Bayanin musaya na GUI don sarrafa kwantena Docker

Bayanin musaya na GUI don sarrafa kwantena Docker

Yin aiki tare da Docker a cikin na'ura wasan bidiyo sabani ne na yau da kullun ga mutane da yawa. Duk da haka, akwai lokutan da GUI / haɗin yanar gizo na iya zama da amfani ko da a gare su. Wannan labarin yana ba da bayyani game da mafi mashahuri mafita har zuwa yau, waɗanda marubutan waɗanda suka yi ƙoƙarin bayar da mafi dacewa (ko dacewa da wasu lokuta) musaya don sanin Docker ko ma kiyaye manyan abubuwan shigarwa. Wasu daga cikin ayyukan suna da ƙanana, yayin da wasu, akasin haka, sun riga sun mutu ...

Mai ɗaukar kaya

  • website; GitHub; Gitter.
  • Lasisi: Buɗe tushen (Lasisi na zlib da sauransu).
  • OS: Linux, Mac OS X, Windows.
  • Harsuna/dandamali: Go, JavaScript (Angular).
  • Tsarin Demo (admin/tryporter).

Bayanin musaya na GUI don sarrafa kwantena Docker

Portainer (wanda aka fi sani da UI don Docker) shine mafi mashahurin haɗin yanar gizo don aiki tare da rundunonin Docker da Docker Swarm clusters. An ƙaddamar da shi cikin sauƙi - ta hanyar tura hoton Docker, wanda aka wuce adireshin / soket na rundunar Docker a matsayin siga. Yana ba ku damar sarrafa kwantena, hotuna (na iya ɗaukar su daga Docker Hub), cibiyoyin sadarwa, kundin bayanai, sirri. Yana goyan bayan Docker 1.10+ (da Docker Swarm 1.2.3+). Lokacin duba kwantena, ƙididdiga na asali (amfani da albarkatu, matakai), rajistan ayyukan, haɗi zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (tashar yanar gizon xterm.js) suna samuwa ga kowane ɗayansu. Akwai nasu lissafin shiga da ke ba ka damar takurawa masu amfani da Portainer zuwa ayyuka daban-daban a cikin mu'amala.

Kitematic (Akwatin Kayan Aikin Docker)

Bayanin musaya na GUI don sarrafa kwantena Docker

Daidaitaccen GUI don masu amfani da Docker akan Mac OS X da Windows, wanda aka haɗa a cikin Docker Toolbox, mai sakawa don saitin kayan aiki wanda kuma ya haɗa da Injin Docker, Rubuta, da Injin. Yana da ƙaramin saitin ayyuka waɗanda ke ba da zazzage hotuna daga Docker Hub, sarrafa saitunan kwantena na asali (ciki har da kundin, cibiyoyin sadarwa), duba rajistan ayyukan da haɗi zuwa na'ura wasan bidiyo.

masana'antar ƙera jiragen ruwa

  • website; GitHub.
  • Lasisi: Buɗe tushen (Lasisi na Apache 2.0).
  • OS: Linux, Mac OS X.
  • Harsuna/dandamali: Go, Node.js.

Bayanin musaya na GUI don sarrafa kwantena Docker

Shipyard ba kawai abin dubawa ba ne, amma tsarin sarrafa albarkatun Docker bisa API nasa. API ɗin da ke cikin Gidan Jirgin Ruwa yana RESTful bisa tsarin JSON, 100% mai jituwa tare da Docker Remote API, yana ba da ƙarin fasali (musamman, tantancewa da sarrafa jerin hanyoyin shiga, shiga duk ayyukan da aka yi). Wannan API shine tushen da aka riga aka gina masarrafar yanar gizo. Don adana bayanan sabis waɗanda basu da alaƙa kai tsaye da kwantena da hotuna, Gidan Jirgin yana amfani da RethinkDB. Gidan yanar gizon yana ba ku damar sarrafa kwantena (ciki har da ƙididdigar kallo da rajistan ayyukan, haɗawa da na'ura wasan bidiyo), hotuna, Docker Swarm cluster nodes, rajista masu zaman kansu (Masu rijista).

Admiral

  • website; GitHub.
  • Lasisi: Buɗe tushen (Lasisi na Apache 2.0).
  • OS: Linux, Mac OS X, Windows.
  • Harsuna/dandamali: Java (VMware Xenon framework).

Bayanin musaya na GUI don sarrafa kwantena Docker

Wani dandali daga VMware wanda aka ƙera don turawa ta atomatik da sarrafa aikace-aikacen da ke cikin kwantena a duk tsawon rayuwarsu. An sanya shi azaman bayani mai sauƙi wanda aka tsara don sauƙaƙe rayuwa ga injiniyoyin DevOps. Gidan yanar gizon yana ba ku damar sarrafa runduna tare da Docker, kwantena (+ kididdigar kallo da rajistan ayyukan), samfura (hotunan da aka haɗa tare da Docker Hub), cibiyoyin sadarwa, rajista, manufofi (waɗanda runduna za a yi amfani da su ta waɗanne kwantena da yadda ake rarraba albarkatu). Mai ikon duba matsayin kwantena (dukan lafiya). An rarraba kuma an tura shi azaman hoton Docker. Yana aiki tare da Docker 1.12+. (Dubi kuma gabatarwar shirin a cikin VMware blog tare da ɗimbin hotuna.)

