Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Ci gaban baya aiki ne mai rikitarwa kuma mai tsada. Lokacin haɓaka aikace-aikacen wayar hannu, galibi ana ba da kulawa mara dalili. Ba shi da hujja, saboda duk lokacin da dole ne ku aiwatar da al'amuran al'ada don aikace-aikacen hannu: aika sanarwar turawa, gano yawancin masu amfani da ke sha'awar haɓakawa da yin oda, da sauransu. Ina son mafita wanda zai ba ku damar mayar da hankali kan abubuwan da ke da mahimmanci ga aikace-aikacen ba tare da rasa inganci da cikakkun bayanai a cikin aiwatar da na sakandare ba. Kuma akwai mafita!

Irin waɗannan ayyuka ana kiran su Mobile Backend-as-a-Service (MBaaS). Hanyoyin samar da baya tare da taimakon su an sauƙaƙe idan aka kwatanta da ci gaba "da hannu". Wannan shine tanadi akan hayar wani mai haɓakawa daban. Kuma gaskiyar cewa mai ba da MBaS yana kula da duk batutuwan da suka shafi kwanciyar hankali na uwar garke, daidaitawar kaya, haɓakawa da sauran matsalolin kayan aiki yana ba da tabbaci ga ingancin sakamakon kuma shine babban amfani da irin waɗannan ayyuka.

A cikin wannan labarin, za mu dubi manyan ayyuka da yawa da aka tabbatar: Microsoft Azure, AWS Amplify, Google Firebase, Kumulos.

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Mahimman abubuwan da za mu yi la'akari da ayyukan: ayyuka na baya da nazari, da wuyar haɗawa da sabis, aminci da kwanciyar hankali na aiki, da manufofin farashi. Bari mu bi ta kowace sabis kuma mu lura da fasalin su bisa ga waɗannan sharuɗɗan.

microsoft Azure

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

microsoft Azure - Kayan Aiki-As-A-Service (IaaS) sabis ne wanda ke ƙunshe da cikakken aikin BaaS kuma yana taimakawa wajen ƙirƙirar baya don aikace-aikacen hannu.

MBAS

microsoft Azure yana da cikakken saitin ayyuka don ƙirƙirar bangon baya don aikace-aikacen hannu. Gudanar da sanarwar turawa, ƙima ta atomatik, aiki tare da bayanai, haɗin gwiwar kafofin watsa labarun da ƙari.

Wani muhimmin fasalin Azure shine wurin yanki na sabobin. Suna cikin yankuna 54 na duniya, wanda ke ƙara yuwuwar zabar sabar da ta dace da ku dangane da latency. Tun da yake wasu yankuna ne kawai sukan sha wahala idan akwai matsala, ana iya ɗauka cewa yawancin yankuna, ƙananan yuwuwar isa ga "marasa kwanciyar hankali". Microsoft yayi ikirarin yana da yankuna fiye da kowane mai samar da girgije. Wannan tabbas ƙari ne.

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Nazarin

Sabis ɗin yana ba da damar saka idanu kan ayyukan aikace-aikacen a cikin ainihin lokaci da tattara rahotanni kan "faɗuwa". Wannan yana ba ku damar gano wuri da warware matsalar nan take.

Hakanan a cikin Azure, zaku iya amfani da nasu ɗakin karatu don tattara ƙididdiga a cikin aikace-aikacen: tattara ma'auni na asali (bayanan na'ura, bayanan zaman, ayyukan mai amfani, da ƙari) da ƙirƙirar al'amuran al'ada don bin diddigin. Ana fitar da duk bayanan da aka tattara nan da nan zuwa Azure, yana ba ku damar aiwatar da aikin nazari tare da su cikin ingantaccen tsari.

Ƙarin ayyuka

Hakanan akwai fasalulluka masu ban sha'awa irin su aikace-aikacen gwaji da aka gina akan na'urori na gaske, saitunan CI / CD don sarrafa tsarin haɓakawa, da kayan aikin ƙaddamar da aikace-aikacen don gwajin beta ko kai tsaye zuwa Store Store ko Google Play.

Azure yana ba ku damar amfani da tsarin waje wanda aka tsara don yin aiki tare da taswira da bayanan geospatial, wanda ke sauƙaƙa yin aiki tare da wannan tsari.

