Sigar Beta na Trident OS dangane da Void Linux akwai

Akwai sigar beta na farko na Trident OS, an canja shi daga FreeBSD da TrueOS zuwa tushen fakitin Linux na Void. Girman taya iso image 515MB. Ƙungiyar tana amfani da ZFS akan tushen ɓangaren, yana yiwuwa a sake mayar da yanayin taya ta amfani da hotunan ZFS, an ba da mai sauƙi mai sauƙi, yana iya aiki akan tsarin tare da EFI da BIOS, yana yiwuwa a ɓoye ɓangaren musanya, zaɓuɓɓukan kunshin su ne. da aka bayar don daidaitattun ɗakunan karatu na glibc da musl, ga kowane mai amfani da keɓantaccen saitin bayanan ZFS don kundin adireshi na gida (zaku iya sarrafa hotuna na kundin adireshi ba tare da samun tushen haƙƙin tushen ba), an samar da ɓoyayyen bayanai a cikin kundayen adireshi.

Ana ba da matakan shigarwa da yawa: Void (ainihin saitin fakiti na Void da fakiti don tallafin ZFS), Server (aiki a yanayin wasan bidiyo don sabobin), Lite Desktop (ƙananan tebur dangane da Lumina), Cikakken Desktop (cikakken tebur dangane da Lumina tare da ƙarin ofis, sadarwa da aikace-aikacen multimedia). Daga cikin iyakokin sakin beta - GUI don saita tebur ɗin ba a shirye ba, takamaiman kayan aikin Trident ba a tura su ba, kuma mai sakawa ba shi da yanayin rabuwar hannu.

Bari mu tunatar da ku cewa a cikin Oktoba aikin Trident sanar game da ƙaura aikin daga FreeBSD da TrueOS zuwa Linux. Dalilin hijirar shine rashin iya kawar da wasu matsalolin da ke iyakance masu amfani da rarrabawa, kamar dacewa da kayan aiki, tallafi don tsarin sadarwar zamani, da kuma samuwa na kunshin. Ana sa ran cewa bayan canzawa zuwa Void Linux, Trident zai iya fadada goyon baya ga katunan zane-zane da kuma samar da masu amfani da ƙarin direbobi masu zane-zane na zamani, da kuma inganta goyon baya ga katunan sauti, sauti mai jiwuwa, ƙara goyon baya don watsa sauti ta hanyar HDMI, inganta tallafi don adaftan cibiyar sadarwa mara waya da na'urori tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Bluetooth, bayar da ƙarin nau'ikan shirye-shirye na baya-bayan nan, haɓaka aikin taya da aiwatar da goyan baya don shigarwar matasan akan tsarin UEFI.

source: budenet.ru

Add a comment