Sakin manzon aTox 0.7.0 tare da goyan bayan kiran mai jiwuwa

Sakin aTox 0.7.0, manzo na kyauta don dandamalin Android ta amfani da ka'idar Tox (c-toxcore). Tox yana ba da samfurin rarraba saƙon P2P wanda ke amfani da hanyoyin ɓoye don gano mai amfani da kuma kare zirga-zirgar ababen hawa daga tsangwama. An rubuta aikace-aikacen a cikin harshen shirye-shirye na Kotlin. Ana rarraba lambar tushe da gamayya na aikace-aikacen a ƙarƙashin lasisin GPLv3.

Fasalolin aTox:

  • Sauƙaƙawa: saituna masu sauƙi da bayyanannu.
  • Ƙoshe-zuwa-ƙarshe: mutanen da ke iya ganin wasiƙun su ne mai amfani da kansa da kuma masu shiga tsakani kai tsaye.
  • Rarraba: rashi na tsakiyar sabar da za a iya kashe ko daga abin da mai amfani bayanai za a iya canjawa wuri zuwa wani.
  • Fuskar nauyi: Babu telemetry, talla, ko wasu nau'ikan sa ido, kuma sigar aikace-aikacen na yanzu yana ɗaukar megabytes 14 kawai.

Sakin manzon aTox 0.7.0 tare da goyan bayan kiran mai jiwuwaSakin manzon aTox 0.7.0 tare da goyan bayan kiran mai jiwuwa

Canji na aTox 0.7.0:

  • An kara:
    • Goyan bayan kiran sauti.
    • Taimako don bayanan bayanan Tox da aka rufaffen (yana ba ku damar ɓoye bayanan martaba na yanzu ta hanyar saita kalmar sirri a cikin saitunan).
    • Yana goyan bayan nuna ID na Tox azaman lambar QR (ta dogon danna kan sa).
    • Taimako don kwafin Tox ID ba tare da buɗe menu na "Share" ba (kuma ta hanyar dogon latsawa akan shi).
    • Ikon zaɓar da aika fayiloli fiye da ɗaya a lokaci guda.
    • Ikon karɓar rubutu daga wasu aikace-aikace (ta hanyar menu "Share").
    • Share lambobi yanzu yana buƙatar tabbaci.
    • Ikon gyara lambar AntiSpam (NoSpam) naku.
    • An sabunta ɗakin karatu na Toxcore zuwa sigar 0.2.13, wanda ke gyara raunin da aka yi amfani da shi ta hanyar aika fakitin UDP.
  • Kafaffen:
    • Matsayin haɗin kai ba zai ƙara kasancewa a makale ba a "Haɗa" lokacin da babu haɗi.
    • An tabbatar da toshe ƙoƙarin ƙara kanku zuwa lambobin sadarwa.
    • Menu na Saituna ba zai ƙara nunawa ba daidai ba lokacin amfani da dogayen fassarorin cikin wasu harsuna.
    • Ba za a ƙara adana tarihin taɗi ba bayan share lambobi.
    • Saitin jigon "tsarin amfani" yanzu zai yi amfani da jigon tsarin daidai maimakon sauyawa ta atomatik dangane da lokacin rana.
    • UI ba zai ƙara ɓoye ɓoyayyun tsarin tsarin akan Android 4.4 ba.
  • Fassara zuwa sababbin harsuna:
    • Balarabe.
    • Basque.
    • Bosniya.
    • Sinanci (a sauƙaƙe).
    • Estoniya
    • Faransanci.
    • Girkanci.
    • Ibrananci.
    • Harshen Hungary
    • Italiyanci.
    • Lithuaniyanci
    • Farisa
    • Yaren mutanen Poland
    • Fotigal
    • Romanian.
    • Slovak
    • Baturke.
    • Ukrainian

A cikin nau'ikan aTox na gaba, mai haɓakawa yana shirin ƙara mahimman ayyuka masu zuwa: kiran bidiyo da tattaunawar rukuni. Da dai sauran ƙananan sabbin abubuwa da haɓakawa.

Kuna iya saukar da aTox daga GitHub da F-Droid (za a ƙara sigar 0.7.0 a cikin ƴan kwanaki masu zuwa, amma idan akwai matsaloli tare da F-Droid, wannan lokacin na iya ƙaruwa).

source: budenet.ru

Add a comment