Babban sha'awa shine yiwuwar magance matsalolin ta amfani da su hankali na wucin gadi, wanda da su zaku iya hasashen alamomi daban-daban na nazari da amfani da kayan aikin da aka shirya don amfani don hangen nesa na kwamfuta, fahimtar magana, da ƙari mai yawa.

Complexity na hadewa

Sabis ɗin Microsoft Azure yana bayarwa SDK don manyan dandamali na wayar hannu (iOS da Android) kuma, wanda ba kasafai ba ne, don hanyoyin magance giciye (Xamarin da PhoneGap). 

Gabaɗaya, masu amfani suna koka game da haɗaɗɗen keɓancewa da babban shingen shigarwa. Wannan yana nuna yiwuwar matsalolin haɗin kai na sabis. 

Yana da mahimmanci a fahimci cewa babban ƙofar shiga ba lamari ba ne na musamman tare da Azure, amma babbar matsala ce ga IaaS. Misali, Sabis na Yanar Gizo na Amazon, wanda za a tattauna a gaba, shi ma yana da saurin kamuwa da wannan cutar.

AMINCI

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Zaman lafiyar sabis daga Microsoft yayi kama da kyau. Ana iya ganin cewa aƙalla sau ɗaya a wata ana iya samun matsaloli na ɗan gajeren lokaci a yankuna daban-daban. Wannan hoton yana magana game da isasshen kwanciyar hankali na sabis, matsalolin suna faruwa da wuya, a wasu yankuna kuma an daidaita su da sauri sosai, yana barin sabis ɗin ya kula da ingantaccen lokacin aiki. 

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

An tabbatar da wannan ta jerin abubuwan da suka faru na baya-bayan nan akan sabobin Azure - galibinsu gargadi ne na gajeren lokaci, kuma lokacin ƙarshe na sabar ya kasance a farkon watan Mayu. Ƙididdiga ta tabbatar da hoton ingantaccen sabis.

kudin

В manufofin farashin Microsoft Azure yana da farashin biyan kuɗi daban-daban don sabis ɗin, akwai kuma shirin kyauta tare da wasu iyakoki, wanda ya isa don gwaji. Yana da mahimmanci a tuna cewa Azure sabis ne na IaaS, mafi yawansu, saboda ƙayyadaddun su da kuma rikitarwa na ƙididdige albarkatun da aka kashe, suna fama da wahalar tsinkayar farashin aiki. Mutane da yawa suna fuskantar matsaloli kuma galibi har ma da rashin iya ƙididdige iyawar da aka yi amfani da su daidai. Asusu na gaske na iya bambanta sosai da wanda ake tsammani. 

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Hakanan, Azure, ban da waɗannan tsare-tsare, yana da sabis na biyan kuɗi daban-daban: Yankin Sabis na App, Takaddun Sabis na App na Azure da Haɗin SSL. Dukkaninsu suna da alaƙa da gudanar da ababen more rayuwa, ba za mu taɓa su ba.
A cikin sake dubawa da yawa, masu amfani suna koka game da ƙayyadaddun manufofin farashi da rashin iya hasashen farashin sabis ɗin. Kalkuleta da Microsoft ke samarwa ana kiransa mara amfani, kuma sabis ɗin kansa yana da tsada sosai.

Layin ƙasa don Azure

Sabis na Azure na Microsoft kayan aiki ne mai aiki kuma tsayayye don amfani azaman babban mai bada MBAaS. Gaskiyar cewa sabis ɗin da farko yana ba da cikakken kayan aikin yana buɗe dama da yawa don ci gaba da haɓaka bayanan ku fiye da aikace-aikacen hannu. Yawan sabobin sabobin da ɗimbin yankuna inda suke suna taimaka muku zaɓin jinkirin da ya dace a gare ku. Kyakkyawan sake dubawa na masu amfani sun tabbatar da wannan. Daga cikin maki mara kyau - babban ƙofar shiga da wahala a tsinkayar farashin sabis ɗin.

