Tsarukan sarrafa kansa bisa tushen Fieldbus

Foundation Fieldbus tsarin sadarwa ne na dijital da ake amfani da shi a sarrafa kansa tare da Profibus, Modbus ko HART. Fasaha ta bayyana kadan daga baya fiye da masu fafatawa: bugu na farko na daidaitattun ya koma 1996 kuma a halin yanzu ya ƙunshi ka'idoji guda biyu don musayar bayanai tsakanin mahalarta cibiyar sadarwa - H1 da HSE (High Speed ​​​​Ethernet).

Ana amfani da ka'idar H1 don musayar bayanai a matakan firikwensin da matakan sarrafawa, kuma cibiyar sadarwar ta ta dogara ne akan ma'aunin Layer na jiki na IEC 61158-2, yana ba da damar canja wurin bayanai na 31,25 kbit/s. A wannan yanayin, yana yiwuwa a ba da wutar lantarki zuwa na'urorin filin daga bas ɗin bayanai. Cibiyar sadarwa ta HSE ta dogara ne akan hanyoyin sadarwa na Ethernet mai sauri (100/1000 Mbit/s) kuma ana amfani dashi don gina tsarin tsarin sarrafa tsari mai sarrafa kansa a matakin masu sarrafawa da tsarin gudanarwa na kasuwanci.

Ana amfani da fasahar a cikin gina tsarin sarrafa tsari mai sarrafa kansa don kowane wuraren masana'antu, amma ya fi yaɗu a masana'antu a masana'antar mai da iskar gas da masana'antar sinadarai.

Abubuwan fasaha

Foundation Fieldbus an ƙirƙira shi azaman madadin tsarin gargajiya na tsarin sarrafawa mai sarrafa kansa bisa na'urori masu auna firikwensin analog kuma yana da fa'idodi da yawa akan duka ƙirar gargajiya da tsarin dijital bisa Profibus ko HART.

Ɗaya daga cikin manyan abũbuwan amfãni shi ne babban mataki na dogara da kuskure haƙuri na tsarin Foundation Fieldbus H1, wanda aka samu saboda dalilai guda biyu:

  • amfani da na'urori masu hankali (masu firikwensin da masu kunnawa) a matakin filin;
  • ikon tsara musayar bayanai kai tsaye tsakanin na'urorin matakin filin ba tare da sa hannun mai sarrafawa ba.

Hankalin na'urorin filin yana cikin ikon aiwatar da sarrafawa da algorithms sarrafa bayanai waɗanda aka saba aiwatarwa a cikin mai sarrafawa. A aikace, wannan yana ba da damar tsarin ya ci gaba da aiki ko da mai sarrafawa ya kasa. Wannan yana buƙatar daidaita na'urorin filin yadda ya kamata kuma a samar da ingantaccen wutar lantarki ta bas.

Ƙarin fa'idodin da aka samo daga ƙididdige tsarin sarrafawa da amfani da na'urori masu auna firikwensin sun haɗa da ikon samun ƙarin bayanai fiye da aunawa daga kowace na'urar filin, a ƙarshe yana faɗaɗa ikon sa ido kan tsarin da ke cikin tsarin analog na gargajiya yana iyakance ga tsarin shigarwa / fitarwa. .

Yin amfani da topology na bas a cikin hanyar sadarwa na H1 yana ba da damar rage tsawon layin kebul, adadin aikin shigarwa, da kuma kawar da amfani da ƙarin kayan aiki a cikin tsarin sarrafawa: kayan shigarwa / fitarwa, kayan wuta, da kuma wurare masu haɗari - tartsatsi kariya shinge.

Foundation Fieldbus H1 yana ba da damar yin amfani da igiyoyin sadarwa na firikwensin 4-20 mA, waɗanda za a iya amfani da su yayin haɓaka tsarin sarrafawa na tsofaffi. Godiya ga amfani da ƙa'idodin aminci na ciki, ana amfani da fasaha sosai a cikin mahalli masu fashewa. Daidaitawa kanta yana ba da garantin musanyawa da daidaituwar kayan aiki daga masana'antun daban-daban, kuma godiya ga na'urorin ƙofa yana yiwuwa a haɗa hanyar sadarwa ta na'urorin filin da tsarin tsarin kula da masana'antu na masana'antu da aka gina akan Ethernet.

