Urban Aeronautics' CityHawk taksi na iska yana canzawa zuwa ƙwayoyin man fetur na hydrogen

Komai jarabar jirage masu amfani da batir na iya kasancewa, yuwuwar tashi mara iyaka ba za a iya samu daga man fetur ɗaya ko wani ba. Gudun gudu, kewayon, ƙarfin lodi - duk wannan yana raguwa sosai lokacin canzawa zuwa batura. Kwayoyin mai na iya zama madaidaicin madadin batura don motocin lantarki. Ba su da hayaki mai cutarwa kuma suna da ikon samar da iko mai ban sha'awa da lokacin aiki.

Urban Aeronautics' CityHawk taksi na iska yana canzawa zuwa ƙwayoyin man fetur na hydrogen

A kan sauye-sauye zuwa tashar wutar lantarki da ake amfani da kwayoyin man fetur na hydrogen ya ruwaito Kamfanin Urban Aeronautics na Isra'ila, wanda tasowa City Air taxi CityHawk. CityHawk ta yanke shawarar yin amfani da ƙwayoyin mai na HyPoint. Tare da ƙwayoyin mai, CityHawk taksi na iska yana da alama ya zama mafita mai ban sha'awa wanda zai iya bayyana a kan titunan manyan birane a nan gaba.

Urban Aeronautics' CityHawk taksi na iska yana canzawa zuwa ƙwayoyin man fetur na hydrogen

Yana da mahimmanci a lura cewa CityHawk ba a gina shi a cikin sarari. Motar mai kujeru shida ta dogara ne akan jirgin Cormorant maras amfani da man fetur, wanda wani reshen Urban Aeronautics na Tactical Robotics ya kera. Jirgin mai saukar ungulu na Cormorant ya dogara ne da fasahar sarrafa rami na kamfanin Fancraft na Isra'ila kuma an gwada shi kusan shekaru biyu a matsayin motar sojoji mara matuki da injin fesa sinadarai a kan amfanin gona. A wasu kalmomi, an riga an yi aiki da ƙirar CityHawk a ainihinsa (a ƙasa akwai bidiyon jirgin Cormorant).

Taksi na iska na CityHawk ba shi da fasinja na waje kuma ya ɗan fi SUV girma. Ana samar da jiragen sama na tsaye da a kwance ta hanyar tubalan fan biyu: ɗaya a gaba, ɗayan a bayan na'urar. Ana lulluɓe masu tallan a cikin casings na kariya na cylindrical, wanda kuma yana ƙara ƙarfin ɗagawa.



source: 3dnews.ru

Add a comment