Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba
A yau zan gaya muku game da fasalulluka biyu na Commvault don madadin MS SQL waɗanda aka yi watsi da su ba bisa ƙa'ida ba: farfadowar granular da plugin na Commvault don SQL Management Studio. Ba zan yi la'akari da saitunan asali ba. Matsayin ya fi dacewa ga waɗanda suka riga sun san yadda ake shigar da wakili, tsara jadawalin, manufofi, da sauransu. Na yi magana game da yadda Commvault ke aiki da abin da zai iya yi a cikin wannan. aikawa.

Farfadowa na granular

Zaɓi tebur matakin mayar ya bayyana a cikin Kaddarorin Subclient in an jima. Yana ba ku damar ba da damar maido da tebur daga ma'ajin bayanai ba tare da maido da duk bayanan ba daga madadin. Wannan ya dace lokacin da kuka san inda ainihin kuskuren ko asarar bayanai yake. A lokaci guda, ma'ajin bayanai da kansa yana da girma kuma mayar da shi duka zai ɗauki lokaci mai yawa.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

Wannan zaɓi yana da iyaka:
- Ba za a iya mayar da Tables zuwa asalin bayanan ba, kawai zuwa wani daban.  
- An mayar da duk tebur zuwa tsarin dbo. Ba za a iya mayar da tebur zuwa tsarin mai amfani ba.
- Sai kawai asusun uwar garken SQL na gida tare da haƙƙin mai gudanar da tsarin.
- uwar garken manufa inda muke maido da tebur dole ne ta gudana akan Windows OS.
- A kan uwar garken manufa, ban da SQL Agent, dole ne a shigar da Agent Media da Java Runtime Environment.
- A database dole ne amfani da farfadowa da na'ura model a Full yanayin.
- Idan granular database dawo da wani zaɓi da aka kunna, da ikon gudanar da bambanci madadin jobs aka rasa.  

Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba
An kashe zaɓin maido da matakin tebur.

Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba
An kashe zaɓin maido da matakin tebur.

A cikin aikina, akwai shari'ar lokacin da abokin ciniki yana da tsarin da aka tsara don uwar garken SQL: cikakken madadin sau ɗaya a mako da 6 daban-daban madadin a ranakun mako. Ya ba da damar aikin maido da matakin tebur, kuma an sarrafa ayyukan madadin daban tare da kuskure.

Bari mu ga yadda maido da kanta zai kasance.
1. Fara farfadowa akan wakili da ake so.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

2. A cikin taga da ya bayyana, je zuwa shafin Advanced Zabuka. Zabi SQL Granular Browse - Duba abun ciki.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

3. A cikin lissafin da ke buɗewa, zaɓi bayanan da za mu mayar da tebur daga ciki kuma danna Mayar da Granular.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

4. A cikin akwatin maganganu, saita wurin hawan bayanai daga fayilolin ajiya (wani abu kamar fasahar farfadowa da sauri).
Mun nuna:

  • suna don bayanan wucin gadi;
  • tsawon lokacin da za a kiyaye wannan wurin farfadowa a cikin kwanaki;
  • uwar garken inda za mu hau da database. Sai kawai sabobin da suka cika duk sharuddan da aka ambata a sama za su kasance a cikin jerin: tare da shigar da Windows OS, Wakilin Media da Java Runtime Environment, da sauransu.

Danna Ok.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

5. A cikin sabuwar taga, danna kan List farfadowa da na'ura Points.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

6. Za a buɗe jerin wuraren dawo da da aka ɗora. Idan ma'aunin bayanai yana da girma, za ku jira. Sannan danna Browse. Taga zai bayyana don duba tebur daga bayanan da aka zaɓa.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

Yayin da ake ƙirƙira jeri, ana rufe maganganu na Abubuwan Farko, sannan ba za su iya komawa can kuma ba. Yana da sauƙi: danna-dama akan misalin uwar garken SQL inda aka fara aiwatar da hawan wurin dawo da. Je zuwa Duk Ayyuka kuma zaɓi Lissafin Farko.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

