VPS tare da 1C: bari mu ɗan ji daɗi?

Oh, 1C, nawa a cikin wannan sautin ya haɗu don zuciyar Habrovite, nawa ne a ciki ... A cikin dare marar barci na sabuntawa, daidaitawa da lambobi, muna jiran lokuta masu dadi da sabuntawar asusun ... Oh, wani abu ya ja ni cikin wakokin. Tabbas: yawancin tsararraki na masu gudanar da tsarin sun doke tambourine kuma sun yi addu'a ga gumakan IT don lissafin kuɗi da HR su daina gunaguni da kiran "pentagram rawaya" ga kowane dannawa. Mun sani tabbas: 1C daidaitaccen software ne na lissafin kuɗi, shiri mai ƙarfi wanda analogues ba zai iya isa ba. Amma zai zama ɗan mafi dacewa, ɗan sauƙi. Ya riga ya kasance: VPS tare da 1C. Wannan sabis ɗin yana da ribobi da fursunoni; akwai ɓangaren kasuwanci wanda ke buƙatar sa fiye da kowane lokaci. Mun gwada, tantancewa, yanke hukunci kuma ba shakka mun kawo su Habr.

VPS tare da 1C: bari mu ɗan ji daɗi?
Ba wasan yara ba, amma yanzu haka yana da sauƙi

Duk wani kasuwanci yana da niyya don adana farashi, amma kanana da matsakaita musamman. Kuma, mafi ban sha'awa, ƙarin farashi yana faɗuwa akan kayan aikin IT. Wannan abu ne mai iya fahimta: duk ma'aikata suna da PC, suna da software na musamman, dukan zoo na tsarin, aikace-aikace da kayan aiki. Duk wannan yana buƙatar biyan kuɗi, kiyayewa, haɓakawa ... Babban nauyi ya faɗi akan kuɗi da sabis na IT (wanda a cikin SMBs galibi yakan sauko zuwa ga mai kula da tsarin kaɗaici, wanda wani lokacin ma ya shigo). Abin farin ciki, yayin da muka shiga cikin 20s na karni na 1st, akwai mafita da za su iya taimakawa wajen magance yawancin matsalolin. Ɗaya daga cikin waɗannan su ne sabobin masu kama-da-wane, wanda, kamar kayan aiki na yau da kullum, za ku iya shigar da duk abin da kuke so. Ciki har da 1C. Ƙarfafawa kawai, sassauci, dogara da farashi na mallaka sun fi kyau. To, bari mu sake tabbatar da sashen lissafin kuɗi kuma mu gaya mana game da VPS tare da XNUMXC?

VPS tare da 1C: bari mu ɗan ji daɗi?
Bash.im

Sa'an nan kuma mu tafi ba tare da ɓata lokaci ba.

Ga wa?

Janar 1C VPS ya dace da kusan kowa da kowa, kowane kamfani zai sami fa'idodinsa: manyan ƙungiyoyi tare da tsarin reshe za su yaba da aiki tare da sauƙi, ƙananan za su yaba fa'idodin tattalin arziƙi, kowa zai yi mamakin sauƙi da samun dama, kuma admins za su gamsu da dace kula da panel, AMINCI da kwanciyar hankali. 

Tabbas, da farko, VPS tare da 1C a kan jirgin yana da mahimmanci ga ƙananan kasuwancin, wanda zai iya adanawa a zahiri gabaɗayan abubuwan more rayuwa kuma a sauƙaƙe sarrafa haɗin gwiwa. Alƙali da kanka: matsakaita uwar garken kayan masarufi zai kashe muku 200-300 rubles, da software mai lasisi daga Microsoft, da lasisin 1C da kansu, da kulawa da wutar lantarki. VPS tare da 1C akan jirgin yana da rahusa mara misaltuwa. Musamman ma, wannan zaɓi ne mai dacewa don shagunan kan layi, kamfanoni masu sayar da kayayyaki waɗanda ke siyar da kayayyaki akan odar lantarki, ga kowane ɗan kasuwa da masu ba da lissafi masu zaman kansu waɗanda ke gudanar da kamfanoni da yawa a lokaci ɗaya - ba tare da wani kayan aiki ba, zaku iya ƙirƙirar bayanai na 1C da yawa akan kayan aikin ƙwararru kuma yi aiki da su gaba ɗaya da kansa.