Foundation Fieldbus H1 ya fi kama da tsarin Profibus PA. Dukansu fasahohin sun dogara ne akan ma'aunin Layer na jiki iri ɗaya, don haka waɗannan tsarin suna da ƙimar canja wurin bayanai iri ɗaya, amfani da coding na Manchester, sigogin lantarki na layin sadarwa, adadin yuwuwar ikon da ake watsawa, da matsakaicin izinin igiyar igiya a cikin hanyar sadarwa. yanki (1900m). Har ila yau, a cikin tsarin biyu yana yiwuwa a yi amfani da har zuwa 4 maimaitawa, saboda abin da tsawon sashi zai iya isa 9,5 km. Matsalolin hanyoyin sadarwa masu yuwuwa a cikin tsarin sarrafawa, da ka'idoji don tabbatar da aminci na cikin gida, gama gari ne.

Abubuwan tsarin tsarin

Babban abubuwan cibiyar sadarwar Fieldbus H1 sune:

  • Mai sarrafa tsarin sarrafawa (DCS);
  • kayan wuta na filin bas;
  • toshe ko na'urorin dubawa na zamani;
  • tashar bas;
  • na'urorin filin fasaha.

Hakanan tsarin yana iya ƙunsar na'urorin ƙofa (Linking Device), masu sauya yarjejeniya, SPDs da masu maimaitawa.

Cibiyar sadarwa topology

Muhimmin ra'ayi a cikin hanyar sadarwar H1 shine ra'ayi na sashi. Babban layin sadarwa ne (Trunk), mai rassa daga gare ta (Spur), wanda ake haɗa na'urorin filin. Kebul ɗin akwati yana farawa daga tushen wutar lantarki kuma yawanci yana ƙarewa a na'urar dubawa ta ƙarshe. An ba da izinin nau'ikan topology guda huɗu don sadarwa tsakanin mai sarrafawa da na'urorin filin: aya-zuwa-aya, madauki, bas da bishiya. Ana iya gina kowane yanki ko dai ta hanyar amfani da topology daban ko ta amfani da haɗin gwiwarsu.

Tsarukan sarrafa kansa bisa tushen Fieldbus

Tare da topology-to-point topology, kowace na'urar filin tana haɗa kai tsaye zuwa mai sarrafawa. A wannan yanayin, kowace na'urar filin da aka haɗa ta samar da sashin cibiyar sadarwar ta. Wannan topology ba shi da daɗi saboda yana hana tsarin kusan duk fa'idodin da ke cikin Foundation Fieldbus. Akwai hanyoyin sadarwa da yawa a kan na'urar, kuma don samar da wutar lantarki daga bas ɗin bayanai, kowane layin sadarwa dole ne ya sami nasa wutar lantarkin bas ɗin filin. Tsawon layin sadarwa ya juya ya zama tsayi da yawa, kuma musayar bayanai tsakanin na'urori ana yin su ne kawai ta hanyar mai sarrafawa, wanda baya ba da izinin yin amfani da ka'idar babban kuskuren tsarin H1.

Madauki topology yana nuna jerin haɗin na'urorin filin zuwa juna. Anan, ana haɗa duk na'urorin filin zuwa kashi ɗaya, wanda ke ba da damar amfani da ƙarancin albarkatu. Duk da haka, wannan topology ma yana da rashin amfani - da farko, wajibi ne a samar da hanyoyin da gazawar daya daga cikin na'urori masu auna sigina ba zai haifar da asarar sadarwa tare da sauran ba. Wani koma baya kuma an bayyana shi ta hanyar rashin kariya daga gajeriyar hanya a cikin layin sadarwa, wanda musayar bayanai a cikin sashin ba zai yiwu ba.

Wasu topologies na cibiyar sadarwa guda biyu suna da mafi girman dogaro da aiki - bas da topology na itace, waɗanda suka sami mafi girman rarrabawa a aikace yayin gina hanyoyin sadarwar H1. Manufar da ke bayan waɗannan topologies shine a yi amfani da na'urorin sadarwa don haɗa na'urorin filin zuwa kashin baya. Na'urori masu haɗawa suna ba da damar kowane na'urar filin don haɗawa da na'urar haɗin kai.

Saitunan hanyar sadarwa

Tambayoyi masu mahimmanci lokacin gina cibiyar sadarwar H1 sune sigogi na jiki - nawa na'urorin filin za a iya amfani da su a cikin wani yanki, menene iyakar tsayin sashi, tsawon lokacin da rassan zasu iya zama. Amsar waɗannan tambayoyin ya dogara da nau'in samar da wutar lantarki da amfani da makamashi na na'urorin filin, da kuma wurare masu haɗari, hanyoyin tabbatar da tsaro na ciki.

