idan kuma abin kunya ne ka rasa naka, to yana da ban tsoro ka rasa na wani.
  • Kasance cikin shiri don 'yantar da kuɗin ku na tsawon kusan shekaru 3 - wani lokacin wannan yana faruwa ne saboda dawowar harajin kuɗaɗen shiga, wani lokacin tare da ƙirƙirar babban fayil mai rauni na dogon lokaci, da sauransu. To, ƙari, ba shakka ba za ku sami mafi kyawun dabarun nasara nan da nan a gare ku ba. 

Yadda za a shiga ciniki akan musayar jari?

Kai tsaye - babu hanya. A cikin Tarayyar Rasha, daidaikun mutane ba su da ikon yin saka hannun jari mai zaman kansa a cikin kasuwar hannun jari. Don samun dama ga musayar Moscow da sauran dandamali, kuna buƙatar shiga cikin yarjejeniyar sabis na dillalai kuma buɗe asusun dillali. Bayan wannan, za ku iya ba da amanar kula da kuɗin ku ga ƙwararren ɗan kasuwa na kasuwa (yawan yawa) ko fara yin ma'amaloli da kanku (idan adadin ya ƙanƙanta).

  • Yin aiki kai tsaye tare da dillali - kun shiga cikin yarjejeniya, shigar da dandamali na kasuwanci kuma fara gwaji, dangane da ilimin ku ko (wanda yake da kyau, amma mai haɗari) akan tattaunawa akan taron ƙwararrun ƙwararrun masu sana'a da masu son. Wannan shine mafi kyawun zaɓi don masu farawa.
    • QUIK saitin kayan aiki ne don bincike da ciniki tare da sabunta bayanai cikin sauri. Kuna iya kasuwanci akan kasuwannin hannayen jari na Rasha da na waje. Amintacce saboda ɓoye bayanan.
    • MetaTrader5 shiri ne don kayan aikin kasuwanci na gaba, musayar waje da kasuwannin hannun jari. Yana ba ku damar ƙirƙira rahotanni na al'ada da algorithms ciniki a cikin yaren shirye-shirye na MQL5.
  • Yin aiki a cikin aikace-aikacen wayar hannu na dillali ko banki wani nau'i ne mai sauƙi ga novice mai saka hannun jari, wanda a ciki akwai duk halayen ciniki (labarai, nazari, abubuwan da suka faru, nasiha, fayil, dabarun da aka shirya, da sauransu), amma. a lokaci guda ba ka nutsar da kanka a cikin mafi ban sha'awa da kuma hadaddun bayanai na zuba jari.
  • Yin amfani da dabarun ciniki da aka shirya shine kayan aiki ga masu zuba jari waɗanda ba su da sha'awar haɓakawa, kawai suna buƙatar saka hannun jari don ci gaban gaba. Kuna saka hannun jari a cikin dabarun fayil ɗin da aka shirya kuma kawai jira shi yayi aiki kuma ku rufe a cikin baki (a matsayin mai mulkin, koyaushe suna da sakamako mai kyau, kodayake sau da yawa ƙananan). Duk da sauƙin madaidaiciyar zaɓi, bai kamata ku juya daga wannan hanyar saka hannun jari ba: tun da kun “ɗauka” fayil ɗin ku, zaku iya nazarin ka'idodin ƙirƙirar fayil, haɗa samfuran da haɗari, da kuma nazarin da ke ƙarƙashin dabarun.
  • Fara tsarawa mai ƙarfi da rubuta naku mutum-mutumi na kasuwanci don kasuwanci mai yawa zaɓi ne ga mazauna Khabrovsk waɗanda ke da ƙarfi a lamba. Duk da haka, wannan ba shine hanya mafi kyau don aiki na gaske ba, tun da wasu lokuta shafukan yanar gizo suna neman hanyoyin magance wannan hanya, robots suna fuskantar hare-haren masu kutse. Koyaya, rubuta robot ɗin kasuwancin ku yana nufin fahimtar mafi ƙarancin ɓangarorin hajoji da kasuwannin musayar waje; wannan na iya zama matakin ku zuwa sabuwar sana'a ko a cikin aikin ƙungiyar dillalai da bankuna. 

Yadda ake ciniki?