Hakanan, 1C akan sabar sabar da aka keɓe zai magance matsalolin aiki da yawa na kasuwanci tare da tsarin reshe da ma'aikata masu nisa. Bari mu bayyana dalilin da ya sa daki-daki.

Ribobi na VPS tare da 1C

▍Rage farashin kulawa

Lokacin da kamfani ya sayi 1C kuma ya fara amfani da shi, zai dogara ga kamfanin da ya sayar da shi kwafin 1C. A matsayinka na mai mulki, an kulla yarjejeniya don ITS (bayanai da goyon bayan fasaha) - cikakken goyon baya wanda dole ne abokan hulɗa na kamfanin 1C ya ba da su. Daga wannan lokacin, duk wani gyare-gyare, saituna, ko sauye-sauye na tsari za a yi don ƙarin kuɗi ta ƙwararren. Hakanan akwai wasu hanyoyi daban-daban: don samun mai sarrafa tsarin ku (ba koyaushe ya saba da aiki tare da 1C ba) ko mai tsara shirye-shiryen 1C na cikakken lokaci wanda ke shirye don daidaitawa, gudanarwa, da horar da masu amfani da ciki. Koyaya, zaɓi tare da mai tsara shirye-shirye na iya kashewa fiye da ITS, kuma ɗaukar yarinya da ikon rubuta nau'ikan lambar farko guda uku a cikin 1C labari ne mai tambaya.

VPS tare da 1C: bari mu ɗan ji daɗi?
Bash.im

Idan kamfani ya zaɓi VPS tare da 1C, ba a buƙatar sabis na injiniya - kawai rajista a kan gidan yanar gizon mai badawa kuma fara aiki. Saboda haka, babu buƙatar sabis na mai gudanar da tsarin. Duk ayyukan tallafi sun faɗi akan ma'aikatan mai ba da sabis, waɗanda aka shiryar da su VPS a kan kayan aikin su: suna aiwatar da sabuntawa, tallafin fasaha na gabaɗaya, magance matsaloli, da yin ajiyar kuɗi. Ee, matsalar rashin kayan masarufi ba ta damu da ku ba, saboda uwar garken kama-da-wane.

VPS tare da 1C: bari mu ɗan ji daɗi?
Bash.im

▍Canza adadin lasisi

A kan uwar garken kama-da-wane, zaka iya haɓakawa da rage duka adadin lasisi da ƙarfin VPS. Wannan sassauci yana da mahimmanci musamman idan muna magana ne game da ƙaramin kamfani wanda ke kafa ma'aikata kawai kuma dole ne ya canza yawan masu amfani akai-akai. Tare da nau'in akwatin, irin wannan sassauci ba zai yiwu ba, duk saboda mummunar dangantaka da ke da alaƙa da ITS.

▍Ajiye akan kayan aikin uwar garken

1C wani tsari ne mai ɗorewa kuma mai ɗorewa mai ƙarfi wanda ke sanya buƙatu na musamman akan kayan aikin sabar. Don haka, idan ba ku da sabar uwar garken da ba ta da ƙarfi sosai wacce ke da 1C, ba za ku iya ƙidaya wasu ayyuka ba. A lokaci guda, kiyayewa da sabunta kayan aikin kamfani kuma yana kashe kuɗi, da yawa. A cikin yanayin VPS, 1C yana gudana akan uwar garken mai ƙarfi na mai bayarwa kuma baya "ci" albarkatun haɗin gwiwar ku. Bugu da ƙari, idan kamfanin ku yana da haɗin Intanet tare da kyakkyawan sauri da kwanciyar hankali (wanda ba ragi ba ne a zamanin yau), aikin ma'aikata a kan uwar garken kama-da-wane zai fi sauri fiye da aiki a kan sigar gida - godiya ga saitunan da ke cikin sashin. Hoster da goyan baya akai-akai na tafkin VPS a cikin mafi kyawun yanayi.