Matsakaicin adadin na'urorin filin a cikin yanki (32) za'a iya cimma su ne kawai idan ana amfani da su daga tushen gida akan rukunin yanar gizon kuma idan babu aminci na ciki. Lokacin kunna na'urori masu auna firikwensin da masu kunnawa daga bas ɗin bayanai, matsakaicin adadin na'urori na iya zama 12 ko ƙasa da haka ya danganta da hanyoyin aminci na ciki.

Tsarukan sarrafa kansa bisa tushen Fieldbus
Dogaro da adadin na'urorin filin akan hanyar samar da wutar lantarki da hanyoyin tabbatar da aminci na ciki.

Tsawon sashin cibiyar sadarwa an ƙaddara ta nau'in kebul ɗin da aka yi amfani da shi. Matsakaicin tsayin mita 1900 yana samuwa yayin amfani da nau'in kebul na A (karkace biyu tare da garkuwa). Lokacin amfani da nau'in USB na D (ba karkatar da kebul na multicore ba tare da garkuwa gama gari) - kawai 200 m. Tsawon wani yanki ana fahimtar jimlar tsayin babban kebul da duk rassan daga gare ta.

Tsarukan sarrafa kansa bisa tushen Fieldbus
Dogara na tsawon sashi akan nau'in kebul.

Tsawon rassan ya dogara da adadin na'urori a cikin sashin cibiyar sadarwa. Don haka, tare da adadin na'urori har zuwa 12, wannan shine matsakaicin mita 120. Lokacin amfani da na'urori 32 a cikin wani yanki, matsakaicin tsayin rassan zai zama kawai 1 m. Lokacin haɗa na'urorin filin tare da madauki, kowane ƙarin na'ura. yana rage tsawon reshe da 30 m.

Tsarukan sarrafa kansa bisa tushen Fieldbus
Dogaro da tsayin rassan daga babban kebul akan adadin na'urorin filin a cikin sashin.

Duk waɗannan abubuwan suna tasiri kai tsaye ga tsari da topology na tsarin. Don haɓaka tsarin ƙirar hanyar sadarwa, ana amfani da fakitin software na musamman, kamar DesignMate daga rukunin FieldComm ko Fieldbus Network Planner daga Phoenix Contact. Shirye-shiryen suna ba ku damar ƙididdige sigogi na jiki da na lantarki na cibiyar sadarwar H1, la'akari da duk ƙuntatawa mai yiwuwa.

Manufar sassan tsarin

Mai sarrafawa

Ayyukan mai sarrafawa shine aiwatar da ayyukan Link Active Scheduler (LAS), babbar na'urar da ke sarrafa hanyar sadarwa ta hanyar aika saƙonnin sabis. LAS ta fara musayar bayanai tsakanin mahalarta cibiyar sadarwa tare da shirye-shiryen (tsara) ko saƙon da ba a tsara ba, bincikar cututtuka da daidaita duk na'urori.

Bugu da ƙari, mai sarrafawa yana da alhakin yin magana ta atomatik na na'urorin filin kuma yana aiki a matsayin na'urar ƙofa, samar da hanyar sadarwa ta Ethernet don sadarwa tare da babban matakin tsarin sarrafawa bisa Foundation Fieldbus HSE ko wata yarjejeniya ta sadarwa. A saman matakin tsarin, mai sarrafawa yana ba da kulawar mai aiki da ayyukan sarrafawa, da kuma ayyuka don daidaitawa na nesa na na'urorin filin.

Za a iya samun Jadawalin Haɗin Kai da yawa a cikin hanyar sadarwar, wanda ke ba da garantin jan aiki na ayyukan da ke cikin su. A cikin tsarin zamani, ana iya aiwatar da ayyukan LAS a cikin na'urar ƙofa wanda ke aiki azaman mai canza tsari don tsarin sarrafawa da aka gina akan ma'auni ban da Foundation Fieldbus HSE.

Kayan wutar lantarki na Fieldbus

Tsarin samar da wutar lantarki a cikin hanyar sadarwar H1 yana taka muhimmiyar rawa, saboda don musayar bayanai ya yiwu, ƙarfin lantarki a cikin kebul na bayanai dole ne a kiyaye shi a cikin kewayon 9 zuwa 32 V DC. Ko na'urorin filaye suna amfani da bas ɗin bayanai ko ta hanyar samar da wutar lantarki, hanyar sadarwar tana buƙatar kayan wutan bas.

