PowerShell don masu farawa

Lokacin aiki tare da PowerShell, abu na farko da muke fuskanta shine umarni (Cmdlets).
Kiran umarni yayi kama da haka:

Verb-Noun -Parameter1 ValueType1 -Parameter2 ValueType2[]

Taimake

Ana samun damar taimako a cikin PowerShell ta amfani da umarnin Get-Help. Kuna iya ƙayyade ɗaya daga cikin sigogi: misali, daki-daki, cikakke, kan layi, showWindow.

Get-Help Get-Service -full zai dawo da cikakken bayanin yadda umarnin Sabis-Sabis ke aiki
Get-Help Get-S* zai nuna duk samuwan umarni da ayyuka da suka fara da Get-S*

Hakanan akwai cikakkun bayanai akan gidan yanar gizon Microsoft na hukuma.

Anan akwai taimako na misali don umarnin Get-Evenlog

PowerShell don masu farawa

Idan an haɗa sigogi cikin maƙallan murabba'i [], na zaɓi ne.
Wato, a cikin wannan misali, sunan mujallar kanta wajibi ne, da sunan ma'auni A'a. Idan nau'in siga da sunansa an haɗa su cikin baƙaƙe tare, to siga na zaɓi ne.

Idan ka kalli siginar EntryType, za ka iya ganin ƙimar da ke ƙunshe a cikin takalmin gyaran kafa. Don wannan siga, za mu iya amfani da ƙayyadaddun ƙididdiga kawai a cikin takalmin gyaran kafa.

Za mu iya ganin bayani game da ko ana buƙatar siga a cikin bayanin da ke ƙasa a cikin filin da ake buƙata. A cikin misalin da ke sama, sifa ta Bayan zaɓin zaɓi ne saboda An saita abin da ake buƙata zuwa ƙarya. Na gaba za mu ga filin matsayi sabanin wanda ya ce Sunan. Wannan yana nufin cewa za a iya isa ga ma'aunin da suna kawai, wato:

Get-EventLog -LogName Application -After 2020.04.26

Tunda ma'aunin LogName yana da lamba 0 da aka kayyade maimakon Sunan, wannan yana nufin za mu iya samun damar siga ba tare da suna ba, amma ta hanyar ƙididdige shi a cikin jerin da ake buƙata:

Get-EventLog Application -After 2020.04.26

Bari mu ɗauki wannan tsari:

Get-EventLog -Newest 5 Application

wanda aka ce masa

Domin mu iya amfani da saba umarni daga na'ura wasan bidiyo, PowerShell yana da laƙabi (Alias).

Misali wanda aka laƙafta don umarnin Saita-Location shine cd.

Wato, maimakon kiran umarnin

Set-Location “D:”

za mu iya amfani

cd “D:”

Tarihi

Don duba tarihin kiran kira, zaka iya amfani da Get-History

Ƙaddamar da umarni daga tarihi Kira-Tarihi 1; Kira-Tarihi 2

Share Tarihi Share-Tarihi

Pipeline

Bututun da ke cikin wutar lantarki shine lokacin da sakamakon aikin farko ya wuce zuwa na biyu. Ga misalin amfani da bututun:

Get-Verb | Measure-Object

Amma don ƙarin fahimtar bututun, bari mu ɗauki misali mafi sauƙi. Akwai tawaga

Get-Verb "get"

Idan muka kira Get-Help Get-Verb -Full taimako, za mu ga cewa ma'aunin Verb yana karɓar shigarwar bututun kuma an rubuta ByValue a cikin baka.

PowerShell don masu farawa

Wannan yana nufin cewa za mu iya sake rubuta Get-Verb "samu" zuwa "samu" | Samun-Verb.
Wato, sakamakon furci na farko shine kirtani kuma ana wuce shi zuwa ma'aunin Verb na umarnin Get-Verb ta hanyar shigar da pipline ta ƙima.
Hakanan shigar da bututun na iya zama ByPropertyName. A wannan yanayin, za mu wuce wani abu da ke da dukiya mai irin wannan suna Verb.

canji

Ba a buga sauye-sauye masu ƙarfi kuma an ƙayyade su tare da alamar $ a gaba

$example = 4

Alamar > tana nufin saka bayanai a ciki
Misali, $emple > File.txt
Tare da wannan furci za mu sanya bayanan daga ma'aunin $eample a cikin fayil
Daidai da Set-Content -Value $eample -Path File.txt

iri-iri

Farkon tsararru:

$ArrayExample = @(“First”, “Second”)

Fara tsararrun fanko:

$ArrayExample = @()

Samun ƙima ta fihirisa:

$ArrayExample[0]

Sami gaba dayan tsararru:

$ArrayExample

Ƙara wani abu:

$ArrayExample += “Third”

$ArrayExample += @(“Fourth”, “Fifth”)

Raba:

$ArrayExample | Sort

$ArrayExample | Sort -Descending

Amma tsararrun kanta ba ta canzawa yayin wannan rarrabuwa. Kuma idan muna son tsararrun su sami rarrabuwar bayanai, to muna buƙatar sanya ƙididdiga masu ƙima:

$ArrayExample = $ArrayExample | Sort

Babu ainihin hanyar cire wani abu daga tsararru a cikin PowerShell, amma kuna iya yin hakan ta wannan hanyar:

$ArrayExample = $ArrayExample | where { $_ -ne “First” }

$ArrayExample = $ArrayExample | where { $_ -ne $ArrayExample[0] }

Cire tsararru:

$ArrayExample = $null

Kulle

Maɗaukaki syntax:

for($i = 0; $i -lt 5; $i++){}

$i = 0
while($i -lt 5){}

$i = 0
do{} while($i -lt 5)

$i = 0
do{} until($i -lt 5)

ForEach($item in $items){}

Fita daga madauki.

Yin watsi da abubuwan ci gaba.

Kalamai na Sharadi

if () {} elseif () {} else

switch($someIntValue){
  1 { “Option 1” }
  2 { “Option 2” }
  default { “Not set” }
}

aiki

Ma'anar Aiki:

function Example () {
  echo &args
}

Ayyukan Gudu:

Example “First argument” “Second argument”

Ma'anar jayayya a cikin aiki:

function Example () {
  param($first, $second)
}

function Example ($first, $second) {}

Ayyukan Gudu:

Example -first “First argument” -second “Second argument”

Bambanci

try{
} catch [System.Net.WebException],[System.IO.IOException]{
} catch {
} finally{
}

source: www.habr.com

Add a comment