CICD don farawa: menene kayan aikin akwai kuma me yasa ba manyan kamfanoni da sanannun kamfanoni ke amfani da su ba

Masu haɓaka kayan aikin CICD galibi suna lissafa manyan kamfanoni azaman abokan ciniki - Microsoft, Oculus, Red Hat, har ma da Ferrari da NASA. Zai yi kama da cewa irin waɗannan nau'ikan suna aiki ne kawai tare da tsarin tsada wanda farawa wanda ya ƙunshi ma'aurata masu haɓakawa da mai ƙira ba zai iya ba. Amma wani muhimmin sashi na kayan aikin yana samuwa ga ƙananan ƙungiyoyi.

Za mu gaya muku abin da za ku iya kula da ƙasa.

CICD don farawa: menene kayan aikin akwai kuma me yasa ba manyan kamfanoni da sanannun kamfanoni ke amfani da su ba
Ото - Kasa Balazs - Unsplash

PHP Censor

Sabar CI mai buɗewa wacce ke sauƙaƙa gina ayyuka a cikin PHP. Wannan cokali mai yatsa na aikin PHPCI. PHPCI kanta har yanzu yana haɓakawa, amma ba kamar yadda yake a da ba.

PHP Censor na iya aiki tare da GitHub, GitLab, Mercurial da sauran ma'ajin ajiya da yawa. Don gwada lamba, kayan aikin yana amfani da Atoum, PHP Spec, Behat, dakunan karatu na Codeception. nan misali fayil daidaitawa don shari'ar farko:

test:
    atoum:
        args: "command line arguments go here"
        config: "path to config file"
        directory: "directory to run tests"
        executable: "path to atoum executable"

An dauke shicewa PHP Censor ya dace sosai don ƙaddamar da ƙananan ayyuka, amma dole ne ku ɗauki bakuncin kuma ku tsara shi da kanku (mai ɗaukar nauyi). An sauƙaƙa wannan aikin ta cikakkun bayanai dalla-dalla - yana kan GitHub.

Rex

Rex gajere ne don Kisan Nisa. Injiniya Ferenc Erki ne ya samar da tsarin don sarrafa ayyuka a cibiyar bayanai. Rex ya dogara ne akan rubutun Perl, amma ba lallai ba ne don sanin wannan harshe don yin hulɗa tare da kayan aiki - yawancin ayyuka (misali, kwafin fayiloli) an bayyana su a cikin ɗakin karatu na aiki, kuma rubutun sau da yawa sun dace da layi goma. Anan akwai misali don shiga cikin sabar da yawa da kuma lokacin aiki:

use Rex -feature => ['1.3'];

user "my-user";
password "my-password";

group myservers => "mywebserver", "mymailserver", "myfileserver";

desc "Get the uptime of all servers";
task "uptime", group => "myservers", sub {
   my $output = run "uptime";
   say $output;
};

Muna ba da shawarar fara sanin ku tare da kayan aiki tare da hukuma jagora и e-littafi, wanda a halin yanzu ake kammalawa.

Buɗe Sabis na Gina (OBS)

Wannan dandali ne don inganta haɓakar haɓakawa. Lambar sa a buɗe kuma tana cikin ma'ajiya a GitHub. Marubucin kayan aiki shine kamfani Null. Ta shiga cikin haɓaka rarraba SuSE, kuma an fara kiran wannan aikin openSUSE Gina Sabis. Ba abin mamaki ba ne cewa Buɗe Sabis na Gina amfani don ayyukan gini a cikin openSUSE, Tizen da VideoLAN. Dell, SGI da Intel kuma suna aiki tare da kayan aiki. Amma a cikin masu amfani na yau da kullun akwai kuma ƙananan farawa. Musamman a gare su, marubutan sun tattara (shafi na 10) da aka riga aka tsara kunshin software. Tsarin da kansa yana da kyauta - kawai kuna kashe kuɗi akan hosting ko sabar kayan masarufi don tura shi.

Amma duk tsawon kasancewarsa, kayan aikin bai taɓa samun al'umma mai faɗi ba. Ko da yake ya kasance wani ɓangare na Linux Developer Network, alhakin daidaita buɗaɗɗen OS. Yana iya zama da wahala Nemo amsar tambayar ku akan dandalin tattaunawa. Amma daya daga cikin mazauna Quora ya lura cewa a cikin IRC hira A kan Freenode, membobin al'umma suna amsawa sosai. Matsalar ƙananan al'umma ba ta duniya ba ce, tun da an bayyana yadda za a magance matsalolin da yawa a cikin takardun hukuma (PDF da EPUB). Ibid. za a iya samu mafi kyawun ayyuka don aiki tare da OBS (akwai misalai da lokuta).

Rundeck

Buɗe kayan aiki (GitHub), wanda ke sarrafa ayyuka a cibiyar bayanai da gajimare ta amfani da rubutun. Sabar rubutun na musamman ce ke da alhakin aiwatar da su. Zamu iya cewa Rundeck "'ya" ce ta dandalin sarrafa aikace-aikacen ControlTier. Rundeck ya rabu da shi a cikin 2010 kuma ya sami sabbin ayyuka - alal misali, haɗin kai tare da Puppet, Chef, Git da Jenkins.

