Mozilla WebThings Gateway 0.11 akwai, ƙofar gida mai wayo da na'urorin IoT

Kamfanin Mozilla aka buga sabon sakin samfur Tofar WebThings 0.11, wanda a hade tare da dakunan karatu Tsarin Yanar GizoThings kafa dandali Abubuwan Yanar Gizo don samar da dama ga nau'ikan na'urori masu amfani da yawa da amfani da duniya Abubuwan Yanar Gizo API don tsara hulɗa da su. Lambar aikin rubuta ta a cikin JavaScript ta amfani da dandalin uwar garken Node.js da rarraba ta lasisi a ƙarƙashin MPL 2.0. Firmware tare da ƙofa shirya don nau'ikan Rasberi Pi daban-daban. Akwai kuma fakiti don OpenWrt, Fedora, Arch, Ubuntu, Raspbian da Debian, da shirye-shiryen da aka yi kayan rarrabawa tare da haɗin gwiwar goyon baya don Ƙofar Abubuwa, samar da haɗin kai don kafa gida mai wayo da hanyar shiga mara waya.

A cikin sabon saki:

  • An ware wurin keɓancewa ga masu amfani da ba Ingilishi ba.
    Kara fassarorin harsuna 24, gami da Rashanci;

  • An fadada adadin dandamali wanda aka rarraba fakitin shigarwa. Baya ga hotuna don Rasberi Pi da Docker kafa fakiti don Debian 10, Raspbian, Ubuntu 18.04/19.04/19.10 da Fedora 30/31. Ma'ajiyar ajiyar AUR tana ɗaukar fakitin Arch Linux;
  • An daidaita tsarin shigar da taron, tattara ƙididdiga akan aiki na duk na'urorin IoT da na'urori masu auna firikwensin a cikin hanyar sadarwar gida da ba da damar yin la'akari da ayyukansu a cikin nau'ikan hotuna na gani. Misali, zaku iya gano sau nawa aka bude kofofin da aka rufe a lokacin rashi, yadda yanayin zafi a gidan ya canza, yawan na'urorin makamashi da aka haɗa da kwasfa masu wayo da aka cinye, lokacin da aka kunna mai gano motsi, da sauransu. Za a iya gina zane-zane a cikin sa'o'i, kwanaki da makonni kuma a gungurawa tare da ma'aunin lokaci;

    Mozilla WebThings Gateway 0.11 akwai, ƙofar gida mai wayo da na'urorin IoT

  • Ayyukan taimakon murya na gwaji wanda zai iya ganewa da aiwatar da umarnin murya (misali, "kunna hasken kicin") an gano ba shi da sauti kuma an cire shi. Sakin na gaba kuma zai cire API ɗin sarrafa murya. Maimakon mataimakin muryar da aka gina a ciki, an ba da shawarar yin amfani da add-ons masu irin wannan aiki, wanda za'a iya samuwa a cikin Settings ➡ Add-ons section;
  • Gina don Rasberi Pi yanzu yana da zaɓi don kashe isar da sabuntawar OTA ta atomatik;
  • Add-ons suna da ikon isa ga harshe da saitunan wuri;
  • An ƙara ikon yin amfani da hanyar sadarwar yanar gizo daga wasu tsarin akan hanyar sadarwar gida ba tare da ɓoyewa ba (ta amfani da "http: //" maimakon "https: //");
  • Ingantacciyar aminci da kwanciyar hankali na aikace-aikacen PWA (Yanar Gizo mai cigaba), wanda ke ba ku damar tsara aiki tare da aikace-aikacen yanar gizo azaman shirin daban.

A matsayin tunatarwa, Ƙofar Yanar GizoThings wakilta Layer ne na duniya don tsara damar zuwa nau'ikan nau'ikan mabukaci da na'urorin IoT, ɓoye fasalulluka na kowane dandamali kuma baya buƙatar amfani da aikace-aikacen takamaiman ga kowane masana'anta. Don mu'amala da ƙofa tare da dandamali na IoT, zaku iya amfani da ka'idojin ZigBee da ZWave, WiFi ko haɗin kai tsaye ta GPIO. Ƙofar yana yiwuwa kafa akan allon Raspberry Pi kuma sami tsarin kula da gida mai wayo wanda ke haɗa duk na'urorin IoT a cikin gidan kuma yana ba da kayan aikin kulawa da sarrafa su ta hanyar Intanet.

Dandalin kuma yana ba ku damar ƙirƙirar ƙarin aikace-aikacen yanar gizo waɗanda za su iya yin hulɗa tare da na'urori ta hanyar Web Thing API. Don haka, maimakon shigar da aikace-aikacen hannu na kowane nau'in na'urar IoT, zaku iya amfani da haɗin yanar gizo guda ɗaya. Don shigar da Ƙofar WebThings, kawai zazzage firmware ɗin da aka bayar zuwa katin SD, buɗe mai masaukin “gateway.local” a cikin mai binciken, saita hanyar haɗi zuwa WiFi, ZigBee ko ZWave, nemo na'urorin IoT da ke wanzu, saita sigogi don samun waje kuma ƙara. fitattun na'urori zuwa allon gida.

Ƙofar tana goyan bayan ayyuka kamar gano na'urori akan hanyar sadarwa ta gida, zaɓar adireshin gidan yanar gizo don haɗa na'urori daga Intanet, ƙirƙirar asusu don samun dama ga mahaɗin yanar gizo, haɗa na'urori waɗanda ke goyan bayan ka'idojin ZigBee da Z-Wave na mallaka zuwa ƙofa, kunna nesa da kashe na'urori daga aikace-aikacen gidan yanar gizo, saka idanu mai nisa na yanayin gidan da sa ido na bidiyo.

Tsarin Yanar GizoThings yana samar da saitin abubuwan da za'a iya maye gurbinsu don ƙirƙirar na'urorin IoT waɗanda zasu iya sadarwa kai tsaye ta amfani da Abubuwan Yanar Gizo API. Ana iya gano irin waɗannan na'urori ta atomatik ta ƙofofin tushen Ƙofar WebThings ko software na abokin ciniki (ta amfani da mDNS) don sa ido da gudanarwa ta gaba ta hanyar Yanar gizo. Ana shirya aiwatar da aikace-aikacen sabar don Abubuwan Abubuwan Yanar Gizo API a cikin nau'i na ɗakunan karatu a ciki
Python,
Java,

Rust, Arduino и micropython.

Mozilla WebThings Gateway 0.11 akwai, ƙofar gida mai wayo da na'urorin IoT

Mozilla WebThings Gateway 0.11 akwai, ƙofar gida mai wayo da na'urorin IoT

source: budenet.ru

Add a comment