Haɗu da sabon Ajiyayyen Veeam don maganin AWS

A farkon watan Disamba, an fitar da sabon bayani Ajiyayyen Veeam don AWS don wariyar ajiya da dawo da kayan aikin girgije na Amazon Elastic Compute Cloud (Amazon EC2).

Tare da taimakonsa, zaku iya ƙirƙirar kwafin kwafin lokuta na EC2 kuma ku adana su a cikin ma'ajiyar girgije ta Amazon Simple Storage Service (Amazon S3), da kuma ƙirƙirar sarƙoƙi na hotunan EC2 a cikin tsarin asali.

Don dawo da bayanai, Ajiyayyen Veeam don AWS yana ba da zaɓuɓɓuka masu zuwa:

  • Ana murmurewa gaba ɗaya misali na EC2
  • Maido da kundin misali
  • Ana dawo da fayiloli da manyan fayiloli na OS baƙo na misali

Bugu da ƙari, tun da bayani ya haifar da madogarawa a cikin tsarin Veeam, za ku iya amfani da Veeam Backup & Replication don adana kwafi na EC2 a cikin ma'ajin ajiyar wuri, sa'an nan kuma ƙaura bayanai tsakanin girgije, kama-da-wane da kayan aikin gida.

Kuma, ba shakka, masu amfani za su ji daɗin cewa sabon bayani yana da sigar kyauta. Don ƙarin cikakken sani tare da Ajiyayyen Veeam don AWS, maraba ga cat.

Haɗu da sabon Ajiyayyen Veeam don maganin AWS

Abubuwan fasali

Baya ga damar da aka ambata don ƙirƙirar hotuna ta Amazon EBS ta atomatik da adana bayanan ajiya a cikin girgijen Amazon S3, mafita tana aiwatarwa:

  • Tabbatar da abubuwa da yawa don masu gudanar da wariyar ajiya
  • Kariyar bayanan tushen manufa
  • IAM goyon bayan rabuwar rawar
  • Goyan bayan daidaitawar yanki
  • Algorithm da aka gina don ƙima na farko na farashin ayyuka, wanda ke taimakawa sarrafa biyan kuɗi.

To, kamar yadda aka riga aka ambata, akwai lasisin kyauta, BYOL (gina lasisin ku), da lasisin da ya danganci amfani da albarkatu - kowa na iya zaɓar wanda ya dace.

Matsayi na aiki

A takaice dai manyan matakai sune kamar haka:

  1. Muna duba kayan aikin mu don biyan bukatun tsarin da aka kwatanta a nan.
  2. Sanya Ajiyayyen Veeam don AWS kamar yadda aka bayyana a ƙasa.
  3. Ƙayyade matsayin IAM. Ana buƙatar su don samun damar albarkatun AWS da aka yi amfani da su don wariyar ajiya da farfadowa:
    • Idan kuna shirin yin tanadin misalin EC2 a cikin asusun AWS iri ɗaya, zaku iya amfani da rawar Mayar da Ajiyayyen Tsohuwar - an ƙirƙira shi yayin shigar da Ajiyayyen Veeam don AWS. Wannan rawar tana da haƙƙoƙin da suka dace don samun damar duk abubuwan EC2 da buckets S3 a cikin asusun AWS inda aka tura Veeam Backup for AWS (asusun AWS na asali).
    • Idan kuna shirin yin wariyar ajiya ko maido da bayanai daga misalin EC2 tsakanin asusun AWS guda biyu daban-daban, ko kuna son yin amfani da rawar IAM da aka keɓe tare da ƙaramin saiti na haƙƙin kowane aiki, to kuna buƙatar ƙirƙirar mahimman ayyukan IAM a cikin asusun AWS na asali. sannan ƙara su zuwa Veeam Backup don AWS. An tattauna wannan dalla-dalla a ciki takardun.

