Ana sake ginawa don tabbatarwa mai zaman kansa na Arch Linux ta amfani da ginanniyar maimaitawa

Ƙaddamar da kayan aiki sake ginawa, wanda ke ba ku damar tsara tabbatarwa mai zaman kanta na fakitin binary na rarrabawa ta hanyar ƙaddamar da tsarin taro na ci gaba da gudana wanda ke duba fayilolin da aka sauke tare da fakitin da aka samu a sakamakon sake ginawa a kan tsarin gida. An rubuta kayan aikin a cikin Rust kuma ana rarraba a ƙarƙashin lasisin GPLv3.

A halin yanzu, tallafin gwaji kawai don tabbatar da fakiti daga Arch Linux yana samuwa a sake ginawa, amma sun yi alkawarin ƙara tallafi ga Debian nan ba da jimawa ba. A cikin mafi sauƙi yanayin, don gudanar da sake ginawa ya ishe shigar da fakitin sake ginawa daga daidaitaccen ma'ajiya, shigo da maɓallin GPG don bincika yanayin kuma kunna sabis ɗin tsarin daidai. Yana yiwuwa a tura hanyar sadarwa daga lokuta da yawa na sake ginawa.

Sabis ɗin yana sa ido kan yanayin fakitin fakitin kuma ta fara sake gina sabbin fakiti ta atomatik a cikin yanayin tunani, yanayin da aka daidaita tare da saitunan babban yanayin ginin Arch Linux. Lokacin sake ginawa, ana ɗaukar irin waɗannan nuances kamar daidaitattun abubuwan dogaro, yin amfani da nau'ikan nau'ikan iri ɗaya da nau'ikan kayan aikin haɗin gwiwa, saitin zaɓi iri ɗaya da saitunan tsoho, da adana odar taron fayil (amfani da hanyoyin rarrabuwa iri ɗaya) ana ɗauka cikin su. asusu. Saitunan tsarin ginawa suna hana mai tarawa daga ƙara bayanan sabis mara dawwama, kamar ƙimar bazuwar, hanyoyin haɗin yanar gizo, da gina bayanan kwanan wata da lokaci.

A halin yanzu ana iya sake ginawa bayar da don 84.1% na fakiti daga babban ma'ajiyar Arch Linux, 83.8% daga ma'ajiyar kari da 76.9% daga ma'ajiyar al'umma. Don kwatantawa a cikin Debian 10 wannan adadi ne 94.1%. Gina mai maimaitawa muhimmin abu ne na tsaro, saboda suna ba kowane mai amfani damar tabbatar da cewa kunshin byte-by-byte ya gina ta hanyar rarrabawa ya dace da taron da aka tattara da kansa daga lambar tushe. Ba tare da ikon tabbatar da ainihin taron binaryar ba, mai amfani zai iya dogara kawai da makauniyar kayan haɗin gwiwar wani, inda ɓata na'ura ko kayan aikin haɗin gwiwa zai iya haifar da maye gurbin alamun ɓoye.

source: budenet.ru

Add a comment