Hanyoyi 10 masu fa'ida R waɗanda Wataƙila ba ku sani ba

Hanyoyi 10 masu fa'ida R waɗanda Wataƙila ba ku sani ba

R yana cike da ayyuka iri-iri. A ƙasa zan ba da goma daga cikin mafi ban sha'awa daga cikinsu, waɗanda mutane da yawa ba su sani ba. Labarin ya fito ne bayan da na gano cewa labaran da nake da su game da wasu fasalulluka na R da nake amfani da su a cikin aikina sun sami farin ciki daga abokan shirye-shirye. Idan kun riga kun san komai game da wannan, to ina ba ku hakuri don bata lokacinku. A lokaci guda, idan kuna da wani abu don raba, bayar da shawarar wani abu mai amfani a cikin sharhi.

Skillbox yana ba da shawarar: Hakikanin hanya "Python developer".

Muna tunatarwa: ga duk masu karatu na "Habr" - rangwame na 10 rubles lokacin yin rajista a kowane kwas na Skillbox ta amfani da lambar talla "Habr".

canza aiki

Ina matukar son canji (). A haƙiƙa, gajeriyar hannu ce mai dacewa don sanarwa idan zabar ƙima bisa ƙimar wani madaidaicin. Na sami wannan yana da amfani musamman lokacin da nake rubuta lambar da ke buƙatar loda takamaiman saitin bayanai dangane da zaɓi na baya. Misali, idan kana da dabba mai canzawa mai suna kuma kana son zaɓar takamaiman saitin bayanai dangane da ko dabbar kare ne, cat, ko zomo, rubuta wannan:

bayanai <- read.csv(
canza (dabba,
"dog" = "dogdata.csv",
"cat" = "catdata.csv",
"zomo" = "rabbitdata.csv")
)

Wannan fasalin zai zama da amfani a aikace-aikacen Shiny inda kuke buƙatar loda saitin bayanai daban-daban ko fayilolin yanayi dangane da ɗaya ko fiye da abubuwan shigar da menu.

Hotkeys don Rstudio

Wannan hack ɗin ba don R ba ne sosai, amma don IDE RStudio. Koyaya, hotkeys koyaushe suna dacewa sosai, yana ba ku damar adana lokaci lokacin shigar da rubutu. Abubuwan da na fi so sune Ctrl+Shift+M don %>% afareta da Alt+- na <- afareta.

Don duba duk maɓallan zafi, kawai danna Alt+Shift+K a cikin RStudio.

kunshin flexdashboard

Lokacin da kuke buƙatar ƙaddamar da dashboard ɗinku na Shiny da sauri, babu abin da ya fi kunshin dashboard ɗin. Yana ba da damar yin aiki tare da gajerun hanyoyin HTML, wanda hakan ya sa ya zama sauƙi kuma ba tare da wahala ba don ƙirƙirar shinge, layuka da ginshiƙai. Hakanan akwai ikon yin amfani da sandar take, wanda ke ba ku damar sanya shi akan shafuka daban-daban na aikace-aikacen, barin gumaka, gajerun hanyoyi akan Github, adiresoshin imel da ƙari mai yawa.

Kunshin yana ba ku damar yin aiki a cikin tsarin Rmarkdown, don haka zaku iya sanya duk aikace-aikacen a cikin fayil ɗin Rmd ɗaya, kuma kada ku rarraba su cikin sabobin daban-daban da fayilolin UI, kamar yadda ake yi, misali, ta amfani da shinydashboard. Ina amfani da flexdashboard a duk lokacin da na buƙaci ƙirƙirar samfurin dashboard mai sauƙi kafin yin aiki akan wani abu mai rikitarwa. Wannan fasalin yana ba ku damar ƙirƙirar samfuri a cikin sa'a guda.

req kuma tabbatar da ayyuka a cikin R Shiny

Haɓakawa a cikin R Shiny na iya zama da ruɗani, musamman lokacin da kuke ci gaba da samun saƙon kuskure na ban mamaki waɗanda ke sa wahalar fahimtar abin da ke faruwa. Amma bayan lokaci, Shiny yana haɓakawa da haɓakawa, ƙarin ayyuka suna bayyana a nan waɗanda ke ba ku damar fahimtar dalilin kuskuren. Don haka, req() yana magance matsalar tare da kuskuren "shiru", lokacin da gabaɗaya ba a bayyana abin da ke faruwa ba. Yana ba ku damar nuna abubuwan UI masu alaƙa da ayyukan da suka gabata. Bari mu yi bayani da misali:

fitarwa $go_button < - mai haske :: renderUI ({

# maɓallin nuni kawai idan an zaɓi shigar da dabba

mai sheki::req(shigar da$ dabba)

# maɓallin nuni

mai sheki ::actionButton("tafi",
manna ("Gudanarwa", shigar da$ dabba, "bincike!")
)
})

validate() yana duba komai kafin nunawa kuma yana ba ku zaɓi don buga saƙon kuskure - misali, cewa mai amfani ya loda fayil ɗin da ba daidai ba:

# sami fayil ɗin shigarwar csv

inFile <- shigar da $ file1
bayanai <- inFile$datapath

# sanya tebur kawai idan karnuka ne

m::Table({
# duba cewa fayil ɗin kare ne, ba kuliyoyi ko zomaye ba
mai sheki:: tabbatar(
bukata ("Sunan Kare" %a cikin% sunayen sunayen (bayanai)),
"Ba a sami ginshiƙin Sunan Kare ba - shin kun ɗora fayil ɗin dama?"
)

data
})

Ƙarin bayani game da duk waɗannan fasalulluka za a iya samu a nan.

