Jadawalin albarkatu a cikin HPE InfoSight

Jadawalin albarkatu a cikin HPE InfoSight

HPE InfoSight sabis ne na girgije na HPE wanda ke ba ku damar tantance yiwuwar dogaro da al'amuran aiki tare da tsararrun HPE Nimble da HPE 3PAR. A lokaci guda kuma, sabis ɗin na iya ba da shawarar hanyoyin da za a warware matsalolin da za a iya yi nan da nan, kuma a wasu lokuta, ana iya yin matsala ta atomatik, ta atomatik.

Mun riga mun yi magana game da HPE InfoSight akan HABR, duba, misali, a nan ko a nan.

A cikin wannan sakon ina so in yi magana game da sabon fasalin HPE InfoSight - Mai tsara Albarkatu.

HPE InfoSight Resource Planner sabon kayan aiki ne mai ƙarfi wanda ke taimaka wa abokan ciniki sanin ko za su iya ƙara sabbin kayan aiki ko aikace-aikace zuwa tsararrun su dangane da abubuwan da ke akwai. Shin tsararrun za ta iya ɗaukar nauyin da aka ƙara ko za a buƙaci sabon tsararru? Idan ana buƙatar sabon tsari, wanne? Tsare-tsare Tsare-tsaren Albarkatun Hasashen yana taimakawa wajen fahimtar buƙatu daidai da girman girman haɓakar tsararrun da ke akwai ko girman sabon tsararru.

Mai tsara jadawalin yana ba ku damar yin abubuwa masu zuwa:

  • kwaikwayi yuwuwar sauye-sauye ga ayyukan da ake da su;
  • tantance tasiri akan albarkatun tsararru kamar su processor, iya aiki da ƙwaƙwalwar cache;
  • duba sakamako don nau'ikan tsararru daban-daban.

Ta hanyar tattara ƙididdiga da bayanai masu ma'ana game da aikin tsararraki (a cikin dukkan tushen tushen tsararraki) da kuma nazarin nauyin ayyuka daban-daban a cikin mahallin abokan ciniki da yawa, za mu iya gano wasu tasiri-da-sakamako da alaƙar ƙididdiga. Misali, mun san yadda cirewa ke shafar amfani da CPU a cikin nau'ikan tsararru daban-daban. Mun san cewa mahallin Desktop ɗin Virtual sun fi SQL kyau wajen haɓakawa da matsawa. Mun san cewa aikace-aikacen musanya suna da mafi girman kaso na jeri (saɓanin bazuwar) karantawa fiye da Virtual Desktop. Yin amfani da bayanai kamar wannan, za mu iya tsara tasirin canje-canjen lodi don hasashen buƙatun albarkatun don takamaiman ƙirar tsararru.

Bari mu ga yadda Mai tsara Jadawalin ke aiki a cikin misalai masu zuwa.

Mai tsara albarkatu yana gudana a cikin HPE InfoSight portal ƙarƙashin LABS. Bari mu fara da zaɓar sabon nauyin aiki - Ƙara Sabon Aiki (ban da wanda yake da shi). Wani zabin da za mu duba daga baya shine Ƙara Ayyukan Aiki.

Jadawalin albarkatu a cikin HPE InfoSight

Zaɓi nau'in kaya / aikace-aikacen:

Jadawalin albarkatu a cikin HPE InfoSight

Kuna iya yin canje-canje daban-daban ga sabon nauyin aiki kamar yadda ake buƙata: ƙarar bayanai, IOPs, nau'in aikin aiki, da yanayin cirewa.

Jadawalin albarkatu a cikin HPE InfoSight

Na gaba, za mu zaɓi tsararru (daga waɗanda ke samuwa a abokin ciniki) wanda muke son yin ƙirar wannan sabon aikin kuma danna maɓallin Analyze.

Jadawalin albarkatu a cikin HPE InfoSight

Sakamakon net shine tasirin wannan sabon aikin da aka tsara (ban da aikin aiki na yanzu) akan albarkatun CPU da iya aiki. Idan da mun zaɓi tsararrun filasha na matasan, za mu kuma ga tasiri a kan ma'aunin tsararru, amma a wannan yanayin muna da AF60 duk tsararrun filasha, wanda manufar ƙwaƙwalwar ajiyar cache (a kan SSD) ba ta aiki.

Mun ga (a hannun dama, a cikin babban zane - CPU yana buƙatar) cewa tsarin AF60, wanda muka tsara sabon kaya, ba shi da isasshen kayan aikin sarrafawa don aiwatar da sabon aikin: lokacin ƙara sabon kaya, CPU zai kasance. amfani da 110%. Zane na ƙasa (Buƙatun Ƙarfin) yana nuna cewa akwai isasshen ƙarfin sabon kaya. Baya ga tsararrun AF60, duka zane-zanen kuma suna nuna wasu samfuran tsararru - don kwatanta da yadda zai kasance idan muna da tsararru daban.

Jadawalin albarkatu a cikin HPE InfoSight

Hoton da ke gaba yana nuna abin da ke faruwa lokacin da muka duba akwatunan akwati da yawa na manyan kantuna (wani zaɓi lokacin zabar tsararrun tushe). Wannan zaɓi yana ba ku damar yin bincike don tsararraki iri ɗaya. Ana iya ganin cewa don jimlar (sabuwa da data kasance) nauyin AF80 guda ɗaya, ko tsararrun AF60 guda biyu, ko uku na AF40 sun wadatar.

Jadawalin albarkatu a cikin HPE InfoSight

Yin amfani da mai tsara kayan aiki, zaku iya kwaikwayi canje-canje a cikin nauyin na yanzu kawai. Don yin wannan, a mataki na farko kuna buƙatar zaɓar ƙara yawan aikin da ke akwai (maimakon ƙara sabon nauyin aiki - kamar yadda muka yi a farkon). Na gaba, zaku iya kwaikwayi canji a cikin nauyin da ke akwai kuma ku ga abin da wannan zai haifar. Misalin da ke ƙasa yana kwatanta nauyin ninka biyu da kuma ninka ƙarfin aiki don aikace-aikace kamar Fayil ɗin Fayil (watau, a cikin wannan misali ba mu ƙara ɗaukan nauyin akan tsararru ba, amma ƙara nauyin kawai don takamaiman nau'in aikace-aikacen).

Jadawalin albarkatu a cikin HPE InfoSight

A wannan yanayin, ana iya ganin cewa albarkatun tsararru suna ba da damar ninka nauyi don aikace-aikacen Server ɗin Fayil, amma ba fiye da ninki biyu ba - saboda Za a yi amfani da albarkatun CPU da kashi 99%.

Jadawalin albarkatu a cikin HPE InfoSight

source: www.habr.com

Add a comment