Gudanar da sabis na IT (ITSM) ya fi dacewa tare da koyan na'ura

2018 ya gan mu da ƙarfi - Gudanar da Sabis na IT (ITSM) da Ayyukan IT har yanzu suna cikin kasuwanci, duk da ci gaba da magana game da tsawon lokacin da za su tsira daga juyin juya halin dijital. Lallai, buƙatar sabis na tallafin fasaha yana haɓaka - a cikin Rahoton Tallafin Fasaha da Rahoton Albashi HDI (Cibiyar Taimakon Taimako) Rahoton 2017 ya nuna cewa kashi 55% na teburan taimako sun ba da rahoton karuwar adadin tikiti a cikin shekarar da ta gabata.

Gudanar da sabis na IT (ITSM) ya fi dacewa tare da koyan na'ura

A gefe guda, kamfanoni da yawa sun lura da raguwar ƙarar kira zuwa tallafin fasaha a bara (15%) idan aka kwatanta da 2016 (10%). Babban abin da ke taimakawa wajen rage yawan buƙatun shine tallafin fasaha mai zaman kansa. Koyaya, HDI kuma ta ba da rahoton cewa kuɗin aikace-aikacen ya tashi zuwa $25 a bara, daga $18 a cikin 2016. Wannan ba shine abin da yawancin sassan IT ke ƙoƙari ba. Abin farin ciki, aiki da kai ta hanyar nazari da koyo na inji na iya inganta matakan taimako da aiki ta hanyar rage kurakurai da haɓaka inganci da sauri. Wani lokaci wannan ya wuce iyawar ɗan adam, kuma koyan injina da nazari sune maɓalli na tushe don tebur sabis na IT mai hankali, mai himma da amsawa.

Wannan labarin yana duban ku sosai kan yadda koyon injin zai iya magance yawancin teburin taimako da ƙalubalen ITSM masu alaƙa da ƙarar tikiti da farashi, da yadda ake ƙirƙirar tebur mai sauri, mai sarrafa kansa wanda ma'aikatan kasuwancin ke jin daɗin amfani da su.

Ingantacciyar ITSM ta hanyar koyon inji da nazari

Ma'anar da na fi so na koyon inji ta fito ne daga kamfani MathWorks:

“Koyon na’ura yana koya wa kwamfuta yin abin da ke zuwa ga mutane da dabbobi—koyi daga gogewa. Algorithms na koyon inji suna amfani da hanyoyin lissafi don koyan bayanai kai tsaye daga bayanai, ba tare da dogaro da ƙayyadadden ƙididdiga a matsayin abin ƙira ba. Algorithms na daidaitawa suna haɓaka aikin nasu yayin da adadin samfuran da ake samu don nazarin ya ƙaru."
Ana samun waɗannan damar masu zuwa don wasu kayan aikin ITSM dangane da koyan injin da manyan ƙididdigar bayanai:

