Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

An shirya wani rahoto da aka sabunta tare da sakamakon binciken tasirin tasirin mai binciken da kuma ta'aziyyar mai amfani na dubban shahararrun ƙari ga Chrome. Idan aka kwatanta da gwajin na bara, sabon binciken ya duba bayan wani shafi mai sauƙi don ganin canje-canje a cikin aiki lokacin buɗe apple.com, toyota.com, The Independent da Pittsburgh Post-Gazette.

Sakamakon binciken ya kasance iri ɗaya: yawancin shahararrun add-ons, irin su Honey, Evernote Web Clippe, da Avira Browser Safety, na iya rage yawan ayyukan buɗe gidajen yanar gizo a cikin Chrome. A gefe guda, an lura cewa toshe tallace-tallace da ƙari na sirri na iya haɓaka aiki sosai yayin binciken rukunin yanar gizon da ke ɗauke da adadin talla.

Wani abin sha'awa shine nazarin tasirin amfani da tallan tallace-tallace akan saurin buɗe shafukan. Ta hanyar kashe lambar da ke ba da tallace-tallace da ƙididdigewa, amfani da lokacin CPU lokacin buɗe gidan yanar gizon The Independent da Pittsburgh Post-Gazette ta amfani da mafi inganci blocker Ghostery an rage daga 17.5 seconds. har zuwa dakika 1.7, watau. sau 10. Don mafi ƙarancin inganci na masu kariyar Trustnav da aka gwada, an rage yawan lokacin CPU zuwa daƙiƙa 7.4, watau. da 57%.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Wasu add-ons na toshe talla suna amfani da kayan aikin sarrafawa a bango, wanda zai iya, duk da saurin sarrafa shafi, yana ƙara yawan nauyi akan tsarin. A cikin gwajin haɗin gwiwa wanda ke yin la'akari da nauyin CPU lokacin buɗe shafi da kuma bayan fage, Ghostery da uBlock Origin suna nuna mafi girman inganci.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

A lokaci guda kuma, baya ga saurin aiwatar da shafi, lokacin amfani da masu hana talla, zirga-zirgar zirga-zirgar ababen hawa ta ragu sosai (daga 43% zuwa 66%) da adadin buƙatun hanyar sadarwa da aka aika (daga 83% zuwa 90%).

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome
Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Masu tallan tallace-tallace kuma suna ba ku damar rage yawan RAM, misali, lokacin amfani da ƙarawar cire haɗin yanar gizo, yawan amfani da ƙwaƙwalwar ajiyar mai binciken lokacin buɗe shafukan The Independent da Pittsburgh Post-Gazette an rage daga 574 MB zuwa 260 MB, watau. da 54%, wanda ke ramawa farashin ƙwaƙwalwar ajiya na adana jerin toshe.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Lokacin gwada aikin ƙarawa, kallon 100 mafi mashahuri add-ons, Evernote Web Clipper yana cinye mafi yawan albarkatu lokacin buɗe shafin stub (cinye 368 ms na lokacin CPU). Daga cikin add-kan da ke cinye albarkatu masu mahimmanci, za mu iya kuma lura da bayanin sirrin add-on Ghostery, manzon bidiyo Loom don Chrome, ƙari ga ɗalibai masu basira, da manajan kalmar sirri Avira da LastPass, waɗanda ke da fiye da miliyan. shigarwa.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

A cikin gwajin da ya buɗe gidan yanar gizon apple.com, yanayin ya canza kuma ƙarar Dark Reader yana ɗaukar wuri na farko, yana kashe kusan daƙiƙa 25 na lokacin sarrafawa (yafi saboda daidaita hotuna zuwa ƙirar duhu). Ƙarin binciken coupon na zuma shima yana cinye albarkatu masu mahimmanci (+825ms)

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Lokacin da ka bude gidan yanar gizon Toyota, Norton Password Manager ne ke jagorantar samar da nauyin parasitic akan CPU.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