  4. Muna saita kayan aikin madadin, wato:
    • Ana saita ma'ajiyar S3.

      Note: Idan za ku yi amfani da hotuna da aka ƙirƙira na asali maimakon madogara don kare bayanan ku, to kuna iya tsallake wannan batu, saboda Ba a buƙatar ma'ajiyar S3 a cikin wannan yanayin.

    • Saita saitunan cibiyar sadarwa don abubuwan haɗin gwiwa misalin ma'aikata.
      Ma'aikata - Waɗannan su ne ƙarin misalin EC2 masu tafiyar da Linux OS. Ana ƙaddamar da su kawai don tsawon lokacin ajiyar (ko dawo da su) kuma suna aiki azaman wakili na madadin. A cikin saitunan ma'aikaci, kuna buƙatar saka Amazon VPC, subnet da ƙungiyar tsaro waɗanda waɗannan ƙarin misalai zasu haɗa. Kuna iya karanta game da duk waɗannan a nan.

  5. Sa'an nan kuma mu ƙirƙiri wata manufa a kan abin da za a ƙirƙiri kwafi ko hotuna na lokuta na EC2. Zan yi magana game da wannan a taƙaice a ƙasa.
  6. Kuna iya dawowa daga kwafin madadin - ƙari akan wancan a ƙasa.

Ƙaddamarwa da daidaitawa

Ana samun Ajiyayyen Veeam don AWS a AWS Kasuwa.

Ana tura maganin kamar haka:

  1. Muna zuwa Kasuwancin AWS a ƙarƙashin asusun AWS wanda muke shirin amfani da shi don shigar da mafita.
  2. Bude Ajiyayyen Veeam don shafin AWS, zaɓi bugu da muke buƙata (biya ko kyauta). Kara karantawa game da bugu a nan.
    • Ajiyayyen Veeam don AWS Kyauta na Kyauta
    • Ajiyayyen Veeam don Buɗin Biyan AWS
    • Ajiyayyen Veeam don AWS BYOL Edition

  3. Danna saman dama Ci gaba da yin rajista.

    Haɗu da sabon Ajiyayyen Veeam don maganin AWS

  4. A shafin biyan kuɗi, je zuwa sashin Kaidojin amfani da shafi (Sharuɗɗan amfani) kuma danna can Nuna Details, bi hanyar haɗin gwiwa Ƙare Yarjejeniyar Lasisin mai amfani karanta yarjejeniyar lasisi.
  5. Sa'an nan kuma mu danna maɓallin Ci gaba zuwa Kanfigareshan kuma ci gaba da daidaitawa.
  6. A shafi Saita wannan software saita saitunan shigarwa:
    • Daga jerin Zabin Cika (zaɓuɓɓukan turawa) zaɓi zaɓi don samfuranmu - VB don Aiwatar da AWS.
    • Daga jerin sigogin Sigar Software zaɓi sabon sigar Ajiyayyen Veeam don AWS.
    • Daga jerin yankuna Region zaɓi yankin AWS wanda misalin EC2 tare da Ajiyayyen Veeam don AWS za a tura.

    Note: Kuna iya karanta ƙarin game da yankunan AWS a nan.

  7. Sa'an nan kuma mu danna maɓallin Ci gaba da ƙaddamarwa don ci gaba da ƙaddamarwa.

    Haɗu da sabon Ajiyayyen Veeam don maganin AWS

  8. A shafi Kaddamar da wannan software bi wadannan matakai:
    • sashe Cikakkun Bayani duba cewa duk saitunan daidai suke.
    • Daga jerin ayyuka Zaɓi Aiki zabi Kaddamar da CloudFormation.
    • An shigar da Ajiyayyen Veeam don AWS ta amfani da tarin AWS CloudFormation.

      Note: Anan, tari shine tarin albarkatun girgije waɗanda za'a iya sarrafa su azaman yanki daban: ƙirƙira, sharewa, amfani da su don gudanar da aikace-aikace. Kuna iya karanta ƙarin a cikin takaddun AWS.

      Turawa Launch kuma kaddamar da mayen halitta tari Ƙirƙiri mayen tari.

