Shiga zuwa Azure DevOps ta amfani da takaddun shaidar GitHub

A Microsoft, mun mai da hankali kan ra'ayin ƙarfafa masu haɓakawa don gina manyan ƙa'idodi cikin sauri. Hanya ɗaya don cimma wannan burin ita ce samar da samfurori da ayyuka iri-iri waɗanda suka shafi kowane matakai na ci gaban rayuwar software. Wannan ya haɗa da IDEs da kayan aikin DevOps, aikace-aikacen girgije da dandamali na bayanai, tsarin aiki, hankali na wucin gadi, mafita na IoT da ƙari mai yawa. Dukkansu suna kewaye da masu haɓakawa, a matsayin daidaikun mutane masu aiki a ƙungiyoyi da ƙungiyoyi, kuma a matsayin membobin al'ummomin masu haɓakawa.

GitHub yana ɗaya daga cikin manyan al'ummomin masu haɓakawa, kuma ga miliyoyin masu haɓakawa a duk faɗin duniya, ainihin su GitHub ya zama muhimmin al'amari na rayuwarsu ta dijital. Sanin hakan, muna farin cikin sanar da ingantawa waɗanda za su sauƙaƙa wa masu amfani da GitHub don farawa da ayyukan haɓakarmu, gami da Devure na Azure da Azure.

Shiga zuwa Azure DevOps ta amfani da takaddun shaidar GitHub

Ana iya amfani da takardun shaidarka na GitHub don shiga cikin ayyukan Microsoft

Yanzu muna ba masu haɓaka damar shiga cikin ayyukan kan layi na Microsoft ta amfani da asusun GitHub na yanzu daga kowane shafin shiga na Microsoft. Yin amfani da takaddun shaidarku na GitHub, yanzu zaku iya shiga ta OAuth zuwa kowane sabis na Microsoft, gami da Azure DevOps da Azure.

Za ku ga zaɓi don shiga cikin asusunku ta danna "Shiga da GitHub".

Da zarar ka shiga ta GitHub kuma ka ba da izini ga ƙa'idar Microsoft ɗin ku, za ku sami sabon asusun Microsoft mai alaƙa da takaddun shaidarku na GitHub. Yayin wannan tsari, kuna da zaɓi don haɗa shi zuwa asusun Microsoft da ke akwai idan kuna da ɗaya.

Shiga zuwa Azure DevOps

Azure DevOps yana ba da saitin sabis don masu haɓakawa don taimaka musu tsarawa, ginawa, da jigilar kowane aikace-aikacen. Kuma tare da goyan baya ga amincin GitHub, mun sami damar sauƙaƙe aiki tare da ayyukan Azure DevOps kamar Ci gaba da Haɗuwa da Ci gaba da Bayarwa (Azure Pipelines); Shirye-shiryen Agile (Alamomin Azure); da kuma adana fakiti masu zaman kansu kamar kayayyaki don NuGet, npm, PyPi, da sauransu (Azure Artifacts). Babban ɗakin Azure DevOps kyauta ne ga daidaikun mutane da ƙananan ƙungiyoyin har zuwa mutane biyar.

Don farawa da Azure DevOps ta amfani da asusun GitHub, danna "Fara kyauta ta amfani da GitHub" akan shafin. Devure na Azure.

Shiga zuwa Azure DevOps ta amfani da takaddun shaidar GitHub

Da zarar kun kammala aikin shiga, za a kai ku kai tsaye zuwa ƙungiyar ƙarshe da kuka ziyarta a cikin Azure DevOps. Idan kun kasance sababbi ga Azure DevOps, za a sanya ku cikin sabuwar ƙungiyar da aka ƙirƙira muku.

Samun dama ga duk ayyukan kan layi na Microsoft

Baya ga samun dama ga ayyukan haɓaka kamar Azure DevOps da Azure, ana iya amfani da asusun GitHub don samun damar duk ayyukan kan layi na Microsoft, daga Excel Online zuwa Xbox.

Lokacin tabbatarwa da waɗannan ayyukan, zaku iya zaɓar asusun GitHub ɗinku bayan danna "zaɓuɓɓukan shiga".

Shiga zuwa Azure DevOps ta amfani da takaddun shaidar GitHub

Alƙawarinmu ga Keɓantawa

A karon farko da kuka yi amfani da asusun GitHub don shiga ayyukan Microsoft, GitHub zai tambaye ku izinin amfani da bayanan bayanan ku.

Idan kun yarda, GitHub zai samar da adiresoshin imel na asusun GitHub (na jama'a da na sirri) da kuma bayanan martaba, kamar sunan ku. Za mu yi amfani da wannan bayanan don bincika ko kuna da asusu a tsarinmu, ko kuna buƙatar ƙirƙirar sabon asusu idan ba ku da shi. Haɗa ID ɗin GitHub ɗin ku zuwa Microsoft baya ba Microsoft damar zuwa wuraren ajiyar GitHub ɗin ku. Aikace-aikace kamar Azure DevOps ko Visual Studio zasu buƙaci samun dama ga wuraren ajiyar ku daban idan suna buƙatar yin aiki tare da lambar ku, wanda zaku buƙaci yarda daban.

Kodayake ana amfani da asusun ku na GitHub don shiga cikin asusun Microsoft ɗinku, har yanzu suna kasancewa daban-ɗaya yana amfani da ɗayan azaman hanyar shiga. Canje-canjen da kuke yi akan asusun GitHub ɗinku (kamar canza kalmar sirrinku ko ba da damar tantance abubuwa biyu) ba za su canza asusun Microsoft ɗin ku ba, kuma akasin haka. Kuna iya sarrafa haɗin tsakanin GitHub ɗin ku da Microsoft a cikin shafin sarrafa asusun a kan Tsaro tab.

Fara koyan Azure DevOps yanzu

Jeka shafin Azure DevOps kuma danna "Fara Kyauta tare da GitHub" don farawa.

Idan kuna da tambayoyi, da fatan za a ziyarci shafin tallafi. Har ila yau, kamar kullum, muna son jin duk wani ra'ayi ko shawarwari da kuke da shi, don haka sanar da mu abin da kuke tunani a cikin sharhin da ke ƙasa.

source: www.habr.com

Add a comment