A cikin samfurin 1000 mafi mashahuri add-ons dangane da amfani da albarkatu na CPU yayin sarrafa shafi, manyan abubuwan ƙarawa sune: Ubersuggest (yana cinye daƙiƙa 1.6 na lokacin CPU), ProWritingAid Grammar Checker (+658 ms), Meow (637) ms) da MozBar (+604 ms). Shugabannin da ke amfani da albarkatu a bayan fage sune: Avira Safe Siyayya (+2.5 sec.), TrafficLight (+1.04 sec.), Virtru Email Protection (+817 ms) da Stylebot (655 ms). Ana lura da mafi girman yawan ƙwaƙwalwar ajiya don ƙarawa: AdBlocker ta Trustnav (+215MB), Ad-Blocker Pro (+211MB), Hola ad remover (198MB) da Xodo PDF Viewer & Editor (197MB). Don kwatantawa, uBlock Origin yana cinye 27 ms na lokacin CPU lokacin sarrafa shafi, yana kashe 48 ms na lokacin CPU a bango kuma yana ɗaukar 77 MB na ƙwaƙwalwar ajiya.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Lokacin gudanar da gwajin a kan shafukan yanar gizo na ainihi, lamarin ya kara muni. Misali, ƙari-kan Sauyawa, wanda ke maye gurbin lamba ta atomatik akan shafi, yana ciyar da daƙiƙa 9.7 na lokacin CPU.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Lokacin auna latency kafin shafin stub ya fara nunawa, daga cikin 100 mafi mashahuri add-ons, Clever, Lastpass, da DuckDuckGo Privacy Essentials sun sami mafi munin aiki.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Lokacin maimaita gwajin akan apple.com, an lura da manyan matsaloli tare da Dark Reader, wanda ya jinkirta farawa da sakan 4.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

A kan gidan yanar gizon Toyota, jinkiri daga Dark Reader ya zama ba mahimmanci ba kuma shugabannin sun kasance masu toshe abubuwan da ba a so.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

A cikin gwaji don amfani da albarkatu lokacin da shafin yake a bango, mafi munin aikin ya nuna ta hanyar ƙara-kan Safe Siyayya ta Avira, wanda ya cinye fiye da daƙiƙa 2 na lokacin sarrafawa.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Lokacin maimaita gwajin akan gidan yanar gizon Toyota, an kuma lura da amfani da lokacin CPU fiye da daƙiƙa 2 don manajan kalmar sirri na Dashlane da AdGuard AdBlocker ad blocker.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

A cikin gwaji na 1000 add-ons akan The Independent, uberAgent, Dashlane da Wappalyzer add-ons sun cinye fiye da daƙiƙa 20 na lokacin CPU a bango.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Dangane da amfani da ƙwaƙwalwar ajiya, jagororin wannan rukunin sune add-ons don toshe talla da keɓancewa, waɗanda dole ne su adana bayanan bayanai tare da toshe lissafin a ƙwaƙwalwar ajiya. A lokaci guda kuma, idan an buɗe ɗimbin rukunin yanar gizon da ke cike da talla a cikin mai binciken, ƙimar ƙwaƙwalwar ajiya ta ƙarshe na iya zama ƙasa da ba tare da amfani da blockers ba.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome
Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Lokacin shigar da ƙari da yawa, ana ƙara yawan amfani da albarkatu daga gare su.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome

Lokacin kwatanta sakamakon da binciken na bara, an ga babban ci gaba a cikin Grammarly, Microsoft Office, Okta Browser Plugin, Avira Safe Shopping da Avira Browser Safety add-ons, wanda ya ga an rage yawan amfani da CPU da fiye da 100 ms. Ana lura da mafi girman lalacewa a cikin amfani da albarkatu a cikin Ajiye zuwa Aljihu, Loom da ƙari na Evernote.

Binciken tasirin aikin ƙara-kan Chrome


source: budenet.ru

Add a comment