Dalilai 6 don buɗe farawa IT a Kanada

Idan kuna tafiya da yawa kuma masu haɓaka gidajen yanar gizo, wasanni, tasirin bidiyo ko wani abu makamancin haka, to tabbas kun san cewa ana maraba da farawa daga wannan filin a ƙasashe da yawa. Har ma akwai shirye-shiryen babban kamfani na musamman da aka amince da su a Indiya, Malaysia, Singapore, Hong Kong, China da sauran ƙasashe.

Amma, abu ɗaya ne a sanar da shirin, wani abu kuma don nazarin abin da aka yi ba daidai ba a farkon farawa kuma, sa'an nan kuma, kullum inganta sakamakon. Ɗaya daga cikin ƙasashen da ke ci gaba da ingantawa a fagen jawo hankalin masu farawa ita ce Kanada.

A cikin shekaru 10 da suka gabata, wani abu koyaushe yana canzawa a nan don mafi kyau.

Bari mu dubi dalilai 6 da suka ware Kanada daga sauran ƙasashe ta fuskar fara aiki, samun kuɗi da kuma ci gaba da haɓaka kusan kowane farawar IT.

Dalilai 6 don buɗe farawa IT a Kanada

1. Yawan jarin farawa

Adadin babban jarin farawa a yau idan aka kwatanta da shekaru 10 da suka gabata. A wannan batun, Toronto a yau da alama ba ta fi San Francisco muni ba. Bayyanar asusun OMERS Ventures na Kanada a cikin 2011 ya canza ka'idojin wasan a duk masana'antar kasuwancin wannan ƙasa ta arewa. Fitowar ta ta haifar da samar da sabbin kudade da kuma zuwan masu zuba jari na Amurka da yawa masu manyan kadarori don saka hannun jari a farawar Kanada.

Ƙananan darajar dalar Kanada ta ja hankalin ƴan jari hujja da yawa daga Amurka. A gare su, ya zama cewa kun dawo da jarin ku, tare da ƙarin 40% a matsayin kari daga kuɗin musayar (wato, ku yi la'akari da shi nan da nan lokacin zuba jari, ko kuma daga baya bayan barin aikin).

Kamfanonin da ke sayar da kayansu da ayyukansu ga abokan ciniki a Amurka suna samun irin wannan tallafin kuɗi. Wannan yana da fa'ida sosai, musamman idan aka yi la'akari da cewa ƙarancin canjin dalar Kanada da dalar Amurka ita ce mafi ƙarfin juriya a cikin wannan nau'in kuɗin. Canje-canjen canjin kuɗi na tsawon lokaci kaɗan ne.

A yau akwai kudade dozin da yawa, masu shigar da kasuwanci da mala'ikun kasuwanci guda ɗaya. Yawancinsu ƙungiyoyi ne masu izini na gwamnatin Kanada, musamman suna da hannu cikin zaɓi da kuma ci gaba da aiki tare da masu farawa a ƙarƙashin shirin ƙaura na musamman da ake kira visa ta Farawa.

An ƙirƙira shi musamman don jawo hankalin ƴan kasuwan IT na ƙasashen waje zuwa Kanada.

Hanyar samun matsayin zama na dindindin a Kanada akan takardar izinin farawa da gaske ta ƙunshi matakai 4:

  • wuce Turanci akan gwajin IELTS tare da matsakaicin matakin sama (fiye da maki 6 cikin 9),
  • karɓar wasiƙar tallafi daga ɗaya daga cikin kuɗin da aka ba da izini, masu haɓakawa ko mala'iku na kasuwanci (wanda ke faruwa da ƙasa sau da yawa),
  • rajistar kamfani a Kanada don ku da abokan haɗin ku (yana da kyawawa cewa ɗayan abokan haɗin yana da ɗan ƙasar Kanada ko mazaunin dindindin, amma wannan ba lallai ba ne).
  • ƙaddamarwa da karɓar takardar izinin farawa ga duk waɗanda suka kafa kamfani na ƙasashen waje tare da rabon mallakar fiye da 10%. Bugu da ƙari, a ƙarƙashin wannan shirin, duk membobin danginsu (ma'ana: yara, ma'aurata ko iyaye) na iya samun biza.

Bayan wannan, zaku iya yin karatu cikin aminci a cikin mai haɓakawa da/ko haɓaka aikinku tare da kuɗin da aka karɓa a matakin jawo hannun jarin iri. Kanada tana da kowace dama don wannan.

