ASUS ta ba da tallafin Ryzen 3000 ga yawancin allon Socket AM4

Shirye-shirye don sakin AMD Ryzen 3000 jerin na'urori masu sarrafawa suna kan ci gaba, saboda akwai ƙasa da ƙasa da ya rage kafin sakin su. Kuma ASUS, a matsayin ɗaya daga cikin matakan wannan shiri, ya fito da sabuntawar BIOS tare da goyan bayan sabbin kwakwalwan kwamfuta don yawancin uwayen uwa na yanzu tare da Socket AM4.

ASUS ta ba da tallafin Ryzen 3000 ga yawancin allon Socket AM4

ASUS, ta sabbin nau'ikan BIOS, sun kara tallafi don na'urori masu sarrafawa na 7nm Ryzen 3000 na gaba zuwa 35 na uwayen uwa. A zahiri, waɗannan duk samfuran mabukaci ne na kamfanin bisa AMD B350, X370, B450 da X470 tsarin dabaru. Abin takaici, ASUS ba ta shiga cikin cikakkun bayanai game da fasalulluka na sabuntawa da abin da za su kawo wa allunan ban da, a zahiri, tallafi ga sabbin kwakwalwan kwamfuta.

Sabili da haka, zai zama mafi mahimmanci a lura cewa ASUS uwayen uwa dangane da ƙarancin ƙarancin tsarin AMD A320 ba sa karɓar tallafi ga sabbin na'urori na Ryzen 3000. Lura cewa an sami leken asiri a baya cewa sabbin na'urori masu sarrafawa na 7nm AMD da A320 chipset ba za su dace ba. Haka kuma, sauran masana'antun uwa-uba suma har yanzu ba su tabbatar da dacewa da samfuran ƙananan ƙarshen AMD A320 tare da na'urori masu sarrafawa na 7nm AMD ba. Kuma idan da gaske babu daidaituwa, to zai karya alkawarin AMD na tallafawa duk sabbin na'urori masu sarrafawa akan kowace uwa tare da Socket AM4 har zuwa 2020.


ASUS ta ba da tallafin Ryzen 3000 ga yawancin allon Socket AM4

Mutane da yawa sun ba da shawarar cewa daidaitawar Ryzen 3000 da AMD A320 za su sami cikas ta hanyar ƙarancin wutar lantarki akan motherboards dangane da wannan chipset. Koyaya, na'urori masu sarrafawa na 7nm, akasin haka, yakamata a siffanta su da ƙarancin amfani da wutar lantarki, kuma matakan shigarwa na yanzu yakamata su iya karɓar aƙalla wakilan sabon dangi.

Wani abin iyakancewa shine adadin ƙwaƙwalwar ajiya a guntuwar BIOS. Allunan da ke da ƙwaƙwalwar 128 Mbit BIOS kawai ba za su iya ɗaukar duk bayanan ba don tabbatar da aiki tare da duk kwakwalwan kwamfuta don Socket AM4. Bari mu tunatar da ku cewa ba da dadewa ba, daidai saboda rashin ƙwaƙwalwar ajiya, an cire goyon baya ga Bristol Ridge APU daga wasu allon a cikin sabon BIOS.

ASUS ta ba da tallafin Ryzen 3000 ga yawancin allon Socket AM4

Koyaya, bege, kamar yadda muka sani, shine ƙarshen mutuwa. ASUS, kamar MSI a baya, ta bayyana cewa tana aiki don faɗaɗa jerin masu sarrafa uwa waɗanda za su iya karɓar na'urori masu sarrafawa na Ryzen 3000. Kamfanonin sun ci gaba da yin gwaji, don haka watakila aƙalla wasu na'urori na A320 za su sami tallafi ga sabbin na'urori masu sarrafawa na AMD a cikin nau'i ɗaya ko wani.



source: 3dnews.ru

Add a comment