Akwai dabaru da yawa don ciniki a cikin kasuwar hannun jari, amma ba duka ba ne masu dacewa da masu farawa. Bari mu dubi manyan.

Scalping - sanannen nau'in ciniki wanda ɗan kasuwa ke samun riba daga kowane motsi na farashi. Wannan aiki ne akan gajerun firam ɗin lokaci (wani lokaci ma minti 5 ko minti ɗaya). Ya dace da waɗanda ciniki shine babban aikin su (sana'a) kuma yana buƙatar maida hankali da hankali ga daki-daki.

Muhimmin ciniki - nau'in ciniki wanda dan kasuwa ya yi ciniki a cikin matsakaici ta hanyar amfani da bincike na asali. Yana yin nazari da hasashen ƙungiyoyin kasuwa da jimillar masu nuna alamun masu ba da tsaro a cikin fayil ɗin kuma, bisa ga sakamakon da aka samu, yana yin ma'amaloli. Wannan hanya ce ta kasuwanci mai ra'ayin mazan jiya, ya dace da masu farawa waɗanda suka fara da bincike na asali.

Kasuwancin fasaha - mai ciniki yana kasuwanci akan kowane firam ɗin lokaci dangane da bincike na fasaha. Ba a rufe ma'amaloli ba bisa ga bayanai game da kasuwa da mai bayarwa ba, amma bisa hasashen sauye-sauyen farashin dangane da yadda suka canza a cikin yanayin waje iri ɗaya. Mahimmanci, wannan ciniki ne dangane da nazarin yanayin. Ya dace da ƙwararrun ƙwararrun yan kasuwa, amma riga a matakin horarwa yana da daraja farawa don sanin mahimman abubuwan bincike na fasaha.

Wani dabarun da ya dace da masu farawa shine ciniki a cikin matsakaicin lokaci. Ka'idodin aiki iri ɗaya ne da ƙwanƙwasa, amma riba ko asara an daidaita su bisa ƙayyadaddun farashin farashi a cikin matsakaici (sa'a ɗaya, sa'o'i da yawa, a rana). Wannan lokacin ya isa don gudanar da bincike mai zurfi da yanke shawara ko yanke shawara akan dabarun. Hanyar ciniki mai ƙarfi da kwanciyar hankali.

Ciniki Mai Girma (idan kun kasance a kan Habré na dogon lokaci, tabbas kun karanta game da shi) - wannan ciniki ne, inda 'yan kasuwa sune kwamfutoci waɗanda ke yin miliyoyin ayyukan ƙididdiga a cikin daƙiƙa guda don samun riba mai yawa. Yana da ban sha'awa, mai ban sha'awa, har ma mafi dacewa ga masu shirye-shirye, amma kuna buƙatar sanin cewa ba shi da lafiya, yana buƙatar ilimi da ƙwarewar kasuwanci, kuma ana iya kaiwa hari ko toshe. Har yanzu ba a fayyace gaba daya ko ciniki na HF shine makomar tsarin kasuwancin duniya baki daya, amma tabbas yana da buri.

Da kyau, nau'ikan ciniki guda biyu ana amfani da su ne kawai ta kwararru da manyan mahalarta kasuwar cibiyoyi.

Ciniki nan take - ciniki saboda motsin farashi a cikin lokuta daban-daban.

Ciniki akan ƙayyadaddun lokaci na dogon lokaci - ciniki, wanda ya dogara ne akan tsarin tsarin tafiyar da tattalin arziki, abubuwan waje, jihohi da kuma yanayin kasuwanni. 

Akwai wata dabarar ciniki - maimaita ayyukan wasu a cikin dabarun ku - ba zai kai ku ga ƙwararru ba kuma ba zai ba ku damar haɓaka alaƙar da ta dace da kasuwar hannun jari ba. Karanta labarun irin wannan yana da ban sha'awa kuma mai ban sha'awa, amma gina kasuwancin ku kawai akan kwafin ra'ayi mara kyau ne.

Kuna iya gwada dabarun da aka zaɓa koyaushe "a cikin dakin gwaje-gwaje" ta amfani da bayanan tarihi kuma ƙididdige sakamakon da zaku iya samu. Wannan ƙarin “horo” ne don ƙwarewar binciken ku.

Don haka, kun saba da nau'ikan ciniki da ... 

