Sakin dandalin sadarwar murya Mumble 1.4

Bayan fiye da shekaru biyu na ci gaba, an gabatar da ƙaddamar da dandalin Mumble 1.4, wanda aka mayar da hankali kan ƙirƙirar maganganun murya wanda ke ba da ƙarancin jinkiri da watsa murya mai inganci. Wani mahimmin yanki na aikace-aikacen Mumble shine tsara sadarwa tsakanin 'yan wasa yayin yin wasannin kwamfuta. An rubuta lambar aikin a cikin C++ kuma an rarraba a ƙarƙashin lasisin BSD. An shirya ginin don Linux, Windows da macOS.

Aikin ya ƙunshi nau'i biyu - abokin ciniki na mumble da uwar garken gunaguni. Ƙididdigar hoto ta dogara ne akan Qt. Ana amfani da codec mai jiwuwa na Opus don watsa bayanan mai jiwuwa. An ba da tsarin kula da damar samun sauƙi, alal misali, yana yiwuwa a ƙirƙira taɗi na murya don ƙungiyoyi da yawa da keɓaɓɓu tare da yuwuwar sadarwa daban tsakanin shugabanni a duk ƙungiyoyi. Ana watsa bayanai ta hanyar hanyar sadarwar rufaffiyar kawai; ana amfani da ingantaccen tushen maɓalli na jama'a ta tsohuwa.

Ba kamar sabis na tsakiya ba, Mumble yana ba ku damar adana bayanan mai amfani akan sabobin ku da cikakken sarrafa ayyukan abubuwan more rayuwa, idan ya cancanta, haɗa ƙarin na'urori masu sarrafa rubutun, wanda API na musamman ya dogara da ƙa'idodin Ice da GRPC. Wannan ya haɗa da amfani da bayanan mai amfani da ke akwai don tantancewa ko haɗa bots ɗin sauti waɗanda, alal misali, na iya kunna kiɗan. Yana yiwuwa a sarrafa uwar garken ta hanyar haɗin yanar gizo. Ayyukan nemo abokai akan sabar daban-daban suna samuwa ga masu amfani.

Ƙarin amfani sun haɗa da yin rikodin kwasfan fayiloli na haɗin gwiwa da tallafawa sauti mai rai na matsayi a cikin wasanni (madogararsa mai jiwuwa yana da alaƙa da mai kunnawa kuma ya samo asali daga wurinsa a cikin filin wasan), gami da wasanni tare da ɗaruruwan mahalarta (misali, ana amfani da Mumble a cikin al'ummomin ƴan wasa). na Hauwa'u Online da Ƙungiyar Ƙarfafa 2). Hakanan wasannin suna goyan bayan yanayin mai rufi, wanda mai amfani ya ga wane ɗan wasa yake magana da shi kuma yana iya duba FPS da lokacin gida.

Manyan sabbin abubuwa:

  • An aiwatar da ikon haɓaka plugins na gaba ɗaya waɗanda za'a iya shigar da sabuntawa ba tare da babban aikace-aikacen ba. Ba kamar abubuwan da aka gina a baya ba, ana iya amfani da sabon tsarin don aiwatar da ƙari na sabani kuma ba'a iyakance ga hanyoyin cire bayanan wurin mai kunnawa don aiwatar da sauti na matsayi ba.
  • An ƙara cikakkiyar magana don neman masu amfani da tashoshi da ake samu akan sabar. Ana iya kiran maganganun ta hanyar haɗin Ctrl + F ko ta hanyar menu. Duk binciken abin rufe fuska da maganganun yau da kullun ana tallafawa.
    Sakin dandalin sadarwar murya Mumble 1.4
  • Ƙara yanayin sauraron tashar, yana bawa mai amfani damar jin duk sautunan da mahalarta tashar suka ji, amma ba tare da haɗa kai tsaye zuwa tashar ba. A wannan yanayin, masu amfani da sauraron suna nunawa a cikin jerin mahalarta tashar, amma an yi musu alama tare da alamar ta musamman (kawai a cikin sababbin sigogi, a cikin tsofaffin abokan ciniki irin waɗannan masu amfani ba a nuna su ba). Yanayin yana unidirectional, i.e. idan mai sauraron yana son yin magana, zai buƙaci haɗi zuwa tashar. Don masu gudanar da tashoshi, ana ba da ACLs da saituna don hana haɗi a yanayin sauraro.
    Sakin dandalin sadarwar murya Mumble 1.4
  • An ƙara ƙirar TalkingUI, yana ba ku damar fahimtar wanda ke magana a yanzu. Mai dubawa yana ba da taga mai tasowa tare da jerin masu amfani da ke magana a halin yanzu, kama da kayan aiki a yanayin wasan, amma an yi nufin amfani da su yau da kullun ta waɗanda ba yan wasa ba.
    Sakin dandalin sadarwar murya Mumble 1.4
  • An ƙara alamun ƙuntatawa zuwa ga mai dubawa, yana ba ku damar fahimtar ko mai amfani zai iya haɗawa da tashar ko a'a (misali, idan tashar ta ba da izinin shiga kawai tare da kalmar sirri ko kuma an haɗa shi da takamaiman rukuni akan uwar garken).
    Sakin dandalin sadarwar murya Mumble 1.4
  • Saƙonnin rubutu suna goyan bayan alamar Markdown, wanda, alal misali, za a iya amfani da shi don aika jeri, snippets code, quotes, haskaka sassa na rubutu a cikin m ko rubutun, da ƙira hanyoyin haɗin yanar gizo.
  • An ƙara ikon kunna sautin sitiriyo, yana ba uwar garken damar aika rafi mai jiwuwa cikin yanayin sitiriyo, wanda abokin ciniki ba zai canza shi zuwa mono ba. Ana iya amfani da wannan fasalin, misali, don ƙirƙirar bots na kiɗa. Aika sauti daga abokin ciniki na hukuma har yanzu yana yiwuwa a yanayin mono.
  • An ƙara ikon sanya sunayen laƙabi ga masu amfani, wanda ke ba da damar sanya ƙarin suna mai fahimta ga masu amfani waɗanda ke zagin dogon suna ko canza suna akai-akai. Sunaye da aka keɓe na iya bayyana a cikin jerin mahalarta azaman ƙarin lakabi ko maye gurbin ainihin sunan gaba ɗaya. Sunayen laƙabi suna daura da takaddun shaida na mai amfani, kar a dogara da uwar garken da aka zaɓa, kuma kar a canza bayan sake farawa.
    Sakin dandalin sadarwar murya Mumble 1.4
  • Sabar yanzu tana da ayyuka don aika rubutu maraba a yanayin watsa shirye-shirye ta amfani da ƙa'idar Ice. Ƙara goyon baya don nuna ACLs da duk canje-canje a cikin ƙungiyoyi a cikin log ɗin. Ƙara daban-daban ACLs don sarrafa sake saitin sharhi da avatars. Ta hanyar tsoho, ana ba da izinin sarari a cikin sunayen masu amfani. Rage nauyin CPU ta hanyar kunna yanayin TCP_NODELAY ta tsohuwa.
  • Ƙara plugins don tallafawa sauti na matsayi a cikin Mu kuma a cikin wasanni na al'ada dangane da injin Tushen. Abubuwan da aka sabunta don wasanni Call of Duty 2 da GTA V.
  • An sabunta codec audio na Opus zuwa sigar 1.3.1.
  • Tallafin da aka cire don Qt4, DirectSound da CELT 0.11.0. An cire babban jigon.

Sakin dandalin sadarwar murya Mumble 1.4
Sakin dandalin sadarwar murya Mumble 1.4

source: budenet.ru

Add a comment