Sabbin fasalulluka na Cisco Wi-Fi 6

Sabbin fasalulluka na Cisco Wi-Fi 6
Shekara guda yanzu muna jin fa'idar Wi-Fi 6 mai juyi ta hanyar fasaha, tsarin tsarin Rasha na wannan ma'aunin yana tafiya cikin matakan amincewa kuma zai fara aiki nan da 'yan watanni. ƙirƙirar yanayi don takaddun shaida na kayan aikin sadarwa.

Zan mayar da hankali kan abin da, ban da ma'auni, babban mai sayarwa a fagen sadarwar mara waya ta kamfanoni, kamfanin da na yi aiki kusan shekaru 12, yana bayarwa - Cisco. Abin da ke waje da ma'auni ya cancanci kulawa sosai, kuma wannan shine inda dama mai ban sha'awa ke tasowa.

Makomar Wi-Fi 6 ta riga ta zama mai ban sha'awa:

  • Wi-Fi ita ce mafi shaharar fasahar shiga mara waya ta yawan na'urorin da aka yi amfani da su. Chipset ɗin mai ƙarancin tsada yana ba shi damar saka shi cikin miliyoyin na'urorin IoT masu rahusa, yana haifar da karɓonsa har ma da ƙari. A halin yanzu, da yawa na na'urori masu ƙarewa daban-daban sun riga sun goyi bayan Wi-Fi 6.
  • labarai game da ci gaban Wi-Fi 6 a cikin kewayon 6 GHz hakika ba a taba yin irinsa ba. FCC tana ba da ƙarin 1200 MHz don amfani ba tare da lasisi ba, wanda zai faɗaɗa ƙarfin Wi-Fi 6 sosai, da kuma fasahar da ta biyo baya, kamar Wi-Fi 7 da aka riga aka tattauna. Ikon tabbatar da aikin aikace-aikacen, haɗe. tare da samun faffadan bakan, da gaske yana buɗe babbar dama. Kowace ƙasa tana da ƙa'idodinta kuma a cikin Tarayyar Rasha har yanzu ba a ji wani labari game da sakin 6 GHz ba, amma bari mu yi fatan cewa motsi na duniya ba zai zama sananne a gare mu ba.
  • dangane da Wi-Fi 6 akwai mai ƙarfi aiki akan hulɗa tare da cibiyoyin sadarwar wayar hannu na 5G, alal misali, Ƙaddamar da Buɗe Yawo, wanda yayi alkawarin sababbin ayyuka masu ban sha'awa waɗanda ke aiki a cikin cibiyoyin sadarwa daban-daban ba tare da lura da masu amfani ba. Hanyar isar da sabis na ƙarshe zuwa ƙarshe ta hanyar sadarwar wayar hannu da Wi-Fi an yi ƙoƙari sau da yawa, amma ba a taɓa ɗaukan hakan ba.

Cisco Catalyst 9100 Series Wi-Fi 6 Access Points

Sabbin fasalulluka na Cisco Wi-Fi 6 Abubuwan samun dama na sabon ma'auni sun bambanta da ƙira. Dukkanin jerin suna kama da bayyanar, bambanta kawai a girman. Makiyoyin suna amfani da maɗauri guda ɗaya, don haka suna da sauƙin maye gurbin ɗaya da wani.

Duk wuraren samun damar Cisco Wi-Fi 6 suna da na gama gari:

  • Akwai takaddun shaida na Wi-Fi 6
  • goyon baya ga 802.11ax a cikin duka makada - 2.4 GHz da 5 GHz.
  • OFDMA yana goyan bayan haɓakawa da haɓakawa
  • goyan bayan MU-MIMO a cikin haɓakawa da ƙasa don hulɗar lokaci guda tare da ƙungiyar na'urorin abokin ciniki ta amfani da rafukan sararin samaniya.

Sabbin fasalulluka na Cisco Wi-Fi 6

  • Ma'ana BSS canza launi a cikin yanayin HD yana da wahala a wuce gona da iri. Wannan fasaha da aka daɗe ana jira, aro daga hanyoyin sadarwar wayar hannu, ta yi fice a cikin yanayin yanayi mai yawa inda akwai na'urorin rediyo kusa da ke raba tashar rediyo iri ɗaya.

    BSS canza launin shine ikon hanyar shiga don haɗa abokan cinikinta don su saurari nasu kawai kuma suyi watsi da wasu. A sakamakon haka, ingancin amfani da lokacin iska yana ƙaruwa, saboda Ba a la'akari da igiyoyin iska a cikin aiki lokacin da abokan cinikin sauran mutane da wuraren shiga ke amfani da shi. A baya can, HD al'amuran sun yi amfani da eriya na jagora da tsarin RX-SOP. Koyaya, canza launin BSS yana da inganci sosai fiye da waɗannan hanyoyin. Ƙofar yanki na karo na -82dBm na iya rufe har zuwa mita 100, kuma iyakar 72dBm lokacin da sadarwa ke da tasiri yana da ƙasa da muhimmanci. A sakamakon haka, abokan ciniki, jin wasu, yin shiru kuma ba sa sadarwa.