2. Samun tallafin gwamnati da kiredit na haraji

Tallafin gwamnati kamar FedDev Ontario da Shirin Taimakon Bincike na Masana'antu (IRAP) suna ba da jagoranci, tallafin kasuwanci da kuɗi don taimakawa sabbin kasuwancin samun nasara.

Haka kuma, akwai kwangilolin gwamnati da yawa waɗanda masu farawa za su iya samu. Misali, don ci gaban yanar gizo, nau'ikan binciken zamantakewa daban-daban, har ma da sauƙin haɓaka aikace-aikacen wayar hannu don buƙatun gidaje da sabis na jama'a ko gudanarwa. Akwai tallafi da umarni don binciken muhalli a fagen kare muhalli da tsaftacewa.
Gabaɗaya, wannan babbar kasuwa ce wacce masu farawa na Kanada sukan yi amfani da su.

3. Amfanin haraji

Kamfanoni masu rijista a Kanada suna samun fa'idodin haraji.
Misali, idan kuna yin kowane bincike da haɓakawa, to, tallafin gwamnati da kuke samu ta hanyar SR&ED (Binciken Kimiyya da Ci gaban Gwaji) kuɗin haraji ya fi ko'ina a duniya. Misali, a Silicon Valley na California babu wani abu makamancin haka. Saboda haka, duk masu farawa da aka yi rajista a Kanada suna samun fa'ida mai fa'ida a fagen binciken kimiyya da haɓaka gwaji a farkon. Sakamakon haka, kamfanonin Kanada za su iya karɓar fiye da kashi 50% na ribar da aka samu daga hannun jarin da aka yi a R&D.

Bugu da ƙari, ana iya cire kuɗin zamantakewa na daidaitawa da zama a Kanada daga harajin kuɗin shiga na kamfani. Wannan yana nufin cewa, a matsayinka na wanda ya kafa kamfani, za ka iya cire waɗannan kuɗaɗen daga ribar kamfani:

  • don mazaunin ku a Kanada, da kuma ga kowane memba na danginku da ba sa aiki, da kuma waɗanda za su yi aiki a kamfanin ku (misali, matar ku). Matsuguni ya haɗa da farashin abinci da gidaje (wannan yana nufin ko dai haya ko biyan jinginar gida, amma ba sayan gidaje ba),
  • don ilimin ku, da na yaranku marasa aikin yi ko kanana,
  • don wasu nau'ikan kudaden likita. Muna magana ne game da magunguna da sabis na magungunan da ba na jiha ba. Misali, kashe kuɗi akan likitocin haƙori ko likitocin filastik.
  • Jimlar adadin irin waɗannan kudaden ba zai iya wuce 60 dubu CAD ga mutum a kowace shekara ba, wanda shine kusan 2.7 miliyan rubles ko 225 dubu rubles kowace wata. Ba mummunan taimakon zamantakewa ga masu farawa ba. Ina shakka cewa a ko'ina kuma akwai irin wannan zaɓin haraji na kamfani don sababbin kamfanoni.

4. Samun dama ga babban ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru da ƙwarewar fasaha

Jami'o'in Toronto da Waterloo gida ne ga wasu mafi kyawun makarantun injiniya a Arewacin Amurka. Manyan kamfanonin fasaha na Amurka irin su Google da Facebook suna daukar masu digiri da ma'aikata a kai a kai.

Bugu da ƙari, tsakanin waɗannan biranen akwai manyan abubuwan more rayuwa don haɓaka haɓakawa, kama da Silicon Valley a California.

Manyan kamfanoni da yawa a Kanada da Amurka sun kafa cibiyoyin haɓaka fasaha a nan. Anan zaku iya samun ƙwararru da abokan haɗin gwiwa don ayyukanku na yanzu ko na gaba. Wannan yanayi ne mai matukar dacewa don gina babban kasuwancin IT. Kamfanin unicorn Shopify shine tabbacin hakan.

Ee, yana yiwuwa a koyaushe mutanen Kanada su je Amurka, saboda wannan ba za su buƙaci samun izini na musamman ko biza ba. Amma da yawa daga cikin ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun Kanada ba sa son yin hakan, kuma akwai dalilai da yawa na hakan.

Misali, zaku iya tashi cikin sauri da ƙarancin tsada daga Toronto, Quebec ko Vancouver zuwa duk manyan biranen Amurka, Turai, Asiya, don gudanar da shawarwari, gabatarwa, jawo hankalin ƙwararru ko haɓaka zagaye na gaba na kudade, gami da halartar abubuwan da suka dace da yawa. taro, forums da nune-nunen. Bayan haka, ɗayan manyan abubuwan da ke motsa kowane aikin kasuwanci shine haɗin gwiwar da waɗanda suka kafa shi da manyan manajoji za su iya ginawa.

