"Budget" kwamfutar tafi-da-gidanka na caca Dell G3 15 da G5 15 sun karɓi na'urori na Comet Lake-H

Baya ga manyan tashoshin wayar hannu na caca Alienware Dell ya shiga cikin sahun mafi kyawun hanyoyin wasan caca masu araha ta hanyar gabatar da sabbin kwamfyutocin Dell G3 15 3500 da G5 15 5500. Sabbin samfuran suna shirye don bayar da sabbin na'urori masu sarrafa Intel Core na ƙarni na 10 da katunan zane na NVIDIA, har zuwa GeForce RTX 2070 Max. -Q model.

"Budget" kwamfutar tafi-da-gidanka na caca Dell G3 15 da G5 15 sun karɓi na'urori na Comet Lake-H

Duk sabbin samfuran ana iya sanye su da Core i5-10300H ko Core 7-10750H masu sarrafawa. Dukansu suna ba da shigarwa na har zuwa 16 GB na DDR4 RAM. A cikin yanayin samfurin G5 15, akwai kuma ramin kyauta, wanda ke ba ku damar ƙara ƙarfin ƙwaƙwalwar ajiya har zuwa 32 GB.

Tashoshin wasan caca masu ɗaukar nauyi na iya ba da kusan duk samfuran samfuran wayar hannu a halin yanzu daga NVIDIA, daga GeForce GTX 1650 zuwa GeForce RTX 2070 Max-Q. Gaskiya, zaɓi na ƙarshe yana samuwa kawai don tsofaffin kwamfyutocin.

Hakanan ana ba da tsari iri-iri na tsarin tsarin ajiyar bayanai. Zaɓuɓɓuka suna samuwa tare da tuƙi mai ƙarfi guda ɗaya har zuwa 1 TB, ko zaɓuɓɓuka tare da SSD ɗaya har zuwa 512 GB da rumbun kwamfutarka 1 TB. Hakanan akwai zaɓi na 512 GB SSD drive da 32 GB na ƙwaƙwalwar Intel Optane.

Samfurin Dell G3 15 yana shirye don bayar da allon inch 15 WVA tare da ƙudurin 1920 × 1080 pixels da ƙimar wartsakewa har zuwa 144 Hz. Tsohuwar samfurin Dell G5 15 ana iya sanye shi da allo iri ɗaya, tare da ƙuduri iri ɗaya, amma tare da adadin wartsakewa har zuwa 300 Hz. Hasken allo na ƙaramin ƙirar yana iyakance ga 220 cd/m2, tsohuwar ƙirar tana iyakance zuwa 300 cd/m2.

"Budget" kwamfutar tafi-da-gidanka na caca Dell G3 15 da G5 15 sun karɓi na'urori na Comet Lake-H

Hakanan kwamfyutocin za su ba da nau'ikan daidaitawar tashar jiragen ruwa da damar mara waya. A cikin akwati na farko, duk abin da zai dogara ne akan katin da aka zaɓa. Idan ana so, zaku iya zaɓar goyan baya don Bluetooth 4.1 ko Bluetooth 5.0, wanda za'a aiwatar ta hanyar mai sarrafawa tare da Wi-Fi 802.11ac. Ga masu sha'awar Intel, akwai zaɓi na musamman a cikin nau'in Intel AX201 802.11ac WiFi mai kulawa tare da tallafin Bluetooth 5.0.

Hakanan akwai zaɓuɓɓukan hasken baya na madannai daban-daban: launi ɗaya ko RGB. Idan kuna so, zaku iya ƙin wannan zaɓi gaba ɗaya. Ana iya sawa kwamfutar tafi-da-gidanka tare da batura 51 ko 68 Wh. Duk da haka, ba a bayyana ko wannan ya dogara da ƙayyadaddun tsari ko kuma za a bar masu siye su zaɓi zaɓin da ake so da kansa.

Dell G3 15 3500 da Dell G5 15 5500 za su ci gaba da siyarwa a ranar 21 ga Mayu. Farashin samfurin farko yana farawa a $780. A karo na biyu za su nemi daga dalar Amurka 830.



source: 3dnews.ru

Add a comment