VPS tare da 1C: bari mu ɗan ji daɗi?
Bash.im

A hanyar, tsayayyen saurin VPS shine ƙarin dacewa ga ma'aikatan filin, matafiya na kasuwanci da masu aiki waɗanda ba za su iya rayuwa ba tare da aiki a kan hutu (ko aiki ba zai iya rayuwa ba tare da su ba).

▍Ma'aikata masu nisa da rassan kusa

Amfani na gaba na VPS tare da 1C yana da alaƙa da aikin nesa. Shekaru da yawa yanzu, kamfanoni sun shawo kan camfi masu alaƙa da aiki mai nisa, sun rungumi fa'idodin da babu shakka kuma suna ɗaukar ma'aikata masu nisa sosai. Shigar da akwatin 1C don ma'aikatan nesa ba abu bane mai sauƙi, tsada, mara lafiya kuma galibi mara amfani: ma'aikaci bazai iya daidaita bayanai ba, kar yayi amfani da shirin, ko watsar da bayanan ga masu fafatawa da sauran masu sha'awar.

Godiya ga VPS tare da 1C, duk ma'aikata za su yi aiki tare da bayanan bayanai guda ɗaya (babban bayanai), wanda aka adana a kan uwar garken mai ba da girgije (wanda VPS guda ɗaya). A tsarin gine-gine, a gaban tushe a kan uwar garken nesa mai nisa, duk ma'aikata daidai suke, komai inda suke. Saboda haka, an kawar da aikin yau da kullun mara kyau na daidaita bayanai tsakanin sassan da ma'aikata.

Babu shakka, fa'idar iri ɗaya ta dace ga kamfanoni masu fa'ida mai fa'ida. Ba wani reshe ɗaya da zai iya rayuwa ta daban ko shirya kwanaki biyu na yanci ba tare da siyar da shi ba da alli har zuwa matsalolin aiki tare. Wannan muhimmin al'amari ne na bayanai da tsaro na tattalin arziki.

▍Gidanka naka ne kawai

Yin aiki tare da 1C akan uwar garken kama-da-wane, mun haɗu da wani labari mai ban sha'awa: an yi imani cewa ba shi yiwuwa a karɓi bayanan nesa daga mai badawa kuma mai badawa yana riƙe da kamfanoni a cikin bayanan abokin ciniki. Tabbas, wannan ba gaskiya bane - duk bayanan bayanan 1C na ku ne kawai kuma zaku iya karban su daga mai badawa a kowane lokaci don kowane dalili: ko dai don canja wurin mai ba da riba wanda ya fi riba a ra'ayin ku, ko don canzawa zuwa mai ba da sabis. sigar uwar garken akan kayan aikin kamfanin. 

▍ Ma'aurata ma'aurata masu mahimmancin fasaha

1C, kamar kowane software na kamfani, yana da maki biyu "mai raɗaɗi", ba tare da kulawa ba wanda ba za ku iya fara aiki ba kawai ba, amma kuma ku rasa mafi mahimmanci - bayanan kamfanin.

  1. Sabuntawa. Ba kamar nau'in akwati ba, sabuntawa zuwa 1C akan VPS ana fitar da su ta hanyar mai ba da sabis cikin nutsuwa da raɗaɗi. Za ku sami sabon sigar koyaushe kuma kawai abin da kuke buƙata shine ku bi buƙatun mai aiki da rufe duk zaman aiki tare da ma'aikata a lokacin ɗaukakawa.
  2. Ajiyayyen shine "komai namu" don kowane kasuwanci (wanda baya hana mu kula da shi a matsayin sakaci kamar yadda zai yiwu). A cikin yanayin yin amfani da 1C akan VPS, aikin madadin ya ta'allaka ne akan kafadu na mai badawa, wanda zai ƙirƙiri da haƙƙin mallaka na bayanan bayananku na 1C. 