  • Taimako ta hanyar bot. Wakilai na gani da ido suna iya ba da shawarar labarai ta atomatik, labarai, ayyuka, da tayin tallafi daga kasidar bayanai da buƙatun jama'a. Wannan goyon baya na 24/7 a cikin nau'i na shirye-shiryen horar da masu amfani na ƙarshe yana taimakawa warware matsalolin da sauri. Mabuɗin fa'idodin bot shine ingantattun ƙirar mai amfani da ƙarancin kira mai shigowa.
  • Smart labarai da sanarwa. Waɗannan kayan aikin suna ba da damar sanar da masu amfani da hankali game da yuwuwar matsalolin. Bugu da ƙari, ƙwararrun IT na iya ba da shawarar hanyoyin warware matsalolin ta hanyar sanarwar da aka keɓance waɗanda ke ba masu amfani da ƙarshen bayanan da suka dace da aiki game da batutuwan da za su iya fuskanta, da kuma shawarwari kan yadda za a guje su. Masu amfani da ke da masaniya za su yaba da tallafin IT mai himma kuma za a rage adadin buƙatun masu shigowa.
  • Bincike mai wayo. Lokacin da masu amfani na ƙarshe ke neman bayanai ko ayyuka, tsarin kula da ilimin sanin mahallin zai iya ba da shawarwari, labarai, da hanyoyin haɗin gwiwa. Ƙarshen masu amfani suna ƙoƙarin tsallake wasu sakamako don fifita wasu. Waɗannan dannawa da ra'ayoyi an haɗa su a cikin ma'auni na "nauyin nauyi" lokacin da aka sake fitar da abun ciki a kan lokaci, don haka ana daidaita ƙwarewar bincike da ƙarfi. Kamar yadda masu amfani na ƙarshe ke ba da ra'ayi ta hanyar son / ƙi jefa ƙuri'a, yana kuma rinjayar matsayin abubuwan da su da sauran masu amfani za su iya samu. Dangane da fa'idodi, masu amfani na ƙarshe zasu iya samun amsoshi cikin sauri kuma su sami ƙarin ƙarfin gwiwa, kuma wakilai na tebur suna iya ɗaukar ƙarin tikiti da cimma ƙarin yarjejeniyar matakin sabis (SLAs).
  • Nazarin shahararrun batutuwa. Anan, iyawar ƙirƙira ta gano alamu a cikin ƙayyadaddun tushen bayanai da ba a tsara su ba. Bayani game da shahararrun batutuwa ana nuna su ta hanyar hoto ta hanyar taswirar zafi, inda girman sassan ya yi daidai da mitar wasu batutuwa ko ƙungiyoyin kalmomin da masu amfani ke buƙata. Za a gano abubuwan da aka maimaita su nan take, a haɗa su kuma a warware su tare. Trending Topic Analytics Har ila yau, yana gano tarin abubuwan da suka faru tare da tushen tushen gama gari kuma yana rage lokacin ganowa da warware matsalar tushen. Har ila yau, fasahar na iya ƙirƙirar labarin tushe na ilimi ta atomatik bisa ma'amala iri ɗaya ko batutuwa iri ɗaya. Nemo abubuwan da ke faruwa a cikin kowane bayanan yana haɓaka ayyukan sashen IT, yana hana sake faruwar al'amura kuma sabili da haka yana ƙara gamsuwar mai amfani na ƙarshe yayin rage farashin IT.
  • Smart aikace-aikace. Ƙarshen masu amfani suna tsammanin ƙaddamar da tikitin yana da sauƙi kamar rubuta Tweet- gajeriyar saƙon harshe na halitta wanda ke kwatanta wani batu ko buƙatar da za a iya aikawa ta imel. Ko ma kawai haɗa hoton matsalar kuma aika ta daga na'urar tafi da gidanka. Rijistar tikitin wayo yana hanzarta aiwatar da tikitin ta hanyar tattara dukkan filayen ta atomatik bisa abin da mai amfani da ƙarshen ya rubuta ko duba hoton da aka sarrafa ta amfani da software na gano halayen gani (OCR). Yin amfani da saitin bayanan lura, fasaha ta keɓance ta atomatik da kuma karkatar da tikiti zuwa wakilai na tebur da suka dace. Wakilai za su iya tura tikiti zuwa ƙungiyoyin tallafi daban-daban kuma za su iya sake rubuta filaye masu yawan jama'a ta atomatik idan ƙirar koyon injin ɗin ba ta da kyau ga wani lamari. Tsarin yana koya daga sababbin alamu, wanda ya ba shi damar magance matsalolin da ke tasowa a nan gaba. Duk wannan yana nufin cewa masu amfani na ƙarshe na iya buɗe tikiti da sauri da sauƙi, wanda ke haifar da ƙarin gamsuwa yayin amfani da kayan aikin aiki. Wannan damar kuma yana rage aikin hannu da kuskure kuma yana taimakawa rage bada izinin lokaci da farashi.
  • Smart imel. Wannan kayan aiki yayi kama da umarni masu wayo. Mai amfani na ƙarshe zai iya aika saƙon imel zuwa ƙungiyar tallafi kuma ya bayyana matsalar cikin yare na halitta. Kayan aikin tebur na taimako yana haifar da tikiti dangane da abun ciki na imel kuma ta atomatik amsa ga mai amfani na ƙarshe tare da hanyoyin haɗin kai zuwa shawarwarin mafita. Masu amfani na ƙarshe sun gamsu saboda buɗe tikiti da buƙatun abu ne mai sauƙi da dacewa, kuma wakilan IT ba su da ƙarancin aikin hannu da za su yi.
  • Gudanar da canji mai hankali. Koyon na'ura kuma yana goyan bayan ingantaccen nazari da sarrafa canji. Ganin yawan canje-canjen da kasuwancin ke buƙata a yau, tsarin fasaha na iya ba da wakilai ko manajoji shawarwarin da ke da nufin inganta muhalli da haɓaka ƙimar nasara na canje-canje a nan gaba. Wakilai na iya bayyana canje-canjen da ake buƙata a cikin yare na halitta, kuma ikon nazari zai duba abun ciki don abubuwan daidaitawa da abin ya shafa. Ana tsara duk canje-canje, kuma alamun atomatik suna gaya wa mai sarrafa canjin idan akwai wasu matsaloli tare da canjin, kamar haɗari, tsarawa a cikin taga mara shiri, ko matsayin “ba a yarda da shi ba”. Babban fa'idar gudanarwar canji mai wayo shine lokaci mafi sauri don ƙima tare da ƙarancin daidaitawa, gyare-gyare da ƙarancin kuɗin da aka kashe.

Daga ƙarshe, koyo na inji da nazari suna canza tsarin ITSM tare da zato masu hankali da shawarwari game da batutuwan tikiti da tsarin canjin da ke taimakawa wakilai da ƙungiyoyin tallafin IT su bayyana, tantancewa, tsinkaya da rubuta abin da ya faru, abin da ke faruwa da abin da zai faru. Ƙarshen masu amfani suna karɓar faɗakarwa, keɓaɓɓen fahimta da kuzari da mafita masu sauri. A wannan yanayin, abubuwa da yawa ana yin su ta atomatik, watau. ba tare da sa hannun mutum ba. Kuma kamar yadda fasaha ke koyo a kan lokaci, matakai suna samun kyau kawai. Yana da mahimmanci a lura cewa duk fasalulluka masu wayo da aka kwatanta a cikin wannan labarin suna samuwa a yau.

source: www.habr.com

Add a comment