Sabili da haka, babban manufar su shine kula da ma'auni na lantarki da ake buƙata akan bas, da kuma wutar lantarki na'urorin da aka haɗa da hanyar sadarwa. Kayayyakin wutar lantarki na bas sun sha bamban da kayan wuta na al'ada domin suna da madaidaicin ma'aunin fitarwa a mitocin watsa bayanai. Idan kayi amfani da wutar lantarki kai tsaye 1 ko 12 V don kunna cibiyar sadarwar H24, siginar zata ɓace kuma musayar bayanai akan bas ɗin ba zata yiwu ba.

Tsarukan sarrafa kansa bisa tushen Fieldbus
Rashin wutar lantarki na bas na filin yana samar da FB-PS (majalisi don sassa 4).

Ganin mahimmancin samar da ingantaccen ƙarfin motar bas, samar da wutar lantarki ga kowane ɓangaren cibiyar sadarwa na iya zama mai yawa. Phoenix Contact FB-PS samar da wutar lantarki yana goyan bayan fasahar Daidaituwa ta atomatik. ASV yana ba da nauyin ma'auni tsakanin tushen wutar lantarki, wanda ke da tasiri mai amfani akan yanayin zafin su kuma yana haifar da karuwa a cikin rayuwar sabis.

Tsarin samar da wutar lantarki na H1 yawanci yana cikin majalisar gudanarwa.

Na'urorin sadarwa

An ƙera na'urorin haɗin gwiwa don haɗa rukunin na'urorin filin zuwa babban bas ɗin bayanai. Dangane da ayyukan da suke yi, an raba su zuwa nau'i biyu: na'urori masu kariya na yanki (Segment Protectors) da shingen filin (Field Barriers).

Ko da wane nau'i ne, na'urori masu mu'amala suna kare hanyar sadarwa daga gajerun kewayawa da wuce gona da iri a cikin layi mai fita. Lokacin da gajeriyar da'ira ta faru, na'urar keɓancewa ta toshe tashar sadarwa, tana hana gajeriyar kewayawa yaduwa cikin tsarin kuma ta haka ne ke ba da garantin musayar bayanai tsakanin sauran na'urorin cibiyar sadarwa. Bayan kawar da gajeriyar da'ira akan layin, tashar sadarwar da aka toshe a baya ta fara aiki kuma.

Hakanan shingen filin suna ba da keɓancewar galvanic tsakanin da'irori marasa aminci na babban motar bas da amintattun da'irori na na'urorin filin da aka haɗa (bangare).

A zahiri, na'urorin sadarwa suma nau'ikan iri biyu ne - block da na zamani. Toshe na'urori na nau'in FB-12SP tare da aikin kariya na yanki suna ba ku damar amfani da da'irori na IC masu aminci don haɗa na'urorin filin a Zone 2, kuma shingen filin FB-12SP ISO yana ba ku damar haɗa na'urori a Yankuna 1 da 0 ta amfani da IA ​​mai aminci. kewaye.

Tsarukan sarrafa kansa bisa tushen Fieldbus
FB-12SP da FB-6SP ma'aurata daga Phoenix Contact.

Ɗaya daga cikin fa'idodin na'urorin zamani shine ikon daidaita tsarin ta zaɓar adadin tashoshi da ake buƙata don haɗa na'urorin filin. Bugu da ƙari, na'urorin zamani suna ba da damar ƙirƙirar sassa masu sassauƙa. A cikin majalisar rarraba guda ɗaya yana yiwuwa a haɗa nau'ikan kariya na yanki da shingen filin, wato, don haɗa na'urorin filin da ke cikin yankuna daban-daban na haɗarin fashewa daga majalisar guda ɗaya. Gabaɗaya, har zuwa 12 dual-channel FB-2SP modules ko tashoshi guda ɗaya na FB-ISO za a iya shigar da su akan bas ɗaya, don haka haɗawa daga majalisar guda ɗaya zuwa na'urorin filaye 24 a cikin Zone 2 ko har zuwa firikwensin 12 a cikin Zone 1 ko 0.

Ana iya amfani da na'urorin mu'amala a cikin kewayon zafin jiki mai faɗi kuma ana shigar da su a cikin wuraren da ba za a iya fashewa ba Ex e, Ex d tare da matakin ƙura da kariyar danshi na aƙalla IP54, gami da kusa da abin sarrafawa.

