Apple yana kashe ɗaruruwan miliyoyin daloli akan wasanni don sabis ɗin Arcade

A ƙarshen Maris, Apple ya gabatar da sabis na biyan kuɗin wasan Arcade. Tunanin ya sa sabis ɗin ya yi kama da Microsoft Xbox Game Pass: don ƙayyadaddun kuɗin wata-wata, masu biyan kuɗi (masu mallakar na'urorin Apple) suna samun damar shiga mara iyaka zuwa wasanni masu inganci ta tsarin wayar hannu, suna aiki akan iOS da Apple TV, da kuma macOS.

Apple yana kashe ɗaruruwan miliyoyin daloli akan wasanni don sabis ɗin Arcade

Kamfanin yana ƙoƙari ya kawo yawancin wasanni masu inganci zuwa sabis ɗin sa, amma ta yaya yake shirye ya tafi? A cewar Financial Times, hada-hadar sun yi yawa. An ce Apple yana kashe daruruwan miliyoyin daloli - wanda aka kiyasta ya haura dala miliyan 500 - don samun ayyukan da ya dace da shi don bayyana a Arcade.

An ba da rahoton cewa kamfanin yana kashe miliyoyin da yawa akan wasa ɗaya kuma yana ba da ƙarin kari idan masu haɓakawa suna son sanya ayyukansu keɓantacce na ɗan lokaci ga dandamali. Wato, bai kamata wasan ya bayyana akan Android ba, ko na'urorin wasan bidiyo, ko Windows na ɗan lokaci.

Apple yana kashe ɗaruruwan miliyoyin daloli akan wasanni don sabis ɗin Arcade

Idan bayanin ya yi daidai, to kamfanin yana tunkarar lamarin sosai: wannan kusan rabin dala biliyan 1 ne Apple ya ware don kera da siyan keɓantacce don sabis ɗin yawo na Apple TV+. Koyaya, irin wannan kashewa ba wani abu bane mai ban mamaki: sabis ɗin biyan kuɗin wasan da aka biya kawai ba zai yi aiki ba idan ba shi da isasshen zaɓi na kyawawan tayin da zai iya jawo hankalin mutane (kuma, zai fi dacewa, waɗannan za su zama keɓantacce).

An ƙera Apple Arcade don farfado da sha'awar wasannin wayar hannu da aka biya a zamanin wasannin kyauta waɗanda suka dogara da talla da biyan kuɗi. Sabis ɗin kuma zai iya taimakawa Apple ya ƙarfafa matsayinsa akan Android kuma ya ba masu macOS ƙarin zaɓi. Don haka, manyan kuɗaɗen Apple na yanzu na iya biya da kyau a nan gaba.

Apple yana kashe ɗaruruwan miliyoyin daloli akan wasanni don sabis ɗin Arcade

Bugu da kari, kamfanin Cupertino da kansa ba ya boye gaskiyar cewa yana da rayayye saka hannun jari a cikin ƙirƙirar ayyukan kuma yana ba da kuɗi ga masu haɓakawa waɗanda ke sha'awar shi (ba shakka, a ƙarƙashin wasu yanayi, gami da wucin gadi ko cikakken keɓancewa): "Apple yana da ƙari. haɗe tare da masu ƙirƙira mafi haɓaka wasanni don buɗe yuwuwar cikakken sabon matakin. Muna aiki tare da masu hangen nesa na wannan masana'antar kuma muna taimaka musu suyi wasannin da suka yi mafarkin ƙirƙira. Yanzu duk gaskiya ne."

Apple yana kashe ɗaruruwan miliyoyin daloli akan wasanni don sabis ɗin Arcade

Lokacin da ya ƙaddamar da wannan faɗuwar, Apple yana yin alƙawarin fiye da sabbin wasanni 100 masu ban sha'awa waɗanda za su kasance ga masu biyan kuɗi na Arcade. Za a iya sauke su kai tsaye daga Apple Store, bayan haka za a iya kunna su ko da a cikin babu haɗin Intanet (a cikin ayyukan labarun). Biyan kuɗin yana ba da dama ga 'yan uwa har shida. Har yanzu dai ba a bayyana kudin ba. Kuna iya ƙarin koyo game da wasu abubuwan nishaɗi masu zuwa akan shafin Arcade na hukuma.




source: 3dnews.ru

Add a comment