  • Lokacin Farkawa – tsara jadawalin kan iska tare da na'urori maimakon hanyar karo na Ji-Kafin-Talk da aka yi amfani da su a baya. Ana iya sanya na'urar cikin kwanciyar hankali na dogon lokaci, har zuwa shekaru da yawa, kuma tana adana rayuwar batir da lokacin iska, waɗanda a baya suka buƙaci ta hanyar sadarwar sabis na yau da kullun.
  • da fasaha ginannen tsaro Suna ba ka damar tabbatar da cewa na'urar da ake kira abokin ciniki ita ce ainihin abin da ta ce ita ce, cewa babu wanda ya yi wa tsarinsa aiki, kuma ba ta yin kwaikwayon wani don shiga cikin hanyar sadarwa.
  • Cisco Embedded Wireless Controller Support, software mara waya mai kula da aiki kai tsaye akan wurin shiga. EWC yana ba da sarrafa wurin samun dama ba tare da buƙatar siye da kula da keɓantaccen mai sarrafa mara waya ba. Wannan bayani shine manufa don cibiyoyin sadarwar da aka rarraba da kungiyoyi masu iyakacin albarkatun IT. Tare da EWC, zaku iya ƙaddamar da hanyar sadarwa a cikin ƴan matakai kai tsaye daga aikace-aikacen hannu. Ayyukan EWC suna kwafin ƙarfin ci-gaba na cikakken mai sarrafa damar mara waya ta aji mai cikakken aiki.
  • Gyaran matsala mai aiki da sarrafa kansa na sarrafa cibiyar sadarwa ana bayar da su ta hanyar aiwatar da gine-ginen Cisco DNA. Wuraren shiga suna ba da nazari mai zurfi game da yanayin iska, hanyar sadarwa da na'urorin abokin ciniki zuwa Cibiyar DNA. Sakamakon haka, hanyar sadarwar tana bincikar kanta kuma tana nuna abubuwan da ba su dace ba, tana ba da damar bincikar matsala kafin kiran abokin ciniki mara gamsuwa. Ana gudanar da ikon samun dama ga ƙungiyoyi masu amfani, la'akari da mahallin haɗin kai - nau'in na'ura, matakin tsaro na haɗin kai, aikace-aikacen da aka nema, rawar mai amfani, da dai sauransu hanyar sadarwa.
  • Ingantaccen aiki tare da na'urorin Apple da Samsung (kuma lissafin za a fadada). A da, Cisco kawai yana ba da ingantaccen haɗin Wi-Fi don na'urorin Apple. Ingantawa ya ƙunshi daidaita aiwatar da hanyoyin sadarwar Wi-Fi tsakanin kayan aikin cibiyar sadarwa da na'urori masu ƙarewa don haɓaka haɗin na'urar zuwa cibiyar sadarwar - zaɓi mafi kusa kuma mafi ƙarancin ɗora nauyi, saurin yawo, fifita aikace-aikacen a cikin hanyar sadarwar mara waya daga fakitin lokacin. ana yin layi don watsawa akan na'urar hannu ta rediyo. Wannan haɗin gwiwar an faɗaɗa yanzu kuma na'urorin Samsung suma suna amfana daga ingantacciyar hanyar haɗi.

Tauraron fayil ɗin shine Cisco Catalyst 9130 Series Access Point. An yi nufin wannan wurin samun dama ga manyan kamfanoni waɗanda ke amfani da IoT sosai. Ita ce mafi aminci, mai amfani, amintacce kuma wurin shiga mai hankali.

Cisco Catalyst 9130 Series Wi-Fi 6

C9130 yana amfani da rediyon Wi-Fi guda 4, waɗanda zasu iya canzawa zuwa 5 lokacin da aka yi amfani da rediyon 8x8 a cikin band ɗin 5GHz a cikin yanayin rediyo mai dual 4x4. Ana kiran wannan yanki mai sassaucin ra'ayi Assignment (FRA), yana ba da damar wurin shiga don yanke shawarar wane yanayi ne mafi kyawun aiki idan aka yi la'akari da nauyi da tsangwama. Ta hanyar tsoho, wurin yana aiki a yanayin rediyo 2 - 8x8 a 5GHz da 4x4 a 2.4GHz. Amma lokacin da nauyin cibiyar sadarwa ya karu ko kuma akwai babban tsangwama, lokacin da ya fi tasiri don amfani da tashoshi masu kunkuntar, ma'anar na iya sake daidaitawa zuwa yanayin aiki na tsarin rediyo 3 kuma ya kara yawan aikin cibiyar sadarwa don haɗa ƙarin na'urori ko daidaitawa zuwa tsarin tsangwama na yanzu.

