Quarkus: Sabunta Aikace-aikace Amfani da Helloworld azaman Misali daga JBoss EAP Quickstart (ci gaba)

Sannu kowa da kowa - wannan shine matsayi na biyar a cikin jerin Quarkus! (Af, kalli webinar mu "Wannan shine Quarkus - Kubernetes tsarin Java na asali". Za mu nuna muku yadda ake farawa daga karce ko canja wurin shirye-shiryen da aka yi)

Quarkus: Sabunta Aikace-aikace Amfani da Helloworld azaman Misali daga JBoss EAP Quickstart (ci gaba)

В post na baya mun duba sabunta aikace-aikacen Java ta amfani da fasahar tallafi na Quarkus (CDI da Servlet 3) ta amfani da shirin helloworld daga wurin ajiya a matsayin misali. Red Hat JBoss Enterprise Application Platform (JBoss EAP) Quickstart. A yau za mu ci gaba da batun zamani da kuma tattauna batun amfani da ƙwaƙwalwar ajiya.

Ma'aunin aiki shine tushen tushe na kusan kowane haɓakawa, kuma rahoton amfani da ƙwaƙwalwar ajiya wani muhimmin sashi ne na tsarin nazarin aiki. A yau za mu kalli kayan aikin auna masu dacewa waɗanda za a iya amfani da su don ƙididdige ci gaban da aka samu ta hanyar sabunta aikace-aikacen Java.

Don ƙarin bayani kan auna amfanin ƙwaƙwalwar ajiya, duba koyawan Quarkus mai take Ayyukan Aunawa-Ta yaya muke auna amfanin ƙwaƙwalwar ajiya?

A ƙasa za mu nuna muku kawai yadda ake kwatanta bayanan amfanin ƙwaƙwalwar ajiya don nau'ikan aikace-aikace daban-daban guda uku (JBoss EAP, JAR kunshin, da aiwatarwa) ta hanyar tattara bayanai akan Linux ta amfani da kayan aikin pmap da ps.

Farashin JBoss EAP

Mun ƙaddamar da misalin aikace-aikacen EAP na JBoss (duba sashin "Tsarin helloworld" a ciki post na baya) sannan duba tsarin PID (a cikin misalinmu shine 7268) ta amfani da umarni mai zuwa:

$ pgrep -lf jboss
7268 java

Ka lura. Zaɓin -a yana ba ku damar cire cikakken layin umarni (watau: $ pgrep -af jboss).

Yanzu muna amfani da PID 7268 a cikin ps da umarnin pmap.

A nan don haka:

$ ps -o pid,rss,command -p 7268
PID RSS COMMAND 
7268 665348 java -D[Standalone] -server -verbose:gc -Xloggc:/home/mrizzi/Tools/jboss-eap-7.2.0/jboss-eap-7.2/standalone/log/gc.log -XX:+PrintGCDetails -XX:+PrintGCDateStamps -XX:+UseGCLogFileRotation -XX:NumberOfGCLogFiles=5 -XX:GCLogFileSize=3M -XX:-TraceClassUnloading -Xms1303m -Xmx1303m -XX:MetaspaceSize=96M -XX:MaxMetaspaceSize=256m -Djava.net.preferI

Kuma kamar haka:

$ pmap -x 7268
7268:   java -D[Standalone] -server -verbose:gc -Xloggc:/home/mrizzi/Tools/jboss-eap-7.2.0/jboss-eap-7.2/standalone/log/gc.log -XX:+PrintGCDetails -XX:+PrintGCDateStamps -XX:+UseGCLogFileRotation -XX:NumberOfGCLogFiles=5 -XX:GCLogFileSize=3M -XX:-TraceClassUnloading -Xms1303m -Xmx1303m -XX:MetaspaceSize=96M -XX:MaxMetaspaceSize=256m -Djava.net.preferIPv4Stack=true -Djboss.modules.system.pkgs=org.jboss.byteman -Djava.awt.headless=true -Dorg.jboss.boot.log.file=/home/mrizzi/Tools/jboss-eap-7.2.0/jboss-eap-7.2/standa
Address           Kbytes     RSS   Dirty Mode  Mapping
00000000ae800000 1348608  435704  435704 rw---   [ anon ]
0000000100d00000 1035264       0       0 -----   [ anon ]
000055e4d2c2f000       4       4       0 r---- java
000055e4d2c30000       4       4       0 r-x-- java
000055e4d2c31000       4       0       0 r---- java
000055e4d2c32000       4       4       4 r---- java
000055e4d2c33000       4       4       4 rw--- java
[...]
ffffffffff600000       4       0       0 r-x--   [ anon ]
---------------- ------- ------- -------
total kB         3263224  672772  643024

Muna duba ƙimar RSS kuma mu ga cewa JBoss EAP yana cinye kusan 650 MB na ƙwaƙwalwar ajiya.