Na'urorin kariya masu tasowa

Hanyoyin sadarwar matakin filin H1 na iya samar da sassa masu tsayi sosai, kuma layukan sadarwa na iya gudana a wuraren da za'a iya yin hawan jini. Ana fahimtar yawan ƙarfin bugun bugun jini azaman haifar da yuwuwar bambance-bambancen da ke haifar da fiddawar walƙiya ko gajerun kewayawa a cikin layin kebul na kusa. Wutar lantarki da aka jawo, wanda girmansa ke kan tsari na kilovolts da yawa, yana haifar da kwararar kwararar igiyoyin kiloamperes. Duk waɗannan abubuwan al'ajabi suna faruwa a cikin daƙiƙa kaɗan, amma suna iya haifar da gazawar abubuwan haɗin cibiyar sadarwar H1. Don kare kayan aiki daga irin waɗannan abubuwan mamaki, wajibi ne a yi amfani da SPD. Amfani da SPDs maimakon ciyarwa ta al'ada ta tashoshi yana ba da tabbacin ingantaccen aiki da aminci na tsarin a cikin yanayi mara kyau.

Ka'idar aikinta ta dogara ne akan yin amfani da gajeriyar kewayawa a cikin kewayon nanosecond don magudanar ruwa a cikin da'irar da ke amfani da abubuwan da za su iya jure magudanar ruwa na irin wannan girman.

Akwai nau'ikan nau'ikan SPD masu yawa: tashar tashoshi ɗaya, tashoshi biyu, tare da matosai masu maye gurbin, tare da nau'ikan bincike iri-iri - a cikin nau'in ƙyalli, busassun lamba. Kayan aikin bincike na zamani daga Phoenix Contact suna ba ku damar saka idanu masu kariya ta amfani da sabis na dijital na tushen Ethernet. Kamfanin masana'antar a Rasha yana samar da na'urorin da aka tabbatar don amfani da su a cikin mahalli masu fashewa, gami da tsarin Foundation Fieldbus.

Tashar bas

Mai ƙare yana yin ayyuka guda biyu a cikin hanyar sadarwa - yana rufe tashar bas ɗin filin, wanda ya taso sakamakon daidaitawar siginar kuma yana hana siginar nunawa daga ƙarshen babban layi, don haka yana hana bayyanar amo da jitter (jitter lokaci. siginar dijital). Don haka, mai ƙare yana ba ku damar guje wa bayyanar bayanan da ba daidai ba akan hanyar sadarwa ko asarar bayanai gaba ɗaya.

Kowane yanki na cibiyar sadarwar H1 dole ne ya sami tasha biyu a kowane ƙarshen ɓangaren. Kayan wutar lantarki na Phoenix Contact da ma'aurata suna sanye da na'urori masu iya canzawa. Kasancewar ƙarin masu ƙarewa a cikin hanyar sadarwa, alal misali, saboda kuskure, zai rage girman siginar a cikin layin sadarwa.

Musayar bayanai tsakanin sassa

Musayar bayanai tsakanin na'urorin filin ba'a iyakance ga sashi ɗaya ba, amma yana yiwuwa a tsakanin sassa daban-daban na cibiyar sadarwa, waɗanda za'a iya haɗa su ta hanyar mai sarrafawa ko cibiyar sadarwa na tushen Ethernet. A wannan yanayin, ana iya amfani da ka'idar Fieldbus HSE ko mafi shahara, misali, Modbus TCP.

Lokacin gina cibiyar sadarwar HSE, ana amfani da maɓalli masu darajar masana'antu. Yarjejeniyar tana ba da damar sake kunna zobe. A wannan yanayin, yana da mahimmanci a tuna cewa a cikin zobe topology, masu sauyawa dole ne su yi amfani da ɗaya daga cikin ka'idojin sakewa (RSTP, MRP ko Ƙarfafa Ring Redundancy) dangane da girman da lokacin haɗin cibiyar sadarwa da ake buƙata lokacin da tashoshin sadarwa suka karye.

Haɗin tsarin tushen HSE tare da tsarin ɓangare na uku yana yiwuwa ta amfani da fasahar OPC.

Hanyoyin tabbatar da fashewa

Don ƙirƙirar tsarin fashewar fashewa, bai isa ya jagoranci kawai ta hanyar halayen fashewa na kayan aiki da kuma zaɓin wurin da ya dace a kan shafin ba. A cikin tsarin, kowace na'ura ba ta aiki da kanta, amma tana aiki a cikin hanyar sadarwa guda ɗaya. A cikin cibiyoyin sadarwa na Foundation Fieldbus H1, musayar bayanai tsakanin na'urorin da ke cikin wurare daban-daban masu haɗari sun ƙunshi ba kawai canja wurin bayanai ba, har ma da canja wurin makamashin lantarki. Adadin makamashin da aka yarda da shi a wani yanki mai yiwuwa ba za a karɓa a wani yanki ba. Sabili da haka, don tantance amincin fashewar hanyoyin sadarwar filin kuma zaɓi hanya mafi kyau don tabbatar da shi, ana amfani da tsarin tsari. Daga cikin waɗannan hanyoyin, hanyoyin tabbatar da aminci na cikin gida sune aka fi amfani da su.