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Ya dace? Bi waɗannan hanyoyin haɗin gwiwa don sanin Microsoft Azure daki-daki, koyi duk cikakkun bayanai kuma fara amfani da su: 

Sara AWS

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Amazon Web Services (AWS) shine IaaS na biyu wanda ya sanya shi zuwa zaɓinmu. Yana wakiltar babban adadin ayyuka kuma yana da ban sha'awa saboda, ta hanyar kwatankwacin Microsoft Azure, yana da keɓaɓɓen saiti na ayyuka da ake kira. Sara AWS, wanda shine ainihin madaidaicin wayar hannu. A baya can, ƙila kun ji sunan AWS Mobile Hub, wanda ya daɗe shine babban sabis ɗin da ke ba da ayyukan MBAaS. Yaya rubuta Amazon da kansu, Amplify shine ingantaccen Cibiyar Wayar hannu wanda ke magance manyan matsalolin magabata.

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

A cewar Amazon, manyan kamfanoni da yawa sun amince da Amplify, ciki har da Netflix, Airbnb, da sauran su.

MBAS

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Maganin wayar hannu ta Amazon yana ba ku damar daidaita duk ayyukan da ake buƙata don aikace-aikacen hannu da sauri. Ko dabarar uwar garken, ajiyar bayanai, izinin mai amfani ko sarrafa abun ciki da isarwa, sanarwa da nazari. 

Amazon kuma yana ba da duk abubuwan da suka dace dangane da abubuwan more rayuwa, kamar su ƙima, daidaita nauyi, da ƙari.

Nazarin

Sabis na daban yana da alhakin nazari Amazon Pinpoint, Inda za ku iya raba masu sauraro da kuma gudanar da yakin neman zabe mai girma ta hanyar tashoshi daban-daban (turawa sanarwar, SMS da imel) don jawo hankalin masu amfani zuwa sabis.

Pinpoint yana ba da bayanan ainihin lokaci, zaku iya ƙirƙirar ɓangarorin masu sauraro masu ƙarfi, bincika ayyukansu da haɓaka dabarun tallanku dangane da wannan bayanan.

Ƙarin ayyuka

Amazon Amplify yana ba da dama ga sabis ɗin Farm Na'urar AWS don gwada ginin aikace-aikacenku akan na'urori na gaske. Sabis ɗin yana ba ku damar gudanar da gwaje-gwaje ta atomatik na aikace-aikacenku akan nau'ikan na'urori na zahiri, akwai kuma gwajin hannu.

sabis AWS Amplify Console kayan aiki ne don ƙaddamarwa da ɗaukar nauyin albarkatun uwar garke da aikace-aikacen yanar gizo tare da ikon daidaita CI / CD don sarrafa tsarin ci gaba.

Hakanan sabon abu shine yuwuwar gabatar da bots na murya da rubutu a cikin aikace-aikacen wayar hannu "daga cikin akwatin" azaman keɓancewa don hulɗar mai amfani. Yana aiki akan sabis ɗin Amazon Lex.

Abin sha'awa, AWS Amplify kuma yana ba da ƙarami ɗakin karatu shirye-shiryen UI da aka yi don aikace-aikacen ɗan ƙasa na React, wanda zai iya zama ɗan haɓaka aikin haɓakawa, ko a yi amfani da shi a cikin samfuri ko MVP na aikin ku.

Complexity na hadewa

Amazon Amplify yana ba da SDK don iOS, Android, JavaScript и Sake sake 'yan ƙasar kuma quite cikakken. takardun shaida. Yana da mahimmanci a lura cewa ban da REST, sabis ɗin yana goyan bayan GraphQL.

Kamar yadda aka tattauna a cikin tsarin bincike na Azure, babban shinge ga shigarwa matsala ce ta gama gari ga duk IaaS. Amazon ba togiya, quite akasin. Wannan tabbas yana ɗaya daga cikin mafi wahalar sabis don fahimta. Wannan shi ne saboda yawan adadin kayan aikin daban-daban da AWS ke da shi. Koyon AWS daga karce zai ɗauki lokaci mai yawa. Amma idan kun iyakance kanku kawai zuwa Amplify, zaku iya aiwatar da mafita mai aiki a cikin isasshiyar lokaci.

AMINCI

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Sabis daga Amazon a kididdigar ya yi kama da ƙarancin kwanciyar hankali fiye da Azure. Amma ƙananan adadin rufewa (jajayen sel) suna jin daɗi. Ainihin, duk abin da ke faruwa gargadi ne da rashin kwanciyar hankali a wasu ayyuka.