Kanada wuri ne mai kyau don kafa hedkwatar kamfani don unicorn na gaba.

5. Rashin tsadar rayuwa

Ɗaya daga cikin manyan dalilan da ya sa masu ba da shawara da basira ba sa ƙaura zuwa California shine tsadar rayuwa. A Kanada, wannan ya fi sauƙi. Bugu da ƙari, akwai fa'idodin haraji don masauki waɗanda bai kamata a manta da su ba. A kowane hali, rayuwa da gina sabon kasuwanci a Kanada ya fi sauƙi kuma mai rahusa fiye da na San Francisco.

Kuma lokacin da kuka yi la'akari da cewa Kanada tana da manyan tashoshin jiragen ruwa a kan tekuna biyu, fa'idodin da ke da alaƙa da kasuwancin ƙasa da ƙasa, ƙarancin tsadar rayuwa da maƙwabcin kudanci tare da mafi yawan ƙarfi da yawan jama'a a duniya sun juya zuwa aljanna don farawa. A zahiri, wannan yana nufin abu ɗaya kawai - idan ba za ku iya haɓaka aikinku a nan ba, to ba ku da ruhin kasuwanci, a zahiri kwata-kwata.

6. Kwanciyar hankali, lafiyayyan salon rayuwa da ruhin kasuwanci

Kanada kasa ce mai matukar kwanciyar hankali na siyasa da tattalin arziki.

Ɗaya daga cikin mafi girman matakan kare haƙƙin mallaka yana aiki anan.
Ba dole ba ne ku ji tsoron cewa kamfanin ku zai fuskanci mahara ko kuma yanke hukuncin kotu marasa tushe daga hukumomin tilasta bin doka.

Ba za a saka ku a kurkuku a nan don ayyukan kasuwanci na bogi, ƙima ba daidai ba lokacin fita aikin, ko sayar da hannun jari na wani kamfani na waje, kamar yadda ya faru a Rasha.

Babu cin hanci da rashawa a nan, ko da a matakin dan sanda na gari, ko a kalla a matakin Firayim Minista. Wannan ba ya faruwa a Kanada. Idan kun saba da karya doka, ƙa'idodi kuma kun saba da "tattaunawa" da jami'an gwamnati, to za ku ɗan gundura a nan, saboda ... hakan baya faruwa. Ba zai yiwu a "yarda". Za ku karɓi daidai abin da doka ta buƙata. Wannan yana da ma'ana mai yawa kuma ba kwa buƙatar yin tsayayya da shi idan kuna son zama a nan kuma kuyi aiki akan aikin ku. Rayuwa a ƙarƙashin doka ya fi sauƙi da sauri. Ban da haka, da sauri ka saba da shi, kamar duk abubuwa masu kyau.

Wani fasalin Kanada shine cewa a zahiri ba a jin rikicin tattalin arziki a nan. Duk wannan yana faruwa a wasu ƙasashe. Wannan ita ce fara'a ta musamman ta wannan kasa. A Kanada koyaushe yana da kyau da kwanciyar hankali.

Yawancin jama'a suna jagorantar rayuwa mai koshin lafiya kuma suna shiga kowane nau'in wasannin da ake da su. Akwai abin da zai sa ku shagaltu a nan. Daga kamun kifi tuna teku zuwa freeride akan glaciers. Akwai damammakin yawon buɗe ido da yawa ga mafarauta da masunta. Ba daidaituwa ba ne cewa yawon shakatawa na ɗaya daga cikin masana'antu mafi haɓaka a Kanada kuma kowace shekara yana jan hankalin miliyoyin baƙi daga ko'ina cikin duniya.

  • Komai a nan yana cike da girmamawa ga 'yan kasuwa, masu biyan haraji da 'yan ƙasa. Ba za ku taɓa cin karo da wata alama ta kishin ƙasa ko kyamar baki a nan ba. Kuma wannan duk da cewa Kanada kusan gaba ɗaya ta ƙunshi baƙi.
  • Akwai juriya sosai a nan.
  • Kuna iya zama a zahiri kowa a nan, muddin ba ku karya doka ba kuma ba ku tsoma baki tare da rayuwar sauran 'yan ƙasa ba.

Kanada kasa ce mai ban sha'awa don farawa da haɓaka kasuwanci, haihuwa, da rayuwa mai kyau a cikin tsufa.

source: www.habr.com

Add a comment