Na gaba, Ina ba da shawarar ku karanta shafukan yanar gizo na manyan dillalai (amma ku tuna cewa wasu lokuta ana rubuta su ba ta ƙwararrun masu kwafin kuɗi ko ƙwararrun yan kasuwa ba, amma ta masu kasuwa tare da ilimin falsafa, don haka matsakaicin mahimmanci!), Kalli kayan ilimi (za ku iya har ma. Yi amfani da litattafai na asali na jami'a), je kan layi - darussa daga sanannun kamfanoni (misali, ina son makarantar kyauta don masu farawa. Zuba jari 101 daga BCS, shi ne mafi daidaito na kayan harshen Rashanci). Akwai wata hanya kuma - don ɗaukar malami a kan kasuwancin musayar hannun jari daga tsoffin ƴan kasuwa ko daga jami'a, cikin ɗan lokaci kaɗan za su bayyana muku abubuwan da suka dace. Amma kar a yi jinkirin tambaya game da gogewa mai amfani.

A duk lokacin horon ku, zaku buƙaci asusun demo, inda zaku iya aiki tare da kuɗi mai ƙima kuma ba ku jawo hasarar gaske ba (duk da haka, ba ku sami riba ta gaske ba). (Ta hanyar, da fatan za a lura cewa asusun demo bai kamata ya ƙarfafa ku ba, saboda, da farko, an sauƙaƙe shi sosai dangane da ainihin halin da ake ciki, kuma abu na biyu, zai iya motsa ku da "wasa tare").

Kuma yanzu, lokacin da kake da makamai zuwa hakora tare da ainihin ka'idar kuma ka san cewa ba a sayar da kyandir na Japan akan Aliexpress kuma ba su dace da Toyota da Honda ba, za ka iya gwada fara aiki tare da kuɗi na gaske akan asusun dillalai.

A'a, tsaya. Ba na so in yi sauti kamar masanin ilimin halayyar gida, amma na sani daga kaina: ku kasance cikin shiri cewa ba ku da kerkeci na Wall Street ba. Babu amincewa, babu shakatawa, babu jin daɗi. Kai ɗan sapper ne wanda ba shi da ƙwarewa a cikin filin na ma'adinai ba tare da taswirar ma'adinai ba. Wannan yana nufin mafi girman hankali, tunani da taka tsantsan.

To, shi ke nan, mu fara.

Kuna buƙatar dillali, ko kuma, ƙungiyar da za ku iya buɗe asusun dillali. Dillali zai ba ku damar yin amfani da kayan aikin ciniki kuma zai ɗauki duk haɗarin fasaha da na doka. Dillali yana yin duk ayyuka a madadin ku da kuɗin ku (sai dai in an yarda da haka), kuma ku, a matsayin mai ciniki, kuna yanke shawara game da abin da kadarorin da za ku saya, yadda ake gina fayil, da sauransu. Idan ana so (sau da yawa tare da takamaiman adadin saka hannun jari), ana iya ba ku dillali na sirri wanda zaku iya tuntuɓar ta ta hanyar tattaunawa ko ta waya game da wasu ma'amaloli masu haɗari, samfuran da aka tsara, samun damar zuwa wasu kayan kida, da sauransu.

Yadda za a zabi dillali?

Kwararren ɗan takara a cikin kasuwar tsaro wanda ke gudanar da ayyukan dillalai ana kiransa dillali. Wannan kamfani ne wanda ke da damar yin amfani da dandamalin kasuwancin hannun jari kuma zai yi ciniki a madadin ku da kuma asusun ku. Bugu da kari, dillali wakili ne na haraji kuma shi ne zai shirya yadda ya kamata ya gabatar da bayanan haraji ko fitar da haraji. Kuɗin za su shigo cikin asusunku da aka riga an “barrantar” daga haraji. Don ayyukanta, dillali yana ɗaukar kwamiti - a matsayin mai mulkin, wannan ƙaramin adadin ne, amma garanti da dacewa suna cikin babban matakin. 

