"Sim-sim, bude!": samun dama ga cibiyar bayanai ba tare da rajistan ayyukan takarda ba

"Sim-sim, bude!": samun dama ga cibiyar bayanai ba tare da rajistan ayyukan takarda ba

Muna gaya muku yadda muka aiwatar da tsarin rajistar ziyarar lantarki tare da fasahar biometric a cikin cibiyar bayanai: dalilin da ya sa ake buƙata, dalilin da ya sa muka sake haɓaka namu mafita, da wadanne fa'idodin da muka samu.

shiga da fita

Samun baƙo zuwa cibiyar bayanan kasuwanci wani muhimmin al'amari ne na tsara aikin kayan aiki. Manufofin tsaro na cibiyar bayanai na buƙatar ingantaccen rikodin ziyara da abubuwan sa ido. 

Shekaru da yawa da suka wuce, mu a Lindxdatacenter yanke shawarar gaba daya digitalize duk statistics na ziyara zuwa mu data cibiyar a St. Petersburg. Mun yi watsi da rajistar shiga na al'ada - wato cika tarihin ziyara, adana ma'ajiyar takarda da gabatar da takardu a kowace ziyara. 

A cikin watanni 4, ƙwararrun ƙwararrunmu sun haɓaka tsarin yin rajistar ziyarar lantarki haɗe da fasahar sarrafa damar rayuwa. Babban aikin shine ƙirƙirar kayan aiki na zamani wanda ya dace da bukatunmu na tsaro kuma a lokaci guda ya dace da baƙi.

Tsarin ya tabbatar da cikakken bayanin ziyarar cibiyar bayanai. Wanene, lokacin da kuma inda aka sami damar shiga cibiyar bayanai, gami da raƙuman sabar uwar garken - duk wannan bayanin ya zama samuwa nan take akan buƙata. Za a iya sauke kididdigar ziyara daga tsarin a cikin 'yan dannawa - rahotanni ga abokan ciniki da masu dubawa na ƙungiyoyi masu tabbatarwa sun zama sauƙin shirya. 

Farawa

A mataki na farko, an samar da wani bayani wanda ya ba da damar shigar da duk bayanan da ake bukata a kan kwamfutar hannu lokacin shigar da cibiyar bayanai. 

An sami izini ta shigar da bayanan sirri na baƙo. Bayan haka, kwamfutar hannu ta yi musayar bayanai tare da kwamfutar a wurin tsaro ta hanyar ingantaccen hanyar sadarwa. Bayan haka kuma aka ba da izinin wucewa.

Tsarin ya yi la'akari da manyan buƙatun nau'ikan buƙatun guda biyu: aikace-aikacen samun damar ɗan lokaci (ziyarar lokaci ɗaya) da aikace-aikacen samun dama ta dindindin. Hanyoyin tsari na waɗannan nau'ikan buƙatun zuwa cibiyar bayanai sun bambanta sosai:

  • Aikace-aikacen don samun dama ta wucin gadi yana ƙayyade suna da kamfani na baƙo, da kuma mutumin da ya kamata ya kasance tare da shi a duk lokacin ziyarar zuwa cibiyar bayanai. 
  • Samun dama na yau da kullun yana bawa baƙo damar motsawa cikin kansa cikin cibiyar bayanai (misali, wannan yana da mahimmanci ga ƙwararrun abokan ciniki waɗanda ke zuwa aiki tare da kayan aiki akai-akai a cibiyar bayanai). Wannan matakin samun damar yana buƙatar mutum ya gabatar da taƙaitaccen bayani game da kariyar aiki kuma ya sanya hannu kan yarjejeniya tare da Linxdatacenter kan canja wurin bayanan sirri da na halitta (nau'in hoton yatsa, hoto), kuma yana nuna karɓar duk fakitin mahimman takardu game da dokokin aiki a cikin cibiyar bayanai ta imel. 

Lokacin yin rajista don samun dama ta dindindin, buƙatar cike aikace-aikacen kowane lokaci kuma tabbatar da asalin ku tare da takaddun an kawar da su gaba ɗaya; kawai kuna buƙatar sanya yatsa don ba da izini a ƙofar. 

"Sim-sim, bude!": samun dama ga cibiyar bayanai ba tare da rajistan ayyukan takarda ba

Canza!