A hanyar, zai zama darajar ambaton cewa 1C akan VPS yana aiki tare da duk kayan aikin siyarwa kamar yadda aka buga. Don haka, duk kadarorin za su kasance ƙarƙashin iko.

Don haka, duk fa'idodin za a iya haɗa su ta ka'idodi guda uku: dacewa, tanadi, aminci. Amma mafi ban sha'awa shi ne cewa waɗannan ka'idodin guda ɗaya kuma na iya haɗa rashin amfani. 

Fursunoni na 1C VPS

▍ Dogaro da haɗin Intanet

Wannan na iya zama kamar baƙon abu a gare ku, amma yayin da kuke karanta wannan labarin a lokacin aikinku, a wasu sassan ƙasar (ba lallai ba ne a cikin nesa ba) ana tilasta wa duka ƙungiyoyin aiki yin amfani da Intanet ta wayar hannu ko kuma su zauna ba tare da shi ba kwata-kwata. A wasu wurare wannan shi ne saboda ainihin nisa, kuma a cikin wasu wannan yanayin shine 'ya'yan itace na kwadayi na masu mallaka da kamfanonin gudanarwa na cibiyoyin kasuwanci: suna ba da sabis na ma'aikacin "feed" a farashin kusan mafi girma fiye da haya, kuma kawai kar a ƙyale wasu igiyoyi. Kamfanoni ba su shirye su biya irin wannan kuɗin ba kuma suna aiki tare da PSTN da aikace-aikacen tebur. Tabbas, a cikin irin waɗannan lokuta na musamman, yin aiki tare da 1C akan uwar garken kama-da-wane a zahiri ba zai yuwu ba, tunda ana samun dama ta Intanet. Abin farin ciki, irin waɗannan keɓancewar suna ƙara ƙaranci (mafi yawa godiya ga masu sarrafa wayar hannu). 

▍Dogara ga mai bayarwa

Wani koma baya mai nisa, amma tabbas yana buƙatar gano shi. Mai ba da VPS na iya aiwatar da aikin kulawa akan ababen more rayuwa yayin ranar aiki, kuma yana iya fitar da sabuntar tsarin da ba dole ba wanda zai shafi ayyukan kasuwancin ku na yau da kullun. Wannan yana haifar da raguwa. Bari mu sanya shi wannan hanyar: yana faruwa, amma ba tare da manyan masu ba da sabis ba, waɗanda suka haɗa da RUVDS. Ƙarfinmu da iyawarmu sun isa don aiwatar da duk aikin ba tare da shafar aikin abokan ciniki ba. Koyaya, ba a soke ƙarfin majeure ba, amma kuma yana iya faruwa tare da sigar uwar garken “selfhosted” - idan, alal misali, ana kashe fitilu a cikin ofishin ku

▍ Matsaloli tare da gyarawa

Wannan matsala ce ta gaske wacce ta dace a yi tunani a gaba. Idan kun kasance ɗaya daga cikin kamfanonin da ke buƙatar ƙayyadaddun tsarin 1C da ci gaba da gyare-gyare don dacewa da canza tsarin kasuwanci, ya kamata ku yi la'akari da siyan sigar akwatin da kuma ƙaddamar da yarjejeniyar ITS. Koyaya, idan gyare-gyare da daidaitawa ba daidai ba ne, VPS tare da 1C ya dace sosai. 

VPS tare da 1C: bari mu ɗan ji daɗi?
Bash.im

▍Kudin mallaka

Ta hanyar lissafi kawai, farashin mallakar VPS tare da 1C na iya zama mafi tsada fiye da farashin mallakar akwatin 1C - duk saboda kun biya kuɗin akwatin sau ɗaya, har ma da samun damar yin amfani da duk zaɓuɓɓukan daidaitawa, kuma ga uwar garken VPS tare da 1C akan. za ku biya kudin shiga kowane wata. Haka abin yake, amma kar ka manta cewa don akwatin akwatin 1C zaka buƙaci ITS ko 1C programmer (la'akari da cewa biyan kuɗi a ƙarƙashin kwangila ko albashi ma biya ne na lokaci-lokaci), sabar, tsarin tsaro, tsarin. shugaba, da dai sauransu. Bugu da kari, duk wadannan kudade za a hada su a cikin kudaden babban kamfani. A sakamakon haka, sigar 1C akan VPS na iya zama mai fa'ida sosai. Ba tare da ambaton adadin jijiyoyi da za ku ajiye ba.

