Me yasa CFOs ke motsawa zuwa samfurin farashin aiki a cikin IT

Me yasa CFOs ke motsawa zuwa samfurin farashin aiki a cikin IT

Me za a kashe kudi domin kamfani ya bunkasa? Wannan tambayar tana sa yawancin CFOs a farke. Kowane sashe yana jan bargo a kansa, kuma kuna buƙatar la'akari da abubuwa da yawa waɗanda ke shafar shirin kashe kuɗi. Kuma waɗannan abubuwan sau da yawa suna canzawa, suna tilasta mana mu sake duba kasafin kuɗi kuma mu nemi kuɗi cikin gaggawa don wata sabuwar hanya.

A al'adance, lokacin da ake saka hannun jari a IT, CFOs suna ba da fifikon kashe kuɗi na babban kuɗi akan kashe kuɗin aiki. Wannan ya fi sauƙi, saboda zai yiwu a yi la'akari da fa'idodin raguwa na dogon lokaci daga manyan kudade na lokaci guda don siyan kayan aiki. Duk da haka, ƙarin sababbin gardama suna fitowa don goyon bayan tsarin farashin aiki, wanda sau da yawa ya zama mafi dacewa fiye da samfurin babban birnin.

Me yasa hakan ke faruwa


Akwai wurare da yawa da ke buƙatar babban jari kuma ya kamata su kasance cikin kasafin da aka amince da su. Ana buƙatar tsara waɗannan kashe kuɗi a gaba, amma hasashen buƙatun nan gaba yana da matuƙar wahala da haɗari. Ee, ana iya hasashen ainihin farashin ayyukan da aka amince. Amma abin da aka tsara ba koyaushe ya zo daidai da abin da kasuwancin ke buƙata a cikin wannan lokacin ba. Fasaha suna haɓaka cikin sauri, kuma buƙatun kayan aikin IT suna zama ƙasa da ƙarancin tsinkaya.

Yanayin kasuwa yana canzawa da sauri ta yadda masu kasuwanci da sassan kuɗi suna ƙara yin amfani da gajeren lokacin tsarawa. Ana amfani da Scrum tare da sprints a cikin gudanarwa da tsarin tsarawa, kuma ana canza kayan aikin IT zuwa gajimare. Ya zama rashin dacewa da rashin gasa don tsara manyan kashe kuɗi don sabunta kayan aiki da samun kuɗi don ƙaddamar da aikin.

Abin da a baya ya buƙaci ginin gabaɗaya, tarin kayan masarufi, ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru don kulawa da lokaci mai yawa don sarrafawa da hulɗa yanzu ya dace da rukunin kulawa da buɗe a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka na yau da kullun. Kuma yana buƙatar ƙananan kuɗi kaɗan. Kasuwanci suna da zaɓuɓɓuka da yawa don haɓaka tun lokacin da za su iya samun sabuwar fasaha mafi girma ba tare da sun kwashe kuɗi masu yawa daga cikin kasafin kuɗin su don biya shi ba. Wannan yana ba ku damar rage farashi da kuma jagorantar kuɗaɗen da aka adana zuwa wasu ayyukan waɗanda kuma ke ba da gudummawa ga haɓakar kuɗin shiga na kamfani.

Menene rashin lahani na samfurin kashe kuɗi?

  • Ana buƙatar babban adadin kuɗi lokaci ɗaya, duk lokacin da aka canza wurin shakatawa / sabunta IT;
  • Matsaloli marasa tabbas tare da ƙaddamarwa da kafa matakai;
  • Akwai bukatar a hada kai da kuma amince da manyan kasafin kudi;
  • An tilasta wa kamfanin yin amfani da fasahohin da ya riga ya biya.

Menene samfurin aiki ke bayarwa?