Dandalin da muka tura sigar farko na tsarin shine Jotform constructor. Ana amfani da maganin don ƙirƙirar safiyo; mun gyara shi da kansa don tsarin rajista. 

Koyaya, bayan lokaci, yayin aiki, wasu ƙulla-ƙulla da maki don ƙarin haɓakar mafita sun bayyana. 

Wahala ta farko ita ce Jotform ba a "kammala" don tsarin kwamfutar hannu ba, kuma fom ɗin da za a cika bayan an sake shigar da shafin sau da yawa "suna iyo" a cikin girman, wucewa bayan allon, ko kuma, akasin haka, ya rushe. Wannan ya haifar da matsala mai yawa yayin rajista.  

Babu wani aikace-aikacen hannu ko dai; dole ne mu tura tsarin dubawa a kwamfutar hannu a cikin tsarin "kiosk". Koyaya, wannan ƙayyadaddun da aka kunna a hannunmu - a cikin yanayin "kiosk", ba za a iya rage girman aikace-aikacen ko rufewa akan kwamfutar hannu ba tare da samun damar matakin Gudanarwa ba, wanda ya ba mu damar amfani da kwamfutar hannu na yau da kullun azaman tashar rajista don samun damar shiga cibiyar bayanai. 

Yayin aikin gwaji, kwari da yawa sun fara fitowa fili. Sabunta dandamali da yawa sun haifar da daskarewa da faɗuwar maganin. Wannan ya faru musamman sau da yawa a lokutan da sabuntawa ya rufe waɗancan nau'ikan da aka tura aikin tsarin rajistar mu. Misali, takardun tambayoyin da baƙi suka cika ba a aika su zuwa wurin tsaro ba, sun ɓace, da sauransu. 

Yin aiki mai sauƙi na tsarin rajista yana da mahimmanci, tun da ma'aikata da abokan ciniki suna amfani da sabis a kowace rana. Kuma a lokacin lokutan "daskare", dole ne a dawo da tsarin gaba ɗaya zuwa tsarin takarda 100%, wanda shine babban abin da ba a yarda da shi ba, ya haifar da kurakurai kuma gabaɗaya yayi kama da babban mataki na baya. 

A wani lokaci, Jotform ya fitar da sigar wayar hannu, amma wannan haɓakawa bai magance duk matsalolinmu ba. Don haka, dole ne mu “ƙetare” wasu nau'ikan tare da wasu, alal misali, don ayyukan horo da koyarwar gabatarwa bisa ka'idar gwaji. 

Ko da sigar da aka biya, an buƙaci ƙarin lasisin Pro na ci gaba don duk ayyukan shigar mu. Matsakaicin farashin / inganci na ƙarshe ya juya ya zama mai nisa daga mafi kyau - mun sami ayyuka marasa tsada masu tsada, wanda har yanzu yana buƙatar ci gaba mai mahimmanci a ɓangarenmu. 

Shafin 2.0, ko "Yi shi da kanku"

Bayan nazarin halin da ake ciki, mun zo ga ƙarshe cewa mafi sauƙi kuma mafi yawan abin dogara shine don ƙirƙirar namu mafita da kuma canja wurin sashin aiki na tsarin zuwa na'ura mai mahimmanci a cikin namu girgije. 

Mu da kanmu mun rubuta software don fom a cikin React, mun tura shi duka ta amfani da Kubernetes wajen samarwa a wuraren namu, kuma mun ƙare tare da tsarin rajistar shiga cibiyar bayanan, mai zaman kansa daga masu haɓaka ɓangare na uku. 

"Sim-sim, bude!": samun dama ga cibiyar bayanai ba tare da rajistan ayyukan takarda ba

A cikin sabon sigar, mun inganta tsari don dacewa da rajista na fasfo na dindindin. Lokacin cike fom don samun damar shiga cibiyar bayanai, abokin ciniki zai iya zuwa wani aikace-aikacen, ya sami horo na musamman game da ka'idodin kasancewa a cikin cibiyar bayanai da gwaji, sannan komawa zuwa " kewaye" na fom akan kwamfutar hannu. da kuma cika rajista. Bugu da ƙari, baƙo da kansa ba ya lura da wannan motsi tsakanin aikace-aikace! 