Ƙirƙirar AWS CloudFormation StackƘirƙirar tarin AWS CloudFormation:

Haɗu da sabon Ajiyayyen Veeam don maganin AWS

  1. Akan tafiya Ƙayyade samfuri Kuna iya barin saitunan samfuri na tsoho.
  2. Akan tafiya Ƙayyade bayanan tari Muna shigar da saituna don tarin mu.
    • A cikin filin Tari suna shigar da sunan; Zaka iya amfani da manya da ƙananan haruffa, lambobi da dashes.
    • A cikin sashin saituna Kanfigareshan Misali:
      Daga jerin Nau'in misali don Ajiyayyen Veeam don uwar garken AWS Kuna buƙatar zaɓar nau'in misalin EC2 wanda za a shigar da Veeam Backup don AWS (nan gaba za mu kira shi). Ajiyayyen Veeam don uwar garken AWS). Ana bada shawara don zaɓar nau'in t2.matsakaici.
      Daga jerin Maɓallin Maɓalli don Ajiyayyen Veeam don Sabar AWS kana buƙatar zaɓar maɓallai biyu waɗanda za a yi amfani da su don tantancewa akan wannan sabuwar uwar garken. Idan maɓallan maɓalli da ake buƙata ba su cikin lissafin, kuna buƙatar ƙirƙirar shi kamar yadda aka bayyana a nan.
      Ƙayyade ko kuna son kunna madadin atomatik na kundin EBS don Ajiyayyen Veeam don uwar garken AWS (ta tsohuwa, watau. gaskiya).
      Ƙayyade ko Veeam Ajiyayyen don uwar garken AWS yana buƙatar sake kunnawa a yanayin gazawar software.
      Ƙayyade ko Veeam Ajiyayyen don uwar garken AWS yana buƙatar sake kunnawa a yanayin gazawar ababen more rayuwa.

  3. A cikin sashin saitunan cibiyar sadarwa Tsarin hanyar sadarwa:
    • Ƙayyade ko kuna son ƙirƙirar adireshin IP na Elastic don Ajiyayyen Veeam don uwar garken AWS. Duba nan don ƙarin bayani.
    • A cikin filin Adireshin IP na tushen da aka ba da izini don haɗi zuwa SSH Ƙayyade kewayon adiresoshin IPv4 daga waɗanda za a ba da izinin shiga Veeam Ajiyayyen don uwar garken AWS ta SSH.
    • A cikin filin Adireshin IP na tushen da aka ba da izini don haɗi zuwa HTTPS Ƙayyade kewayon adiresoshin IPv4 daga waɗanda za a ba da izinin shiga Veeam Ajiyayyen don mu'amalar gidan yanar gizon AWS.
      An ƙayyade tazarar adireshin IPv4 a cikin bayanin CIDR (misali, 12.23.34.0/24). Don ba da damar shiga daga duk adiresoshin IPv4, zaku iya shigar da 0.0.0.0/0. (Duk da haka, wannan zaɓin ba a ba da shawarar ba saboda yana rage tsaro na abubuwan more rayuwa.)

  4. Dangane da ƙayyadaddun adiresoshin IPv4, AWS CloudFormation yana ƙirƙirar ƙungiyar tsaro don Ajiyayyen Veeam don AWS, tare da ƙa'idodin da suka dace don zirga-zirgar zirga-zirga ta hanyar SSH da HTTPS. (Ta hanyar tsoho, ana amfani da tashar jiragen ruwa 22 don zirga-zirga mai shigowa ta hanyar SSH, da tashar jiragen ruwa 443 don HTTPS.) Idan za ku ƙayyade ƙungiyar tsaro daban-daban don Ajiyayyen Veeam don AWS yayin shigar da maganin, to kar ku manta da ƙara da hannu. ka'idodin da suka dace ga wannan rukunin kuma duba cewa an ba da izinin samun dama ga ayyukan AWS (wanda aka jera a cikin ɓangaren Bukatun jagorar mai amfani).
  5. A cikin sashin VPC da Subnet kana buƙatar zaɓar Amazon Virtual Private Cloud (Amazon VPC) da kuma rukunin yanar gizon da za a haɗa Veeam Backup don uwar garken AWS.
  6. Akan tafiya Sanya zaɓuɓɓukan tari saka alamun AWS, izinin rawar IAM, da sauran saitunan tari.