Tsarin biyan kuɗi na wata-wata kawai don albarkatu da sabis ɗin da aka yi amfani da shi shine ƙirar tsadar aiki. Yana sa kasuwancin ya zama abin tsinkaya, mai aunawa da sarrafawa. Wannan yana kawo kwanciyar hankali kuma yana kwantar da tsarin juyayi na CFO.

Ga masu haɓaka IT, hanyoyin samar da girgije dangane da tsarin aiki suna daidai da saurin gwaji da ƙaddamar da ayyukan, wanda ke da mahimmanci musamman a cikin yanayin gasa mai ƙarfi. Wannan samfurin yana ba da damar:

  • Biyan albarkatun da aka cinye a zahiri waɗanda ake buƙata anan da yanzu;
  • Yi aiki tare da gajerun lokutan tsarawa daidai da agile Scrum model;
  • Yi amfani da kuɗaɗen da aka 'yantar da su don wasu mahimman saka hannun jari ga kamfani maimakon ɗaya mai girma - don siyan kayan aiki da ɗaukar kwararru;
  • Mahimmanci ƙara saurin ayyuka a cikin lokacin;
  • Yi saurin juyowa.

Amfanin motsa kasuwancin ku zuwa gajimare ana iya gani nan da nan. Ba za ku ƙara yin hasashen buƙatar albarkatun watanni kafin ƙaddamar da sabon aikin ba, nemi sarari don sabbin sabobin, buga guraben aiki da yawa da yin hulɗa tare da 'yan takara.
Wasu masu shakka suna jayayya cewa ƙaura zuwa tsarin aiki na iya sa tsabar kuɗi ta ragu da tsinkaya tunda farashin yana da alaƙa da ainihin amfani. Misali, zirga-zirgar gidan yanar gizon ku ta yi tashin gwauron zabo saboda bidiyon YouTube ɗinku ya zama hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri. Ba ku yi hasashen karuwar ba zato ba tsammani da kashe kuɗi za su yi tashin gwauron zabi a wannan watan. Amma kuna iya ƙara yawan albarkatun da ake cinyewa ta yadda kowa zai iya zuwa shafin kuma ya saba da tayin kamfanin.

Menene zai faru da samfurin babban birnin? Yaya yuwuwar rukunin yanar gizon zai faɗo ƙarƙashin cunkoson ababen hawa kwatsam saboda ba ku yi kasafin kuɗi don ƙarin ƙarfin uwar garken lokacin da kuke tsara kasafin ku na shekara ba?

Me yasa girgijen ke taimaka wa kasuwanci su ci gaba

Canje-canje masu sauri a fagen fasaha na kowane kasuwanci nan da nan yana nuna samfurin aiki. Kamfanoni ba sa ɓarna kuɗi akan ƙarfin kayan aikin da ba a yi amfani da su ba ko lokacin aiki na ƙarin ma'aikata. Gajimare yana adana kuɗi na gaske.

  • Babu saka hannun jari a cikin sauri zama kayan aiki mara amfani;
  • Babu ciwon kai tare da kasafin kuɗi, duk abin da ake iya gani da kuma iya sarrafawa;
  • Sabunta kayan aiki - a farashin mai samar da girgije;
  • Babu ƙarin biyan kuɗi, tunda ana yawan amfani da lissafin sa'a;
  • Babu takardun kudi na wutar lantarki da ake buƙata don aikin al'ada na ɗakin uwar garke.

Idan kasuwanci yana buƙatar haɓaka, kamfanin Cloud4Y yana ba da shawarar yin la'akari da canja wurin kayan aiki ko ayyuka na mutum zuwa gajimare. Kuna iya mantawa game da rikice-rikice na hardware na uwar garken, faɗaɗa raƙuman ruwa, ganowa da kiyaye ƙwararrun ma'aikatan fasaha don kula da kayan more rayuwa, da sauransu. Biyan kuɗi mai sauƙi na wata-wata yana ba ku damar ƙara saka hannun jari a wasu wuraren da ke taimakawa kasuwancin ku haɓaka.

source: www.habr.com

Add a comment