Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Kwanan nan mun fito da sabbin kwasa-kwasan kusan 20 akan dandalin koyo na Microsoft. A yau zan ba ku labarin goma na farko, kuma nan gaba kadan za a sami labarin game da goma na biyu. Daga cikin sabbin samfuran: tantance murya tare da sabis na fahimi, ƙirƙirar bots ɗin taɗi tare da Maƙerin QnA, sarrafa hoto da ƙari mai yawa. Cikakkun bayanai a ƙarƙashin yanke!

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Gane murya ta amfani da API ɗin Gane Kakakin Majalisa a Sabis na Fahimtar Azure

Koyi game da amfani da API ɗin Gane Kakakin Majalisa don gano takamaiman mutane ta muryoyinsu.

A cikin wannan tsarin za ku koyi abubuwa masu zuwa:

  • Menene gane lasifika.
  • Waɗanne ra'ayoyi ke da alaƙa da sanin lasifika.
  • Menene API ɗin Gane Kakakin Majalisa?

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Ƙirƙiri bots masu hankali ta amfani da Sabis na Bot na Azure

Haɗin gwiwar abokin ciniki tare da aikace-aikacen kwamfuta ta hanyar tattaunawa ta amfani da rubutu, hotuna ko magana za a iya cimma ta amfani da bots. Wannan na iya zama sauƙin tattaunawa-amsar tambaya ko kuma hadadden bot wanda ke ba mutane damar yin hulɗa tare da ayyuka ta hanyoyi masu hankali ta amfani da madaidaicin tsari, bin diddigin jihohi, da dabarun basirar ɗan adam waɗanda ke da alaƙa da sabis na kasuwanci. Koyi yadda ake ƙirƙira ƙwararrun taɗi ta amfani da QnA Maker da haɗin LUIS.

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Maki rubutu tare da Ayyukan Harshen Fahimtar Azure

Koyi yadda ake amfani da Sabis na Harshen Fahimi don nazarin rubutu, tantance niyya, gano balagagge batutuwa, da aiwatar da tambayoyin harshe na halitta.

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Tsari da fassara magana tare da Ayyukan Magana na Fahimi Azure

Sabis na Fahimtar Microsoft yana ba da ayyuka don kunna ayyukan magana a cikin aikace-aikacenku. Koyi yadda ake canza magana zuwa rubutu kuma gane masu magana ɗaya a cikin ƙa'idodi ta haɗa Sabis na Magana na Fahimi.

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Ƙirƙiri da buga samfurin koyon inji don harshen halitta ta amfani da LUIS

A cikin wannan tsarin, za a gabatar muku da manufar fahimtar magana (LUIS) kuma ku koyi yadda ake ƙirƙirar aikace-aikacen LUIS tare da niyya.

A cikin wannan tsarin za ku koyi:

  • Menene LUIS?
  • Menene mabuɗin fasali na LUIS, kamar intents da guntun magana.
  • Yadda ake ƙirƙira da buga samfurin LUIS.

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Fassarar magana ta ainihi tare da Ayyukan Fahimtar Azure

Koyi yadda ake fassara magana da canza shi zuwa rubutu ta amfani da rubutun ainihin lokaci ta amfani da API ɗin fassarar magana a cikin Sabis na Fahimtar Azure.

Wannan module ɗin ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:

  • menene fassarar magana;
  • Menene iyawar API ɗin fassarar magana?

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Gano fuskoki da maganganu ta amfani da API na hangen nesa na Kwamfuta a cikin Ayyukan Fahimi na Azure

Koyi game da API ɗin hangen nesa na Computer a cikin Azure, wanda ke taimaka muku gano fasalin fuska a cikin hotuna.

A cikin wannan tsarin za ku koyi:

  • menene API gane fuska;
  • waɗanne dabaru ne ke da alaƙa da API ɗin fuskar fuska;
  • Menene Gane Emotion API?

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Rarraba da matsakaicin rubutu tare da Azure Content Moderator

A cikin wannan tsarin, za ku saba da Azure Content Moderator kuma ku koyi yadda ake amfani da shi don daidaita rubutu.

A cikin wannan tsarin za ku koyi abubuwa masu zuwa:

  • menene daidaituwar abun ciki;
  • key fasali na Azure Content Moderator don daidaita rubutu;
  • Yadda ake gwada daidaiton rubutu ta amfani da na'urar gwajin gwajin API na yanar gizo.

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Ƙirƙiri Q&A taɗi ta amfani da QnA Maker da Azure Bot

Koyi game da QnA Maker da yadda ake haɗa shi da bot ɗin ku

A cikin wannan tsarin za ku koyi:

  • Menene QnA Maker.
  • Maɓalli na Maƙerin QnA da yadda ake ƙirƙirar tushen ilimi.
  • Yadda ake buga tushen ilimin QnA Maker.
  • Yadda ake haɗa tushen ilimi tare da bot.

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Tsara da rarraba hotuna tare da Ayyukan hangen nesa na Azure

Sabis na Fahimtar Microsoft yana ba da aikin ginanniyar aiki don ba da damar hangen nesa na kwamfuta a cikin aikace-aikace. Koyi yadda ake amfani da Sabis na hangen nesa don gano fuskoki, yiwa alama da rarraba hotuna, da gano abubuwa.

Sabbin kwasa-kwasan kyauta 10 akan ayyukan fahimi da Azure

Hanyar haɗi zuwa labarin na biyu tare da ci gaba zai bayyana a nan.

source: www.habr.com

Add a comment