    Haɗu da sabon Ajiyayyen Veeam don maganin AWS

  7. Akan tafiya review duba duk saituna, zaɓi zaɓi Na yarda cewa AWS CloudFormation na iya ƙirƙirar albarkatun IAM kuma latsa Stackirƙiri tari.

Bayan shigarwa, buɗe na'ura wasan bidiyo ta yanar gizo ta nuna a cikin mai bincike zuwa DNS ko adireshin IP na misalin EC2 inda aka shigar da Ajiyayyen Veeam don AWS, misali:
https://ec2-135-169-170-192.eu-central-1.compute.amazonaws.com

Na'urar wasan bidiyo tana nuna albarkatun da aka saita don kare bayanai ta amfani da Ajiyayyen Veeam don AWS:

Haɗu da sabon Ajiyayyen Veeam don maganin AWS

Saitunan abubuwan more rayuwa masu mahimmanci, matsayi, da sauransu. an bayyana dalla-dalla a cikin takardun.

Manufofin Ajiyayyen

Don kare al'amura, muna ƙirƙirar manufofi.

Kuna iya tsara manufofi daban-daban don nau'ikan abubuwa daban-daban: misali, manufar da aka ƙera don kare aikace-aikacen tier 3 (mafi ƙarancin mahimmanci), ko manufofin aikace-aikacen tier 2 da tier 1. A cikin saitunan manufofin, saka:

  • Asusu tare da matsayin IAM
  • Yankuna - zaku iya zaɓar da yawa
  • Abin da aka shirya don kiyayewa - wannan na iya zama duk albarkatun ko zaɓaɓɓun lokuta ko (tags)
  • Abubuwan da za a cire
  • Saitunan hoto, gami da ko za a yi amfani da hotunan hoto da wane tsawon lokacin ajiya yakamata ya kasance
  • Saitunan Ajiyayyen: hanyar zuwa wurin ajiya, jadawalin lokaci da lokacin ajiya
  • Ƙimar farashin ayyuka (ƙari game da shi a ƙasa)
  • Jadawalin da saitunan sanarwa

Ƙimar farashin sabis na ciki

Ajiyayyen Veeam don AWS yana da ginanniyar ƙididdige farashi ta atomatik don ƙididdige farashin sabis ɗin ajiyar nan da nan bisa takamaiman manufa. Lissafin ya ƙunshi ma'auni masu zuwa:

  • Kudin ajiyar kuɗi
  • Farashin hoto
  • Kudin zirga-zirga - wannan yana da mahimmanci musamman idan ma'ajiyar tana wajen yankin da abubuwan more rayuwa ke aiki (Amazon AWS yana cajin zirga-zirga zuwa wasu yankuna)
  • Kudin ciniki
  • jimlar farashi

Haɗu da sabon Ajiyayyen Veeam don maganin AWS

Ana iya fitar da bayanai zuwa fayil ɗin CSV ko XML.

Abubuwan Agaji - Ma'aikata

Don rage farashin zirga-zirga, zaku iya saita ƙirƙira ta atomatik na abubuwan taimako - ma'aikata - a cikin yankin AWS guda ɗaya kamar abubuwan kariya. Ana ƙaddamar da ma'aikata ta atomatik kawai a lokacin canja wurin bayanai daga / zuwa ga girgije na Amazon S3 ko lokacin dawowa, kuma bayan kammala ayyukan an kashe su kuma an share su.