Idan ya zo ga motocin bas, a halin yanzu akwai hanyoyi da yawa don cimma aminci na cikin gida: hanyar katanga ta IS na gargajiya, manufar FISCO da Fasahar Gindi mai ƙarfi (HPT).

Na farko ya dogara ne akan amfani da shingen IS kuma yana aiwatar da ingantaccen ra'ayi wanda aka yi amfani da shi a cikin tsarin sarrafawa bisa siginar analog na 4-20 mA. Wannan hanya mai sauƙi ce kuma abin dogaro, amma tana iyakance wutar lantarki zuwa na'urorin filaye a Yankuna 0 da 1 zuwa 80 mA masu haɗari. A wannan yanayin, bisa ga hasashe mai fata, yana yiwuwa a haɗa ba fiye da na'urorin filin 4 a kowane bangare tare da amfani da 20 mA ba, amma a aikace ba fiye da 2. A wannan yanayin, tsarin ya rasa duk fa'idodin da ke wanzuwa. a cikin Foundation Fieldbus kuma a zahiri yana haifar da topology aya-zuwa-aya, lokacin da za a haɗa na'urori masu yawa na filin, dole ne a raba tsarin zuwa sassa da yawa. Wannan hanya kuma tana iyakance tsawon babban kebul da rassan.

Manufar FISCO ta samo asali ne ta "Cibiyar Kula da Harkokin Jiki na Ƙasa ta Jamus" kuma daga baya an haɗa shi a cikin ka'idodin IEC, sannan a cikin GOST. Don tabbatar da aminci mai mahimmanci na cibiyar sadarwar filin, manufar ta ƙunshi amfani da abubuwan da suka dace da wasu ƙuntatawa. An tsara irin wannan ƙuntatawa don samar da wutar lantarki dangane da ƙarfin fitarwa, don na'urorin filin cikin sharuddan amfani da wutar lantarki da inductance, don igiyoyi dangane da juriya, ƙarfin aiki da inductance. Irin waɗannan hane-hane saboda gaskiyar cewa abubuwa masu ƙarfi da haɓakawa na iya tara makamashi, wanda a cikin yanayin gaggawa, a cikin yanayin lalacewa ga kowane nau'in tsarin, ana iya sakin shi kuma ya haifar da fitar da walƙiya. Bugu da ƙari, ra'ayi ya hana yin amfani da sakewa a cikin tsarin wutar lantarki.

FISCO tana ba da mafi girman halin yanzu don na'urori masu ƙarfi a wurare masu haɗari idan aka kwatanta da hanyar shingen filin. 115 mA yana samuwa a nan, wanda za'a iya amfani dashi don kunna na'urori 4-5 a cikin sashin. Duk da haka, akwai kuma ƙuntatawa akan tsawon babban kebul da rassan.

Fasahar Babban Wutar Wuta a halin yanzu ita ce fasahar aminci ta gama gari a cikin cibiyoyin sadarwa na Foundation Fieldbus saboda ba ta da lahani da ke wanzuwa a cikin hanyoyin kariya masu shinge ko FISCO. Tare da amfani da HPT, yana yiwuwa a cimma iyakar na'urorin filin a cikin sashin cibiyar sadarwa.

Tsarukan sarrafa kansa bisa tushen Fieldbus

Fasaha ba ta iyakance ma'auni na lantarki na cibiyar sadarwa ba inda wannan bai zama dole ba, alal misali, akan layin sadarwa na kashin baya, inda babu buƙatar kulawa da maye gurbin kayan aiki. Don haɗa na'urorin filin da ke cikin yanki mai fashewa, ana amfani da na'urori masu mu'amala tare da ayyuka na shingen filin, waɗanda ke iyakance sigogin lantarki na hanyar sadarwa don kunna firikwensin kuma suna kusa da abin sarrafawa. A wannan yanayin, ana amfani da nau'in kariyar fashewa Ex e (ƙaramar kariya) a cikin dukkan sassan.

source: www.habr.com

Add a comment