Sakin CAD KiCad 6.0

Shekaru uku da rabi tun bayan fitowar da ta ƙarshe ta ƙarshe, an buga ƙaddamar da ƙirar kwamfuta kyauta na bugu na allon da'ira KiCad 6.0.0. Wannan shine babban sakin farko da aka kafa bayan aikin ya zo ƙarƙashin reshen Linux Foundation. An shirya ginin don rarrabawa daban-daban na Linux, Windows da macOS. An rubuta lambar a C++ ta amfani da ɗakin karatu na wxWidgets kuma tana da lasisi ƙarƙashin lasisin GPLv3.

KiCad yana ba da kayan aiki don gyara zane-zanen lantarki da allunan kewayawa, 3D hangen nesa na allon, yin aiki tare da ɗakin karatu na abubuwan da'ira na lantarki, sarrafa samfuran Gerber, yin kwaikwayon aikin da'irori na lantarki, gyara allon da'irar da aka buga da gudanar da aikin. Har ila yau, aikin yana ba da dakunan karatu na kayan lantarki, sawun ƙafa da ƙirar 3D. A cewar wasu masana'antun PCB, kusan kashi 15% na oda sun zo tare da tsara tsarin da aka shirya a KiCad.

Daga cikin canje-canje a cikin sabon sakin:

  • An sake fasalin tsarin mai amfani kuma an kawo shi zuwa mafi zamani kama. An haɗu da keɓantattun abubuwan haɗin KiCad daban-daban. Misali, masu gyara tsarin da'ira da bugu (PCB) sun daina zama kamar aikace-aikace daban-daban kuma suna kusa da juna a matakin ƙira, maɓallan zafi, shimfidar akwatin maganganu da tsarin gyarawa. An kuma yi aiki don sauƙaƙe hanyar sadarwa don sababbin masu amfani da injiniyoyi waɗanda ke amfani da tsarin ƙira daban-daban a cikin ayyukansu.
    Sakin CAD KiCad 6.0
  • An sake fasalin editan tsararraki kuma yanzu yana amfani da zaɓin abu iri ɗaya da tsarin magudi kamar editan shimfidar PCB. An ƙara sabbin abubuwa, kamar sanya azuzuwan da'irar lantarki kai tsaye daga editan ƙira. Zai yiwu a yi amfani da ka'idoji don zaɓar launi da salon layi don masu gudanarwa da basbars, duka daban-daban kuma bisa ga nau'in kewayawa. An sauƙaƙa ƙirar tsari, misali, yana yiwuwa a ƙirƙira motocin bas waɗanda ke haɗa sigina da yawa tare da sunaye daban-daban.
    Sakin CAD KiCad 6.0
  • An sabunta ƙirar editan PCB. An aiwatar da sabbin abubuwa da nufin sauƙaƙe kewayawa ta hanyar zane-zane masu rikitarwa. Ƙara goyon baya don adanawa da maido da saitattun saitattu waɗanda ke ƙayyadadden tsari na abubuwa akan allon. Yana yiwuwa a ɓoye wasu sarƙoƙi daga haɗin kai. Ƙara ikon sarrafa ganuwa na yankuna, pads, vias, da waƙoƙi. Yana ba da kayan aiki don sanya launuka zuwa takamaiman tarukan yanar gizo da azuzuwan net, da kuma amfani da waɗannan launuka zuwa hanyoyin haɗin gwiwa ko yadudduka masu alaƙa da waɗancan tarukan. A cikin ƙananan kusurwar dama akwai sabon kwamitin Tacewar zaɓi wanda zai baka damar sarrafa nau'ikan abubuwa da za'a iya zaɓa.
    Sakin CAD KiCad 6.0

    Ƙarin tallafi don kewayawa, wuraren ƙyanƙyashe jan karfe, da share ta hanyar da ba a haɗa su ba. Ingantattun kayan aikin jeri waƙa, gami da turawa & shove na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da keɓancewa don daidaita tsayin waƙa.

    Sakin CAD KiCad 6.0

  • An inganta ƙirar don kallon ƙirar 3D na allon da aka tsara, wanda ya haɗa da gano hasken haske don cimma haske na gaske. Ƙara ikon haskaka abubuwan da aka zaɓa a cikin editan PCB. Sauƙaƙan samun damar sarrafawa akai-akai.
    Sakin CAD KiCad 6.0
  • An gabatar da sabon tsari don ƙayyadaddun ƙa'idodin ƙira na musamman, wanda ke ba da damar ayyana ƙa'idodin ƙira masu rikitarwa, gami da waɗanda ke ba da izinin saita ƙuntatawa dangane da wasu yadudduka ko wuraren da aka haramta.
    Sakin CAD KiCad 6.0
  • An gabatar da sabon tsari don fayiloli tare da ɗakunan karatu na alamomi da kayan lantarki, bisa tsarin da aka yi amfani da su a baya don allon allo da sawun sawu (hantsin sawun). Sabon tsarin ya ba da damar aiwatar da irin waɗannan fasalulluka kamar haɗa alamomin da aka yi amfani da su a cikin kewayawa kai tsaye zuwa cikin fayil tare da kewayawa, ba tare da amfani da ɗakunan karatu na caching na matsakaici ba.
  • An inganta haɗin yanar gizo don simintin kuma an fadada damar na'urar kwaikwayo na kayan yaji. Ƙaddamar E-Series resistor kalkuleta. Ingantaccen mai duba GerbView.
  • Ƙara tallafi don shigo da fayiloli daga fakitin CADSTAR da Altium Designer. Ingantattun shigo da kaya a tsarin EAGLE. Ingantattun tallafi don tsarin Gerber, STEP da DXF.
  • Zai yiwu a zaɓi tsarin launi lokacin bugawa.
  • Haɗin aikin don ƙirƙirar madadin atomatik.
  • Ƙara "Plugin and Content Manager".
  • An aiwatar da yanayin shigarwa "gefe-gefe" don wani misali na shirin tare da saitunan masu zaman kansu.
  • Ingantaccen linzamin kwamfuta da saitunan taɓawa.
  • Don Linux da macOS, an ƙara ikon kunna jigo mai duhu.

source: budenet.ru

Add a comment