Adana takardun shaidarka don kanka a cikin tsarin tsarin

Idan kuna shirin raba lambar da ke buƙatar shigar da takaddun shaida, yi amfani da yanayin tsarin don guje wa ɗaukar nauyin shaidar ku akan Github ko wani sabis. Misalin jeri:

Sys.setenv(
DSN = "database_name",
UID = "ID mai amfani",
PASS = "Password"
)

Yanzu zaku iya shiga ta amfani da masu canjin yanayi:

db <- DBI::dbConnect(
drv = odbc :: odbc(),
dsn = Sys.getenv("DSN"),
uid = Sys.getenv("UID"),
pwd = Sys.getenv("PASS")
)

Ya fi dacewa (musamman idan kuna amfani da bayanan akai-akai) don saita su azaman masu canjin yanayi kai tsaye a cikin tsarin aiki. A wannan yanayin, za su kasance koyaushe kuma ba za ku saka su a cikin lambar ba.

Mai sarrafa tsari tare da salon salo

Fakitin styler na iya taimaka muku tsaftace lambar ku; yana da zaɓuɓɓuka da yawa don kawo salon lambar ta atomatik. Duk abin da kuke buƙatar yi shine gudanar da styler ::style_file() akan rubutun ku mai matsala. Kunshin zai yi da yawa (amma ba komai ba) don dawo da tsari.

Daidaita Takaddun Takaddun Alamar R

Don haka kun ƙirƙiri babban takaddar R Markdown wacce a cikinta kuke bincika bayanai daban-daban game da karnuka. Kuma a sa'an nan ya faru a gare ku cewa zai fi kyau a yi wannan aikin, amma kawai tare da kuliyoyi. Babu matsala, zaku iya sarrafa sarrafa ƙirƙirar rahoton cat tare da umarni ɗaya kawai. Don yin wannan, kawai kuna buƙatar daidaita takaddun alamar R ɗinku.

Kuna iya yin hakan ta hanyar saita sigogi don taken YAML a cikin ƙayyadadden takaddar, sannan saita sigogin ƙimar.

- take: "Binciken Dabbobi"
marubuci: "Keith McNulty"
kwanan wata: "21 Maris 2019"
fitarwa:
html_dokument:
code_folding: "boye"
params:
dabba_name:
daraja: Dog
zabi:
- Kare
-Katsi
- Zomo
shekaru_na karatu:
shigarwa: slider
min: 2000
max: 2019
mataki: 1
zagaye: 1
sep:"
darajar: [2010, 2017] -

Yanzu zaku iya yin rajistar duk masu canji a cikin lambar takaddun azaman params$animal_name da params$year_of_study. Sa'an nan za mu yi amfani da jerin zaɓuka menu (ko knit_with_parameters()) kuma mu iya zaɓar sigogi.

Hanyoyi 10 masu fa'ida R waɗanda Wataƙila ba ku sani ba

bayyanar js

manifestjs kunshin ne wanda ke ba ku damar ƙirƙirar manyan gabatarwar HTML tare da ginanniyar lambar R, kewayawa da hankali da menus na nunin faifai. Gajerun hanyoyi na HTML suna ba ku damar ƙirƙirar tsarin faifan gida da sauri tare da zaɓuɓɓukan salo daban-daban. To, HTML zai yi aiki akan kowace na'ura, don haka ana iya buɗe gabatarwa akan kowace waya, kwamfutar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Ana iya saita bayanin bayyanawa ta hanyar shigar da kunshin da kiran shi a cikin taken YAML. Ga misali:

- take: "Bayyana Edge na Duniyar Nazarin Mutane"
marubuci: "Keith McNulty"
fitarwa:
bayyanawa ::bayyanai_presentation:
center: iya
samfur:starwars.html
jigo: baki
kwanan wata: "Harkokin HR Analytics London - 18 Maris, 2019"
resource_files:
- daurin.png
- mutuwastar.png
- hantsi.png
- millennium.png
- r2d2-uku.png
-starwars.html
-starwars.png
-stormtrooper.png
-

Lambar tushen gabatarwa buga nan, da kantarpubs.com/keithmcnulty/hr_meetup_london>> gabatarwa - nan.

Hanyoyi 10 masu fa'ida R waɗanda Wataƙila ba ku sani ba

HTML tags in R Shiny

Yawancin masu shirye-shirye ba sa cin gajiyar alamun HTML ɗin da R Shiny ke da shi. Amma waɗannan alamun 110 ne kawai, waɗanda ke ba da damar ƙirƙirar ɗan gajeren kira don aikin HTML ko sake kunnawa na kafofin watsa labarai. Misali, kwanan nan na yi amfani da tags$ audio don kunna sautin "nasara" wanda ke faɗakar da mai amfani lokacin da aka gama aiki.

Kunshin yabo

Amfani da wannan kunshin abu ne mai sauqi qwarai, amma ana buƙatar nuna yabo ga mai amfani. Ga alama m, amma a zahiri suna son shi.

Hanyoyi 10 masu fa'ida R waɗanda Wataƙila ba ku sani ba

Skillbox yana ba da shawarar:

source: www.habr.com

Add a comment