Wasikar a kan "Malinka"

Zayyana

Wasiku, wasiku... "A halin yanzu, kowane mai amfani da novice zai iya ƙirƙirar akwatin saƙo na lantarki kyauta, kawai yayi rajista akan ɗaya daga cikin hanyoyin Intanet," in ji Wikipedia. Don haka gudanar da sabar saƙon ku don wannan baƙon abu ne. Duk da haka, ba na yin nadamar watan da na yi a kan haka, tun daga ranar da na shigar da OS zuwa ranar da na aika da wasiƙa ta farko zuwa ga mai adireshi a Intanet.

A zahiri, masu karɓar iptv da “kwamfutar allo guda ɗaya bisa na’urar sarrafa Baikal-T1,” da kuma Cubieboard, Banana Pi da sauran na’urorin da aka sanye da microprocessors na ARM ana iya sanya su a daidai matakin da “raspberries.” An zaɓi "Malinka" a matsayin zaɓin da aka fi tallata shi. An ɗauki fiye da wata ɗaya don nemo aƙalla wasu amfani masu amfani don wannan “kwamfutar allo guda ɗaya”. A ƙarshe, na yanke shawarar ƙaddamar da sabar saƙo a kai, bayan da kwanan nan na karanta wani labari na almarar kimiyya game da gaskiyar kama-da-wane.

"Wannan kyakkyawan hangen nesa ne na makomar gidan yanar gizon," in ji Wikipedia. Shekaru 20 sun shude tun ranar da aka fara bugawa. Gaba ta iso. Duk da haka, ba ze zama mai kyau a gare ni ba tare da masu biyan kuɗi dubu bakwai ba, dubu goma rubles na "shigarwa na kowane wata don shafin na," da dai sauransu. Wanne, mai yiwuwa, ya tura ni zuwa ga “tsararrun hanyoyin sadarwar zamantakewa” tare da “ƙananan adadin abubuwan so akan saƙonsu (sabbin masu amfani - N.M.)”, yin rijistar yanki da ƙaddamar da sabar nawa.

Ba ni da kwarewa a dokoki. Sai dai idan na sami sako a wayar hannu game da buƙatar tabbatar da bayanan sirri dangane da shigar da aiwatar da gyare-gyare ga dokar tarayya mai lamba 126-FZ, wannan ita ce dokar da na sani.

Kuma sai ya zama cewa waɗannan dokokin sun kasance kamar namomin kaza bayan ruwan sama. Idan na ci gaba da yin amfani da wasiku na kyauta, da wataƙila ban sani ba.

"Kuma ni da kai yanzu?"

Da fari dai, babu mai shirya sabis na imel a cikin doka. Akwai “mai tsara sabis na saƙon nan take,” amma wannan ya ɗan bambanta. Ƙarin "don bukatun sirri, iyali da iyali", ba shakka, yana cirewa daga wannan mai shirya duk wajibai da doka ta tanada, amma duk da haka ba daga mai tsarawa wanda ake bukata ba.

Samun littafin Ubuntu Server a hannu, tare da doka, Ina tsammanin ban da yin taɗi tare da saƙonnin su nan take, “don karɓa, aikawa, aikawa da (ko) sarrafa saƙon lantarki daga masu amfani da Intanet,” ana kuma niyya sabis na imel ( wanda yake bayyane), da sabar fayil (wanda ba a bayyane yake ba).

Ƙaddamarwa

Idan aka kwatanta da sauran labaran anan tare da hashtag postfix, halittata, ba shakka, tana da matuƙar mahimmanci. Babu tabbacin mai amfani, babu bayanan bayanai, babu masu amfani waɗanda ba a haɗa su da asusun gida ba (na farko da na uku suna cikin “ƙaramar sabar saƙo”; bayanan yana kusan ko’ina, kamar dovecat).

"Shigar da tsarin wasiku, a ganina, shine aiki mafi wahala a gudanar da tsarin," wani mai amfani da Habra ya rubuta sosai. Masu bi PostfixBasicSetupHowto (na help.ubuntu.com), Na yi, duk da haka, na ƙetare sassan game da bayanan laƙabi, fayilolin turawa, da laƙabi.

Amma don ssl/tls Na ɗauki layin daidaitawa guda 12 tare da layin umarni 9 don bash don ƙirƙirar takaddun shaida daga kwazo Postfix. labarai akan CommunityHelpWiki (a kan yanki guda help.ubuntu.com) (kawai wannan ssl/tls yana aiki - wannan shine tambayar). Tacewar zaɓi a cikin asusun sirri na mai bada, nat akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (Na kashe saita Mikrotik muddin zai yiwu; Na aika wasiƙu ta hanyar haɗa uwar garken imel kai tsaye zuwa kebul na mai ba da Intanet da aka shigar a cikin ɗakin), umarnin mail, mailq, postsuper -d mai ganowa, fayil shima yana da amfani /var/log/mail.log, siga ko da yaushe_add_missing_headers, bayani game da rikodin ptr, a ƙarshe, shafin mail-tester.com (tare da ƙirar oligophrenic), wanda ba a rubuta shi a cikin “mail ” labarai kan Habr, kamar dai al’amari ne na hakika .