Ana amfani da tsarin a cikin Kamfanin Walt Disney, Salesforce и Ticketmaster. Amma aikin kuma ya dace da farawa. Wannan saboda Rundeck yana da lasisi ƙarƙashin lasisin Apache v2.0. Haka kuma, da kayan aiki ne quite sauki don amfani.

Wani mazaunin Reddit wanda ya yi aiki tare da Rundeck, ya ce, wanda ya magance yawancin matsalolin da kaina. Sun taimake shi da wannan takardun shaida da e-littattafai, masu haɓakawa ne suka buga.

Hakanan zaka iya samun taƙaitaccen jagororin kafa kayan aikin akan layi:

GoCD

Buɗe kayan aiki (GitHub) sarrafa sigar code ta atomatik. An gabatar da shi a cikin 2007 ta kamfanin Tunanin Works - sai aka kira aikin Cruise.

GoCD ana amfani da injiniyoyi daga gidan yanar gizon siyar da mota ta kan layi AutoTrader, sabis na asali na asali da mai bada katin kiredit Barclaycard. Koyaya, kashi ɗaya cikin huɗu na masu amfani da kayan aiki ya ƙunshi ƙananan kasuwanci.

Ana iya bayyana shaharar sabis ɗin a tsakanin masu farawa ta hanyar buɗewa - ana rarraba shi ƙarƙashin lasisin Apache v2.0. A lokaci guda, GoCD Ya na plugins don haɗawa tare da software na ɓangare na uku - tsarin izini da mafita ga girgije. Tsarin gaskiya quite rikitarwa a Mastering - yana da adadi mai yawa na masu aiki da ƙungiyoyi. Har ila yau,, wasu masu amfani koka game da matalauta dubawa da kuma larura saita wakilai don ƙima.

CICD don farawa: menene kayan aikin akwai kuma me yasa ba manyan kamfanoni da sanannun kamfanoni ke amfani da su ba
Ото - Matt Wildbore - Unsplash

Idan kuna son gwada GoCD a aikace, zaku iya samu akan gidan yanar gizon aikin takardun hukuma. Hakanan ana iya ba da shawarar azaman tushen ƙarin bayani GoCD Developer Blog tare da manuals kan saitin.

Jenkins

Jenkins sananne ne kuma an dauke shi wani nau'i na ma'auni a fagen CICD - ba shakka, idan ba tare da shi ba wannan zaɓin ba zai zama cikakke ba. Kayan aiki ya bayyana a cikin 2011, zama cokali mai yatsu na Project Hudson daga Oracle.

Yau tare da Jenkins .аботают a NASA, Nintendo da sauran manyan kungiyoyi. Duk da haka sama da 8% masu amfani suna lissafin ƙananan ƙungiyoyin har zuwa mutane goma. Samfurin yana da cikakken kyauta kuma an rarraba shi ƙarƙashin lasisin MIT. Koyaya, dole ne ku ɗauki bakuncin kuma saita Jenkins da kanku - yana buƙatar sabar sadaukarwa.

A tsawon kasancewar kayan aikin, wata babbar al'umma ta kafa kewaye da shi. Masu amfani suna sadarwa sosai a cikin zaren kunne Reddit и Ƙungiyoyin Google. Kayayyakin akan Jenkins kuma suna fitowa akai-akai akan Habré. Idan kuna son zama wani ɓangare na al'umma kuma ku fara aiki tare da Jenkins, akwai takardun hukuma и jagorar mai haɓakawa. Muna kuma ba da shawarar jagorori da littattafai masu zuwa:

Jenkins yana da ayyuka masu amfani da yawa. Na farko shine plugin Kanfigareshan azaman Code. Yana sa kafa Jenkins mai sauƙi tare da APIs masu sauƙin karantawa waɗanda hatta admins ba tare da zurfin ilimin kayan aikin ba zasu iya fahimta. Na biyu shine tsarin Jenkins X ga gajimare. Yana haɓaka isar da aikace-aikacen da aka tura akan manyan kayan aikin IT ta hanyar sarrafa wasu ayyuka na yau da kullun.

Buildbot

Wannan tsarin haɗin kai ne mai ci gaba don sarrafa tsarin gini da gwaji na aikace-aikace. Yana bincika ayyukan lambar ta atomatik a duk lokacin da aka yi kowane canje-canje gareta.

Marubucin kayan aikin shine injiniya Brian Warner. Yau yana bakin aiki canza Ƙungiyar Ƙaddamarwar Kwamitin Kulawa na Buildbot, wanda ya haɗa da masu haɓaka shida.

Buildbot ana amfani dashi ayyuka kamar LLVM, MariaDB, Blender da Dr.Web. Amma kuma ana amfani dashi a cikin ƙananan ayyuka kamar wxWidgets da Flathub. Tsarin yana goyan bayan duk VCS na zamani kuma yana da saitunan ginin sassauƙa ta amfani da Python don bayyana su. Zai taimake ka ka magance su duka. takardun hukuma da kuma koyaswar ɓangare na uku, alal misali, ga ɗan gajeren lokaci IBM manual.

Hakika, ba duka ba Kayan aikin DevOps waɗanda ƙananan ƙungiyoyi da masu farawa yakamata su kula da su. Ba da kayan aikin da kuka fi so a cikin sharhi, kuma za mu yi ƙoƙarin yin magana game da su a cikin ɗayan abubuwan da ke gaba.

Abin da muka rubuta game da shi a cikin blog na kamfani:

source: www.habr.com

Add a comment