7. Idan akwai teburi da yawa, yana iya ɗaukar ɗan lokaci don nuna su. Misali, don ma'ajin bayanai na GB 40, jerin suna ɗaukar kusan mintuna goma don samarwa. Zaɓi teburin da ake so kuma danna Mayar da Duk Zaɓaɓɓu.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

8. A cikin sabuwar taga, zaɓi wurin adana bayanai inda za mu mayar da tebur(s). A cikin yanayinmu, wannan shine bayanan GPI TEST.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

9. Bayan an gama gyarawa, zaɓaɓɓun allunan za su bayyana a cikin bayanan GPI TEST.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

Bayan ka mayar da tebur zuwa bayanan wucin gadi, za ka iya matsar da shi zuwa asalin bayanan ta amfani da Studio Studio.

Commvault plug-in don SQL Management Studio

Masu gudanar da bayanai ba koyaushe suke samun damar yin amfani da tsarin ajiyar bayanai (BSS). Wani lokaci kana buƙatar yin wani abu cikin gaggawa, amma mai kula da IBS ba ya samuwa. Tare da kayan aikin Commvault don SQL Management Studio, mai gudanar da bayanai na iya aiwatar da ainihin bayanan bayanan da dawo da su.

QL Management Studio Version

umurnin

Saukewa: SQL2008R2

CvSQLAddInConfig.exe /i 10 /r

Farashin SQL2012

CvSQLAddInConfig.exe /i 11 /r

Farashin SQL2014

CvSQLAddInConfig.exe /i 12 /r

Farashin SQL2016

CvSQLAddInConfig.exe /i 13 /r

Farashin SQL2017

CvSQLAddInConfig.exe /i 14 /r

Siffofin sabar SQL masu goyan bayan Commvault Plug-in da umarni waɗanda ke kunna toshe-in. Ana tallafawa plugin ɗin akan Windows OS 64-bit kawai.

1. Yi umarnin da ya dace da sigar uwar garken SQL ɗin mu:
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

2. Ajiyayyen da maido da zaɓuka yanzu ana samun su a Studio Studio. Don yin wannan, danna dama akan bayanan da ake so.
Don haka, mai gudanarwa yana da damar yin hulɗa kai tsaye tare da kwafin ajiyar wannan bayanan ba tare da na'urar ta Commvault ba da kuma kira zuwa ga manajan SRK.
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

3. Lokacin da ka kaddamar da kowane ɗayan ayyuka na wannan menu, taga zai bayyana yana neman login da kalmar sirri. Don haɗawa zuwa CommServe, yi amfani da SSO ko kowane asusu daga sashin Tsaro a cikin Commserve (shiga shiga).
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba

4. Idan an shigar da takaddun daidai kuma akwai isassun haƙƙoƙin shiga, mai gudanar da bayanai na iya:
- gudanar da wani m madadin (Ajiyayyen);
- mayar da database daga madadin (Maida);
- duba tarihin ayyukan da aka kammala (Duba Tarihi) da kuma ci gaban ayyukan da ake ci gaba (Aiki mai saka idanu).
Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba
Wannan shi ne abin da tarihin ayyukan da aka kammala na madadin bayanan da aka zaɓa ya yi kama a Studio Studio.

Ajiyayyen MS SQL: wasu fasalulluka masu amfani na Commvault waɗanda ba kowa ya sani ba
Menu don dawo da bayanai. Bai ma bambanta da menu na na'ura mai kwakwalwa ba.

Shi ke nan don waɗannan siffofi guda biyu na SQL Agent daga Commvault. Zan ƙara cewa madadin ta yin amfani da Commvault ya fi dacewa ga waɗanda ke da sabar da yawa a cikin sabis, tare da lokuta da yawa da bayanai, duk wannan, mai yiwuwa, akan shafuka daban-daban kuma yana buƙatar saita jadawalin daban-daban, zurfin, da sauransu. Idan kuna da biyu na sabobin, to, ga Standard MS SQL kayan aikin sun isa ga madadin.

source: documentation.commvault.com

source: www.habr.com

Add a comment