An tabbatar da wannan ta jerin abubuwan da suka faru na kwanan nan akan sabar AWS - wasu daga cikinsu gargadi ne na tsawon lokaci (wani lokaci har zuwa sa'o'i 16), kuma lokacin ƙarshe na sabobin ya kasance a tsakiyar watan Yuni. Gabaɗaya, yana kama da karko.

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

kudin

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Manufofin farashin Ayyukan Yanar Gizo na Amazon abu ne mai sauƙi a kallon farko - biya kawai don abin da kuke amfani da shi, sama da iyakar kyauta. Amma kamar yadda yake tare da Microsoft Azure, yawan sabis ɗin da kuke amfani da shi, yana da wahala a iya hasashen jimillar kuɗin aikin.

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Akwai bita da yawa akan Intanet waɗanda ke kiran AWS masu tsada sosai. Me za mu iya cewa, idan kamfanoni sun dade suna bayyana cewa, don wani adadin daban, suna shirye don inganta amfani da AWS, rage girman lissafin wata-wata gwargwadon yiwuwa. 

Amazon Amplify Bottom Line

Gabaɗaya, labarin tare da Amazon Amplify yayi kama da Azure. A hanyoyi da yawa, ayyuka iri ɗaya don MBaS, samar da cikakkun kayan aiki da kuma ikon haɓaka naku baya. Kayan aikin tallace-tallace na Amazon sun fito da kyau, musamman, Pinpoint.

A gefe mara kyau, muna tunawa da ƙarancin ƙarancin shigarwa fiye da Azure, da kuma matsaloli iri ɗaya tare da hasashen farashi. Ƙara zuwa wannan sabis ɗin da ba shi da kwanciyar hankali kuma, yin la'akari da sake dubawa, ba goyon bayan fasaha mai amsawa.

Ya dace? Bi waɗannan hanyoyin haɗin don ƙarin koyo game da Amazon Amplify, koyi duk cikakkun bayanai, kuma fara amfani da su: 

Google Firebase

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu
sabis Firebase daga Google yana ɗaya daga cikin mafi kyawun zaɓuɓɓuka azaman sabis na MBAaS don aikace-aikacen ku. Ya dade yana kafa kansa a matsayin kayan aiki mai amfani kuma yana da yawa ga sanannun aikace-aikace: Shazam, Duolingo, Lyft da sauransu. 
Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

MBAS

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Firebase yana kula da duk abin da aikace-aikacen hannu ke buƙata. Sabis ɗin yana haɗa cikakkun fasalulluka na baya, kamar ajiyar bayanai, aiki tare, tabbatarwa, ayyukan gajimare (kisa lambar baya), kuma a halin yanzu yana cikin beta. Kit ɗin Koyon Inji, wanda aikace-aikacen ke aiwatar da ayyuka daban-daban dangane da koyon injin (gane rubutu, abubuwa a cikin hotuna, da ƙari mai yawa). 

Nazarin

Wani muhimmin fasali na Firebase shine ban da aikin baya, sabis ɗin yana ba da zaɓuɓɓuka masu yawa don nazarin aikace-aikacen. Gina-in Google Analytics, rarrabuwar tushen mai amfani da sanarwar turawa. Hakanan a cikin 2017, Google ya sami babban saye ta hanyar siyan sabis ɗin Fabric da ake amfani da shi da yawa tare da haɗa shi cikin Firebase tare da Crashlytics, kayan aiki mai fa'ida sosai don bin diddigin bugu na app da tattara ƙididdiga da rahotanni kan hadarurrukan da suka faru akan na'urorin masu amfani.

Ƙarin ayyuka

Firebase yana ba da kayan aiki Wutar Wuta Mai Rarrabawa don aiwatar da hanyoyin haɗin kai zuwa abun cikin ku, tare da wannan kayan aikin zaku iya samar da hanyoyin haɗin kai zuwa aikace-aikacen idan an shigar, idan ba haka ba, suna aika mai amfani zuwa App Store ko Google Play don shigarwa. Hakanan, irin waɗannan hanyoyin haɗin yanar gizon suna aiki gwargwadon na'urar da suke buɗewa, idan kwamfuta ce, za a buɗe shafin a cikin mashigar yanar gizo, kuma idan na'urar ta kasance canzawa zuwa aikace-aikacen.

