Sakin OpenRGB 0.7, kayan aikin kayan aiki don sarrafa hasken RGB na gefe

An buga sabon sakin OpenRGB 0.7, buɗaɗɗen kayan aiki don sarrafa hasken RGB a cikin na'urori na gefe, an buga. Kunshin yana goyan bayan ASUS, Gigabyte, ASRock da MSI motherboards tare da tsarin RGB don hasken yanayin, ƙirar ƙwaƙwalwar ajiyar baya daga ASUS, Patriot, Corsair da HyperX, ASUS Aura / ROG, MSI GeForce, Sapphire Nitro da Gigabyte Aorus graphics katunan, masu sarrafawa daban-daban LED tube (ThermalTake, Corsair, NZXT Hue+), masu sanyaya haske, beraye, madanni, belun kunne da na'urorin haɗi na baya na Razer. Ana samun bayanan ƙa'idar na'ura da farko ta hanyar injiniyan juzu'i na direbobi da aikace-aikace. An rubuta lambar a C/C++ kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin GPLv2. An samar da shirye-shiryen taro don Linux, macOS da Windows.

Sakin OpenRGB 0.7, kayan aikin kayan aiki don sarrafa hasken RGB na gefe

Sabbin abubuwa sun haɗa da:

  • Ƙara menu na saituna. Yanzu, don saita takamaiman ayyuka (E1.31, QMK, Philips Hue, Philips Wiz, Yeelight na'urorin da na'urorin da aka sarrafa ta hanyar tashar jiragen ruwa, misali, dangane da Arduino), ba kwa buƙatar gyara fayil ɗin sanyi da hannu.
  • An ƙara faifai don sarrafa hasken na'urorin da ke da wannan saitin ban da saitin launi.
  • A cikin menu na saituna, yanzu zaku iya sarrafa OpenRGB autostart a farawa tsarin. Kuna iya ƙididdige ƙarin ayyuka waɗanda OpenRGB za su yi lokacin ƙaddamar da su ta wannan hanyar (amfani da bayanan martaba, ƙaddamar da yanayin uwar garken).
  • Plugins yanzu suna da tsarin siga don guje wa hadarurruka saboda amfani da tsofaffin gine-gine tare da sabbin nau'ikan OpenRGB.
  • Ƙara ikon shigar da plugins ta menu na saitunan.
  • Ƙara kayan aikin kayan aikin log don sauƙaƙa samun bayanai game da gazawa daga sabbin masu amfani. Za a iya kunna na'ura wasan bidiyo na log a cikin saitunan da ke cikin sashin "Bayyana".
  • Ƙara ikon adana saituna zuwa na'urar, idan na'urar tana da ƙwaƙwalwar Flash. Ana yin ajiyar kuɗi ne kawai lokacin da aka umarce shi don guje wa ɓarna albarkatun Flash. A baya, ba a yin tanadi don irin waɗannan na'urori saboda dalilai iri ɗaya.
  • Lokacin da aka gano sababbin na'urori waɗanda ke buƙatar daidaita girman girma (Masu sarrafa ARGB), OpenRGB zai tunatar da ku yin wannan daidaitawar.

Ƙara tallafi don sababbin na'urori:

  • An faɗaɗa jerin abubuwan GPU da aka gano (Gigabyte, ASUS, MSI, EVGA, Sapphire, da sauransu)
  • An faɗaɗa jerin abubuwan tallafi na MSI Mystic Light motherboards (saboda yanayin wannan jerin allon, na'urorin da ba a gwada su ba sun kasance ta tsohuwa don guje wa softlock mai sarrafa RGB)
  • Kafaffen al'amurra tare da mice Logitech da aka samo a cikin sigar 0.6.
  • Haɗa hanyoyin aiki don Logitech G213
  • Philips Hue (ciki har da Yanayin Nishaɗi)
  • Kwamandan Corsair Core
  • HyperX Alloy Origins Core
  • Alienware G5 SE
  • ASUS ROG Pugio (An inganta tallafin linzamin kwamfuta na ASUS gabaɗaya)
  • ASUS ROG Al'arshi tsayawar lasifikan kai
  • ASUS ROG StrixScope
  • An ƙara sabbin na'urori zuwa Mai Kula da Razer.
  • Obinslab Anne Pro 2
  • ASUS Aura SMBus mai sarrafawa an sake masa suna zuwa mai sarrafa ENE SMBus (sunan OEM mafi daidai daidai), mai sarrafa kansa ya ɗan faɗaɗa: Ƙara tallafi don ASUS 3xxx jerin GPUs (mai sarrafa ENE) da XPG Spectrix S40G NVMe SSD (Mai sarrafa ENE, yana buƙatar gudu). a matsayin Administrator/tushen aiki). Kafaffen rikici mai sarrafawa tare da Crucial DRAM.
  • HP Omen 30L
  • Mai sanyaya Jagora RGB
  • Yanayin kai tsaye Mai sanyaya Jagora ARGB
  • Allon madannai na wooting
  • Blinkinlabs BlinkyTape
  • Alienware AW510K Keyboard
  • Keyboard Corsair K100
  • Ƙungiyar 600 Kasuwanci
  • Karfe Series Kishiya 7 × 0
  • Logitech G915, G915 TKL
  • Logitech G Pro
  • Allon madannai na Sinowealth 0016 madannai
  • Kafaffen flicker akan na'urorin HyperX (musamman HyperX FPS RGB)
  • Dukkan adiresoshin DRAM masu mahimmanci ana iya sake gano su, wanda zai iya magance matsalar gano sandar da bai cika ba.
  • GPU Gigabyte RGB Fusion 2
  • GPU EVGA 3xxx
  • EVGA KINGPIN 1080Ti da 1080 FTW2
  • ASUS Strix Evolv Mouse
  • Yanayin MSI GPU kai tsaye

Matsalolin da aka gyara:

  • Kafaffen al'amurran gano na'urar USB masu alaƙa da dubawa/shafi/ ƙimar amfani daban-daban tsakanin OSes
  • A kan na'urori da yawa, an gyara taswirar jeri maɓalli (tsari).
  • Ingantaccen tsarin log ɗin
  • Kafaffen batun fara farawar WMI da yawa (yana sa na'urorin SMBus ba za a sake gano su ba)
  • Ɗan ingantattun ƙirar mai amfani
  • Kafaffen aikace-aikacen ya fado lokacin da ake haɗa berayen Logitech (G502 Hero da G502 PS)
  • Kafaffen aikace-aikacen yana faɗuwa lokacin da ake sauke plugins

Abubuwan da aka sani:

  • Wasu daga cikin GPUs da aka ƙara kwanan nan daga NVIDIA (ASUS Aura 3xxx, EVGA 3xxx) ba sa aiki a ƙarƙashin Linux saboda lahani a cikin aiwatar da I2C/SBus a cikin direban NVIDIA na mallakar mallaka.
  • Tasirin kalaman baya aiki akan Redragon M711.
  • Ba a sanya hannu kan alamun wasu berayen Corsair ba.
  • Wasu madannai na Razer ba su da shimfidu.
  • A wasu lokuta, ƙila ba za a iya tantance adadin tashoshi na Asus Addressable daidai ba.

Lokacin haɓakawa zuwa sabon sigar, ƙila a sami matsaloli tare da daidaituwar bayanan martaba da fayilolin girma kuma ana buƙatar sake ƙirƙira su. Lokacin haɓakawa daga juzu'i kafin 0.6, Hakanan yakamata ku kashe OpenRazer (OpenRazer-win32) a cikin saitunan don kunna ginanniyar mai sarrafa Razer, wanda ke tallafawa ƙarin na'urori.

source: budenet.ru

Add a comment