Wasikar a kan "Malinka"
Kafin gyara ƙimar sigar sunan myhostname a cikin fayil /etc/postfix/main.cf

Wasikar a kan "Malinka"
Bayan gyara darajar ma'anar myhostname a cikin fayil /etc/postfix/main.cf

Wasiƙar farko daga sabis ɗin tallafi na fasaha na mai ba da Intanet ya koya mini cewa babu buƙatar buɗe wasiƙu ta hanyar amfani da shirin mail console, ta yadda daga baya za a iya buɗe su da karantawa ta hanyar amfani da abokin ciniki na imel da aka saba. A bayyane yake, wannan ba matsala bane "ga masu gudanarwa na novice".

Akasin haka, a cikin sharhin (zuwa wasu labaran tare da hashtag postfix) wani mai amfani da Habr yana tambaya "don rikitar da abubuwa kadan, yaya game da mu'amalar yanar gizo zuwa sassa daban-daban da kuma tabbatarwa daga bayanan bayanai", ga wani "a fili, shi ne ya fi dacewa. da wuya ga waɗanda ba su taɓa gwada wani abu mai zaki fiye da radish: kernel haruurruka, tsaro (selinux / apparmor), dan kadan rarraba tsarin ...", na uku ya rubuta game da "iRedmail script". Kuna jira na gaba don bayar da shawarar rubutu game da IPv6.

Sabis ɗin imel ɗin ba dawakai ba ne da ke cikin sarari, ɓangarori ne na gabaɗaya - daga zabar kwamfuta da sunan yanki zuwa kafa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa - wanda babu jagorar kafa sabar saƙon da zai iya rufewa (kuma a ciki ba za ku taɓa taɓa yin hakan ba. karanta hardware - Postfix SMTP gudun ba da sanda da ikon samun dama, akwai akan gidan yanar gizon Postfix na hukuma).

Mikrotik labari ne daban.

Ok ya wuce Yanzu. Imel ya daina zama saitin umarni na wasan bidiyo, fayilolin sanyi (ciki har da saitin dns), rajistan ayyukan, takardu, lambobi hexadecimal maimakon haruffan Rasha (bisa ga tebur koi8-r) a cikin wasiƙar da aka karɓa kuma ya kasance sanannen imel abokin ciniki tare da ka'idojin imap, pop3, smtp, asusun ajiya, saƙon mai shigowa da aika.

Gabaɗaya, yayi kama da yadda imel yayi kama da amfani da sabis na imel kyauta daga manyan kamfanonin IT.

Ko da yake ba tare da haɗin yanar gizo ba.

Ayyuka

Duk da haka, babu kuɓuta daga kallon rajistan ayyukan!

Ina gaggawar faranta wa waɗanda suke tsammanin karantawa game da duhu a nan. Domin ba zan iya kiran shi da wani abu ba face bayyanar wasu ɓoyayyun duhun da aka cika wasiƙun sabuwar sabar da aka ƙirƙira, wato, cikin kwanaki biyu (bayan haɗa kai tsaye) tare da saƙonnin game da ƙoƙarin haɗi ta hanyar pop3 a ƙarƙashin daban-daban. Sunaye daga adiresoshin IP guda biyu (Na yi kuskure da farko cewa uwar garken ne lokaci-lokaci yana ƙoƙarin aika wasiƙun guda biyu daga jerin gwano, kuma ban yi tunanin ko kaɗan cewa saƙo na zai iya sha'awar wani a Intanet ba).

Waɗannan yunƙurin ba su daina ba ko da bayan na haɗa uwar garken ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Rubutun yau suna cike da haɗin smtp daga adireshin IP iri ɗaya wanda ban sani ba. Duk da haka, na kasance da gaba gaɗi cewa ban ɗauki wani mataki a kan wannan ba: Ina fata cewa ko da sunan mai amfani don karɓar haruffa an zaɓi daidai, maharin ba zai iya tantance kalmar sirri ba. Na tabbata da yawa za su ga wannan ba shi da aminci, kamar yadda yake tare da hare-haren yau sun dogara ga saitunan saƙo na SMTP da ikon shiga cikin /etc/postfix/main.cf.

Kuma za su fasa kariyar wasiƙuna zuwa ga maharba.

source: www.habr.com

Add a comment