Google kuma yana ba ku damar gwada A/B ta amfani da aikace-aikacen ku Gwajin Firebase A/B kuma saita saitin nesa tare da kayan aiki Nisa Config

Complexity na hadewa

Ya bayyana a sarari cewa wannan sabis ɗin yana haɗa babban adadin fasali don aikace-aikacen ku. Don haɗin Firebase, ya kamata ku yi amfani da su SDK dandamalin da ake buƙata, gami da iOS, Android, JavaScript, da kuma na C ++ da Unity, waɗanda za su yi amfani sosai idan kun haɓaka wasanni. Yana da mahimmanci a lura cewa Firebase yana da cikakkun bayanai dalla-dalla da tushe mai fa'ida mai fa'ida, kuma a sakamakon haka, yawancin abubuwan da ke tallafawa akan gidan yanar gizo, ko amsoshin tambayoyi ne ko duba labarin.

AMINCI

Ko dogara ga Google al'amari ne na wani labarin dabam. A gefe guda, kuna da ingantaccen mai ba da sabis, kuma a gefe guda, ba ku taɓa sanin lokacin da "Google zai rufe wannan sabis ɗin kuma." Ba mamaki aka cire Google daga aikinsu "Kada ku zama mugu"

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Lokacin da mai bada yana da irin waɗannan albarkatu, zai zama alama cewa lokacin aiki ya kamata ya kasance 100%, amma har yanzu kuna iya samun rahotanni da yawa na matsaloli tare da sabis ɗin, misali, fadi daya daga cikin masu amfani: Downtime yana faruwa. A cikin yanayin Firebase, kuna iya cewa "lokacin aiki" yana faruwa". Kuma lalle ne, idan kun kalli ƙididdiga kan abubuwan da suka faru tare da sabis na Firebase, za mu ga cewa akwai duka ƙananan lokutan raguwa da cikakken ƙarewa na sa'o'i 5-7, wannan na iya zama mahimmanci ga sabis ɗin ku.

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Kuma a wasu lokuta matsalolin suna ɗaukar makonni. Kada mu manta cewa waɗannan ayyuka na iya gudanar da lamba mai mahimmanci da mahimmanci ga samfurin. Wannan kididdigar ba ta yi kama da farin ciki sosai ba.

kudin

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Manufofin farashin Firebase a bayyane yake kuma mai sauƙi, akwai tsare-tsare guda 3: Spark, Flame and Blaze. Sun bambanta a akida da juna. Yayin da Spark shiri ne na kyauta tare da iyakoki wanda ke ba ku damar turawa da gwada wani muhimmin sashi na ayyukan dandamali. Shirye-shiryen Flame da Blaze sun biya amfani. Harshen harshen wuta yana kashe ƙayyadaddun $25 a kowane wata, amma da gaske kuna samun Spark iri ɗaya, kawai tare da iyakoki mafi girma. 

Wuta ta bambanta da sauran. Yana ba ku damar amfani da damar dandamali a adadi mara iyaka, yayin da kuke biya gwargwadon albarkatun da kuke amfani da su. Wannan tsari ne mai sauƙin sassauƙa inda kawai ku biya don abubuwan da kuke amfani da su. Idan, alal misali, kun yanke shawarar amfani da dandamali kawai don aikace-aikacen gwaji, za ku biya kawai don wuce iyakokin gwaji kyauta.

Gabaɗaya, farashin Firebase yana bayyana sosai kuma ana iya faɗi. A cikin tsari, kun fahimci nawa wannan ko waccan aikin zai kashe, sannan kuma ƙididdige farashi lokacin ƙira ko canza sabis ɗin.

Takaitacciyar ta Firebase

Sabis na Firebase na Google cikakken mai ba da MBaaS ne wanda ke iyakance hadaddun kayan aikin da AWS da Azure ke da alaƙa kai tsaye. Duk ayyukan da suka wajaba don haɓaka bayan girgije yana cikin wurin, isasshen dama don nazari, sauƙin haɗin kai, ƙarancin shigarwar ƙarancin shiga da farashi mai gaskiya. 