▍ Tsaro

Ee, zaku iya cire bayanai daga ma'ajin bayanai akan uwar garken kama-da-wane, amma tare da shiga nesa gabaɗaya guntun kek ne. Amma ta wannan hanyar, zaku iya cire bayanai daga rumbun adana bayanai na gida, har ma da sauƙi. Kuma batu a nan ba a cikin nau'i na bayarwa ba, amma a cikin matsalolin gaba ɗaya na aiki tare da yanayin ɗan adam da kuma tsara bayanan tsaro a cikin kamfanin. Idan da gaske kuke so, zaku iya hack komai, da kuma kare komai. Ya dogara da ku. 

VPS tare da 1C: bari mu ɗan ji daɗi?
Bash.im

Abin da ake nema lokacin zabar mai kaya

Idan ba ku karanta a sama ba, amma kamfanin 1C kamar haka baya ba da sabis a cikin kansa - yana aiki tare da kamfanoni ta hanyar babbar hanyar sadarwar abokin tarayya. Wasu kamfanoni suna ba da mafita mai kunshe da bayar da sabis na ITS, wasu suna gyara software kuma suna siyar da saiti na al'ada, wasu suna ba da sabis na 1C a cikin gajimare. Ya dogara da iyawar kamfani, ƙwarewar ma'aikata da abubuwan more rayuwa. Mu, a matsayin babban mai ba da sabis, mun zaɓi samar da 1C akan VPS da farko saboda muna iya samar da ingantaccen, sauri da kwanciyar hankali VPS don ɗaukar nauyin bayanan 1C ku. Amma sau da yawa kamfanoni suna motsa su ta hanyar sha'awa ɗaya kawai: don samun kuɗi.

▍Saboda haka, lokacin zabar mai kaya, kula da muhimman abubuwa da yawa

  • Zaɓi amintattun masu samarwa waɗanda ke ba da garantin tsaro da kwanciyar hankali. Mai ba da sabis da ba a tantance ba yana nufin, da farko, ƙarancin tsaro da ma'aikatan da ba a tantance ba waɗanda za su iya amfani da bayanan kasuwancin ku don dalilai nasu.
  • Nemo inda masu ba da sabis ɗin suke - yana da mahimmanci cewa akwai ingantaccen saurin canja wurin bayanai kuma babu matsaloli tare da dokokin Tarayyar Rasha akan adana bayanan sirri (kuma 1C sau da yawa yana nufin bayanan sirri).
  • Idan mai bayarwa ya ƙi samar da hanyar tasha ta hanyar RemoteApp da RDP, kar ma ku fara dangantaka - kawai bai san abin da yake aiki da shi ba. 
  • Bincika sunan mai bayarwa bisa ƙididdigewa da sake dubawa - idan kun sami rahoton hadarurruka, leaks, ko ci gaba da hatsarori a cibiyoyin bayanai, wannan ba shine mafi kyawun zaɓi ba.

RUVDS yana ba da sabis na 1C VPS kuma yana da alhakin amincin sabobin sa. Kuna iya saita kuma zaɓi kuɗin kuɗin ku, dangane da saitin buƙatunku da buƙatun bayanai. Kuma za mu yi sauran.

Bari 1C ya ba ku nasara, ba damuwa ba. Lyrics kuma. A taƙaice, bari mu yi tunani :)

VPS tare da 1C: bari mu ɗan ji daɗi?
VPS tare da 1C: bari mu ɗan ji daɗi?

source: www.habr.com

Add a comment