Muna bincika iyawar Intel Xeon Gold 6254 don yin aiki tare da 1C a cikin gajimare bisa ga gwajin Gilev.

Muna bincika iyawar Intel Xeon Gold 6254 don yin aiki tare da 1C a cikin gajimare bisa ga gwajin Gilev.

Komawa a cikin bazara na wannan shekara, mun canja wurin abubuwan more rayuwa girgije mClouds.ru don sabo Xeon Gold 6254. Ya yi latti don yin cikakken nazari na mai sarrafawa - yanzu fiye da shekara guda ya wuce tun lokacin da aka saki "dutse" akan sayarwa, kuma kowa ya san cikakkun bayanai game da mai sarrafawa. Koyaya, fasalin guda ɗaya shine abin lura, mai sarrafawa yana da mitar tushe na 3.1 GHz da 18, waɗanda, tare da haɓakar turbo, duk suna iya aiki lokaci guda a mitar 3,9 GHz, wanda ke ba mu damar, a matsayin mai ba da girgije, don “jirgin ruwa. "Koyaushe babban mitar mai girma zuwa na'urar sarrafa injina. 

Duk da haka, har yanzu muna da sha'awar kimanta ikonsa a ƙarƙashin kaya. Bari mu fara!

Taƙaitaccen bayanin na'urar sarrafawa

Kamar yadda muka rubuta a sama, processor ya riga ya saba wa kowa, amma za mu ɗan ba da ƙayyadaddun sa:

Sunan lamba

Cascade Lake

Yawan Cores

18

CPU tushe agogo

3,1 GHz

Matsakaicin saurin agogo tare da fasahar Turbo Boost akan duk nau'ikan

3,9GHz

Nau'in ƙwaƙwalwar ajiya

DDR4-2933

Max. adadin tashoshin ƙwaƙwalwar ajiya

6

Muna gudanar da gwaji

Don gwajin, mun shirya uwar garken kama-da-wane tare da 8 cores da 64 GB na ƙwaƙwalwar ajiya da aka keɓe ga na'ura mai mahimmanci, bayanan yana samuwa a kan tafkin sauri bisa tsarin SSD. Muna yin gwaji akan bayanan Microsoft SQL Server 2014, yayin da tsarin aiki shine Windows Server 2016 kuma, ba shakka, ba za mu iya yin ba tare da abu mafi mahimmanci ba - 1C: Enterprise 8.3 (8.3.13.1644).

Mun kuma kula gwaje-gwaje na abokan aikinmu daga Krok. Idan ba ku karanta ba, to a takaice: an gwada na'urori huɗu a can - 2690, 6244 da 6254. Mafi sauri shine 6244, kuma sakamakon akan 6254 ya sami maki 27,62. Wannan ƙwarewar ta ba mu sha'awar, saboda a farkon gwaje-gwaje a cikin gajimare mu a cikin bazara na 2020, mun sami yaduwa a gwajin Gilev daga 33 zuwa 45, amma bai yi ƙasa da 30 ba, watakila wannan shine ainihin fasalin aiki tare da. wani DBMS, amma wannan ya sa mu ɗauki ma'auni akan abubuwan more rayuwa na mu. Mun sake kashewa kuma za mu raba su. 

Don haka bari mu fara gwaji! Menene sakamakon?

Muna bincika iyawar Intel Xeon Gold 6254 don yin aiki tare da 1C a cikin gajimare bisa ga gwajin Gilev.Sakamakon gwaji

Danna don buɗe cikakken hoton sakamakon.

Kamar yadda muke iya gani, akan sabar MSSQL tare da mai sarrafa Xeon Gold 6254 tare da haɓakar turbo, sakamakon shine. 39 maki. Muna fassara ƙimar da aka samu a cikin ƙimar Gilev kuma muna samun sakamakon da ya fi girma fiye da ƙimar "Mai kyau", amma ba "Babban" tukuna. Mun yi la'akari da sakamakon ya zama mai kyau daga ra'ayi na kimanta irin wannan nau'i na "parrots". Yana da mahimmanci a yi la'akari da cewa ba mu inganta a matakin OS da SQL uwar garken ba kuma mun sami sakamakon kamar yadda yake, idan kuna so, za ku iya ƙara shi kaɗan, amma waɗannan su ne dabarun kunnawa, batu don shigarwar blog daban. 

A nan yana da daraja yin ajiyar da ba mu kira don kimanta aikin bayanai masu amfani ba bisa ga gwajin Gilev kuma nan da nan zana yanke shawara game da dacewa da amfani da wani processor, amma bisa ga kididdigar mu, masu sarrafawa tare da mitar 3. GHz ko fiye zai kasance mafi inganci yayin aiki tare da 1C, kuma gwajin Gilev na iya nuna lambobi daban-daban, har ma a cikin yanayin mai bada ɗaya ko a cikin kayan aikin gida. Kuna iya samun sakamako mai girma akan masu sarrafawa masu sauƙi, har ma waɗanda ba uwar garken ba, amma wannan ba yana nufin cewa lokacin da kuke "ciyar da" kaya a cikin nau'in 1C ERP don mutane 50-100 ko Ciniki, zaku sami sakamako mai girma akai-akai. Koyaushe matukin jirgi kuma gwada idan zai yiwu.

source: www.habr.com

Add a comment