An aiwatar da aikin cikin sauri: ƙirƙirar tsari na asali don samun damar shiga cibiyar bayanai da tura shi cikin yanayi mai albarka ya ɗauki wata ɗaya kawai. Tun daga lokacin ƙaddamarwa har zuwa yau, ba mu yi rijistar gazawar ko ɗaya ba, balle “faɗuwar” tsarin, kuma an cece mu daga ƙananan matsaloli kamar na'urar da ba ta dace da girman allo ba. 

Matse ka gama.

A cikin wata guda bayan turawa, mun tura duk fom ɗin da muke buƙata a aikinmu zuwa dandalinmu: 

  • Samun dama ga cibiyar bayanai, 
  • Aikace-aikacen don aiki, 
  • Horar da shigar. 

"Sim-sim, bude!": samun dama ga cibiyar bayanai ba tare da rajistan ayyukan takarda ba
Wannan shine yadda fom ɗin aikace-aikacen aiki a cibiyar bayanai yayi kama.

An ƙaddamar da tsarin a cikin girgijenmu a St. Petersburg. Muna sarrafa cikakken aikin VM, duk albarkatun IT an adana su, kuma wannan yana ba mu kwarin gwiwa cewa tsarin ba zai rushe ko rasa bayanai a ƙarƙashin kowane yanayi ba. 

Ana shigar da software don tsarin a cikin akwati na Docker a cikin ma'ajin cibiyar bayanai - wannan yana sauƙaƙa kafa tsarin sosai lokacin ƙara sabbin ayyuka, gyara abubuwan da ke akwai, kuma zai sa sabuntawa, ƙima, da sauransu sauƙi a nan gaba. 

Tsarin yana buƙatar ƙaramin adadin albarkatun IT daga cibiyar bayanai, yayin da cikakken cika buƙatun mu dangane da aiki da aminci. 

Menene yanzu kuma menene na gaba?

Gabaɗaya, tsarin shigar ya kasance iri ɗaya: an cika fom ɗin aikace-aikacen lantarki, sannan bayanan baƙi “sun tashi” zuwa gidan tsaro (cikakken suna, kamfani, matsayi, manufar ziyarar, mutum mai raka a cibiyar bayanai, da dai sauransu), an yi rajista tare da lissafin kuma an yanke shawara kan shigar da su 

"Sim-sim, bude!": samun dama ga cibiyar bayanai ba tare da rajistan ayyukan takarda ba

"Sim-sim, bude!": samun dama ga cibiyar bayanai ba tare da rajistan ayyukan takarda ba

Menene kuma tsarin zai iya yi? Duk wani ayyuka na nazari daga mahallin tarihi, da kuma sa ido. Wasu abokan ciniki suna buƙatar rahotanni don dalilai na sa ido na ma'aikatan ciki. Yin amfani da wannan tsarin, muna bin diddigin lokutan mafi girman halarta, wanda ke ba mu damar tsara aiki yadda ya kamata a cibiyar bayanai. 

Shirye-shiryen gaba sun haɗa da canja wurin duk jerin abubuwan da ke akwai a cikin tsarin - alal misali, tsarin shirya sabon tarawa. A cikin cibiyar bayanai, akwai ƙayyadaddun matakan matakai don shirya rak ɗin abokin ciniki. Ya bayyana dalla-dalla abin da daidai kuma a cikin wane tsari ya kamata a yi kafin farawa - buƙatun samar da wutar lantarki, nawa na'urori masu sarrafa nesa da facin faci don sauyawa don shigarwa, waɗanda ke buɗewa don cirewa, ko shigar da tsarin sarrafawa, sa ido na bidiyo, da sauransu. . Yanzu duk wannan an aiwatar da shi a cikin tsarin aikin takarda na takarda da kuma wani ɓangare a kan dandamali na lantarki, amma tsarin tafiyar da kamfanin ya riga ya cika don cikakken ƙaura na goyon baya da sarrafa irin waɗannan ayyuka zuwa tsarin dijital da yanar gizo.

Maganinmu za ta ƙara haɓaka ta wannan hanyar, ta rufe sabbin matakai da ayyuka na ofis.

source: www.habr.com

Add a comment