SDN digest- shida bude tushen emulators

Karshe mun yi zaɓi na bude tushen masu sarrafa SDN. Yau, buɗaɗɗen tushen hanyar sadarwar SDN na cibiyar sadarwa na gaba. Muna gayyatar duk wanda ke sha'awar wannan a ƙarƙashin cat.

SDN digest- shida bude tushen emulators/flickr/ Dennis van Zuijlekom / CC

Minista

Kayan aikin yana ba ku damar saita hanyar sadarwar da ke sarrafa software akan na'ura ɗaya (na zahiri ko na zahiri). Kawai shigar da umarni: $ sudo mn. A cewar masu haɓakawa, Mininet ya dace sosai don tura wuraren gwaji.

Misali, malamai a Stanford (inda aka ɓullo da Mininet) suna amfani da kayan aiki yayin darussa masu amfani a jami'a. Yana taimakawa haɓaka ƙwarewar sadarwar sadarwa a cikin ɗalibai. Ana iya samun wasu ayyuka da nunin nuni a cikin ma'ajiyar ku GitHub.

Mininet kuma ya dace don gwada yanayin SDN na al'ada. Ana tura hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa tare da duk masu sauyawa, masu sarrafawa da runduna, sannan ana duba aikinta ta amfani da rubutun Python. Ana canja wurin saituna daga Mininet zuwa cibiyar sadarwa ta ainihi.

Daga cikin illolin maganin masana sun haskaka rashin tallafin Windows. Bugu da kari, Mininet bai dace da aiki tare da manyan cibiyoyin sadarwa ba, tunda kwaikwayi yana gudana akan na'ura ɗaya - ƙila ba za a sami isassun kayan masarufi ba.

Mininet yana fitowa ƙarƙashin lasisin Buɗaɗɗen Tushen BSD kuma ana haɓakawa sosai. Kowa zai iya ba da gudummawa - akwai bayani kan yadda ake yin hakan akan gidan yanar gizon aikin hukuma и a cikin ma'ajiyar.

ns-3

Na'urar kwaikwayo don m taron tallan kayan kawa hanyoyin sadarwa. An yi niyya da farko azaman kayan aikin ilimi, amma a yau ana amfani dashi don gwada yanayin SDN. Ana iya samun jagororin aiki tare da ns-3 a gidan yanar gizo tare da takardun aikin.

Daga cikin fa'idodin mai amfani akwai goyan bayan soket da ɗakunan karatu Pcap don aiki tare da wasu kayan aikin (kamar Wireshark), da kuma al'umma mai amsawa.

Lalacewar sun haɗa da hangen nesa mara ƙarfi. Don nuna topology ya ƙi NetAnim. Bugu da kari, ns-3 baya goyan bayan duk masu kula da SDN.

Karatu a kan batun a cikin rukunin yanar gizon mu:

OpenNet

An gina wannan emulator na SDN akan kayan aikin da suka gabata guda biyu - Mininet da ns-3. Yana hada karfin kowannen su. Don sa mafita suyi aiki tare, OpenNet yana amfani da ɗakin karatu mai ɗaure a Python.

Don haka, Mininet a cikin OpenNet yana da alhakin kwaikwayi masu sauyawa na OpenFlow, samar da CLI da haɓakawa. Amma ga ns-3, yana kwaikwayon waɗannan samfuran waɗanda ba a cikin Mininet ba. Ana iya samun umarnin aiki ku GitHub.Akwai kuma ƙarin hanyoyin haɗin gwiwa don kayan a kan batun.

SDN digest- shida bude tushen emulators
/ Anan /PD

Kwantena

Wannan cokali mai yatsa na Mininet don aiki tare da kwantena aikace-aikace. Kwantenan Docker suna aiki azaman runduna a cikin hanyoyin sadarwa da aka kwaikwayi. An ƙirƙiri maganin don ƙyale masu haɓakawa suyi gwaji tare da girgije, gefen, hazo da lissafin NFV. Mawallafa na SONATA NFV sun riga sun yi amfani da tsarin don ƙirƙirar tsarin ƙungiyar a cikin hanyoyin sadarwar 5G masu ƙima. Kwantena yayi magana ainihin dandalin kwaikwayon NFV.

Kuna iya shigar da Containernet ta amfani da jagora akan GitHub.

Tinynet

Laburaren nauyi mai nauyi wanda ke taimaka muku da sauri ƙirƙirar samfuran cibiyoyin sadarwar SDN. API kayan aiki, da aka rubuta a cikin Go, yana ba ku damar yin koyi da kowane nau'i na tsarin sadarwa. Laburaren da kansa yana "nauyi" kadan, saboda abin da yake shigarwa kuma yana aiki da sauri fiye da analogues. Hakanan ana iya haɗa Tinynet tare da kwantena Docker.

Kayan aiki bai dace da yin koyi da manyan cibiyoyin sadarwa ba saboda iyakanceccen aiki. Amma zai zo da amfani yayin aiki akan ƙananan ayyuka na sirri ko saurin samfuri.

Misali aiwatarwa da umarni don shigar Tinynet suna nan a Ma'ajiyar GitHub.

MaxiNet

Wannan kayan aiki yana ba da damar yin amfani da Mininet akan injunan jiki da yawa kuma suyi aiki tare da manyan cibiyoyin sadarwar SDN. Kowanne daga cikin motocin Ma'aikata - ƙaddamar da Mininet kuma yana kwaikwayon sashin sa na cibiyar sadarwar gabaɗaya. Masu sauyawa da runduna suna sadarwa da juna ta amfani da su GRE- tunnels. Don sarrafa sassan irin wannan hanyar sadarwa, MaxiNet yana ba da API.

MaxiNet yana taimaka muku saurin haɓaka cibiyoyin sadarwa da haɓaka rabon albarkatu. MaxiNet kuma yana da ayyukan sa ido, ginanniyar CLI da ikon haɗawa tare da Docker. Koyaya, kayan aikin ba zai iya yin koyi da aikin sauyawa ɗaya don injuna da yawa ba.

Akwai lambar tushen aikin ku GitHub. Ana iya samun jagorar shigarwa da jagorar farawa mai sauri akan hukuma shafi na aikin.

Karatu a kan batun a cikin rukunin yanar gizon mu:

source: www.habr.com

Add a comment