Daga cikin tarnaƙi mara kyau - matsaloli tare da kwanciyar hankali na sabis. Abin takaici, babu wata hanya ta yin tasiri ga wannan, muna iya fata kawai ga injiniyoyin Google.
Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu
Ya dace da ku? Bi waɗannan hanyoyin haɗin don sanin Google Firebase daki-daki, koyi duk cikakkun bayanai kuma fara amfani da su: 

Kumulos

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Kumulos sabis ne na MBaaS mai zaman kansa wanda aka kafa a cikin 2011. 

MBAS

A matsayin bayan wayar hannu, Kumulos yana ba da daidaitattun kayan aikin da muka riga muka gani a cikin ayyukan da suka gabata. Hakanan yana yiwuwa a ƙirƙiri cikakken yaƙin neman zaɓe dangane da jadawalin da yanayin ƙasa, bin diddigin da gano faɗuwar, haɗin kai mai dacewa tare da Slack, Trello da Jira, adana bayanai da sarrafa izinin mai amfani.

Kamar Firebase, sabis ɗin yana kula da duk al'amurran da suka shafi daidaita nauyi, ƙima, da sauran batutuwan ababen more rayuwa.

Nazarin

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Kumulos yana da ɗimbin nazari da aka gina a ciki, gami da bayar da rahoto na lokaci-lokaci, rarrabuwar mai amfani, cikakken nazarin ɗabi'a, ƙididdigar ƙungiyar, da ƙari. An kirkiro dandalin ne don Big Data kuma yana shirye don aiki tare da adadi mai yawa. Ana nuna duk nazari a ainihin lokacin. Injin nazari na ciki yana tsinkayar fahimta iri-iri dangane da kididdigar da aka tattara.

Wani muhimmin fasali shine ikon adanawa da fitarwa bayanai zuwa wasu ayyuka, gami da: Salesforce, Google BigQuery, Amplitude da Tableau.

Ƙarin ayyuka

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Wani fasali mai ban sha'awa kuma da wuya a gani shine kayan aiki don inganta haɓaka app a cikin Store Store. Kumulos App Store ingantawa yana kimanta shafin aikace-aikacen ku kuma yana ba da shawarar mafita don inganta aiki. Yana bin abubuwan nasarar aikace-aikacen kamar kimar mai amfani da kimar ƙa'ida a cikin manyan ƙasashe, kuma yana samar da rahotanni dangane da waccan bayanan. 

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Yana da matukar ban sha'awa don samun kayan aiki na musamman don ɗakunan ci gaban wayar hannu, wanda ke ba da ingantaccen dubawa don sarrafa bayanan aikace-aikacen ga abokan ciniki daban-daban. Kazalika samar da rahotanni musamman ga abokan cinikin ku.

Complexity na hadewa

A Kumulos fadi da saitin SDKs don haɗin kai tare da kayan aikin gida da na giciye. Ana sabunta ɗakunan karatu da gaske kuma ana kiyaye su.

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

An bayyana cikakkun takardu don duk kayan aikin, akwai kuma koyawa da yawa da kuma shirye-shiryen misalai na amfani da dandamali.

AMINCI

Abin takaici, ban sami wata ƙididdiga ba kan kwanciyar hankalin sabar sabis ɗin Kumulos.

kudin

Baya ga gwajin kyauta, Kumulos yana da 3 shirin biya: Farawa, Kasuwanci da Hukumar. Suna aiki akan ka'idar "Na biya kawai don abin da nake amfani da shi." Abin takaici, sabis ɗin ba ya samar da jerin farashi a cikin jama'a, da alama an ƙididdige shi daban-daban, dangane da bukatun ku.

Bayanin sabis na gajimare don haɓaka bayanan baya na wayar hannu

Ba shi yiwuwa a yi magana daidai game da tsinkaya da girman biyan kuɗi ba tare da sanin ƙimar kansu ba don duk tsare-tsaren. Abu ɗaya yana farantawa - a fili, farashin yana da sauƙi.

Jimlar Kumulos

Kumulos yana ba da dandamali na MBAaS ta hanyoyi da yawa kama da Firebase. Ya ƙunshi duk mahimman saitin kayan aikin sabis na MBaS, cikakken nazari da iya ba da rahoto. Yana kama da ban sha'awa azaman tayin daban don ɗakunan aikace-aikacen wayar hannu, wanda ya haɗa ƙarin fa'idodi da yawa.