Haɗu da sabon Ajiyayyen Veeam don maganin AWS

Ajiyayyen

Don ayyukan wariyar ajiya, Ajiyayyen Veeam don AWS yana amfani da hotuna na asali (duba. Hoton EBS na Amazon). Yayin madadin, Veeam Ajiyayyen don AWS yana amfani da umarnin AWS CLI don ƙirƙirar hotuna na kundin EBS da aka haɗe zuwa misalin EC2. Bayan haka, dangane da yanayin ajiyar da kuka zaɓa, Ajiyayyen Veeam don AWS zai ƙirƙiri ko dai jerin jerin hotuna na asali ko madadin matakin hoto daga gare su don misalin EC2.

Hoto na asali

Ajiyayyen Veeam don AWS yana ƙirƙirar hotunan asali na misalin EC2 kamar haka:

  1. Na farko, ana ɗaukar hotuna na kundin EBS da aka haɗe zuwa wannan misali.
  2. Ana sanya hotunan hotunan EBS alamun AWS lokacin da aka ƙirƙira su. Maɓallai da ƙimar waɗannan alamun sun ƙunshi ɓoyayyen metadata. Ajiyayyen Veeam don AWS yana kula da hotunan EBS tare da metadata azaman hotunan asali don misalin EC2.
  3. Idan misalin EC2 ya riga ya kasance ƙarƙashin manufar madadin, Ajiyayyen Veeam don AWS yana duba adadin wuraren dawowa a cikin sarkar hoto. Idan ya wuce iyakar manufofin, ana share mafi tsufa batu. Note: Manufofin ajiya da sharewa ta atomatik (riƙe) baya aiki ga hotunan da aka ƙirƙira da hannu (muna magana ne game da hotunan da aka ƙirƙira daban). Kuna iya share irin waɗannan hotuna kamar yadda aka bayyana a nan. (Idan ta "da hannu" muna nufin ƙaddamar da manufofin da hannu a waje da jadawalin, to, sake kunnawa zai yi aiki don hoton da aka ƙirƙira ta wannan hanyar.)

Madogaran matakin-hoto

Anan ga yadda Ajiyayyen Veeam don AWS ke aiwatar da matakan-hoto:

  1. Na farko, ana ɗaukar hotuna na kundin EBS da aka haɗe zuwa wannan misali.
  2. Ajiyayyen Veeam don AWS yana amfani da hotunan EBS azaman tushen madadin. Da zarar tsarin wariyar ajiya ya cika, ana share waɗannan hotuna.
  3. Sannan an ƙaddamar da ma'aikacin taimako a yankin AWS inda misalin yake don taimakawa aiwatar da bayanan misali na EC2.
  4. Ana ƙirƙira kundin EBS daga hotuna na ɗan lokaci kuma an haɗa su zuwa misalin ma'aikaci.
  5. Ana karanta bayanai daga juzu'in EBS akan misalin ma'aikaci, sannan ana tura bayanan zuwa ma'ajiyar S3, inda za'a adana su cikin tsarin Veeam.
  6. A yayin ƙarin zaman, Veeam Backup don AWS yana karanta metadata na madadin daga ma'ajin S3 kuma yana amfani da shi don gano tubalan da suka canza tun zaman da ya gabata.
  7. Lokacin da ajiyar ya cika, Ajiyayyen Veeam don AWS yana share hotunan EBS na ɗan lokaci da misalin ma'aikaci daga Amazon EC2.

Mayar da bayanai

Tare da Ajiyayyen Veeam don AWS, zaku iya dawo da bayanai ta hanyoyi masu zuwa:

  • Zuwa wurin asali, sake rubuta misali na asali. Duk bayanan da ke kan wannan misalin waɗanda aka adana a maajiyar za a sake rubuta su, kuma za a adana tsarin misalin.
  • Zuwa sabon wuri, ƙirƙirar sabon misali. A cikin wannan yanayin - idan ka zaɓi mayar da zuwa wani sabon wuri ko tare da sabon saituna - za ka bukatar ka saka da sanyi saituna da za a yi amfani da misali lokacin da mayar da aka kammala:
    • Yankin
    • Saitunan ɓoyewa
    • Misali sunan da nau'in
    • Saitunan hanyar sadarwa: Virtual Private Cloud (VPC), subnet, kungiyar tsaro

Maido da ƙara

Ana kuma goyan bayan dawo da kundin misali na EC2 daga hoton hoto ko daga ajiyar waje, zuwa asali ko zuwa sabon wuri. A cikin shari'ar ta biyu, don sabon wurin kuna buƙatar ƙayyade yankin AWS, Yankin Samun damar da sauran sigogi.