  • Da farko dai, dillalin ku ko dillalin ku dole ne ya sami lasisi daga Babban Bankin Tarayyar Rasha. Kuna iya duba shi a cikin rajista na yanzu akan gidan yanar gizon Banki. Idan aka gaya maka cewa lasisin yana gab da sabunta ko ana sabunta shi, ƙi mu'amala da irin wannan kamfani.
  • Asusun dillalai na sanannun bankunan sun cancanci amana. Sberbank, VTB, Alfa-Bank, Tinkoff Bank da sauransu suna da tayin saka hannun jari. Sun bambanta cikin iyawa, mafi ƙarancin yanayi, saitin kayan aiki da samun dama. 
  • Dole ne mai kulla yarjejeniya ba kawai ya kulla yarjejeniya a kan asusun ajiyar kuɗi ba, amma kuma ya gaya muku game da duk kayan aikin da kuma samar da damar yin amfani da tebur da aikace-aikacen hannu don ayyukan zuba jari.
  • Ko da za ku saka hannun jari ba tare da izini ba (aminta da sarrafa babban jari ga dillali), yakamata ku sami kayan aikin sarrafawa da saka idanu akan matsayin asusun ku, zaku iya ganin cikakkun bayanai na duk ma'amaloli da ma'amaloli.
  • Ina ba da shawarar ku kula da dillalai na ƙasashen waje, alal misali, ɗayan shahararrun zaɓuɓɓuka tare da aƙalla wasu tallafin harshen Rashanci shine Interactive Brokers. An bambanta shi da shirye-shiryen ciniki tare da adadi mai yawa na ayyuka da damar nazari. 
  • Ƙarin inshora - tsawon lokacin aikin kamfanin a kasuwa. Idan yana aiki fiye da shekaru 3, a matsayin mai mulkin, ana iya amincewa da kamfanin.

Duk da cewa kasuwar cibiyoyin hada-hadar kudi ta kayyade sosai, sabbin kamfanoni na yaudara kullum suna bayyana cewa sun zama dillalai. Suna karɓar kuɗi daga masu zuba jari sannan su ɓace ba tare da cika wani wajibai ba. A lokaci guda kuma, suna ba da hujjoji masu gamsarwa da "geeky": "muna da cibiyoyin sadarwa na jijiyoyi," "muna aiki tare da Bitcoin, don haka ba mu da lasisi," "mu ne don ciniki mai girma," da dai sauransu. a gaskiya, babu tambaya game da kowane fasaha na masu zamba. Yi hankali.

Babu buƙatar rikita dillali da manazarta, musamman ma masu ba da shawara na robo. Idan dillali yana da wajibai da yawa a ƙarƙashin kwangilar, to waɗannan ƙungiyoyin ba su da alhakin shawararsu da shawarwarin su. Koyaya, kowane kamfani na dillali yana da duk ayyukan nazari waɗanda ke ba dillalai tushen yanke shawara da bayanai don bincike.

Yadda za a gina fayil?

Akwai manyan sigogin saka hannun jari guda uku: riba, lokacin saka hannun jari da haɗari. Saboda haka, kowane fayil yana ƙayyade ta hanyar alakar da ke tsakanin waɗannan abubuwan. Anan, kamar yadda a cikin tsohuwar wargi: zaɓi kowane biyu. A cikin ginshiƙi zaku iya ganin rabon nau'ikan masu saka hannun jari daban-daban. 

Don masu fara kasuwancin jari: tattaunawa ta gaskiya game da ciniki
Ina tsammanin mafi kyawun rabo don saka hannun jari: haɓaka - saka hannun jari aƙalla 40% a cikin ingantattun kayan kida, 10% a cikin kayan haɗari masu haɗari, rarraba sauran 50% dangane da rashin ruwa da babban dabarun ku. Mafi kyawun lokacin saka hannun jari shine har zuwa shekaru uku (ciki har da saboda dokar haraji). Zaɓin mafi sauƙi don farawa shine buɗe IIS (asusun zuba jari na mutum ɗaya, za mu yi magana game da shi daga baya).

Yadda za a rasa kudi tare da garanti?

Yawancin masu farawa a cikin saka hannun jari masu zaman kansu suna yin kuskure iri ɗaya, waɗanda suka bambanta kawai a cikin sikelin asarar. Kar ku yi wannan.

