Hari kan masu amfani da Tor wanda ya ƙunshi kashi ɗaya bisa huɗu na ikon nodes ɗin fita

Marubucin aikin OrNetRadar, wanda ke sa ido kan haɗin sabbin ƙungiyoyin nodes zuwa cibiyar sadarwar Tor da ba a san su ba, wallafa bayar da rahoton gano babban ma'aikaci na mugayen hanyoyin fita Tor wanda ke ƙoƙarin sarrafa zirga-zirgar mai amfani. Bisa ga kididdigar da ke sama, ranar 22 ga Mayu ta kasance rubuce haɗi zuwa cibiyar sadarwar Tor na babban rukuni na ɓangarorin ɓarna, sakamakon abin da maharan suka sami ikon sarrafa zirga-zirga, wanda ke rufe 23.95% na duk buƙatun ta hanyoyin fita.

Hari kan masu amfani da Tor wanda ya ƙunshi kashi ɗaya bisa huɗu na ikon nodes ɗin fita

A kololuwar ayyukanta, rukunin ƙeta ya ƙunshi kusan nodes 380. Ta hanyar haɗa nodes dangane da imel ɗin tuntuɓar da aka ƙayyade akan sabar da ke da mugun aiki, masu binciken sun sami damar gano aƙalla gungu 9 daban-daban na nodes ɗin fita qeta waɗanda suka yi aiki kusan watanni 7. Masu haɓaka Tor sun yi ƙoƙarin toshe ɓangarorin ƙeta, amma da sauri maharan suka ci gaba da ayyukansu. A halin yanzu, adadin nodes masu lalata ya ragu, amma fiye da 10% na zirga-zirga har yanzu suna wucewa ta cikin su.

Hari kan masu amfani da Tor wanda ya ƙunshi kashi ɗaya bisa huɗu na ikon nodes ɗin fita

An lura da zaɓin cire jujjuyawa daga ayyukan da aka yi rikodin akan kuɗaɗen fita qeta
zuwa nau'ikan rukunin yanar gizo na HTTPS lokacin da aka fara samun albarkatu ba tare da ɓoyewa ta hanyar HTTP ba, wanda ke ba maharan damar kutse abubuwan da ke cikin zaman ba tare da maye gurbin takaddun shaida na TLS ba ( hari "ssl stripping"). Wannan hanyar tana aiki ga masu amfani waɗanda suka rubuta adireshin rukunin yanar gizon ba tare da bayyana “https://” a sarari ba kafin yankin kuma, bayan buɗe shafin, kada ku mai da hankali kan sunan ƙa'idar a mashigin Tor Browser. Don karewa daga toshe turawa zuwa HTTPS, ana ba da shawarar shafuka don amfani Ana saukar da HSTS.

Don yin wahalar gano ayyukan ƙeta, ana aiwatar da musanya da zaɓaɓɓu akan rukunin yanar gizo ɗaya, galibi masu alaƙa da cryptocurrencies. Idan an gano adireshin bitcoin a cikin zirga-zirgar da ba a karewa ba, to ana yin canje-canje ga zirga-zirga don maye gurbin adireshin bitcoin da kuma tura ma'amala zuwa walat ɗin ku. Ƙungiyoyin ƙeta suna karɓar bakuncin masu samarwa waɗanda suka shahara don ɗaukar nauyin Tor nodes na yau da kullun, kamar OVH, Frantech, ServerAstra, da Trabia Network.

source: budenet.ru

Add a comment