Daga mummunan - rashin kowane bayanai akan kwanciyar hankali na sabobin da farashin rufewa.

Ya cancanci a gwada? Bi waɗannan hanyoyin haɗin gwiwa don sanin Kumulos dalla-dalla, koyi duk cikakkun bayanai kuma fara amfani da su: 

ƙarshe

Zaɓin sabis na girgije don bayan wayar hannu yana da mahimmanci a ɗauka da gaske, saboda zai sami tasiri mai ban mamaki akan tsarin ci gaba da haɓaka aikace-aikacenku ko sabis na gaba. 

A cikin labarin, mun sake nazarin ayyuka 4: Microsoft Azure, AWS Amplify, Google Firebase da Kumulos. Daga cikinsu akwai manyan sabis na IaaS 2 da 2 MBaaS, waɗanda suka ƙware musamman a bayan wayar hannu. Kuma a cikin kowane zaɓin ya gamu da wasu matsaloli da ɓangarori marasa kyau.

Yana da mahimmanci a fahimci cewa babu cikakkiyar mafita. Zaɓin fasaha don aikin shine daidaitawa tsakanin mahimman abubuwa. Ina ba da shawarar ku sake bi ta su:

Aiki

Ayyukan dandali da kuka zaɓa yana tasiri kai tsaye akan hane-hane da kuke sanyawa a bayan ku. Koyaushe kuna buƙatar bayyana kan abubuwan da kuka fi ba da fifiko yayin zabar sabis, ko yana amfani da takamaiman fasali guda ɗaya, kamar sanarwar turawa don adana kuɗi, ko gina abubuwan more rayuwa a cikin mahalli iri ɗaya don daidaitawa da daidaita tsarin bayanku. 

Nazarin

Yana da wuya a yi tunanin ayyukan zamani ba tare da nazari ba. Bayan haka, wannan kayan aiki ne wanda ke ba ka damar inganta sabis, bincika masu amfani kuma, a sakamakon haka, samun ƙarin riba. Ingancin samfurin ƙarshe kai tsaye ya dogara da inganci da aikin nazari. Amma babu wanda ya damu don haɗa ƙididdigar ɓangare na uku, kasancewa ɓangaren nazari na Firebase, AppMetrica daga Yandex, ko wani abu wanda ya fi dacewa da ku.

Complexity na hadewa

Ƙimar haɗin kai kai tsaye yana rinjayar farashin kuɗi da albarkatun lokaci a cikin tsarin ci gaba, ba tare da ambaton yiwuwar rikitarwa na tsarin gano masu ci gaba ba saboda rashin amincewa ko babban kofa don shigar da kayan aiki.

Amincewa da kwanciyar hankali

Amincewa da kwanciyar hankali na kowane sabis shine ɗayan mahimman alamomi. Kuma lokacin da aikace-aikacen ku ke fama da matsaloli a gefen mai bayarwa, lamarin ba shi da daɗi. Mai amfani na ƙarshe bai damu da abin da ba daidai ba a can kuma ko kuna da laifi na musamman don gaskiyar cewa sabis ɗin baya aiki. Ba zai iya yin abin da ya shirya ba, kuma shi ke nan, ra'ayi ya lalace, bazai koma samfurin ba. Ee, babu ingantattun ayyuka, amma akwai kayan aikin da za a rage asara idan an sami matsaloli a ɓangaren mai bayarwa.

Manufofin farashin

Manufar farashin sabis shine ƙayyadaddun al'amari ga mutane da yawa, saboda idan ikon kuɗi bai dace da buƙatun mai bayarwa ba, to kawai ba za ku iya ci gaba da aiki tare ba. Yana da mahimmanci a yi la'akari da tsinkaya farashin sabis wanda samfurinka ya dogara da su. Farashi ya bambanta tsakanin sabis, amma galibi yana daidai da albarkatun da kuke amfani da su, ko adadin sanarwar da aka aiko ko girman rumbun kwamfutarka.

