Power atomatik VS Logic Apps. Janar bayani

Sannu duka! Bari muyi magana a yau game da samfuran Power Automate da Logic Apps. Sau da yawa, mutane ba sa fahimtar bambance-bambancen da ke tsakanin waɗannan ayyuka da kuma wane sabis ya kamata a zaɓa don magance matsalolin su. Bari mu gane shi.

Microsoft Power atomatik

Microsoft Power Automate sabis ne na tushen girgije wanda ke ba masu amfani damar ƙirƙirar ayyukan aiki don sarrafa ayyukan kasuwanci da matakai masu cin lokaci. An yi nufin wannan sabis ɗin don Masu Haɓaka Jama'a - masu amfani waɗanda ba 100% masu haɓakawa ba, amma suna da hannu wajen haɓaka aikace-aikacen da sarrafa kansa.

Microsoft Power Automate wani ɓangare ne na Microsoft Power Platform, wanda kuma ya haɗa da irin waɗannan ayyuka kamar Power Apps, Power BI da Wutar Wuta. Wannan dandamali yana ba ku damar samun duk mahimman bayanan da ake buƙata daga sabis na Office 365 masu alaƙa da haɗa su cikin aikace-aikace, kwararar bayanai, rahotanni, gami da sabis na mataimaka.

Power atomatik VS Logic Apps. Janar bayani

Ƙirƙirar kwararar wuta ta atomatik yana dogara ne akan manufar "trigger" => "tsarin aiki". Gudun yana farawa akan takamaiman faɗakarwa, wanda zai iya zama, misali, ƙirƙirar abu a cikin jerin SharePoint, karɓar sanarwar imel, ko buƙatar HTTP. Bayan farawa, sarrafa ayyukan da aka saita a cikin wannan zaren zai fara. A matsayin ayyuka, ana iya amfani da masu haɗin kai zuwa ayyuka daban-daban. A halin yanzu, Microsoft Power Automate yana goyan bayan fiye da 200 ayyuka da ayyuka na ɓangare na uku daban-daban daga irin waɗannan ƙattai kamar Google, Dropbox, Slack, WordPress, da kuma sabis na zamantakewa daban-daban: Blogger, Instagram, Twitter, Youtube, Facebook da sauran su. Tabbas, ban da wannan, ana samun haɗin kai tare da aikace-aikacen Office 365. Don sauƙaƙe amfani da Microsoft Power Automate, Microsoft yana ba da adadi mai yawa na daidaitattun samfura don aikace-aikace da al'amuran daban-daban waɗanda za mu iya amfani da su ta hanyar cika saitin da ake buƙata kawai. sigogi. Masu amfani kuma za su iya ƙirƙirar samfuri da kansu a cikin masu ƙira kuma su buga su don amfani da wasu masu amfani.

Daban-daban na Microsoft Power Automate sune:

  1. Samuwar adadi mai yawa na masu haɗin kai zuwa sabis na ɓangare na uku daban-daban.
  2. Taimako don haɗin kai tare da sabis na Office 365 kanta.
  3. Ikon ƙaddamar da kwararar ruwa bisa wani takamaiman abin faɗakarwa - alal misali, yanayin haɗin kai lokacin da, lokacin karɓar wasiƙa a cikin akwatin saƙo na Gmail, kuna buƙatar fara jerin ayyuka a cikin wani sabis ɗin, misali, aika saƙo a cikin Ƙungiyoyi kuma ƙirƙirar. shigarwa a cikin jerin SharePoint.
  4. Ikon cire zaren, tare da cikakkun bayanai game da yanayin zaren a kowane matakinsa.

Koyaya, Microsoft Power Automate shine sauƙaƙan sigar sabis ɗin Apps Logic. Abin da wannan ke nufi shine lokacin da kuka ƙirƙiri kwararar Wuta ta atomatik, ana ƙirƙiri kwararar ƙa'idodi na Logic a ƙarƙashin hular don aiwatar da dabaru na al'ada. A taƙaice, Power Automate yana amfani da injin Logic Apps don aiwatar da kwarara.

Microsoft Power Automate yana samuwa a halin yanzu azaman ɓangare na biyan kuɗi na Office 365, ko azaman keɓantaccen tsari wanda mai amfani ko rafi ya saya.

Power atomatik VS Logic Apps. Janar bayani

Yana da kyau a lura cewa masu haɗin ƙima suna samuwa kawai lokacin siyan wani tsari na daban. Biyan kuɗi na Office 365 baya samar da masu haɗin ƙima.

Logic Apps

Logic Apps sabis ne wanda ke cikin Sabis ɗin App na Azure. Azure Logic Apps wani bangare ne na dandalin Haɗin kai na Azure, wanda ya haɗa da ikon samun damar API na Azure. Kamar Power Automate, Logic Apps sabis ne na girgije wanda aka tsara don sarrafa ayyukan kasuwanci da sarrafawa. Koyaya, yayin da Microsoft Power Automate ke da niyya ga tafiyar da tsarin kasuwanci, Logic Apps ya fi mai da hankali kan toshe dabaru na kasuwanci waɗanda ke cikin cikakkiyar hanyar haɗin kai. Irin waɗannan yanke shawara zasu buƙaci ƙarin kulawa da kulawa. Ɗaya daga cikin manyan bambance-bambance a cikin Apps Logic shine ikon tantance yawan adadin abubuwan dubawa. Power atomatik bashi da wannan saitin.

Power atomatik VS Logic Apps. Janar bayani

Misali, ta amfani da Logic Apps zaka iya sarrafa al'amura kamar:

  1. Gudanarwa da tura umarni zuwa sabis na girgije da tsarin gida.
  2. Aika sanarwar imel ta amfani da Office 365 lokacin da abubuwan da suka faru suka faru a cikin tsarin, aikace-aikace, da ayyuka.
  3. Matsar da fayilolin da aka canjawa wuri daga uwar garken FTP zuwa Ma'ajiyar Azure.
  4. Bibiyar labaran kafofin watsa labarun kan takamaiman batu da ƙari mai yawa.

Tare da Microsoft Power Automate, Logic Apps yana ba ku damar ƙirƙirar kwararar matakai daban-daban na rikitarwa, ba tare da rubuta lambar ba, amma farashin anan ya ɗan bambanta. Logic Apps yana amfani da tsarin biyan kuɗi kamar yadda kuke tafiya. Wannan yana nufin cewa babu buƙatar siyan biyan kuɗi daban kuma duk masu haɗin suna samuwa nan take. Koyaya, kowane aiwatar da aiki a cikin zaren yana ɗaukar wasu kuɗi.

Power atomatik VS Logic Apps. Janar bayani

Lokacin haɓaka Logic Apps yana gudana, yana da daraja la'akari da cewa farashin gudanar da daidaitattun masu haɗawa da masu haɗin Kasuwanci ya bambanta.

A cikin labarin na gaba, za mu dubi mene ne bambance-bambancen da ke tsakanin ayyukan Power Automate da Logic Apps, da kuma hanyoyi daban-daban masu ban sha'awa na hulɗar ayyukan biyu.

source: www.habr.com

Add a comment