Sakin tsarin aiki na DragonFly BSD 6.2

Bayan watanni bakwai na haɓakawa, an buga sakin DragonFlyBSD 6.2, tsarin aiki tare da kernel ɗin matasan da aka ƙirƙira a cikin 2003 don manufar madadin ci gaban reshen FreeBSD 4.x. Daga cikin fasalulluka na DragonFly BSD, za mu iya haskaka tsarin tsarin fayil ɗin da aka rarraba HAMMER, tallafi don loda kernels na tsarin “masu kama-da-wane” azaman ayyukan mai amfani, ikon cache bayanai da metadata FS akan faifan SSD, mahallin bambance-bambancen alamomin alamar mahallin, iyawar. don daskare tafiyar matakai yayin adana yanayin su akan faifai, kernel matasan ta amfani da zaren nauyi (LWKT).

Babban haɓakawa da aka ƙara a cikin DragonFlyBSD 6.2:

  • An canja wurin NVMM hypervisor daga NetBSD, yana tallafawa hanyoyin haɓaka kayan aikin SVM don AMD CPUs da VMX don Intel CPUs. A cikin NVMM, kawai mafi ƙarancin saitin ɗaurin ɗauri a kusa da ingantattun hanyoyin haɓaka kayan masarufi ana yin su a matakin kernel, kuma duk lambar kwaikwayar kayan aiki tana gudana a cikin sararin mai amfani. Ana amfani da kayan aikin da aka danganta da ɗakin karatu na libnvmm don yin ayyuka kamar ƙirƙirar injunan ƙira, rarraba ƙwaƙwalwar ajiya, da rarraba VCPU, kuma ana amfani da kunshin qemu-nvmm don gudanar da tsarin baƙi.
  • An ci gaba da aiki akan tsarin fayil ɗin HAMMER2, wanda sananne ne ga irin waɗannan fasalulluka kamar hawa daban-daban na hotunan hoto, hotuna masu rubutu, ƙimar matakin-directory, madubi na haɓakawa, goyan bayan algorithms na matsa bayanai daban-daban, madubi da yawa tare da rarraba bayanai ga runduna da yawa. Sabuwar sakin yana gabatar da goyan baya ga umarnin girma, wanda ke ba ku damar sake girman ɓangaren HAMMER2 data kasance. Ya haɗa da goyan bayan gwaji don ɓangaren xdisk, wanda ke ba ku damar hawa sassan HAMMER2 daga tsarin nesa.
  • Abubuwan haɗin haɗin DRM (Direct Rendering Manager), mai sarrafa ƙwaƙwalwar bidiyo na TTM da direban amdgpu suna aiki tare da Linux kernel 4.19, wanda ya ba da damar samar da tallafi ga kwakwalwan kwamfuta na AMD har zuwa 3400G APU. An sabunta direban drm/i915 don Intel GPUs, yana ƙara goyan baya ga GPUs na Lake Whiskey da warware matsalar tare da faɗuwar farawa. An canza direban Radeon don amfani da mai sarrafa ƙwaƙwalwar bidiyo na TTM.
  • Kiran jefa ƙuri'a yana ba da tallafi ga taron POLLHUP da aka dawo lokacin da aka rufe ƙarshen ƙarshen bututun da ba a bayyana sunansa ba ko FIFO.
  • Kwaya ta inganta haɓakar algorithms na shafi na ƙwaƙwalwar ajiya sosai, haɓaka aiki yayin zabar shafuka don matsawa zuwa ɓangaren musanya, kuma yana inganta haɓakar aikace-aikacen ƙwaƙƙwaran albarkatu kamar masu bincike akan tsarin tare da ƙananan adadin ƙwaƙwalwar ajiya.
  • Canja lissafin maxvnodes don rage yawan amfanin ƙwaƙwalwar kernel, kamar yadda caching vnodes da yawa na iya rage aiki, misali idan an adana tubalan bayanai a matakin toshewar na'urar.
  • An ƙara tallafi ga tsarin fayil ɗin BeFS zuwa fstyp mai amfani. An matsar da goyan bayan tsarin fayil ɗin FAT zuwa makefs daga FreeBSD. Inganta aikin fsck da fdisk utilities. Kafaffen kwari a cikin ext2fs da lambar msdosfs.
  • Ƙara ioctl SIOCGHWADDR don samun adireshin hardware na hanyar sadarwa.
  • ipfw3nat yana ƙara tallafin NAT don fakitin ICMP, wanda aka aiwatar ta hanyar sake amfani da icmp idport.
  • Direban ichsmb ya kara tallafi ga masu sarrafa Intel ICH SMBus don Cannonlake, Cometlake, Tigerlake da Geminilake kwakwalwan kwamfuta.
  • An canza ƙirƙirar fayilolin initrd daga amfani da vn zuwa makefs.
  • Ayyukan getentropy(), clearenv() da mkdirat() an ƙara su zuwa madaidaitan ɗakin karatu na libc. Ingantattun dacewa na shm_open() da /var/run/shm aiwatarwa tare da wasu tsarin. An ƙara takamaiman nau'ikan __double_t da __float_t. An mayar da ayyukan da ke da alaƙa da ɓoyewa zuwa libdmsg. Inganta aikin pthreads.
  • A cikin dysynth utility, wanda aka ƙera don taron gida da kuma kula da ma'ajin binary na DPort, an ƙara zaɓin "-M" da kuma PKG_COMPRESSION_FORMAT m. An ba da tallafi ga mai sarrafa fakitin pkg 1.17 da sigar na biyu na metadata pkg.
  • Ana shigo da ɗakin karatu na OpenPAM Tabebuia PAM, passwdqc 2.0.2 mai amfani da kalmar sirri, mandoc 1.14.6, OpenSSH 8.8p1, dhcpcd 9.4.1 da fakitin 5.40 a cikin kunshin.
  • Kafaffen rashin lahani na cikin gida a cikin kwaya wanda zai iya bawa mai amfani damar haɓaka gatansu akan tsarin (CVE ba a ruwaito ba).
  • An cire direban ndis, wanda ya ba da izinin amfani da direbobin NDIS na binary daga Windows.
  • An dakatar da goyan bayan tsarin fayil ɗin a.out.

source: budenet.ru

Add a comment