GTK 4.6 kayan aikin zane-zane akwai

Bayan watanni huɗu na haɓakawa, an buga sakin kayan aiki na dandamali da yawa don ƙirƙirar ƙirar mai amfani da hoto - GTK 4.6.0. Ana haɓaka GTK 4 a matsayin wani ɓangare na sabon tsarin ci gaba wanda ke ƙoƙarin samar da masu haɓaka aikace-aikacen tare da tsayayye da tallafi API na shekaru da yawa waɗanda za a iya amfani da su ba tare da tsoron sake rubuta aikace-aikacen kowane watanni shida ba saboda canje-canjen API a cikin GTK na gaba. reshe.

Wasu daga cikin manyan abubuwan ci gaba a cikin GTK 4.6 sun haɗa da:

  • An cire tsohon injin ma'auni na tushen OpenGL, wanda aka maye gurbinsa da sabon injin NGL, wanda aka bayar ta tsohuwa tun daga GTK 4.2, wanda ke ba da kyakkyawan aiki. An canza sunan NGL zuwa GL. An sake rubuta lambar lodin rubutu, an inganta goyan bayan tsarin hoto da wuraren launi.
  • Lambar da ke da alaƙa da ƙididdige girman kashi da shimfidar widget an sake yin aiki sosai. A baya can, GtkWidget :: halign da GtkWidget :: valign kaddarorin sun dogara ne akan girman widget ɗin tsoho lokacin sanya abubuwa, wanda, lokacin da aka ƙayyade girman guda ɗaya kawai a yanayin cika yanki, zai iya haifar da kashi yana ɗaukar ƙarin sarari. GTK 4.6 yana gabatar da ikon auna girman da ya ɓace dangane da juna (misali, idan an ayyana faɗin, sanyawa zai iya yin la'akari da tsayin da ke akwai), yana ba da damar widget ɗin su zama sirara ba tare da ɗaukar sarari mara amfani ba.
    GTK 4.6 kayan aikin zane-zane akwai
    GTK 4.6 kayan aikin zane-zane akwai
  • Widget din GtkBox yana da ikon lissafta girman daidaikun abubuwan abubuwan yara. Ganin cewa a baya an rarraba sarari daidai a tsakanin widget din yara bisa ga girman girman su, GTK 4.6 yanzu yana ɗaukar ainihin girman yara yayin fitarwa.
  • Mai nuna dama cikin sauƙi na GtkLabel ya haɗa da goyan baya don naɗa rubutu akan kowane adadin layi, yana ba ku damar ƙirƙira kunkuntar lakabi waɗanda ke ɗaukar sarari a tsaye.
  • Ajin GtkWindow ya ƙara ikon daidaita mafi ƙarancin girman zuwa yanayin yanayin, wanda ke ba ku damar sake girman girman tagar ba tare da tsoron ta zama ƙanƙanta ba. Ƙara kayan "Window.titlebar".
  • Ƙara sabon faɗakarwa game da girman rashin daidaituwa idan widget din ya dawo da girman da ba daidai ba. Gtk-CRITICAL **: 00:48:33.319: gtk_widget_measure: tabbatarwa 'for_size >= ƙaramin kishiyar girman' ya kasa: 23 >= 42
  • Widget din GtkTextView yanzu yana goyan bayan madaidaitan dama ko shafuka masu layi. Ƙara goyon baya don juyar da rubutu da la'akari da tsayin layi. Ingantacciyar gungura zuwa ƙayyadadden aikin lakabin. Ingantacciyar kulawa na gyara canje-canje. An warware matsalolin lokacin liƙa rubutu daga allon allo da zabar inda za'a nuna mahallin manna Emoji.
  • Mai nuna dama cikin sauƙi na GtkMenuButton yana ba da ikon ayyana abubuwan nasa na yara.
  • An ƙara haɓaka haɗe-haɗe a cikin GtkBuilder.
  • Ƙara siginar kunnawa don kunna GtkComboBox da GtkDropDown widgets.
  • Ƙara kayan nunin-kibiya zuwa widget din GtkDropDown don sarrafa ko an nuna kibiya.
    GTK 4.6 kayan aikin zane-zane akwai
  • Ƙara sifa mai alamar amfani zuwa GtkPopoverMenu don amfani da alamar Pango a cikin rubutun menu.
  • Tsarin salon yana goyan bayan kaddarorin CSS font-variant-caps don nuna ƙananan haruffa da canza rubutu don canza rubutu.
  • Ƙara GtkSymbolicPaintable dubawa don sarrafa launi na gumaka.
  • An ƙara tallafi don bin diddigin ayyukan Jawo-da-Drop a cikin dubawar dubawa, an nuna tsarin shigarwa na yanzu, an ƙara mai duba abun cikin allo, an aiwatar da jadawali don ganin gtk_widget_measure(), da ikon shiga abubuwan da suka faru. an bayar. Ƙara goyon baya don yanayin Jawo-da-Drop zuwa gtk4-node-editor utility.
  • Don Wayland, an aiwatar da saiti don kunna yanayin babban bambanci. Ƙara goyon baya don ƙa'idar wl_seat v7.
  • Ƙara saitin gtk-hint-font-metrics don kawo ma'anar rubutu kusa da halayyar GTK3.
  • Don tsarin tushen X11, ƙarin tallafi don motsin motsin taɓawa (lokacin amfani da Xinput 2.4) da ingantattun halayen ja da taga.
  • Laburaren GDK, wanda ke ba da layi tsakanin GTK da tsarin tsarin zane, ya inganta duba nau'ikan OpenGL da OpenGL ES. Ƙara tallafi don sararin launi na HSL. Lokacin loda kayan rubutu da sarrafa tsarin hoto, ɗakunan karatu libpng, libjpeg da libtiff suna shiga kai tsaye. An matsar da lambar ƙaddamar da EGL zuwa gefen gaba. An ƙara sababbin APIs: gdk_texture_new_from_bytes, gdk_texture_new_from_filename, gdk_texture_download_float, gdk_texture_save_to_png_bytes, gdk_texture_save_to_tiff, gdk_texture_save_tes_to_cread
  • An canza reshen "maigida" a cikin ma'ajin Git suna zuwa "babban".

source: budenet.ru

Add a comment