Kulle mai siyarwa

Yin amfani da waɗannan ayyuka, yana da mahimmanci kada a makale a kan mafita ɗaya, in ba haka ba za ku dogara gaba ɗaya akan shi kuma ku halaka kanku ga abin da ake kira "kulle mai siyarwa". Wannan yana nufin cewa idan wani abu ya faru da sabis ɗin, mai shi ya canza, jagorar haɓakawa ko rufewa, dole ne ku nemi sabon mai ba da MBaaS cikin gaggawa, kuma, dangane da girman aikace-aikacen, irin wannan motsi zai buƙaci lokaci mai mahimmanci. kuma, a sakamakon haka, kuɗin kuɗi. . Zai zama abin ban tsoro musamman idan an ɗaure bayan baya zuwa wasu ayyuka na musamman na mai ba da MBaS, tunda duk masu samarwa sun bambanta kuma ba duka suna da tsarin aiki iri ɗaya ba. Saboda haka, yana da wuya lokacin da zai yiwu a motsa "ba tare da jin zafi ba".

Za a iya taƙaita duka binciken a cikin tebur da ke ƙasa:

microsoft Azure

Sara AWS

Google Firebase

Kumulos

MBAaS Tools
sanarwar turawa, daidaita bayanai, 
sikelin atomatik da daidaita nauyi, da ƙari mai yawa

Nazarin

Nazari na ainihi

Bincike da yaƙin neman zaɓe a cikin Amazon Pinpoint

Google Analytics da Crashlytics don tattara rahotannin haɗari

Nazari na ainihi, nazarin ƙungiyoyi, aiki tare da Babban Bayanai da fitarwa zuwa wasu ayyuka

Ƙarin ayyuka

  1. Gina Automation
  2. Tsarin ƙasa
  3. AI kayan aiki
  4. Yawancin sauran sabis na Azure

  1. Farm na Kayan aiki
  2. Amplify Console
  3. Amazon Lex
  4. Yawancin sauran sabis na AWS

  1. Hanyoyin Haɗaɗɗiya
  2. Binciken A / B
  3. Nisa Config

  1. Ingantaccen App a cikin Store Store. 
  2. Ayyuka don haɓaka studio

Haɗin kai

  1. SDKs: iOS, Android, Xamarin, Phonegap
  2. Babban ƙofar shiga

  1. SDK: iOS, Android, JS, React Native
  2. Taimakon GraphQL
  3. Babban ƙofar shiga

SDK: iOS, Android, JS, C++, Unity

SDK: IOS, Android, WP, Cordova, PhoneGap, Xamarin, Unity, LUA Corona da ƙari.

Amincewa da kwanciyar hankali

Matsalolin rufewa (har zuwa sau 1 a wata)

Wuraren fita ba kasafai ba, galibi gargadi

Akwai lokuta masu wahala da duhu

Babu ƙididdiga

Manufofin farashin

  1. An ƙididdige su daga albarkatun da aka yi amfani da su
  2. Wahala wajen hasashen
  3. Farashin ya fi ayyukan MBAaS girma

  1. Spark (kyauta)
  2. Harshe (25$/m)
  3. Blaze (kowace amfani)

  1. Farawa
  2. ciniki
  3. Agency

Duk tsare-tsaren suna cajin kowane amfani

Don haka, mun bincika ayyukan girgije 4. Akwai da dama na sauran makamantan kayan aikin. Babu wani abu kamar cikakken sabis, don haka mafi kyawun dabarun nemo wanda ya dace shine sanin buƙatun mai ba ku da cinikin da kuke son yi da wuri-wuri. 
Muna son ku yi zabi mai kyau.

Bayanan kwanciyar hankali da aka ɗauka daga sabis ɗin https://statusgator.com/
Bayanan ƙimar mai amfani da aka ɗauka daga sabis ɗin www.capterra.com

Masu amfani da rajista kawai za su iya shiga cikin binciken. Shigadon Allah.

Kuma wane sabis kuka yi amfani da shi azaman abin baya don aikace-aikacenku?

  • microsoft Azure

  • AWS Amplify (ko AWS Mobile Hub)

  • Google Firebase

  • Kumulos

  • Sauran (akayyade a cikin sharhi)

Masu amfani 16 sun kada kuri'a. Masu amfani 13 sun kaurace.

source: www.habr.com

Add a comment