Delta Chat 1.2 Messenger akwai don Android da iOS

Ya fito sabon salo Tattaunawar Delta 1.2 - manzo da ke amfani da imel azaman jigilar kaya maimakon sabar sa (chat-over-email, ƙwararren abokin ciniki na imel wanda ke aiki azaman manzo). Lambar aikace-aikace rarraba ta yana da lasisi ƙarƙashin GPLv3, kuma ana samun babban ɗakin karatu a ƙarƙashin MPL 2.0 (Lasisin Jama'a na Mozilla). Saki akwai akan Google Play.

A cikin sabon sigar:

  • Rage yawan zirga-zirga. Delta Chat baya sauke saƙonnin da ba za a nuna su ba, kamar saƙon imel na yau da kullun da saƙon lambobin da aka katange.
  • An ƙara ikon yin taɗi. Hirarrun da aka haɗa koyaushe suna bayyana a saman jerin.
    Delta Chat 1.2 Messenger akwai don Android da iOS

  • Lokacin ƙara lambobin sadarwa ta amfani da lambar QR, ba kwa buƙatar jira don tabbatar da lambar. Ana ƙara sabuwar lamba nan take, kuma ana musayar saƙon tabbatarwa a bango.
  • An ƙara ginanniyar kwafin FAQ sashin da ya dace na shafin, amma akwai layi.
  • Haɗe cikin aikace-aikacen bayanan masu samar da imel, a kan abin da aka samar da shawarwarin kafa asusun don amfani da Delta Chat. Misali, kuna iya buƙatar kunna IMAP a cikin saitunan asusunku ko samar da kalmar wucewa ta aikace-aikacen.
    Delta Chat 1.2 Messenger akwai don Android da iOS

  • Kafaffen kurakurai waɗanda suka haifar da jerin ɓoyayyen saƙon da ba daidai ba lokacin amfani da maɓallan Ed25519. Ta hanyar tsoho, Delta Chat har yanzu yana amfani da maɓallan RSA; ana shirin sauyawa zuwa maɓallan Ed25519 a cikin sigogin gaba.
  • Ƙara zuwa ainihin aikace-aikacen gyare-gyare da yawa. Sigar kernel da aka yi amfani da ita shine 1.27.0.

Bari mu tunatar da ku cewa Delta Chat baya amfani da sabobin sa kuma yana iya aiki ta kusan kowane sabar saƙon da ke goyan bayan SMTP da IMAP (ana amfani da dabarar don tantance isowar sabbin saƙonni cikin sauri. Tura-IMAP). Ana goyan bayan ɓoye ɓoye ta amfani da OpenPGP da ma'auni autocrypt don sauƙin daidaitawa ta atomatik da musayar maɓalli ba tare da amfani da sabar maɓalli ba (ana aika maɓalli ta atomatik a cikin saƙon farko da aka aiko). Aiwatar da ɓoyayyen ƙarshen-zuwa-ƙarshen yana dogara ne akan lambar rPGP, wanda ya zartar da wani bincike na tsaro mai zaman kansa a bana. An ɓoye zirga-zirga ta amfani da TLS a cikin aiwatar da daidaitattun ɗakunan karatu na tsarin.

Delta Chat gaba ɗaya mai amfani ne ke sarrafa shi kuma ba a haɗa shi da sabis na tsakiya ba. Ba kwa buƙatar yin rajista don sababbin ayyuka don yin aiki-zaku iya amfani da imel ɗinku na yanzu azaman mai ganowa. Idan wakilin bai yi amfani da Delta Chat ba, zai iya karanta saƙon a matsayin wasiƙar yau da kullun. Ana yin yaƙi da spam ta hanyar tace saƙonni daga masu amfani da ba a san su ba (ta tsohuwa, kawai saƙonni daga masu amfani a cikin littafin adireshi da waɗanda aka aika da saƙonni a baya, da kuma ba da amsa ga saƙon ku). Yana yiwuwa a nuna haɗe-haɗe da hotuna da bidiyoyi.

Yana goyan bayan ƙirƙirar taɗi na rukuni wanda mahalarta da yawa zasu iya sadarwa. A wannan yanayin, yana yiwuwa a ɗaure ingantattun jerin mahalarta ga ƙungiyar, wanda ba ya ba da damar karanta saƙonnin mutane marasa izini (ana tabbatar da membobin ta amfani da sa hannun sirri, kuma ana rufaffen saƙon ta amfani da ɓoye-ɓoye na ƙarshe zuwa ƙarshe). . Ana gudanar da haɗin kai zuwa ƙungiyoyin da aka tabbatar ta hanyar aika gayyata tare da lambar QR. Tabbatattun taɗi a halin yanzu suna da matsayi na fasalin gwaji, amma ana shirin daidaita tallafin su a farkon 2020 bayan kammala binciken tsaro na aiwatarwa.

An haɓaka ainihin manzo daban a cikin nau'in ɗakin karatu kuma ana iya amfani dashi don rubuta sabbin abokan ciniki da bots. Sigar ɗakin karatu na yanzu rubuta ta a cikin harshen Rust (tsohuwar sigar aka rubuta a cikin harshen C). Akwai ɗaure don Python, Node.js da Java. IN tasowa abubuwan da ba na hukuma ba don Go. An kuma fitar da sabuntawa a ƙarshen Fabrairu Tattaunawar Delta 1.0 don Linux da macOS, wanda aka gina akan dandamalin Electron.

Delta Chat 1.2 Messenger akwai don Android da iOS

source: budenet.ru

Add a comment