A al'adance, Cisco yana haɓaka nasa chipset - Cisco RF ASIC - don manyan mafita mara waya. Mun zo ga wannan ra'ayin lokacin da ayyukan nazarin watsa shirye-shiryen rediyo a kan rediyo na gabaɗaya suka fara cin lokaci mai mahimmanci daga sabis na abokin ciniki. Cisco RF ASIC yana da ƙarin rediyo don gano tsangwama, mafi kyawun tsarin rediyo, Ayyukan IPS - cikakken wajibi don tabbatar da tsaro a cikin manyan kamfanoni, don ƙayyade wurin abokan ciniki. Lokacin da aka matsar da ayyukan bincike na bakan zuwa radiyo da aka keɓe, nan da nan muna ganin haɓakar ayyukan AP kusan 25%.
Multigigabit tashar jiragen ruwa tare da aikin 5 Gb / s yana ba ku damar canja wurin zirga-zirgar da aka tattara ba tare da ƙugiya ba.

Ɗaukar hankali koyaushe yana gwada hanyar sadarwa kuma yana watsa sakamakon bincike mai zurfi zuwa Cibiyar DNA ta Cisco, gano fiye da 200 anomalies, nazarin zirga-zirga a matakin fakiti, aiki a matsayin mai gudanarwa na cibiyar sadarwa. Ana yin wannan ba tare da rage yawan amfanin sabis na abokin ciniki ba.

Sabbin fasalulluka na Cisco Wi-Fi 6 Cisco Catalyst 9130 Access Point shine farkon masana'antar don aiki a ciki 8x8 tare da eriya na waje. Don haɗa irin wannan eriya ta musamman, ana amfani da na'ura mai wayo ta musamman; ita ce wacce aka rufe da murfin rawaya a cikin hoto. Eriyar waje tana ba da damar yin amfani da ƙira mai sarƙaƙƙiya na rediyo a cikin yanayin yanayi mai girma - filayen wasa, azuzuwa, da sauransu. LED ɗin da aka saba don wuraren samun damar kuma yana kan eriyar waje, wanda ke ba ku damar tantance yanayin aiki da sauri na kayan aiki akan rukunin yanar gizon. Abin sha'awa shine, eriyar ofishi na yau da kullun yana da ƙaya ɗaya kamar digo - duba hoton da ke ƙasa kuma kuyi ƙoƙarin nemo bambance-bambancen 3!

Mafi girman tashoshi masu goyan bayan sune 160 MHz.

Sabbin fasalulluka na Cisco Wi-Fi 6 Rediyo na 5 a wurin shiga shine Ƙananan Makamashi na Bluetooth (BLE) 5 don amfani a cikin labarun IoT, misali, don bin diddigin motsin kayan aiki da mutane masu alamar BLE ko kewaya daki. Ma'anar kuma tana goyan bayan haɗin 802.15.4 jerin ladabi, misali Sadarwa don, misali, aiki tare da alamun farashin lantarki na Imagotag.

Don ƙaddamar da labarin, ana tallafawa IoT tura akwati don aikace-aikace kai tsaye akan wurin shiga, wanda zai iya zama da amfani sosai tare da alamun farashin lantarki iri ɗaya.

Na biyu a jere shine Cisco Catalyst 9120. Ayyukansa yana ɗan iyakancewa dangane da Cisco Catalyst 9130, saboda ba tauraro ba ne, amma alamar alama. Amma aikin da ake da shi shine duk abin da matsakaicin babban kamfani ke buƙata. Yana amfani da dandamali iri ɗaya na kayan masarufi kamar Cisco Catalyst 9130 kuma shine mafi mashahuri wurin samun damar amfani da kasuwanci.

Cisco Catalyst 9120 Series Wi-Fi 6 Access Point

Gidan rediyo S9120 yana aiki bisa ga tsarin 4 × 4 + 4 × 4, kuma akwai zaɓuɓɓuka don kunna duka rediyo a 5 GHz don haɓaka aiki ko aiki a daidaitaccen sigar - 5 GHz da 2.4 GHz (ayyukan FRA). FRA ayyuka aka fara gabatar a baya ƙarni Cisco Aironet 2800 da 3800 jerin samun maki kuma ya yi kyau a cikin filin. Wurin shiga C9120 ya haifar 4 rafukan sararin samaniya a rediyo.