  • Kada ku yi ciniki don sa'a ko dama. Kowane mataki da za ku ɗauka dole ne ya kasance cikin tunani da kuma faɗakarwa - kuma mafi mahimmanci, bisa bayanai da nazari. Alal misali, kun ga alamun girma a cikin hannun jari na Gazprom kuma sun yanke shawarar "juye" hannun jari a cikin ci gaban, kuma washegari sun girma da kashi 40%. Me yasa? Saboda kasuwa yana jiran fitar da rahotannin kudi masu kyau da kuma karuwa mai yawa - an fitar da rahotanni, haɓaka ya fara. Kun karanta siginar kasuwa daidai, amma ba ku sami riba ba saboda kuna gaggawa. Kuma ga gogaggen mai saka jari, yanayin al'amura a cikin kamfanin da ke ba da bayanai da bayanai game da duk abubuwan da suka faru shine kayan aiki mafi mahimmanci. Ko da ba za ku iya ba da ingantacciyar hasashe da zurfin bayani game da hanyoyin kasuwa ba, ya kamata ku san aƙalla abubuwan da suka dace da siyar, siye ko riƙe kadarori a cikin fayil ɗin saka hannun jari.
  • Kada ku yi tsammanin samun riba mai ban mamaki nan take - ba za ku iya "ciniki na 10 kuma ku cire 000 a cikin mako guda ba" (har da masu zamba). Dangane da dabarun saka hannun jari, ana samun riba, wanda kuma yana iya zama mara kyau. Riba na "Kyakkyawan" na iya zama sakamakon saka hannun jari mai haɗari ta wani gogaggen mai saka hannun jari, amma wannan sau da yawa wani al'amari ne kawai na kwatsam, saboda sakamakon babban haɗarin saka hannun jari ba shi da tsinkaya.
  • Barin aikin ku don zama mai saka hannun jari shine mafi munin abin da zai iya faruwa ga sabon shiga. Hanya daga tunanin farko zuwa gogaggen dillali na iya ɗaukar shekaru 3, ko shekaru 5 na ingantaccen horo. Zan yi magana kai tsaye daga gwaninta: ko da bayan shekaru 3 na ƙwarewa a cikin lissafin kuɗi, kula da harkokin tsaro da kasuwancin musayar hannun jari a jami'a, abin da kawai za ku iya yi da fasaha da dogaro shine gane masu zamba. "Samun kuɗi" akan musayar hannun jari baya aiki; kuna buƙatar ƙarin horo da aiki. Bugu da ƙari, m, dillalai waɗanda ke aiki tare da asusun abokin ciniki ma'aikata ne na ƙungiyoyin kuɗi kuma, ban da biyan kuɗi na hukumar, suna da albashi kuma, idan ya cancanta, suna iya motsawa cikin sauƙi a kwance zuwa nazari ko horo. Idan kun bar komai, shigar da QUIK, haɗa asusun ku kuma fara "wasa a kan kasuwar jari", shirya don cin abinci kaɗan, yin ado mara kyau da adana mai yawa. Ƙarshen yana da sauƙi: ko dai ciniki a cikin kasuwannin hannun jari shine tushen ƙarin samun kudin shiga da kuma sha'awar tunani a gare ku, ko kuna sane da koyo da canza sana'ar ku. Kuma a, ciniki a kan musayar jari ba wasa ba ne, aiki ne, har ma ga mai saka jari mai zaman kansa. 
  • Babu kurakurai da suka fi muni fiye da batu na baya, amma wuri na biyu mai amincewa yana amfani da kuɗin da kuke buƙata a yanzu ko a nan gaba don matakanku na farko a cikin kasuwar jari. Alal misali, idan kuna ajiyewa don jinginar gida, mota ko duk wani babban siyayya mai mahimmanci, kuma ba zato ba tsammani yanke shawara don "ajiye" da sauri, bar wannan ra'ayin - hadarin ya yi yawa. Amma idan kuna da "akwatin" inda kuka adana kuɗin ku na kyauta kuma kuna da tabbacin cewa ba za ku buƙaci kuɗin ba a nan gaba (Ina ba da shawarar yin la'akari da lokacin zuba jari na shekaru 3), za ku iya gwada hannunku cikin aminci a haɓaka babban birnin. ta hanyar asusun dillali. Amma ku tuna - ƙila ba kawai za ku sami ƙarin riba ba, amma har ma ku rasa babban adadin jarin ku. 
  • Kar a yi rikici da kudin kama-da-wane. 

