Ana samun sigar kyauta ta Linux-libre 5.14 kernel

Tare da ɗan ɗan jinkiri, Gidauniyar Software ta Kyauta ta Latin Amurka ta buga sigar kyauta ta Linux 5.14 kernel - Linux-libre 5.14-gnu1, sharewa daga firmware da abubuwan direbobi waɗanda ke ɗauke da abubuwan da ba kyauta ba ko sassan lambobi, wanda iyakar iyakarsa ta iyakance. ta masana'anta. Bugu da kari, Linux-libre yana kashe ikon kernel don loda abubuwan da ba su da kyauta waɗanda ba a haɗa su cikin rarrabawar kwaya ba, kuma suna cire batun amfani da abubuwan da ba su da kyauta daga takaddun.

Don tsaftace kernel daga sassan da ba kyauta ba, an ƙirƙiri rubutun harsashi na duniya a cikin aikin Linux-libre, wanda ya ƙunshi dubban samfura don tantance kasancewar abubuwan sakawa na binary da kawar da abubuwan karya. Shirye-shiryen faci da aka ƙirƙira ta amfani da rubutun da ke sama kuma ana samun su don saukewa. Ana ba da shawarar kernel Linux-libre don amfani a cikin rarrabawa wanda ya dace da ka'idojin Gidauniyar Software na Kyauta don gina rarraba GNU/Linux gabaɗaya kyauta. Misali, ana amfani da kwaya ta Linux-libre a cikin rabawa kamar Dragora Linux, Trisquel, Dyne:Bolic, gNewSense, Parabola, Musix da Kongoni.

Sabuwar sakin tana hana ɗaukar nauyi a cikin sabbin direbobin eftc da qcom arm64. Ƙaddamar da lambar tsaftacewa na blob a cikin direbobi da ƙananan tsarin btrtl, amdgpu, adreno, i915, sp8870, av7110, r8188eu, btqca da xhci-pci-renesas. An lura daban-daban canje-canje ga lambar don tsaftace microcode don tsarin x86, da kuma kawar da ɓoyayyen ɓoyayyiyar da aka rasa a baya a cikin abubuwan da aka haɗa don loda microcode don tsarin 8xx na wutar lantarki kuma a cikin micropatches don firmware don firikwensin vs6624. Tun da waɗannan ɓangarorin sun kasance a cikin abubuwan da suka gabata na kwaya, an yanke shawarar ƙirƙirar sabuntawa zuwa nau'ikan Linux-libre 5.13, 5.10, 5.4, 4.19, 4.14, 4.9 da 4.4, suna yiwa sabbin sigogin alama tare da "-gnu1".

source: budenet.ru

Add a comment