Sabbin fasalulluka na Cisco Wi-Fi 6 Akwai zaɓuɓɓuka tare da eriya na ciki da na waje, ɗaya daga cikin eriya shine don shigarwa na ƙwararru, wannan eriya ce mai ƙarfi, mai jagora sosai don yanayi mai wahala na musamman, kamar filayen wasa, ɗakuna masu tsayi masu tsayi.

Daga aikin Cisco mai kara a sama, mai kara kuzari 9130 MHz, mai amfani da MHz, mai nuna hikima ga Smart, (da kuma Zigbee), tallafin kwastomomi.

Bambance-bambance: Multi-gigabit tashar jiragen ruwa tare da aikin 2.5 GB/s.

Mafi dimokuradiyya (har zuwa yanzu!) Kuma duk da haka yana da ban sha'awa sosai dangane da aiki da fasali shine Cisco Catalyst 9115 jerin batu.

Cisco Catalyst 9115 Series Wi-Fi 6 Access Point

Sabbin fasalulluka na Cisco Wi-Fi 6 Babban bambanci tsakanin wannan hanyar shiga ita ce amfani da kwakwalwar kwakwalwar masana'antu.
Tsarin aiki shine 4x4 a 5 GHz da 4x4 a 2.4 GHz. Akwai tare da eriya na ciki da na waje.

Daga ayyukan da aka kwatanta don tsofaffin samfura a cikin jerin Catalyst 9115, yana goyan bayan: Ƙaunar hankali, haɗakar da BLE 5, tashar tashar gigabit mai yawa tare da aikin 2.5 GB/s.

Tarin sabbin wuraren samun dama ba zai cika ba tare da Cisco Catalyst 9800 Series Wireless Controller

Cisco Catalyst 9800 Mara waya ta LAN Controllers

Jerin masu sarrafawa na C9800 yana da wasu mahimman abubuwan haɓakawa:

  • Ƙara yawan samuwa - sabunta software a kan mai sarrafawa da wuraren samun dama, haɗa sabbin wuraren shiga ana aiwatar da su ba tare da katse sabis na cibiyar sadarwa ba.
  • Tsaro – ana goyan bayan ayyuka gano software na ɓarna a cikin ɓoyayyen zirga-zirga (ETA), da kuma kewayon ginannen ayyukan tsaro don tabbatar da cewa ba a yi kutse ba kuma shine wanda take iƙirarin zama.
  • An gina mai sarrafawa akan tsarin aiki na Cisco IOS XE, wanda ke ba da saiti na API don haɗin kai tare da tsarin na uku da aiwatar da sabbin matakan sarrafa kansa. Yin aiki da kai na ayyukan sarrafa cibiyar sadarwa a yanzu yana da alama aiki ne na gaggawa, don haka shirye-shirye yana gudana azaman jan zare ta duk samfuran cibiyar sadarwa na Cisco. A matsayin misali na yin amfani da API, mutum zai iya tunanin hulɗar mai sarrafawa tare da tsarin kula da sabis na IT (ITSM), wanda mai sarrafawa ya aika da nazari akan na'urorin abokin ciniki da wuraren samun dama, kuma ya karɓi daga gare ta amincewar ramukan lokaci don sabunta software. Shirin yana sauƙaƙe rubutun rubutun Cisco DevNet, wanda ya haɗa da kwatancen API, horo, akwatin sandbox, da ƙwararrun al'umma don tallafawa waɗanda ke rubuta lambobin don kayan aikin Cisco.

Sabbin fasalulluka na Cisco Wi-Fi 6
Samfuran da ke akwai:

  • a cikin hardware - waɗannan su ne Cisco C9800-80 da C9800-40 tare da haɓakawa na 80 da 40 Gb/s, bi da bi, da ƙaramin zaɓi don ƙananan cibiyoyin sadarwa Cisco C9800-L tare da haɓakar 20 Gb/s,
  • Zaɓuɓɓukan software na Cisco C9800-CL da aka tura a cikin gajimare masu zaman kansu da na jama'a, akan maɓalli na Catalyst 9K, ko kan hanyar shiga tare da zaɓin C9800 Embedded Wireless Controller.

Don cibiyoyin sadarwar da ake da su, yana da mahimmanci cewa sababbin masu sarrafawa suna tallafawa 2 ƙarni na baya na wuraren samun dama, don haka za a iya aiwatar da su cikin aminci kuma a yi ƙaura mai ƙaura.

Sabbin fasalulluka na Cisco Wi-Fi 6
Nan gaba kadan, zurfafa zaman kan samun damar mara waya zai gudana a matsayin wani bangare na Marathon Sadarwar Sadarwar Cisco Enterprise - sanarwar jama'a na ƙwararrun cibiyar sadarwar kamfanoni. Shiga mu!

Ƙarin Takardu

source: www.habr.com

Add a comment