Sake saitin saituna kuma tilasta sabunta firmware don wayoyin Snom

Yadda ake sake saita wayar Snom zuwa Saitunan masana'anta? Yadda ake tilasta sabunta firmware na wayarku zuwa sigar da kuke buƙata?

Sake saita

Kuna iya sake saita wayar ku ta hanyoyi da yawa:

  1. Ta hanyar menu na mai amfani da wayar - danna maɓallin menu na saitunan, je zuwa menu na "Maintenance", zaɓi "Sake saiti" kuma shigar da kalmar wucewa ta Mai gudanarwa.
  2. Ta hanyar haɗin yanar gizon wayar - je zuwa mahaɗin yanar gizon wayar a cikin yanayin Mai gudanarwa a cikin menu na "Advanced→ Update" kuma danna maɓallin "Sake saiti".
  3. Mugun amfani da umarnin phoneIP/advanced_update.htm?reset=Sake saiti

TAMBAYA: Tsarin wayar da duk shigarwar littafin waya na gida za a rasa. Wannan hanyar ba cikakkiyar sake saitin masana'anta ba ce. Yana sake saita duk saituna, amma yana barin wasu bayanai, kamar takaddun shaida da aka yi amfani da su.

Sabunta firmware tilas

Ƙaddamar da sabunta firmware ta amfani da "Mayar da hanyar sadarwa" an yi niyya don yanayi da yawa masu yiwuwa:

  • Kuna buƙatar amfani da takamaiman firmware na waya wanda ya bambanta da wanda aka shigar a halin yanzu.
  • Kuna son tabbatar da 100% cewa an sake saita wayarka gaba ɗaya zuwa saitunan masana'anta.
  • Babu wata hanya ta sa wayar ta sake yin aiki.

TAMBAYA: Wannan hanya za ta shafe duk ƙwaƙwalwar ajiyar waya, don haka duk saitunan wayar za su ɓace.

A cikin wannan hanyar, mun bayyana dalla-dalla hanyar mataki-mataki ta amfani da uwar garken TFTP/HTTP/SIP/DHCP SPLIT wanda za ku iya sauke anan.

SpliT software ce ta ɓangare na uku. Yi amfani da shi yadda kuke so. Snom baya ɗaukar kowane alhakin samfuran ɓangare na uku.

Tsarin aiki:

1. Zazzage SpliT da firmware na waya

Don yin sake saitin masana'anta ta amfani da maido da hanyar sadarwa, kuna buƙatar zazzage ƙa'idar SpliT kuma dace firmware, wanda kake son sakawa. Bayan zazzage fayil ɗin firmware, dole ne ku sake suna shi daidai da tebur mai zuwa:

Samfurin - Sunan fayil
snomD120 - snomD120-r.bin
snomD305 - snomD305-r.bin
snomD315 - snomD315-r.bin
snomD325 - snomD325-r.bin
snomD345 - snomD345-r.bin
snomD375 - snomD375-r.bin
snomD385 - snomD385-r.bin
snomD712 - snomD712-r.bin
snomD715 - snom715-r.bin
snomD725 - snom725-r.bin
snomD735 - snom735-r.bin
snomD745 - snomD745-r.bin
snomD765 - snomD765-r.bin
snomD785 - snomD785-r.bin

Ajiye shirin SPLiT zuwa kundin adireshi, a cikin wannan littafin ƙirƙiri babban fayil da ake kira http, ftp ko tftp (ƙananan). Kwafi fayil ɗin firmware zuwa littafin da ya dace.

2. Fara uwar garken HTTP/TFTP

(a matsayin madadin SpliT bayani da aka gabatar anan, ba shakka zaku iya saita sabar HTTP, FTP ko TFTP na ku)

Na Windows:

  • Gudun SpliT azaman mai gudanarwa

A kan Mac/OSX:

  • Bude tasha
  • Ƙara izinin aiwatarwa a cikin aikace-aikacen SpliT: chmod +x SpliT1.1.1OSX
  • Gudun fayil ɗin SpliT a cikin tasha tare da sudo: sudo ./SPLiT1.1.1OSX

Da zarar software yana aiki:

  • Danna kan akwati Debug
  • Manna adireshin IP na kwamfutarka a cikin filin Adireshin IP
  • Tabbatar da filayen directory HTTP, FTP ko TFTP ya ƙunshi darajar tftp
  • latsa Fara HTTP/TFTP Server

Sake saitin saituna kuma tilasta sabunta firmware don wayoyin Snom(Misali Tsarin uwar garken TFTP)

3. Sake kunna wayarka

Mataki na gaba shine ƙaddamar da wayar a cikin abin da ake kira Yanayin Ceto:

a kan D3xx и D7xx:

  • Cire haɗin wayarka daga tushen wutar lantarki kuma danna maɓallin # (kaifi).
  • Ci gaba da danna maɓallin # yayin sake haɗa wayar zuwa tushen wuta da lokacin sake yi.
  • Ko danna **## kuma ka riƙe maɓallin # (kaifi) har sai "Yanayin Ceto".

Sake saitin saituna kuma tilasta sabunta firmware don wayoyin Snom

Kuna iya zaɓar tsakanin:

  • 1. Sake saitin saiti - ba cikakken Factory Sake saitin. Yana sake saita duk saituna, amma yana barin wasu bayanai, kamar takaddun shaida da aka yi amfani da su.
  • 2. Maido da hanyar sadarwa - Yana ba ku damar fara sabunta firmware ta HTTP, FTP da TFTP.

zabi 2. "Maida ta hanyar hanyar sadarwa". Bayan haka kuna buƙatar buga:

  • Adireshin IP wayarka
  • Netmask
  • Gateway (don sadarwa da kwamfuta)
  • Server, adireshin IP na PC ɗin ku yana gudanar da sabar HTTP, FTP ko TFTP.

Sake saitin saituna kuma tilasta sabunta firmware don wayoyin Snom

Kuma a karshe zaɓi yarjejeniya (HTTP, FTP ko TFTP) a matsayin misali TFTP.

Sake saitin saituna kuma tilasta sabunta firmware don wayoyin Snom

Примечание: Ana ɗaukaka firmware ta amfani da hanyar sadarwa Restore yana goge duk saituna a ƙwaƙwalwar walƙiya. Wannan yana nufin cewa duk saitunan da suka gabata zasu ɓace.

Idan ba kwa son amfani da "Raba", za ku iya ajiye fayil ɗin firmware akan sabar gidan yanar gizon gida kuma. A wannan yanayin, shigar da adireshin IP na uwar garken wanda kake son sauke firmware daga gare ta.

Muhimmanci: Ka tuna cewa uwar garken da ke aiki da firmware dole ne ya kasance a kan hanyar sadarwa iri ɗaya da wayarka ta Snom.

A cikin wannan labarin mun so mu nuna kuma mu gaya muku yadda za ku iya aiki tare da software na wayoyin mu. Kamar yadda kake gani, za a iya samun yanayi daban-daban kuma muna da mafita a gare su. A kowane hali, idan kun haɗu da wani abu mai rikitarwa, da fatan za a tuntuɓi albarkatun mu service.snom.com sannan akwai kuma na daban tebur taimako, inda akwai al'umma da dandalin tattaunawa - a nan za ku iya yin tambaya da kuke sha'awar kuma ku sami amsa daga injiniyoyinmu.

source: www.habr.com

Add a comment