DockStation

  • website; GitHub (ba tare da lambar tushe ba).
  • Lasisi: na mallaka (freeware).
  • OS: Linux, Mac OS X, Windows.
  • Harsuna/dandamali: Electron (Chromium, Node.js).

Bayanin musaya na GUI don sarrafa kwantena Docker

DockStation shiri ne na matasa, halitta Belarushiyanci shirye-shirye (wanda, ta hanyar, neman masu zuba jari don cigaba). Babban fasali guda biyu shine mayar da hankali ga masu haɓakawa (ba injiniyoyin DevOps ko masu gudanar da tsarin ba) tare da cikakken goyon baya ga Docker Compose da lambar rufewa (kyauta don amfani, kuma don kuɗi, marubutan suna ba da tallafi na sirri da haɓaka fasali). Yana ba ku damar sarrafa hotuna kawai (mai goyan bayan Docker Hub) da kwantena (+ ƙididdiga da rajistan ayyukan), amma kuma fara ayyukan tare da hangen nesa na hanyoyin haɗin kwantena da ke cikin aikin. Hakanan akwai parser (a cikin beta) wanda ke ba ku damar canza umarni docker run zuwa Docker Compose format. Yana aiki tare da Docker 1.10.0+ (Linux) da 1.12.0 (Mac + Windows), Docker Compose 1.6.0+.

Sauƙaƙe Docker UI

  • GitHub.
  • Lasisi: Buɗe tushen (lasisi MIT).
  • OS: Linux, Mac OS X, Windows.
  • Harsuna/dandamali: Electron, Scala.js (+ React on Scala.js).

Bayanin musaya na GUI don sarrafa kwantena Docker

Sauƙi mai sauƙi don aiki tare da Docker ta amfani da Docker Remote API. Yana ba ku damar sarrafa kwantena da hotuna (tare da tallafin Docker Hub), haɗa zuwa na'ura wasan bidiyo, duba tarihin taron. Yana da hanyoyin cire kwantena da hotuna marasa amfani. Aikin yana cikin beta kuma yana haɓakawa a hankali (aiki na gaske, yin la'akari da abubuwan da aka aikata, ya ragu a cikin Fabrairu na wannan shekara).

wasu zaɓuɓɓuka

Ba a haɗa cikin bita ba:

  • Ajiye dandamali ne na sarrafa kwantena tare da fasalulluka na ƙungiyar kade da tallafin Kubernetes. Buɗe tushen (Lasisi na Apache 2.0); yana aiki a cikin Linux; rubuta a Java. Yana da haɗin yanar gizo Rancher UI ku Node.js.
  • Kontena - "Dandali mai haɓakawa don gudanar da kwantena a cikin samarwa", da gaske yana fafatawa tare da Kubernetes, amma an sanya shi azaman mafi shirye-shirye "daga cikin akwatin" da mafita mai sauƙin amfani. Baya ga CLI da REST API, aikin yana ba da haɗin yanar gizo (sikirin) don sarrafa gungu da ƙungiyarsa (ciki har da aiki tare da nodes ɗin tari, ayyuka, kundin, sirri), ƙididdiga / rajistan ayyukan kallo. Buɗe tushen (Lasisi na Apache 2.0); yana aiki a Linux, Mac OS X, Windows; rubuta a Ruby.
  • Data Pulley - mai sauƙi mai amfani wanda ke da ƙarancin ayyuka da takaddun bayanai. Bude Source (Lasisi na MIT); yana aiki a Linux (kunshin kawai akwai don Ubuntu); rubuta cikin Python. Yana goyan bayan Docker Hub don hotuna, duba rajistan ayyukan kwantena.
  • Panamax - wani aikin da ke da nufin "samar da ƙaddamar da aikace-aikace masu rikitarwa masu sauƙi kamar ja-n-drop". Don yin wannan, na ƙirƙiri kundin adireshi na samfuri don tura aikace-aikace (Samfuran Jama'a na Panamax), sakamakon wanda aka nuna lokacin neman hotuna / aikace-aikace tare da bayanai daga Docker Hub. Buɗe tushen (Lasisi na Apache 2.0); yana aiki a Linux, Mac OS X, Windows; rubuta a Ruby. Haɗe tare da tsarin CoreOS da Fleet orchestration. Yin la'akari da ayyukan da ake gani akan Intanet, an daina tallafawa a cikin 2015.
  • Dockly - cantilevered GUI don sarrafa kwantena Docker da hotuna. Buɗe tushen (lasisin MIT); An rubuta cikin JavaScript/Node.js.

A ƙarshe: menene GUI yayi kama da Dockly? Tsanaki, GIF a 3,4 MB!Bayanin musaya na GUI don sarrafa kwantena Docker

PS

Karanta kuma a kan shafinmu:

source: www.habr.com

Add a comment