Blender 4.0

Blender 4.0

14 Nuwamba An saki Blender 4.0.

Canjin zuwa sabon sigar zai kasance mai santsi, tun da babu wani gagarumin canje-canje a cikin dubawa. Don haka, yawancin kayan horo, darussa da jagororin za su kasance masu dacewa da sabon sigar.

Manyan canje-canje sun haɗa da:

🔻 Snap Base. Yanzu zaku iya saita ma'anar tunani cikin sauƙi lokacin motsi abu ta amfani da maɓallin B. Wannan yana ba da damar ɗaukar sauri da daidaitaccen ɗaukar hoto daga wannan juzu'in zuwa wancan.

🔻 AgX wata sabuwar hanya ce ta sarrafa launi, wanda yanzu ya zama daidai. Wannan sabuntawa yana ba da ingantacciyar sarrafa launi a cikin manyan wuraren da aka fallasa idan aka kwatanta da Fim ɗin da ya gabata. Ingantawa yana da mahimmanci musamman a cikin nunin launuka masu haske, yana kawo su kusa da fararen kyamarori na gaske.

🔻 BSDF mai Sake aiki. Yawancin zaɓuɓɓuka za a iya rushewa don sauƙin gudanarwa. Canje-canje sun haɗa da sarrafa Sheen, watsawar ƙasa, IOR da sauran sigogi.

🔻 Haɗin Haske da Inuwa. Wannan fasalin yana ba ku damar daidaita haske da inuwa ga kowane abu a wurin daban-daban.

🔻 Nodes na Geometry. Yanzu yana yiwuwa a ƙayyade yankin sake kunnawa wanda zai iya maimaita bishiyar da aka ba da nodes sau da yawa. An kuma ƙara saitin don aiki tare da kaifi a cikin nodes.

🔻 Kayan Aikin Node. Akwai hanya mai sauƙi don ƙirƙirar kayan aiki da addons ba tare da amfani da Python ba. Yanzu ana iya amfani da tsarin kumburi azaman masu aiki kai tsaye daga menu na duba 3D.

🔻 Masu gyarawa. Menu na Ƙara Modifier an canza shi zuwa madaidaitan menu na jeri kuma an faɗaɗa shi don haɗa da gyare-gyare na al'ada daga ƙungiyar kadarorin kullin lissafi. Wannan canjin yana samun gaurayawan sake dubawa kuma bai yi kama da mai sauƙin amfani ba tukuna.

Baya ga waɗannan sauye-sauye, an kuma yi gyare-gyare ga riging, ɗakin karatu na pose, aiki tare da ƙasusuwa da fiye da haka.

Blender 4.0 yana samuwa don saukewa akan gidan yanar gizon hukuma.

source: linux.org.ru

Add a comment