Har ila yau, tsarin farfadowa ya ƙunshi ma'aikata.

Tsarin kanta a taƙaice yayi kama da haka (ta amfani da misalin maidowa daga maajiyar):

  1. Ajiyayyen Veeam don AWS yana ƙaddamar da ma'aikaci a yankin AWS da ake so, yana ƙirƙirar adadin da ake buƙata na kundin EBS mara kyau, kuma yana haɗa su ga misalin ma'aikaci.
  2. Yana dawo da bayanai daga madadin zuwa waɗannan kundin.
  3. Yana cire kundin EBS kuma yayi ƙaura zuwa wurin da ake so (tushen ko wani yanki na AWS), inda aka adana kundin a matsayin daban daban.
  4. Yana share misalin ma'aikaci lokacin da aka kammala ayyuka.
    Note: Kar a manta cewa bayan an dawo da ƙarar ba za a haɗa ta kai tsaye zuwa misalin EC2 ba (za a adana shi kawai zuwa ƙayyadadden wurin azaman ƙarar EBS daban).

Maida fayil

Yana ba ku damar maido da fayiloli ɗaya ɗaya ba tare da dawo da duk misalin ba.

Lokacin da kuka fara dawo da matakin fayil, kuna karɓar URL (dangane da sunan jama'a na ma'aikaci) inda zaku iya ganin tsarin fayil gabaɗaya akan OS ɗin baƙo, nemo fayilolin da suka dace a ciki, sannan loda su zuwa injin gida.
Hakanan, don tabbatar da tsaro, zaku iya bincika takaddun shaida da sawun yatsa don tabbatar da cewa babu MiTM.

Haɗu da sabon Ajiyayyen Veeam don maganin AWS

Haɗin kai tare da Ajiyayyen Veeam & Maimaitawa

Idan kuna da Ajiyayyen Veeam & Maimaitawa da aka tura a cikin kayan aikin ku, zaku iya saita dawo da injin sa zuwa gajimare na Amazon EC2 ta amfani da Mayar da kai tsaye zuwa ayyukan AWS, sannan ku kare wannan bayanan girgije tare da Ajiyayyen Veeam don AWS.
Ajiyayyen Veeam & Maimaitawa kuma yana goyan bayan aiki tare da ma'ajiyar Amazon S3 waɗanda Veeam Backup don AWS ke ƙirƙira - zaku iya dawo da kwafin kwafin abubuwan Amazon EC2 zuwa kayan aikin kan-gida.

Siffofin sigar kyauta

Sigar kyauta ta Veeam Ajiyayyen don AWS yana ba ku damar yin ajiya har zuwa lokuta 10 EC2; Ana yin maidowa daga maajiyar ba tare da hani ba.
Note: An shawarar amfani t2.matsakaici.

Kimanin farashin albarkatun shine 9.8 USD/wata, dangane da amfani XNUMX/XNUMX tare da saitunan tsoho masu zuwa:

  • EC2 - 1 t3.micro misali
  • EBS - 1 GP2 girma na 8 GB
  • Kanfigareshan don ma'ajiyar S3 - 50 GB Standard S3 ajiya, 13 S000 PUT buƙatun, 3 S10 buƙatun GET, 000 GB S3 Zaɓi amfani

hanyoyi masu amfani

Ajiyayyen Veeam don maganin AWS akan AWS Kasuwa
Jagorar mai amfani (a Turanci).

source: www.habr.com

Add a comment