Kurakurai guda biyu na gaba suna da alaƙa kai tsaye da zaɓin kayan aikin saka hannun jari kuma sune matsananci biyu na halayen saka hannun jari.

  • Kuskure ne a yi amfani da kayan saka hannun jari ɗaya kawai (misali, saka hannun jari kawai a hannun jari na kamfani ɗaya, kawai a cikin daloli, kawai a zinare, da sauransu). Mafi daidai, a cikin wannan yanayin, ba ku samun zuba jari mai aiki, amma kayan aiki na ra'ayin mazan jiya don "ajiye" kudi, wanda zai iya kawo kudin shiga a cikin dogon lokaci. Irin wannan zuba jari za a iya kwatanta shi cikin inganci da ajiyar banki. 
  • Ba ƙaramin kuskure ba ne don saka hannun jari a cikin komai, musamman a cikin kayan kida masu haɗari, farawar da ba a sani ba, sabbin kamfanoni, a cikin hannun jarin da ke adawa da bayan fage a kusa da wasu abubuwan da suka faru. Wannan halin zuwa ga fayil ɗinku yana haifar da asarar riba da rashin fahimtar tushen saka hannun jari. A ƙarshe, ƙila za ka sami kanka a cikin yanayin da ba za ka iya yin hasashen halayen mahalarta kasuwa da yadda kasuwar za ta yi musu ba. 

Ga wannan tweet 

ya haifar da wannan motsi:

Don masu fara kasuwancin jari: tattaunawa ta gaskiya game da ciniki
Don haka tsinkaya fayil ɗin ku bisa Twitter (ta hanyar, hanya mai kyau - akwai riga an fahimci cewa tweets na manyan shugabannin kamfanoni, har ma fiye da haka na 'yan siyasa, kuma musamman D. Trump, yana tasiri tasirin kasuwancin jari).

Kun san abin da ke gaya muku cewa kun kusanci kasuwar hannun jari daidai? Dole ne ku gundura. Jin daɗi a cikin saka hannun jari (kowane nau'in!) Shine mafi munin mai ba da shawara. 

Muna zaɓar kasuwar hannun jari don dalilai daban-daban: saboda sha'awa, don saka hannun jari da adana kuɗi kyauta, saboda sha'awar samun kuɗi, ko kawai don koyon sabon abu. Wasu masu haɓakawa, bayan sun saba da kasuwannin hannayen jari, suna canza ƙwarewarsu kuma suna shiga cikin haɓakar mutum-mutumi na kasuwanci. 

Kasuwar hannun jari labari ne mai rikitarwa. A gaskiya ma, babu wanda zai iya ci gaba da samun nasarar hasashen makomar kasuwar jari: a yau za ku buga alamar, kuma gobe sauran masu zuba jari (shi ya sa wannan kasuwancin hasashe ne - a cikin ma'anar kalmar). Wannan, ba shakka, ba roulette ba ne ko na'ura mai ramin ramuka, amma duk wahalar ta ta'allaka ne wajen gano yanayin da koyan yadda ake yin bincike na fasaha da tushe. Komai ya dogara akan wannan. Kuma masu shirye-shirye, masu ilimin lissafi, da masu fasaha galibi suna da kyau wajen nazarin abubuwan da ke faruwa, amma a ce daga rana ɗaya "Ni ƙwararre ne a fannin tattalin arziki" yana da girman kai kuma yana iya juya muku baya. Ka tuna: koyaushe akwai haɗari.

Me za a karanta a kan batun?

Kuma ba shakka, karanta tashoshi na kuɗi, siyasa da na ciki akan Telegram - bayanin ya bayyana a can farko (bayan Twitter ;-)).

Jerin nassoshi da shafuka sun bambanta sosai dangane da kayan aikin da aka zaɓa, don haka za a sami ƙarin nassoshi a cikin labarai game da kayan aikin daban-daban.

Idan kuna da gogewa a cikin saka hannun jari (tabbatacce ko mara kyau), gaya mana a cikin sharhi yadda kuka fara, abin da kuka yi tuntuɓe a kai, kuma kun daina?

Don masu fara kasuwancin jari: tattaunawa ta gaskiya game da ciniki

source: www.habr.com

Add a comment