Kunshin JAR

Mun ƙaddamar da aikace-aikacen JAR (duba sashin "Run helloworld kunshe a cikin JAR" a ciki post na baya):

$ java -jar ./target/helloworld-<version>-runner.jar

Muna sake duba PID ta amfani da umarnin pgrep (a wannan lokacin muna amfani da zaɓin da aka bayyana a sama):

$ pgrep -af helloworld
6408 java -jar ./target/helloworld-<version>-runner.jar

Muna gudanar da ps da pmap don auna amfanin ƙwaƙwalwar ajiya, amma yanzu don aiwatar da 6408.

A nan don haka:

$ ps -o pid,rss,command -p 6408
  PID   RSS COMMAND
 6408 125732 java -jar ./target/helloworld-quarkus-runner.jar

Kuma kamar haka:

$ pmap -x 6408
6408:   java -jar ./target/helloworld-quarkus-runner.jar
Address           Kbytes     RSS   Dirty Mode  Mapping
00000005d3200000  337408       0       0 rw---   [ anon ]
00000005e7b80000 5046272       0       0 -----   [ anon ]
000000071bb80000  168448   57576   57576 rw---   [ anon ]
0000000726000000 2523136       0       0 -----   [ anon ]
00000007c0000000    2176    2088    2088 rw---   [ anon ]
00000007c0220000 1046400       0       0 -----   [ anon ]
00005645b85d6000       4       4       0 r---- java
00005645b85d7000       4       4       0 r-x-- java
00005645b85d8000       4       0       0 r---- java
00005645b85d9000       4       4       4 r---- java
00005645b85da000       4       4       4 rw--- java
[...]
ffffffffff600000       4       0       0 r-x--   [ anon ]
---------------- ------- ------- -------
total kB         12421844  133784  115692

Mun sake duba RSS kuma mu ga cewa kunshin JAR yana cinye kusan 130 MB.

Fayil mai aiwatarwa

Muna ƙaddamar da ɗan ƙasa (duba sashin "Gudanar da fayil ɗin aiwatar da helloworld na asali" a ciki post na baya):

$ ./target/helloworld-<version>-runner

Bari mu sake duba PID ɗin sa:

$ pgrep -af helloworld
6948 ./target/helloworld-<version>-runner

Sa'an nan kuma mu yi amfani da sakamakon tsari ID (6948) a cikin ps da pmap umarni.

A nan don haka:

$ ps -o pid,rss,command -p 6948
  PID   RSS COMMAND
 6948 19084 ./target/helloworld-quarkus-runner
И вот так:
$ pmap -x 6948
6948:   ./target/helloworld-quarkus-runner
Address           Kbytes     RSS   Dirty Mode  Mapping
0000000000400000      12      12       0 r---- helloworld-quarkus-runner
0000000000403000   10736    8368       0 r-x-- helloworld-quarkus-runner
0000000000e7f000    7812    6144       0 r---- helloworld-quarkus-runner
0000000001620000    2024    1448     308 rw--- helloworld-quarkus-runner
000000000181a000       4       4       4 r---- helloworld-quarkus-runner
000000000181b000      16      16      12 rw--- helloworld-quarkus-runner
0000000001e10000    1740     156     156 rw---   [ anon ]
[...]
ffffffffff600000       4       0       0 r-x--   [ anon ]
---------------- ------- ------- -------
total kB         1456800   20592    2684

Muna duba RSS kuma mu ga cewa fayil ɗin da za a iya aiwatarwa yana ɗaukar kimanin 20 MB na ƙwaƙwalwar ajiya.

Kwatanta yawan ƙwaƙwalwar ajiya

Don haka, mun sami lambobi masu zuwa don amfanin ƙwaƙwalwar ajiya:

  • JBoss EAP - 650 MB.
  • Kunshin JAR - 130 MB.
  • Fayil mai aiwatarwa - 20 MB.

Babu shakka, fayil ɗin da za a iya aiwatarwa yana ɗaukar ƙananan ƙwaƙwalwar ajiya.

Bari mu taqaitaccen rubutu na 4 da 5

A cikin wannan da kuma bayanan da suka gabata, mun kalli sabunta aikace-aikacen Java ta amfani da fasahar da aka tallafa a Quarkus (CDI da Servlet 3), da kuma hanyoyi daban-daban don haɓakawa, ginawa da gudanar da irin waɗannan aikace-aikacen. Mun nuna yadda ake tattara bayanan amfani da ƙwaƙwalwar ajiya don kimanta ci gaban da aka samu ta irin wannan haɓakawa. Waɗannan labaran suna taimaka muku fahimtar yadda Quarkus ke aiki da kuma dalilin da yasa yake da fa'ida-ko kuna magana ne game da shirin helloworld mai sauƙi a cikin misalan mu ko ƙarin hadaddun aikace-aikacen rayuwa.

Za mu dawo nan da makonni biyu tare da rubutu na ƙarshe game da Quarkus - ganin ku a can!

A cikin sakonmu na ƙarshe, za mu nuna yadda ake haɗa AMQ Online da Quarkus don gina tsarin saƙo na zamani na OpenShift ta amfani da sabbin fasahohin saƙo guda biyu. Ci gaba da karatu mahada.

source: www.habr.com

Add a comment