topic: Gudanarwa

Tsarin Windows na Linux (WSL) sigar 2: ta yaya hakan zai faru? (FAQ)

A ƙasan yanke fassarar FAQ ce da aka buga game da cikakkun bayanai na sigar WSL ta biyu na gaba (marubuci - Craig Loewen). Tambayoyin da aka rufe: Shin WSL 2 yana amfani da Hyper-V? Shin WSL 2 zai kasance akan Windows 10 Gida? Menene zai faru da WSL 1? Za a yi watsi da shi? Shin zai yiwu a gudanar da WSL 2 lokaci guda da sauran kayan aikin haɓakawa na ɓangare na uku (kamar VMWare ko Virtual […]

Hanyoyin haɓaka fasahar yanar gizo 2019

Gabatarwa Canjin dijital yana ɗaukar ƙarin fagage daban-daban na rayuwa da kasuwanci kowace shekara. Idan kasuwanci yana so ya zama mai gasa, shafukan yanar gizo na yau da kullun ba su isa ba, ana buƙatar aikace-aikacen wayar hannu da na yanar gizo waɗanda ba wai kawai samar wa masu amfani da bayanai ba, har ma suna ba su damar yin wasu ayyuka: karba ko oda kayayyaki da ayyuka, samar da kayan aiki. Misali, bai isa ba don bankunan zamani su sami […]

LLVM daga hangen nesa Go

Ƙirƙirar na'ura mai haɗawa aiki ne mai wuyar gaske. Amma, an yi sa'a, tare da ci gaban ayyuka kamar LLVM, an sauƙaƙe maganin wannan matsala sosai, wanda ya ba da damar ko da mai tsara shirye-shirye guda ɗaya don ƙirƙirar sabon harshe wanda ke kusa da aikin C. Yin aiki tare da LLVM yana da rikitarwa ta gaskiyar cewa wannan yana da wuyar gaske. tsarin yana wakiltar adadi mai yawa, sanye take da ƙananan takardu. Domin ƙoƙarin gyara wannan gazawar, marubucin littafin […]

Ana tura aikace-aikace zuwa VM, Nomad da Kubernetes

Sannu duka! Sunana Pavel Agaletsky. Ina aiki a matsayin jagorar ƙungiyar a cikin ƙungiyar da ke haɓaka tsarin isar da Lamoda. A cikin 2018, na yi magana a taron HighLoad ++, kuma a yau ina so in gabatar da kwafin rahoto na. Batun nawa an sadaukar da shi ne ga ƙwarewar kamfaninmu wajen tura tsarin da ayyuka zuwa wurare daban-daban. Tun zamaninmu na farko, lokacin da muka tura dukkan tsarin […]

Tarihin Intanet: Rushewa, Sashe na 1

Sauran labaran da ke cikin jerin: Tarihin Relay Hanyar "watsawar bayanai cikin sauri", ko Haihuwar marubuci mai tsayi Galvanism Entrepreneurs Kuma a nan, a ƙarshe, shine relay Talking telegraph Just connect Forgotten generation of relay computers Electronics. zamanin Tarihin kwamfutocin lantarki Prologue ENIAC Colossus Juyin Juya Halin Wutar Lantarki Tarihin transistor Haɓaka hanyar ku zuwa cikin duhu Daga maƙarƙashiyar yaƙi Multiple reinvention History of the Internet Rage Kashin Kashin baya, […]

cika shekaru 30 na rashin tsaro da ya mamaye

Lokacin da "black huluna" - kasancewar tsarin dajin daji na sararin samaniya - ya zama mai nasara musamman a cikin ƙazantattun ayyukansu, kafofin watsa labaru na rawaya suna kururuwa da farin ciki. Sakamakon haka, duniya ta fara kallon tsaro ta yanar gizo da mahimmanci. Amma abin takaici ba nan da nan ba. Sabili da haka, duk da karuwar yawan bala'o'in abubuwan da suka faru ta yanar gizo, duniya ba ta riga ta cika ba don matakan da suka dace. Koyaya, ana tsammanin cewa […]

Tarihin Intanet: Rushewa, Sashe na 2

Ta hanyar amincewa da amfani da cibiyoyin sadarwa na microwave masu zaman kansu a cikin "mafifi fiye da 890," FCC na iya fatan cewa za ta iya tura duk waɗannan cibiyoyin sadarwa masu zaman kansu zuwa cikin kwanciyar hankali na kasuwa kuma ta manta da su. Duk da haka, da sauri ya bayyana a fili cewa wannan ba zai yiwu ba. Sabbin mutane da ƙungiyoyi sun fito suna matsawa don canje-canje ga tsarin tsarin da ke akwai. Sun ba da sababbin sababbin […]

CampusInsight: daga sa ido kan ababen more rayuwa zuwa nazarin kwarewar mai amfani

An riga an haɗa ingancin hanyar sadarwa mara waya ta tsohuwa a cikin manufar matakin sabis. Kuma idan kuna son gamsar da manyan buƙatun abokan ciniki, kuna buƙatar ba kawai da sauri magance matsalolin cibiyar sadarwar da ke tasowa ba, har ma da tsinkaya mafi yaɗuwar su. Yadda za a yi? Kawai ta hanyar bin diddigin abin da ke da mahimmanci a cikin wannan mahallin - hulɗar mai amfani tare da hanyar sadarwa mara waya. Ana ci gaba da lodin hanyar sadarwa […]

Yadda za a gane lokacin da proxies ke kwance: tabbatar da wuraren zahiri na wakilan cibiyar sadarwa ta amfani da algorithm geolocation mai aiki

Mutane a duk duniya suna amfani da wakilai na kasuwanci don ɓoye ainihin wurinsu ko ainihin su. Ana iya yin hakan don magance matsaloli daban-daban, gami da samun damar bayanan da aka toshe ko tabbatar da keɓantawa. Amma yaya daidai ne masu samar da irin waɗannan wakilai lokacin da suke iƙirarin cewa sabar su tana cikin wata ƙasa? Wannan tambaya ce mai mahimmanci, tun daga amsar zuwa [...]

CJM don ingantaccen ingancin riga-kafi na DrWeb

Babin da Doctor Web ke cire DLL na sabis na Magician Samsung, yana bayyana shi a matsayin Trojan, kuma don barin buƙatun zuwa sabis na tallafi na fasaha, ba kawai kuna buƙatar rajista akan tashar ba, amma nuna lambar serial. Wanne, ba shakka, ba haka bane, saboda DrWeb yana aika maɓalli yayin rajista, kuma ana samar da lambar serial yayin rajista ta amfani da maɓallin - kuma ba a adana shi a KO'ina. […]

Manyan hatsarori a cibiyoyin bayanai: haddasawa da sakamako

Cibiyoyin bayanan zamani suna da aminci, amma duk wani kayan aiki yana rushewa lokaci zuwa lokaci. A cikin wannan ɗan gajeren labarin mun tattara mafi girman abubuwan da suka faru a cikin 2018. Tasirin fasahar dijital a kan tattalin arzikin yana girma, adadin bayanan da aka sarrafa yana ƙaruwa, ana gina sabbin wurare, kuma wannan yana da kyau idan dai duk abin yana aiki. Abin takaici, tasirin gazawar cibiyar bayanai kan tattalin arzikin kuma yana karuwa tun lokacin da mutane suka fara […]