Motoci da Blockchain Farawa

Motoci da Blockchain Farawa

Wadanda suka ci nasara a matakin farko na Babban Kalubalen MOBI suna amfani da blockchain zuwa kasuwannin motoci da na sufuri ta sabbin hanyoyi, daga ayarin motocin tuƙi zuwa sadarwar V2X mai sarrafa kansa.

Blockchain har yanzu yana da wasu ƙalubale a kan hanya, amma yuwuwar tasirinsa akan masana'antar kera motoci ba abin musantawa. Gabaɗayan yanayin yanayin farawa da sabbin kasuwanci sun bayyana a kusa da wannan takamaiman aikace-aikacen blockchain.

Motsi Buɗe Blockchain Initiative (MOBI), wani shiri mai zaman kansa wanda ke da nufin haɓaka ɗaukar matakan da suka danganci blockchain a cikin masana'antar kera motoci da sufuri, ya gudanar da kashi na farko na MOBI Grand Challenge (MGC), aikin shekaru uku. da nufin gano sababbin aikace-aikace. blockchain a cikin yanayin yanayin da ke tasowa na motoci masu alaƙa da masu cin gashin kansu.

A cewar MOBI, "Manufar MGC ita ce samar da ingantacciyar hanyar sadarwa wacce ba ta dace ba, ta hanyoyin sadarwa na motocin fasaha masu rarraba da kayan more rayuwa wadanda za su iya dogaro da raba bayanai, daidaita dabi'u, da inganta zirga-zirgar birane."

A cikin kashi na farko na watanni hudu, ƙungiyoyi 23 da ke wakiltar ƙasashe 15 sun fafata don ƙirƙirar mafita ta amfani da blockchain ko fasahar rarraba littattafai don magance ƙalubalen motsi da ke fuskantar duniyar zamani. An tantance ƙaddamarwa don ƙirƙira, cancantar fasaha, tasiri mai yuwuwa da yuwuwar. A ƙarshe, ƙungiyoyi huɗu sun sami lambar yabo mafi girma.

Yayin da wannan kashi na farko ya kalli batutuwan da suka shafi motsi, kashi na biyu na gasar za su binciko hanyoyin da blockchain “zai iya aiwatar da ayyukan hana cunkoso, rage gurbatar yanayi da inganta yanayin rayuwa a birane.” in ji MOBI.

Ga wadanda suka yi nasara hudu:

Wuri na 3 (raba) - Fraunhofer Blockchain Lab

Fraunhofer Blockchain Lab yana magance matsalar ayarin motocin tuƙi ta hanyar amfani da blockchain don abin hawa zuwa abin hawa (V2V) da kuma abin hawa-zuwa kayan more rayuwa (V2X). Tsarin Fraunhofer yana ba motoci damar sadarwa tare da na'urori masu auna firikwensin don samar da ginshiƙi wanda abin hawa na gaba da ɗan adam zai iya sarrafa motoci da yawa a bayansa. Duk motoci suna kiyaye saurin gudu da nisa daga juna (al'amari na santimita). Manufar ita ce a ƙirƙira motar motsa jiki ta hannu tare da fa'idar tuki ba tare da barin jikin ɗan adam gabaɗaya ba.

Kamfanin ya ce wannan hanyar tukin ayarin motocin na rage hayakin da ake fitarwa da kuma amfani da man fetur kuma za ta iya zama wata gada tsakanin yanayin motsi da muke ciki da duniyar da dukkan motoci ke cin gashin kansu.

Wuri na 3 (daure) - NuCypher

NuCypher (tare da haɗin gwiwar NCIS Labs) ya haɓaka tsarin tushen blockchain wanda ke ba masu abin hawa damar aminta da raba bayanan Kan-Board Diagnostics (OBD) na abin hawa tare da ƙungiyoyi. Ta hanyar rarraba bayanan zirga-zirga a cikin littafin, NuCypher yana kula da samuwa da daidaito, wanda kamfanin ya ce ana iya amfani da shi don tsinkayar tabbatarwa da warware da'awar inshora da rikice-rikice masu alaƙa da haɗari.

Wuri na biyu - Oaken Innovations

Oaken Innovations ya haɓaka Vento, tsarin biyan kuɗi na blockchain wanda ke ba da damar fasinjoji (da motocin da kansu) don biyan kuɗin kuɗaɗen titin da sauran ababen more rayuwa suna amfani da buƙatu ta amfani da amintaccen tsari da ɓoyewa.

Inda hanyoyin biyan kuɗi na zamani za su iya gano abin hawa sannan daga baya su sami damar karɓar kuɗi ta amfani da fasahohi kamar kyamarori da RFID, Oaken yana da niyyar amfani da blockchain don haɗa shi gabaɗaya zuwa tsari guda ɗaya, mara kyau. A cewar MOBI, hakan na iya inganta zirga-zirgar jama'a, wanda zai haifar da samar da tsarin muhalli na blockchain wanda ba wai kawai motocin ba za su iya biyan kuɗaɗen kuɗaɗen kan hanya ba, har ma da karɓar tara ga haifar da cunkoso, gurɓata muhalli da sauran ayyukan da ke hana motsi gaba ɗaya. kan hanya. hanya.

Wuri na farko - Motsin Chorus

Motsi na Chorus (tare da haɗin gwiwar Fasahar Ba da Lamuni) ya haɓaka dandamalin blockchain don sadarwar ɗan adam da abin hawa, da kuma hanyoyin sadarwar V2V da V2X tare da motocin masu cin gashin kansu. Manufar kamfanin ita ce rage tsadar tafiye-tafiye da inganta tsaro ta hanyar ba da damar ababen hawa masu cin gashin kansu cikin aminci da sadarwa ta atomatik tare da mutane, ababen more rayuwa da sauran motocin da ke kewaye da su. Yin amfani da dandalin Chorus, motoci na iya musayar bayanai game da hanyoyin tuƙi, samun bayanai game da ababen more rayuwa, da rarraba haƙƙin hanya a tsakanin su dangane da buƙata da samuwa. Dandalin yana bawa ababen hawa damar zagayawa ta hanyar mu'amala da juna, da gaske suna godewa juna saboda gata kamar hakkin hanya.

Motoci da Blockchain Farawa

Game da kamfanin ITELMAMu babban kamfani ne na ci gaba mota aka gyara. Kamfanin yana ɗaukar ma'aikata kusan 2500, gami da injiniyoyi 650.

Mu ne watakila mafi ƙarfi cibiyar iyawa a Rasha don ci gaban mota lantarki. Yanzu muna girma sosai kuma mun buɗe guraben guraben aiki da yawa (kimanin 30, gami da a cikin yankuna), kamar injiniyan software, injiniyan ƙira, injiniyan haɓaka haɓaka (DSP programmer), da sauransu.

Muna da ayyuka masu ban sha'awa da yawa daga masu kera motoci da damuwa waɗanda ke motsa masana'antar. Idan kuna son girma a matsayin ƙwararrun ƙwararru kuma ku koyi daga mafi kyawun, za mu yi farin cikin ganin ku a ƙungiyarmu. Mu kuma a shirye muke mu raba gwanintar mu, mafi mahimmancin abubuwan da ke faruwa a cikin mota. Yi mana kowace tambaya, za mu amsa kuma mu tattauna.
Karanta ƙarin labarai masu amfani:

source: www.habr.com

Add a comment